TÂM SỰ TÌNH YÊU

Làm thế nào để quên đi một người!

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 21.4K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 268 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các chị có thể cho e lời khuyên làm thế nào để quên đi một người mà mình đã dành tình cảm hơn 5 năm. Em và người yêu gắn bó với nhau đã 5 năm rồi, năm trước đã từng chuẩn bị cưới, vậy mà bây giờ chỉ vì gia đình bf ngăn cản mà bọn em phải chia tay nhau. Giữa một bên là em và một bên là gia đình, các chị hiểu là anh ấy đã chọn ai. Mọi người nói chia tay là đúng khi một người không quyết định được hạnh phúc của chính mình thì chia tay đâu có gì phải hối tiếc. Nhưng các chị biết đấy, 5 năm đâu phải thời gian ngắn, bao nhiêu kỷ niệm đẹp đẽ, e đã yêu hết mình, hai đứa vẫn còn yêu nhau lắm, vậy mà bây giờ phải quên đi thì buồn quá. Nói thôi là thôi sao?Em thấy buồn không thể chịu nổi, cảm thấy thật cô đơn và trống trải. Làm thế nào và bao giờ thì e mới có thể quên được?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bí quyết giúp trẻ phát triển toàn diện với sữa dê

Sữa dê đã được các chuyên gia trên thế giới nghiên cứu về giá trị dinh dưỡng cũng như những lợi ích...

• bị trúng độc thuốc kích dục và cách chữa?

Người iu của em từng bị bạn cho uống thuốc kích dục, nhưng vì ko biết cách nên đã tự mình dùng khí...

• Làm thế nào để trở thành một người sâu sắc?

Trong cuộc sống, dù bạn là ai? Là một người hời hợt hay sâu sắc; thiếu sâu sắc hay chưa phải là hời hợt lắm? Hãy định nghĩa và chia sẽ những cảm xúc của mình khi bạn thể hiện những tính cách này. Và chúng ta phải làm thế nào để có thể trở thành một người "sâu sắc" khi "cuộc đời có bao lâu mà...

• làm thế nào để trở thành một người phụ nữ nhẹ nhàng và tinh tế

Vì một số lý do em quyết định lấy người đàn ông không yêu mình. Em biết như thế có nghĩa là để giữ hạnh phúc gia đình mọi người phải cố gắng một thì em phải cố gắng mười. Biết là khó khăn nhưng em hy vọng tình yêu sẽ đến khi em thực sự cố gắng. Bước đầu tiên của việc ấy là em sẽ học hỏi nhiều hơn...

• Em thích anh onedayIwilldie

Nội dung chỉ có thế thôi ạ.Qua việc theo dõi các bài viết của anh ấy, em rất ngưỡng mộ anh ấy nên...

• 158 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Tất cả đều ở đây nè:
    Làm như thế nào?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 268 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sa_sam_ken Xem bài viết
    Tất cả đều ở đây nè:
    Làm như thế nào?
    Tks ban SSK nhe
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng ko biết làm sao để quên nữa. mình và người yêu cũng fải chia tay vì gia đình anh ấy ko chấp nhận. buồn lắm
    • 236 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

"Mà các bác giai đừng có vào đây đọc rồi bình lựng nhá. Sắp nói xấu các giai đây! Gớm, có một số giai tinh tướng lắm, cứ ngỡ là trong đôi mắt em, anh là tất cả cơ đấy! Tại hắn thấy mình yêu quá chiều quá nên tưởng rằng ngoài anh ra, em chã chã chã yêu được thằng nào khác cơ đấy! Thật là lầm chết, “yêu nên tốt”, vì tình yêu mà người con gái thấy rằng chàng chăn lợn của em xứng đáng là phò mã; nhưng hễ em yêu anh khác rồi thì anh lại hiện nguyên hình thành anh chăn lợn thôi, như cái anh vốn có trừ đi giá trị khấu hao vô hình và hữu hình."

Quá chính xác
    • 1,588 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

"Mà các bác giai đừng có vào đây đọc rồi bình lựng nhá. Sắp nói xấu các giai đây! Gớm, có một số giai tinh tướng lắm, cứ ngỡ là trong đôi mắt em, anh là tất cả cơ đấy! Tại hắn thấy mình yêu quá chiều quá nên tưởng rằng ngoài anh ra, em chã chã chã yêu được thằng nào khác cơ đấy! Thật là lầm chết, “yêu nên tốt”, vì tình yêu mà người con gái thấy rằng chàng chăn lợn của em xứng đáng là phò mã; nhưng hễ em yêu anh khác rồi thì anh lại hiện nguyên hình thành anh chăn lợn thôi, như cái anh vốn có trừ đi giá trị khấu hao vô hình và hữu hình."

Công nhận chính xác ạ. Zai chỉ to mồm khi gặp chuyện như thế này rồi thì lại bảo "cá ko ăn muối cá ươn, con ko nghe mẹ trăm đường con hư". Họ chấp nhận là con ngoan để làm đau khổ người họ yêu và cũng yêu họ. Núp váy mẹ quá .....

