TÂM SỰ TÌNH YÊU

lần đầu ra mắt nhà người yêu cảm thấy ntn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.74K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 128 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Sau 11 tháng yêu nhau hôm mùng 2 vừa rồi em về nhà người yêu em chơi, ko biết moi người có cảm giác j khi lần đầu đến nhà ny, chứ em thấy thoải mái lắm như là đến nhà bạn thân binh thương thôi
    Chuẩn bị về nhà Anh anh ny em hỏi em có sợ ko em bảo là không ạ nhưng lúc gần đến nhà thì em bảo anh ý là em thấy lo lo anh ạ anh bảo hay la quay về (nhà ny em cách HN 60 km cơ) mới về 1 lần thôi mà em đã mê rồi ạ về nhà anh khác hẳn HN ồn ào, cuộc sống thanh bình, người ở đây dù ko quen nhưng vẫn có cảm giác thân thiệt mọi thứ diễn ra từ từ ko như HN đi ra đường ai cũng phóng vù vù lại con nóng vì khói xe thải ra nữa. Con 1 điều em rất thik khi về đấy là trên đg đi có nhưng cây xăng ko đông như ở trên này em bảo với ny em là những cây xăng tự đông giống bên nc ngoài ý ạ mọi ng đến tự đổ vào bình rồi đi vì nv ngồi hết trg nhà ko thấy phải đứng nhìu:Laughing:
    Lan man wa giờ em đi vào chủ đề chính: hôm qua em ko chỉ gặp bố mẹ anh ý đâu ạ mà còn có cả ông bà ngoại chú dì người yêu em nữa nhưng mọi người dễ gần lắm ạ , lúc mới đến mẹ anh còn bận việc nên 2 bác cháu chưa nói chuyện mấy lúc ăn cơm trưa xong sau khi em đã rửa 1 chậu bát đũa đến h ngủ trưa 2 bác lên phòng trc em với ny dưới nhà rửa bát xong đi lên , em vào ngủ với bác gái úi úi lo quá vì từ lúc em đến 2 bac cháu chưa nói chuyện mấy h nằm cạnh bác biết nói j đây đang lo thì bác bảo rất nhẹ nhàng nằm xg đây mà nghỉ 2 bác cháu bắt đầu tâm sự, đc 1 lúc e buồn ngủ quá ko biết ngủ lúc nào( mà e là đứa lạ nhà là ko ngủ đc thế mà hôm qua lại ngu mới sợ chứ cg ko sâu giấc)
    Đến khoảng 3h30 ny e ngủ dậy sang phòng thấy e với bác đang tâm sự thấy anh thế là thôi luôn, ny e hỏi tâm sự j thế hihi nhìu lắm, ngồi 1 lúc bác gái có bệnh nhân đến chữa bệnh nên bác xg nhà làm mẹ ny em là BS ạ, lúc sau bọn xuống chào ông bà 2 bác rồi đi về
    Lần đầu tiên của em thế đấy ko bít nhà anh có đồng ý cho 2 đứa yêu nhau tiếp ko em lo quá các bác ơi:confused:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,741 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduong_142 Xem bài viết
    Sau 11 tháng yêu nhau hôm mùng 2 vừa rồi em về nhà người yêu em chơi, ko biết moi người có cảm giác j khi lần đầu đến nhà ny, chứ em thấy thoải mái lắm như là đến nhà bạn thân binh thương thôi
    Chuẩn bị về nhà Anh anh ny em hỏi em có sợ ko em bảo là không ạ nhưng lúc gần đến nhà thì em bảo anh ý là em thấy lo lo anh ạ anh bảo hay la quay về (nhà ny em cách HN 60 km cơ) mới về 1 lần thôi mà em đã mê rồi ạ về nhà anh khác hẳn HN ồn ào, cuộc sống thanh bình, người ở đây dù ko quen nhưng vẫn có cảm giác thân thiệt mọi thứ diễn ra từ từ ko như HN đi ra đường ai cũng phóng vù vù lại con nóng vì khói xe thải ra nữa. Con 1 điều em rất thik khi về đấy là trên đg đi có nhưng cây xăng ko đông như ở trên này em bảo với ny em là những cây xăng tự đông giống bên nc ngoài ý ạ mọi ng đến tự đổ vào bình rồi đi vì nv ngồi hết trg nhà ko thấy phải đứng nhìu:Laughing:
    Lan man wa giờ em đi vào chủ đề chính: hôm qua em ko chỉ gặp bố mẹ anh ý đâu ạ mà còn có cả ông bà ngoại chú dì người yêu em nữa nhưng mọi người dễ gần lắm ạ , lúc mới đến mẹ anh còn bận việc nên 2 bác cháu chưa nói chuyện mấy lúc ăn cơm trưa xong sau khi em đã rửa 1 chậu bát đũa đến h ngủ trưa 2 bác lên phòng trc em với ny dưới nhà rửa bát xong đi lên , em vào ngủ với bác gái úi úi lo quá vì từ lúc em đến 2 bac cháu chưa nói chuyện mấy h nằm cạnh bác biết nói j đây đang lo thì bác bảo rất nhẹ nhàng nằm xg đây mà nghỉ 2 bác cháu bắt đầu tâm sự, đc 1 lúc e buồn ngủ quá ko biết ngủ lúc nào( mà e là đứa lạ nhà là ko ngủ đc thế mà hôm qua lại ngu mới sợ chứ cg ko sâu giấc)
    Đến khoảng 3h30 ny e ngủ dậy sang phòng thấy e với bác đang tâm sự thấy anh thế là thôi luôn, ny e hỏi tâm sự j thế hihi nhìu lắm, ngồi 1 lúc bác gái có bệnh nhân đến chữa bệnh nên bác xg nhà làm mẹ ny em là BS ạ, lúc sau bọn xuống chào ông bà 2 bác rồi đi về
    Lần đầu tiên của em thế đấy ko bít nhà anh có đồng ý cho 2 đứa yêu nhau tiếp ko em lo quá các bác ơi:confused:
    Tớ ko bít đâu, nhưng tớ thấy tín hiệu tốt rồi đó. Chúc mừng nhé! :Rose::Rose::Rose:

