TÂM SỰ TÌNH YÊU

Làm thế nào để quên được người mình yêu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.06K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị nào có kinh nghiệm truyền cho em được không ạ.

Tụi em yêu nhau được một năm thì chia tay. Từ hôm chia tay đến giờ là 3 tháng 13 ngày.

Anh ấy đã kịp quên em, kịp có người yêu mới.
    Còn em sao ko hề suy suyển. Tình cảm vẫn y nguyên như ngày xưa.

Em lao vào công việc. Vắt hết sức mình để làm việc.

Học những cái mới, như học chụp ảnh, học photoshop.

Chơi facebook và đủ thứ game để tránh suy nghĩ.

Nhưng không tránh được những khoảng lặng trống trải. Những lúc đó lại nghĩ, lại khóc, lại đau đớn.
    Suốt 3 tháng nay rồi. Em không chịu nổi nữa. Anh ấy có vẻ hạnh phúc bên người mới.
    Bọn em ko gặp nhau. Ko liên lạc với nhau.

Sao em cứ nhớ hoài?

Em cố nghĩ về những điều xấu xí của anh ấy.
    Vô ích. Những điều đáng yêu vẫn nổi trội hơn.

Cố tạo những mối quan hệ mới.
    Vô ích. Họ rất rỗng tuếch, không như anh ấy.

Cố giữ mình bận rộn.
    Em bận phát điên ý chứ.

Có thể 3 tháng là ngắn so với việc quên một ai đó. Nhưng thà nguôi ngoai một chút cho em hi vọng.
    Đằng này cứ mãi đau khổ.
    Ra khỏi nhà thì cười rất tươi với mọi người, vui vẻ, hòa đồng.
    Nhưng khi về nhà lại đóng cửa ngồi khóc một mình.
    Mỗi lần nhớ quá chịu ko nổi lại email cho anh ấy, nhưng mail vào cái hộp thư anh ấy đã bỏ đi, vì ko muốn anh đọc được. Ko muốn anh thấy mình thảm hại như vậy.

Em sắp điên lên rồi.

GIÚP EM VỚI!!!!!!!!!!!!
    Hình đính kèm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thai giáo cho con bằng tình yêu của mẹ

“Khi thực hiện thai giáo, mẹ cần có niềm tin và đặt trọn tình cảm dành cho bé yêu. Thai giáo sẽ...

• Bí quyết vịt hóa thiên nga

Hôm nay là kỉ niệm 4 năm ngày em bị bạn trai đầu tiên đá vì lý do em xấu, em sẽ chia sẻ với mọi...

• Làm thế nào để có được người giúp việc tốt?

Nhà mình đang có NGV thứ 3 sau khi đã thay 2 người nhưng cũng không ưng ý, làm cho mọi nguời trong gia đình không thoải mái một chút nào. NGV1: 50 tuổi, yếu, hay tự ái và nhớ nhà, chưa có kinh nghiệm nên phải hướng dẫn rất nhiều. Gần 1 tháng thì thấy rằng cả 2 bên đều không tiếp tục được...

• Làm thế nào để giữ được người say nắng???

Chúng em yêu nhau đã gần 9 năm, trong thời gian đó ko ít lần say nắng, choáng nắng... nhưng lần này dư âm của nó còn mới quá. Hai ngày trước dạm ngõ của em, vẫn còn say nắng. Dạm ngõ xong rồi vẫn chưa quên nắng... vẫn còn băn khoăn... Em đã gặp và nói chuyện với nắng của bạn em. Người đó...

• Cần lời khuyên....Bạn gái cố chấp, ngang bướng...

Mình có người yêu với tính tình khiến mình cảm thấy rất bực,thiệt tình rất mệt mõi,mình và cô ấy...

• 1,097 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Chia buồn với em nhé!

Để quên 1 người, khó lắm em ạ. Nhất là với phụ nữ. Mà tại sao em phải quên nào? Chẳng có cách giải quyết rắc rối nào tốt nhất bằng cách đi xuyên thẳng qua nó.

Em và anh ấy không thể quay lại được nữa, đúng không nào?
    Em vẫn còn yêu anh ấy, đúng không nào?

Đừng cố gì cả. Thư giãn đi. Hãy làm những gì mình thật sự thích.

Em phải học cách chấp nhận sự thật. Nó là như thế nào thì từ từ tìm hiểu. Nếu vẫn không hiểu thì mai anh sẽ nói.