NB: 3kg---1M: 4kg---2M:5.2kg---3M:6.7kg---4M:7.3kg---5M:7.7kg

3m17d: lật
    • 48 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thoi gian se la phuong thuoc han gan vet thuong long tot nhat ban a. Mot nam, hai nam,....dan dan se phai nhat, ngoai ra ban cung nen tim cho minh nhung nguon vui khac, chuan bi tinh than cho nhung doi tuong khac, co nguoi khac, ban se quen de dang hon.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

để quên đi một người mình yêu thương,người mà mình muốn cố quên mà không thể tài nào quên được thì chỉ còn cách là cố nhớ để mà quên,làm sao đến khi nào không thể nhớ nữa,khi nào có người thứ 2 thay thế được người đó thì thôi

hi` hãy ghé thăm blog của khóc thầm vì mình thấy mình cũng có tâm trạng như các bạn

http://vn.beta.360plus.yahoo.com/khoc_tham_2506/

Hãy dừng lại không phải để nghỉ mà để biết mình đang ở đâu các bạn à

wellcome to my blog :http://vn.beta.360plus.yahoo.com/khoc_tham_2506/
    • 311 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

bạn cũng thấy khó quên mà, chia tay- buồn cũng là đương nhiên, cái cảm giác đó ko tránh khỏi đâu bạn ạ. Nhưng rồi trong cái buồn đó, rồi sẽ 1 lúc nào đó bạn thấy bạn ko nên đối xử với bản thân như thế, và bạn sẽ có những suy nghĩ tích cực, sẽ lấy lại được tinh thần và yêu đời, vui vẻ trở lại. Khi đó bạn sẽ ko thể hiểu nổi là bạn đã quên người ta từ khi nào. Vì thế giờ thì bạn cứ sống đúng với tâm trạng của bạn đi.
    • 945 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

có một bài viết em đọc đã lâu rồi (copy về giờ ko nhớ là đọc ở đâu nữa), giờ muốn share tặng chị, chia sẻ với chị trong giai đoạn này :Rose:

"Làm sao có thể quên một người mình từng yêu?", có lẽ không thể trả lời nó như làm một bài toán. Có quá nhiều câu trả lời cho một câu hỏi tưởng chừng đơn giản mà lại không hề đơn giản.

Tôi sẽ nói với bạn có những điều cần phải học để quên, bởi trái tim luôn có quá nhiều lý lẽ. Nó không tuân theo một chuẩn mực hay trật tự nào cả. Khi yêu, chúng ta không học cách nhớ về nhau, nhưng khi không còn yêu, ta lại phải học cách để quên. Khó lắm, tôi biết chứ. Nhưng suy cho cùng, tôi nghĩ rằng: "Dù có học nhiều thế nào, bạn cũng không quên được người mình từng yêu đâu. Con người ta lạ lắm, đã yêu rồi thì rất khó quên. Hình ảnh ấy chỉ có thể mờ nhạt nếu ta không chạm vào miền quá khứ mà thôi. Có lẽ không cần phải học cách quên một người mà hãy học cách từ bỏ những thói quen của nhau, học để quên những thói quen ấy và khi làm được điều đó, tôi tin bạn đã quên được rất nhiều điều bạn không muốn nhớ rồi đấy!".

Còn những điều đáng nhớ, hãy lưu giữ chúng trong tim mình. Khi chia tay, mọi người thường chỉ nhớ đến những giọt nước mắt, mấy ai nghĩ về nụ cười hay những khoảng khắc hạnh phúc bên nhau. Họ thường trách nhau tình yêu người này không đủ lớn để dành cho người kia, vì miệng nói yêu nhưng tay vẫn buông và chân vẫn dậm tại chỗ. Họ khóc trong tủi hờn vì người yêu đã làm họ đau. Nhưng sao không nghĩ ngược lại rằng, đó cũng là người đã cho mình biết thế nào là hạnh phúc, cho mình hiểu thế nào là yêu và được yêu. Nghĩ về những điều tốt đẹp, lòng sẽ thanh thản hơn. Bởi sống trên đời, thực lòng không ai muốn làm đau lòng ai cả. Người ta dù có thế nào cũng chẳng bao giờ chối bỏ được khao khát yêu thương và được yêu thương. Vì đó mới là ý nghĩa của cuộc sống mà mọi người đều vươn tới.

Lúc này, có thể bạn sẽ nói tôi là người giỏi triết lý trên những câu chữ, nhưng bạn ạ, hãy tin tôi đi. Đến một lúc rồi tất cả sẽ đi qua. Bạn sẽ vượt qua được những khổ đau theo một cách mà chính bạn cũng không hiểu nổi với một nghị lực phi thường. Tôi lấy gì để đảm bảo với bạn điều này ư? Vì tôi tin ở bạn. Tôi tin rằng bạn sẽ làm được. Vì không ai muốn đắm chìm trong biển khổ cả, và vì những người phụ nữ lớn tuổi hơn, từng trải hơn tôi đã dạy tôi điều đó từ bài học của chính họ. Chơi với những người lớn tuổi hơn mình, bạn sẽ học được khối điều tốt đẹp từ họ đấy.
    Em đã từng ở trong giai đoạn này, và em đã vượt qua nó lúc nào mà chính bản thân em cũng ko hay :Smiling:. Giờ nghĩ lại thấy mình thật phi thường :Battin ey:

Tất cả rồi sẽ qua đi, bình yên rồi sẽ trở lại. Chị sẽ mạnh mẽ và kiên cường hơn xưa rất nhiều :LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gemoon; 27/03/2010 vào lúc 08:47 PM.
    • 625 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Hình như là không có cách nào cả.
    Người đi một nửa hồn tôi mất!!
    Một nửa hồn kia ...... sửa lại xài
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

việc gì phải tiùm ccách quên, cứ để nó tự nhiên, mở lòng ra với mọi người, mọi vật, tự nhiên nó quên à. dừng cố tình quên, để giật mình nhìn ra mình đã quên roài, sống trong hiện tại, đừng tìm niềm vui từ quá khứ nữa bạn ơi
    • 453 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Bình thường thì khi ta mở lòng với 1 ai đó thì sẽ quên người cũ chị à. Còn nếu không bình thường tức là ko có yêu ai sau khi chia tay thì thời gian để quên sẽ bằng nửa thời gian 2 người đã từng ở bên cạnh nhau.
    Mà chị ơi chẳng nên quá đau buồn vì tan vỡ chị à. Em cũng đã từng hòi mẹ em rằng "đến bao giờ con sẽ quên" và cảm thấy đau, thấy xót xa lắm. Nhưng rồi bây giờ khi em hạnh phúc bên một nửa của mình em lại nghĩ rằng ngày xưa chia tay lại hay. Không hẳn là ko yêu nhưng có thể đó không phải là duyên nợ của mình mà thôi. Đến khi tìm được 1 nửa của mình thì sẽ thấy rằng mọi việc ko xấu như mình nghĩ.
    • 581 Bài viết

• 1,004 Được cảm ơn

quên 1 người ko có cách nào khác ngoài việc cố gắng gạch ra các mục tiêu trước mắt , lâu dài, cố gắng hoàn thành nó, ngày từng ngày một. Rồi đến 1 lúc nào đấy nhìn lại bạn đã thấy mình quên người ta lúc nào rồi ko hay.
    • 32 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Buồn, buồn buồn tê tái, khi yêu anh nhiều thế này để rồi giờ đây em lại đang ôm nỗi đau một mình. Ai sẽ là người dắt em đi qua nỗi đau đây anh??? Ngựa gỗ ơi...em nhớ anh nhiều lắm...
    • 412 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Cách quên đi một người là kệ, ko tự ép mình buộc phải quên một người nào đó.
    Đường đời mịt mù muôn lối,
    Ánh mắt em hóa muôn vì sao.
    • 74 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình cũng đã từng ở trong tâm trạng jong với bạn bây jo,nhưng hiện tại mình vẫn chưa thể nào quên đc ng ấy cả,ty của bọn mình nói về tjan cung nh as của bạn vậy đó,cug muốn khuyên bạn nhưng ngay chinh bản thân mình cug thấy khó nên chỉ con cách động viên bạn cố gắng nên thôi,vì mình cũng mong rằng tjan se la phuơng thuốc tốt nhất để hàn gắn mọi vết thuơng...come on...

<<Dẫu biết rằng cố quên là sẽ nhớ
    Thà dặn lòng cố nhớ để mà quên...>>
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi. yeu nhau lau như the thì làm sao có the wen dc bạn. bạn chỉ có the cố gắng k sngi hay nhớ den người dó nhieu. giờ có the bạn nghĩ là bạn se k the nào yeu ai hay co tc vs ai dc nữa, nhưng do là sai lầm. rùi thời gian bạn se vượt wa dc thui. quan trong nhất là bạn fai bình tĩnh và cố gắng vượt wa trong hoàn thời diem này. có le ben cạnh bạn vẫn còn ai do muôn den với bạn và chấp nhận quá khứ của bạn, nói chung người do chân thành muốn den với bạn. bạn chỉ men người do thui cũng dc, nhưng bạn hãy cho người do cơ hội cũng như là cho chính bạn cơ hội, lúc dau co the den vs ng do nhưng trong lòng bạn vẫn còn ng trước, nhưng bạn dưng lo, hãy doi với người do nhu một ng mà bạn yeu vậy,, rùi thời gian sau bạn se nhanh chóng wen dc ng trc và se nảy sinh tình cảm với ng mới. ng ta nói LỬA GẦN RƠM LÂU NGÀY CŨNG BEN' MÀ.rùi tới lúc do mặc dù còn nhớ ng trc, nhưng do k còn là tình yeu và chỉ là kỉ niem mà thui. mình nghĩ do là cách tốt nhất de bạn có the wen ng trc và bắt dau lại từ dau.chứ bạn cứ k den với ai mà sống hoài như the thì bạn se rất khó và có the là se k bao giờ het dau khổ.như the se tốt cho bạn và cho ng mới. mình nói ở day là ng mới là 1 ng chân thành, yeu thương bạn thật sự và chấp nhận quá khứ của bạn nhe. còn neu k thì thui ak. chúc bạn may mắn!