Còn chuyện của tớ này. Bọn tớ yêu nhau nhưng có 1 vài lý do nên dù chưa gặp mặt nhưng MC đã ko đồng ý cho xã yêu tớ rồi, có lý do cấm vô lý và có lý do ko vô lý (cái này là do bà hiểu lầm). Bọn tớ yêu nhau 2 năm thì quyết định về ra mắt nhà xã. Về gần đến nhà xã thì mặt tớ đỏ phừng phừng, tim tớ đập nhanh đến nỗi tớ cảm thấy rất khó thở và cực kỳ run. Bước chân vào nhà, ng tớ gặp đầu tiên là CC (chị cười nhẹ nhàng, dịu dàng :Smiling. Tớ lò dò lại đằng sau bếp: Cháu chào bác, em chào chị ( MC và CC đang nấu cơm) - bà CC: UH, còn MC ko nói gì, ko quay lại. (MC ko bị nặng tai đâu nhá!)
    MC bước ra, xã giới thiệu: Đây là ..., bạn gái con.
    MC: Mặt lạnh như kem que, ko thèm nhìn mình mà nguýt 1 cái rồi nhìn ra ngoài đường (Nhà xã ở mặt đường).

Đến bữa cơm, bà CC hỏi: Hôm nay mẹ đãi khách món gì thế?
    MC: Hôm nay tôi chả nấu cơm khách, tôi chỉ nấu cơm con tôi ăn thôi.
    ......
    6 năm trôi qua, giờ mình đã là dâu của MC 3 năm rồi, sau cái lần ra mắt đó thì gần 3 năm sau MC mình mới đồng ý cho VC mình lấy nhau. thời gian đầu mình cũng nhiều nước mắt với bà lắm, nhưng chung quy lại là 1 phần do mình ác cảm vì bà đã từng ghét mình, 1 phần ko hiểu nhau và 1 phần do định kiến MC- CD...., bây giờ cuộc sống của mình với MC cũng tương đối vui vẻ, mấy lần định vào topic MC - CD nhưng vào rồi mới thấy chuyện của mình và những gì mình đang phải chịu chẳng là gì so với các mẹ cả.