Tặng em :rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,229 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Bình tĩnh cô em! Mọi chuyện rồi sẽ qua thôi! Thời gian sẽ xoa dịu tất cả cho dù mình ko cần phải cố gắng. Chị cũng một thời như em nên chị hiểu tâm trạng của em lúc này! Đến một lúc nào đó khi mọi chuyện đã nguôi ngoai đi, nhìn lại em sẽ thấy mình đã vượt qua được ở một khoảnh khắc thời gian nào mình cũng ko rõ nữa! Chị đã từng như em, ko ngủ được, bình thường gặp mọi người cười nói suốt nhưng chẳng biết mình cười gì, nói gì. Đêm nào cũng khóc, khóc từ đêm giao thừa đến hết mùng 5 tết. Có lúc lại cảm giác trống rỗng vô hồn, ko cảm giác. Qua cảm giác trống rỗng đó là đau đến nghẹt thở.
    Rồi em sẽ còn nhiều lựa chọn phía trước. Sang bên mục Thư giãn của WTT mà chơi khi rảnh, quên sầu ngay:Laughing:
    Em sẽ làm được!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 228 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cách quên nhanh nhất là tìm 1 cuộc tình mới ( như anh ta ý). Trước đây vì người yêu cũ hiểu lầm tớ nên bọn tớ chia tay trong nước mắt ... buồn và khóc mất 1 tuần rồi lại gặp kì thi nên tớ lao vào học , rồi chơi với bọn ở lớp cũng thấy vui chán. 3 tháng sau thì gặp chồng tớ bây giờ.. hehe... Đừng buồn bạn nhé. Đôi khi mình nên " thả con săn sắt, bắt con cá rô" con cá tuột chắc gì đã là con cá to hả bạn . Vui lên đi bạn
    img]http://lb1m.lilypie.com/TikiPic.php/LtgTVvz.jpg[/img]
    • 372 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Kiếm 1 thằng hơn thằng đấy về mọi mặt là quên đc ngay!
    • 1,097 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoanh100185 Xem bài viết
    Bó tay với suy nghĩ & ngôn từ con này!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mydaughters; 21/11/2009 vào lúc 12:01 AM.
    • 1,229 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Coi chừng tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa khi còn chưa tỉnh hẳn chuyện cũ đấy
    • 265 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Không phải làm gì cả em ơi.. càng làm càng không thể quên được (ko nên nghĩ xấu vì dẫu sao anh ta cũng là người mình rất yêu; ko nên vội vã đi gặp người mới vì hình ảnh cũ chưa nhạt thì ko tránh khỏi việc so bì và cảm thấy ko ai bằng người xưa..). Khi đã là người ngoài cuộc thì ai nói cũng đúng và bản thân em cũng biết những điều đó là đúng.. Chị đã từng trong cuộc, cách đây 6 tháng và hơn 1 tháng trước cũng biết ex có người yêu, cũng trống trải, cũng cảm giác khó thở muốn chết nghẹt; cũng cảm thấy tức và khó chịu khi hắn có người mới, nhưng rồi thời gian sẽ thực hiện vô cùng tốt nhiệm vụ của nó.. Có điều, em nên nhìn thẳng vào vấn đề, bạn trai cũ của em hiện đã có tình yêu mới, có người ôm ấp khi đông về, còn mình, mình phải tự thương lấy mình trước tiên, em còn đau khổ, mềm yếu, những người thân xung quanh em sẽ còn lo lắng hơn rất nhiều.. Vững vàng lên em nhé.. mọi chuyện cũng sẽ qua thôi..
    Tặng em bài hát này chị đã từng nghe rất nhiều khi mới chia tay (bây giờ thì nghe thấy quá chuối..)
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=dCo0MSU12R
    Đã hết buồn và hết vấn vương
    Đã hết hờn giận hết nhớ thương

:Rose::Rose::Rose:
    • 2,196 Bài viết

• 2,315 Được cảm ơn

Kiếm được người ta thì chắc gì người ta đã yêu mình, bạn suy nghĩ mọi chuyện thật đơn giản cứ như mua một món hàng vậy
    Một người đàn ông có thể thất bại nhiều lần nhưng anh ta ko trở thành kẻ thua cuộc cho đến khi anh ta bắt đầu đổ tội cho kẻ khác
    • 5,666 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

Quên hẳn thì khó lắm. Nhưng thời gian phần nào sẽ làm phai nhạt những đớn đau chị đang mang........
    Để 1 thời gian nữa xem sao........Haizzzz
    Hãy thả lỏng.... Lúc nào buồn, lúc nào khóc thì cố dùng lý trí để buộc mình làm điều gì đó. Dần dần cũng quen..........!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Small.Lady1988; 21/11/2009 vào lúc 12:58 AM.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3