Nên bước đầu của bạn mà đc MC ngồi tiếp chuyện vui vẻ đã là 1 bước khởi đầu thuận lợi rồi. Chúc mừng bạn lần nữa nhé!:Rose:
    • 377 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tớ thì tớ chẳng biết nhà anh ấy có đồng ý cho hai bạn yêu nhau tiếp không. Nhưng mà tớ thấy bạn viết tiết kiệm dấu chấm phẩy quá làm tớ đọc mãi mới hiểu bạn đang nói gì. Hay là tại tớ chậm hiểu nhỉ? :Sigh::Sigh::Sigh:
    • 1,651 Bài viết

• 397 Được cảm ơn

Mình bị bmc chồng phản đối kịch liệt ngay từ đầu, ngăn cản đủ cách nên chưa bao giờ bước chân vào nhà chồng dù hai nhà gần xich. Cuối cùng sau 11 năm yêu nhau mình mới có cơ hội ra mắt các cụ mà không phải về nhà đâu ạ, trong bệnh viện cơ. Người yêu mình bị ốm phải vào viện cấp cứu mà bmc mình lại ở quê nên mình mặc kệ, cứ ở bên chăm sóc xã. Vào được 1 ngày bmc ở quê lên thấy mình lo cho con giai các cụ nên không thấy nói gì. ĐẾn tối mình đánh liều đề nghị ngủ lại cùng anh trong bv luôn (cũng hơi run nhưng mà kệ, tính mình cần thận nên không yên tâm để anh cho ai lo được với lại xã cũng nhất định chỉ ở cạnh mình he he). Thế mà các cụ OK luôn. Từ đấy thấy thái độ các cụ khác hẳn. Sau này thấy chồng bảo mình ghi điểm từ hôm đó. hi hi. Giờ chính thức là dâu con trong nhà rồi mà nhiều lúc thấy con giai các cụ còn tỵ vì bmc bênh con dâu hơn. he he
    • 242 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trường hợp của em thì k bít đã đc gọi là ra mắt chưa nhỉ? Bạn em qua nhà xin phép ba mẹ em cho em qua nhà chơi, mặc dù hai nhà vô cùng gần nhau. Em qua nhà chơi, nói chuyện với mẹ bạn em rất vui vẻ, cả những lần sau này nữa. Nhà bạn em hay có việc ra Hà nội, em cũng đôi lần giúp book vé rẻ. Mẹ bạn em đối xử với em rất thân thiện. Nhưng sau lưng thì phản đối tụi em, vì em hơn bạn em 2 tuổi. Giờ hai đứa tụi em đang rất bùn. Gia đình 2 bên cũng đã biết khá rõ về nhau vì bạn của bố mẹ em cũng là bạn của bố mẹ bạn em. Gia đình em lúc đầu cũng không đồng ý vì sợ con gái khổ. nhưng thấy bạn em là ng đàg hoàng, gd cũng đàng hoàng nên k phản đối gay gắt. chỉ có nhà gd bạn trai em thôi. Em xin nói thêm là bạn trai em có ông anh trai cưới vợ chưa đc bao lâu thì đã li dị, giờ ở vậy nuôi con. Theo em có lẽ bác gái sợ con trai thứ hai của mình giống như anh trai thì nhà thật khổ. Giờ tụi em chẳng biết phải làm sao nữa.
    Chị thuyduong_142 đc mẹ ng iu đối xử như vậy làm em ghen ty quá. Chắc chắn là k phản đối chị đâu. Ước gì em cũng được như chị nhỉ. Tụi em quen nhau mới đc có 6 tháng thôi. Chúc mừng chị nha. Chúc chị hạnh phúc.
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

huhu, em cũng bị phản đối vì lý do là em còn trẻ quá, chưa có việc làm ổn định( em đang học năm thứ 4 đại học thì làm sao đi làm mà ổn định chứ) ! Lý do này chỉ là bên ngoài thôi còn thì do mẹ anh ý hiểu lầm em ! Nhưng bù lại thì bố anh ý rất quý em , bạn bè thân của anh ý cũng ủng hộ !
    Hic, em lên nhà anh ý được 3 lần thì bác ấy mới bắt đầu tỏ ra phản đối. lúc đầu em cũng buồn lắm! Nhưng mình yêu nhau, cưới nhau là do cái duyên cái số, muốn tách cũng ko được , ko phải duyên phải số thì vun thế nào cũng chẳng xong !
    Trời lại làm mưa...mưa rơi thênh thang...từng gót chân trần...em quên em quên...
    Đôi khi hạnh phúc là có một mái nhà nhỏ yên ấm...phải không ?
    • 128 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em sẽ cố gắng sữa lỗi dấu chấm dấu phẩy, các chị thông cảm e toàn onl muộn , em cảm ơn các chị đã chúc mừng em
    Chị bunghn87 ơi điều mà mc tg lai của chị phản đối em thấy ko qtrg lắm đâu vì chị hoc xong sẽ đi làm chứ có ở nhà chồng nuôi đâu mà lo chị cố gắng lên nhé, cón bị hiểu lầm thì e ko biết li do là j nhg e nghĩ mình cứ chân thành thì sẽ đỡ hiểu lầm thôi mà, em còn trẻ con hơn chị nhiều.
    Edily ơi chị cũng cố gắng vượt qua điều này nhé, vấn đề tuổi tác thì e cũng thấy nhìu đôi v hơn tuổi c vẫn hp đấy thôi, a chị phải cùng nhau xây dựng tinh yêu của 2 ng thì nó mới bền đc còn chưa sống với nhau đã lo sau này li dị thì làm sao mà bền đc, chúc a chị sớm hp và đc mc tg lai quý
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em sẽ cố gắng sữa lỗi dấu chấm dấu phẩy, các chị thông cảm e toàn onl muộn , em cảm ơn các chị đã chúc mừng em
    Chị bunghn87 ơi điều mà mc tg lai của chị phản đối em thấy ko qtrg lắm đâu vì chị hoc xong sẽ đi làm chứ có ở nhà chồng nuôi đâu mà lo chị cố gắng lên nhé, cón bị hiểu lầm thì e ko biết li do là j nhg e nghĩ mình cứ chân thành thì sẽ đỡ hiểu lầm thôi mà, em còn trẻ con hơn chị nhiều.
    Edily ơi chị cũng cố gắng vượt qua điều này nhé, vấn đề tuổi tác thì e cũng thấy nhìu đôi v hơn tuổi c vẫn hp đấy thôi, a chị phải cùng nhau xây dựng tinh yêu của 2 ng thì nó mới bền đc còn chưa sống với nhau đã lo sau này li dị thì làm sao mà bền đc, chúc a chị sớm hp và đc mc tg lai quý
    Hic, Bung sn 87, nên bạn bằng hoặc kém thì gọi bạn cũng được còn ko thì cho tớ làm em!
    Như tớ nói ấy, cái chuyện lý do chưa học xong chỉ là cái cớ thôi! Tớ sẽ cố gắng học xong ra trường để ổn định luôn! tớ cũng không băn khoăn nhiều, vì được cái tớ được bạn thân của anh ý quý mến ! còn việc mẹ anh ý hiểu lầm thì tớ có quan niệm là dù thế nào tớ cũng vẫn đối xử tốt với gia đình anh ấy!
    Trời lại làm mưa...mưa rơi thênh thang...từng gót chân trần...em quên em quên...
    • 304 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình lần đầu tiên về quê chồng chơi, đúng dịp cả đại gia đình (bố chồng có 5 em trai, gái) tập trung nhà ông bà nội làm cơm đón tiếp cụ và các ông bà ở HN về chơi. Khá đông, lúc đầu mình cũng không nghĩ ngợi gì cứ nghĩ sẽ tự nhiên thôi nhưng khi vào đến sân nhà ông bà nội thấy rất đông người mình cũng hơi run, ngay lập tức bà nội lưng còng, tóc bạc trắng ra cầm tay dắt mình vào trong nhà ngồi, mẹ chồng ngồi cạnh giới thiệu từng người một rồi mọi người hỏi han nói chuyện. Từ khi sinh con đến giờ mình chưa cho con về quê, mong tới ngày 2-9 quá
    • 615 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Mình cũng giống như Bungsn87, đang là sinh viên năm cuối. Bình thường mình tiếp xúc với mọi người, ăn nói hoạt bát lắm. Vậy mà khi về chơi nhà bf mình lại im lặng, chẳng muốn nói gì, mà cũng ko muốn tiếp xúc nhiều với bố mẹ bf.
    Mẹ bf khá tâm lý, nhẹ nhàng, ít nói. Nhưng mình vẫn cảm thấy có khoảng cách. Mình hỏi bf là: Mẹ anh có nói gì về em ko? bf bảo: ko ( lần nào mình hỏi cũng: ko). Mẹ anh có phản đối gì em ko? Cũng : ko. Rồi bf nói: Bọn anh lớn rồi, lấy ai thì là quyền của bọn anh. Bố mẹ anh ko can thiệp nhiều vào chuyện đó!( Nói đến đây thì mình cảm thấy nhẹ nhàng và hơi thích quan điểm sống của bố mẹ bf một chút).
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi share&happy Xem bài viết
    Mình cũng giống như Bungsn87, đang là sinh viên năm cuối. Bình thường mình tiếp xúc với mọi người, ăn nói hoạt bát lắm. Vậy mà khi về chơi nhà bf mình lại im lặng, chẳng muốn nói gì, mà cũng ko muốn tiếp xúc nhiều với bố mẹ bf.
    Mẹ bf khá tâm lý, nhẹ nhàng, ít nói. Nhưng mình vẫn cảm thấy có khoảng cách. Mình hỏi bf là: Mẹ anh có nói gì về em ko? bf bảo: ko ( lần nào mình hỏi cũng: ko). Mẹ anh có phản đối gì em ko? Cũng : ko. Rồi bf nói: Bọn anh lớn rồi, lấy ai thì là quyền của bọn anh. Bố mẹ anh ko can thiệp nhiều vào chuyện đó!( Nói đến đây thì mình cảm thấy nhẹ nhàng và hơi thích quan điểm sống của bố mẹ bf một chút).
    đúng rồi đấy! Thực ra thì tư tưởng của các bf vẫn là tự mình quyết định mà! bây giờ cách suy nghĩ cũng hiện đại rồi, bố mẹ chỉ tham gia góp ý chứ quyết định vẫn là ở con cái. Tâm lý của các bà mẹ thì luôn muốn con mình được hạnh phúc nên dĩ nhiên có khắt khe với bạn gái của con một chút ấy mà!
    • 928 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

hjx, em sắp phải ra mắt mẹ chồng đây.... sợ quá chừng luôn... nghĩ đến là vã mồ hôi, xanh cả mặt dù em vốn là đứa lanh lợi. bf kể tùm lum về em hết cho mẹ nghe rồi...

chị thuyduong theo em thì vậy là bmc chị okie rồi đó, không sao đâu
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn chuột nhắt bé xíu ơi, bạn ko nên quá lo lắng đâu,bf kể với mẹ anh ý rồi mà mẹ anh ý ko nói gì thì bạn cũng đừng suy nghĩ làm gì cả ! mọi chuyện cũng sẽ qua cả thôi!
    • 128 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chuột nhắt bé xíu ơi đừng lo quá ny bạn kể với mc về bạn mà mc ko có ý ngăn cản thì cứ thoải mái mà về , nhưng trc khi về bạn nên hỏi xem bmc tính cách ntn, thik j ko thik j đẻ mình còn biét đường mà lần. Bạn định mặc j đến nhà ny thì nên mang ra tham khảo ý kiến ny xem có hợp ko vì ny bạn là ng biết rõ nhất tính cách bmc tg lai của bạn mà. Cố gắng len nhé, sớm thông báo kq sau khi về ra mắt nha
    • 155 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lần đầu ra mắt nhà người yêu đầu tiên và cũng là cuối cùng của tớ này:
    29 Tết, chàng nhà tớ xuống Thái Bình quê tớ xin phép bố mẹ tớ để mùng 2 Tết xuống đón tớ lên Sơn Tây chơi, ra mắt nhà chàng lần đầu tiên.
    Mùng 2 Tết, chàng xuống nhà tớ, sau 1 loạt thủ tục với bọn trẻ con, chàng ăn cơm rồi 2h chiều lái xe đưa tớ lên nhà chàng chơi. Hi, 6h chiều có mặt ở nhà chàng. Buồn cười quá, chàng nhà tớ hơn tớ 8 tuổi, cũng có tí thành đạt nên tớ nể chàng lắm. Càng nể lại càng thấy lo, hic, con giai thành đạt thì chắc các cụ nhà chàng cũng đòi hỏi con dâu tương lai ghê lắm => lúc mới ở nhà đi thì không run, đi trên đường thì càng ngày càng run, lo lắng ra mặt luôn. Không biết lúc ý mặt tớ có buồn cười lắm không mà chàng nhà tớ vừa lái xe lại thỉnh thoảng quay sang nhìn mình rồi cười tủm 1 cái. Hớ hớ, sau này bác ý kể lại bác ý bảo trông tớ lúc ý căng thẳng quá, định không đưa tớ lên nhà nữa, xong nghĩ thế nào bác ý lại vẫn đưa lên. Hi hi, lên trên nhà chàng thì run quá, chả biết làm thế nào. Chàng nhà tớ hôm ý lại hoành tráng nhá, mời hết các bạn của ông ý ở ST đến nhà ăn cơm. Hic, buổi đầu ra mắt, tớ đã run vì phải gặp bố mẹ, anh chị của chàng rồi, lại thêm khoảng 20 ông bà bạn của chàng nữa. Ui giời ơi, run không để đâu cho hết, cứ cắm mặt ngồi ăn, chả dám nói câu nào. Hi hi, may quá, tớ được nhà chồng cũng tâm lý, mẹ chồng tương lai của tớ thấy tớ run quá nên chuyển đến ngồi cạnh tớ, bà nói thầm với tớ là "không phải run cháu ạ". He he, thấy bà bảo thế, tớ hết cả run. Tự tin, hoạt bát hẳn. Cảm ơn mẹ chồng nhiều ạ, may mắn lắm con mới lấy được chồng con và cả mẹ nữa.
    Chưa hết nhé, đến khi đi ngủ, tớ ngủ với mẹ chồng tớ bây giờ, nghĩ lại vẫn thấy buồn cười. Tớ chuẩn bị tâm lý là chắc bà sẽ điều tra lý lịch của mình kỹ lắm đây. He he, trái ngược với những gì mình nghĩ, bà hỏi tớ được 2 câu thì mình thấy bên cạnh đã có tiếng khò khò rồi. Hí hí, mẹ chồng tớ vô tư, dễ ngủ cực.
    Sáng mùng 3: Con dâu tương lai trổ tài nấu mì tôm cho chàng và bố mẹ chàng với 2 ông bạn chí cốt của chồng ăn. Mọi người ăn xong đang ngồi uống trà trên bàn ăn để đợi tớ rửa bát. Xoảng, hic, thế là vỡ tan tành 1 cái bát thủy tinh của mẹ chồng. He he, mình thì tái mặt đứng run. Mẹ chồng tớ rất nhanh tay, chạy ra lấy ngay cái hót rác vào quét dọn rồi hót luôn đống đổ nát do tớ gây ra. Một lần nữa cảm ơn mẹ nhiều.
    He he, đấy là lần đầu tiên ra mắt nhà chồng của tớ đấy. Con bạn tớ cũng tết năm đấy ra mắt nhà chồng, hi, cũng đánh vỡ 1 cái cốc thủy tinh. He he, thế nào mà 4 tháng sau thì bọn tớ cưới, còn bạn tớ thì cưới sau tớ 4 tháng nữa. Sau này hỏi chồng là thế bố mẹ có bảo gì em không? Chồng tớ bảo mẹ chồng bảo là "Con bé đấy hơi vụng nhỉ? Nhưng được cái thật thà, chân chất." Há há, hôm tớ lên ra mắt nhà chồng, hàng xóm nhìn thấy, mấy hôm sau hỏi mẹ chồng tớ là "Con bé người yêu thằng H trông hơi quê nhỉ?" Hic, quê thật.
    Còn chuyện của mọi người thế nào, kể cho tớ nghe với.
    [url=http://www.TickerFactory.com/]
    • 928 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

chuột nhắt bé xíu ơi đừng lo quá ny bạn kể với mc về bạn mà mc ko có ý ngăn cản thì cứ thoải mái mà về , nhưng trc khi về bạn nên hỏi xem bmc tính cách ntn, thik j ko thik j đẻ mình còn biét đường mà lần. Bạn định mặc j đến nhà ny thì nên mang ra tham khảo ý kiến ny xem có hợp ko vì ny bạn là ng biết rõ nhất tính cách bmc tg lai của bạn mà. Cố gắng len nhé, sớm thông báo kq sau khi về ra mắt nha
    cám ơn các chị tư vấn, em cũng biết thế nhưng mà sợ thì vẫn sợ :Crying:ny bảo mẹ dễ tính lắm...... hy vọng là thành công.

mong là mc tốt như mc của chị nghe_con, thật tuyệt vời :Rose:
    • 390 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

:Battin ey:, hi, có cái topic này tớ cũng vào nói tý.
    Mình thì chưa nhận lời yêu, vì vừa chia tay mối tình đầu, mình đau đớn, vật vã và chưa thể quên, nhưng anh bạn này của mình đã có tình cảm từ rất lâu rùi, cách đó 6 tháng rùi. Một sáng chủ nhật, hắn sang chơi, hẹn mình về nhà hắn, nhưng mềnh ko đồng ý, cuối cùng giùng giằng, tranh cãi nhau một hồi rồi mình đồng ý về nhà hắn. Đi đường, trời lạnh và bắt đầu lo nghĩ, run. Về gần đến nhà cuống cuồng đòi về vì hối hận, lúc đó đã sát nhà hắn rùi :Laughing:. Hắn nhất định ko cho về. Oạch, phi xe vào nhà, gặp em gái hắn đứng ở sân. Hắn bảo "đây là em gái anh", mềnh quay lại lừ hắn, nhưng quay lại em hắn lại phải tỏ vẻ vui vẻ và "chào em". :Sad: .Mẹ hắn lúi húi trong bếp ra và "cháu chào bác ạ". Tự nhiên hết run, chả thấy lạ lẫm gì nữa. Mẹ và em gái hắn thi nhau tra hỏi tung tích của mình và họ tha hồ ngạc nhiên. Vì từ trước tới giờ chắc chưa nghe hắn nói bao giờ và điều quan trọng 6 tháng mình và hắn ko gặp nhau. Mình cởi áo khoác, khăn và các phụ kiện và...xuống bếp nhặt rau, nấu cơm. May mà hắn ko để mình một mình với mẹ và em gái hắn. :Laughing:. Ăn uống, dọn dẹp xong, dù rét chết đi được, nhưng mềnh vẫn "dạ để cháu dọn và rửa bát cho ạ". :Laughing:. Rửa xong nói chuyện tý với em gái hắn, mẹ hắn và người nào người nấy lên phòng họ ngủ, để lại mình với hắn ngồi ngoài phòng khách. Em gái hắn bảo "Anh đi ngủ đi " :Laughing:. Mình ko hiểu em hắn có ý gì ko, mình bảo, "thôi , ngồi nghỉ một lát rùi chở chị về". Thế là em hắn cũng biến luôn. Lúc này là còn mỗi hắn với mình. Mình ngồi nói đủ điều, nhưng hình như hắn chẳng nghe mà cứ ôm chặt mình. :Sad: Ngại quá, đẩy ra rùi đòi về. Cứ thế giùng giằng đc lúc thì hắn đồng ý cho mình về. Đến lúc về, định đi thẳng, hắn nhắc lên chào bố mẹ. :Laughing: trong khi đấy bố mẹ đang ngủ trên phòng, mình bảo "ngại, nhỡ đâu, bố mẹ đang ngủ lại gọi dậy chỉ để chào à". Nhưng hắn vẫn bắt lên chào, rùi thì lên chào và về. Về nhà, mình nt hỏi hắn, "bố mẹ nói gì tui?". Hắn bảo "Mạ bảo là nhanh nhẹn, nhưng hơi gầy" :Laughing:. Mà các bác ạ, em cao 1m62 và nặng tới tận 51kg, mà còn kêu gầy. Chỉ có điều, sự thật là mình gầy đi quá nhiều so với 6 tháng trước mà mình gặp hắn. Đấy chuyện của tớ đấy, thật hài hước. Không bít chuyện tớ với hắn đi đến đâu. CÓ gì tớ nói tiếp cho nha.
    • 75 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ui, nghe chuyện các chị vui và happy quá. Thấy ai cũng có..."triển vọng" và "tiềm năng" ạ :Laughing:

Sắp Tết rồi em cũng run đây, hắn bảo về nhà hắn chơi thôi, chưa giới thiệu chính thức gì đâu, nhưng các cụ nhìn chắc cũng biết các chị nhỉ. Chả biết thế nào, em nghĩ đến...đã thấy ca mơ run :-s
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi cái sự tình về ra mắt, tôi cũng ngại quá, qua nhà bạn gái bình thường thôi đã thấy ngại rồi nói gì ra mắt nhỉ.:Sad:
    • 191 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kienvang-hpg Xem bài viết
    Tớ ko bít đâu, nhưng tớ thấy tín hiệu tốt rồi đó. Chúc mừng nhé! :Rose::Rose::Rose:

Còn chuyện của tớ này. Bọn tớ yêu nhau nhưng có 1 vài lý do nên dù chưa gặp mặt nhưng MC đã ko đồng ý cho xã yêu tớ rồi, có lý do cấm vô lý và có lý do ko vô lý (cái này là do bà hiểu lầm). Bọn tớ yêu nhau 2 năm thì quyết định về ra mắt nhà xã. Về gần đến nhà xã thì mặt tớ đỏ phừng phừng, tim tớ đập nhanh đến nỗi tớ cảm thấy rất khó thở và cực kỳ run. Bước chân vào nhà, ng tớ gặp đầu tiên là CC (chị cười nhẹ nhàng, dịu dàng :Smiling. Tớ lò dò lại đằng sau bếp: Cháu chào bác, em chào chị ( MC và CC đang nấu cơm) - bà CC: UH, còn MC ko nói gì, ko quay lại. (MC ko bị nặng tai đâu nhá!)
    MC bước ra, xã giới thiệu: Đây là ..., bạn gái con.
    MC: Mặt lạnh như kem que, ko thèm nhìn mình mà nguýt 1 cái rồi nhìn ra ngoài đường (Nhà xã ở mặt đường).

Đến bữa cơm, bà CC hỏi: Hôm nay mẹ đãi khách món gì thế?
    MC: Hôm nay tôi chả nấu cơm khách, tôi chỉ nấu cơm con tôi ăn thôi.
    ......
    6 năm trôi qua, giờ mình đã là dâu của MC 3 năm rồi, sau cái lần ra mắt đó thì gần 3 năm sau MC mình mới đồng ý cho VC mình lấy nhau. thời gian đầu mình cũng nhiều nước mắt với bà lắm, nhưng chung quy lại là 1 phần do mình ác cảm vì bà đã từng ghét mình, 1 phần ko hiểu nhau và 1 phần do định kiến MC- CD...., bây giờ cuộc sống của mình với MC cũng tương đối vui vẻ, mấy lần định vào topic MC - CD nhưng vào rồi mới thấy chuyện của mình và những gì mình đang phải chịu chẳng là gì so với các mẹ cả.

Nên bước đầu của bạn mà đc MC ngồi tiếp chuyện vui vẻ đã là 1 bước khởi đầu thuận lợi rồi. Chúc mừng bạn lần nữa nhé!:Rose:
    Chị ui, em cũng đang trong tình trạng như chị nè. Chị gái bạn trai em mới gặp bâng quơ có 1 lần, chưa hề nói em là bạn gái, mà cũng chỉ vô tình gặp nhau thôi, vậy mà đã chê em hết lời chị ạ.
    Bọn em yêu nhau được 3 năm 2 ngày rồi mà cũng chưa dám về chị ạ. Hiện em đang sống trong chuỗi ngày ko biết rồi sẽ đi đâu về đâu, ko nhìn rõ tương lai chị ạ. Nhiều lúc thấy tự ái, chán nản:Sad:
    Trời đất mênh mông
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2