TÂM SỰ TÌNH YÊU

làm thế nào để người yêu quan tâm đến mình hơn?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • val
    • 5 năm
    • 369 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Các chị ơi, giúp em với. Em và anh ấy quen nhau đã lâu nhưng chúng em mới yêu nhau được vài tháng thôi. Khoảng thời gian đầu vì vào đợt tết nên anh ấy cũng rảnh và có nhiều thời gian quan tâm đến em. Nhưng do công việc và học hành nên anh ấy dạo này ít quan tâm đến em. Em cũng rất hiểu vì em biết rõ công việc của anh ấy đòi hỏi phải bận rộn như vậy. Nói thật ra thì em là đứa rất cần sự quan tâm của người khác. Em không muốn tình trạng này kéo dài vì em đã giận anh rất nhiều lần rồi và lần nào cũng chỉ có một lý do thôi. Thực ra mỗi lần cảm thấy cô đơn là em lại giận anh ấy và suy nghĩ lung tung. Chuyện của bọn em còn rất nhiều khó khăn phía trước nữa. Em lo nếu chỉ mỗi chuyện này mà không giải quyết nổi thì sau này làm thế nào. Em biết mọi vấn đề là do em suy nghĩ quá nhiều mà ra nhưng em thực không chịu nổi khi mà bây giờ người chủ động liên lạc luôn là em. Em không nhắn tin, không gọi thì em không chịu nổi mà nhắn tin nhiều quá thì em lại cảm thấy mình thật phiền phức. Bạn em bảo thử không nhắn tin, không gọi điện trước cho anh xem sao. Nhưng em biết đó cũng chỉ là cách giải quyết tạm thời mà thôi, vì khi nối lại liên lạc thì anh sẽ lại tiếp tục như vậy.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 352 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

val ui, mình ý kiến nhé, nên làm theo lời bạn val khuyên, đừng nên gọi điện hay nt cho anh í nữa, hãy để anh í cuống lên mà tìm bạn, khi đó, bạn hãy nói thật những suy nghĩ của mình. Hãy tìm những niềm vui khác xung quanh bạn, đừng mãi nghĩ về anh í theo cách bạn hay nghĩ nữa, chỉ làm mọi việc tệ hơn thôi.
    Nếu quả thật vì anh í bận việc quá mà quên bạn, thì hãy nhắc anh bằng sự quan tâm lo lắng của bạn, hỏi thăm về cviệc, nhắc nhở anh giữ gìn sức khỏe, ..biết đâu, khi qua time bận rộn, a lại yêu bạn hơn vì thấy bạn là người biết cảm thông và chia sẻ đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,776 Bài viết

• 887 Được cảm ơn

Chẳng bù cho mình, rất lười nt cũng như là đt, mà mình cũng ko có thói quen chờ đt hay tin nhắn của ng yêu, anh ấy ko gọi, ko nt đơn giản là anh ấy đang bận, mình cũng có việc phải làm chứ. Bạn suy nghĩ nhiều làm gì cho khổ ra.
    If you don't know where you are going, any road will get you there..
    I survived.
    https://www.facebook.com/maihang.nguyen.18
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhiều khi mình cũng như bạn, cảm thấy buồn chán vì người yêu không quan tâm đến mình, không nghĩ đến mình, bạn nên nói với anh ấy, mình cũng vậy, giận lắm nhưng vẫn nói để ng ta biết, đã yêu là phải chia sẻ chuyện vui buồn, những suy nghĩ của nhau, nếu ko làm được điều đấy thì tình yêu chỉ mang đến cho bạn nỗi buồn thôi, nếu muốn chia sẻ bạn có thể pm cho mình :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 305 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Muốn làm thế nào người yêu quan tâm mình thì mình hãy quan tâm người yêu như thế - Yêu là cho và nhận. Nhìu bạn gái chỉ suy nghĩ khi yêu thì mình nhận thoai chứ ko có cho - làm vô tình tình yêu trở nên 1 phía.
    Khi yêu thông thường tim người đàn ông có 4 ngăn: gia đình, bạn bè, công việc và người yêu còn phụ nữ thường chỉ còn 1 ngăn. Chắc bạn đang là nguoi phụ nữ 1 ngăn rồi. :Smiling:
    Bạn đã hỉu NY bạn đang bận rộn, đôi khi cv làm họ cuống theo chứ có thể họ ko vô tâm. Bạn hãy quan tâm a ấy nếu có thể rồi khi xong việc a ta sẽ hỉu thoai và quan tâm đến bạn.
    Chúc hạnh phúc :Clown:
    --------------------------------
    Nước vô tình, ngàn năm trôi mãi
    Mây vô tình, mây mãi mãi bay.
    Trăng vô tình, trăng đùa với gió
    Người vô tình, sao hiểu lòng tôi
    :Thinking: !!!

---------------------------------

Và tôi mơ ước rằng: Trên 1 thế giới to to có 2 người nhỏ nhỏ. Trong 2 người nhỏ nhỏ có 1 tình yêu to to. Tình yêu to to sẽ làm nên 1 gia đình nhỏ nhỏ. Và gia đình nhỏ nhỏ sẽ luôn có những tiếng cười to to !!!!!! :Kiss:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • val
    • 5 năm
    • 369 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

hìhì, em cám ơn mọi người . Em biết quả thật là do anh ấy đôi lúc quá bận chứ nhiều khi bận anh ấy vẫn cố dành thời gian đi với em mà. Cũng có những hôm em không muốn nhắn tin nữa vì có nhắn thì anh cũng không trả lời hoặc là bảo đang bận dù lúc đó là 10, 11h tối rồi. Anh không bận công việc mà anh đang đi với bạn anh. Anh luôn nói anh sẽ nhắn tin hoặc gọi lại nhưng rồi chẳng thấy đâu cả. Có lần 2 ngày em không liên lạc gì, anh thấy lạ nên nhắn tin hỏi. Em cũng nói với anh nhiều rồi, nhưng thành nết rồi hay sao ấy. Anh bận thì em cũng chỉ biết nhắn tin nhắc anh việc nhỏ và để biết là anh bận thôi chứ không buôn chuyện được. Được cái anh cũng biết tội là ít quan tâm đến em nhưng... lần nào cũng thế. Em cứ tha tội cho là lại chẳng để ý gì nữa. Em cũng không đòi hỏi nhiều, đôi khi chỉ cần một tin nhắn thôi cũng đựơc vậy mà anh cũng chẳng để tâm.

Em cũng đành bó tay thôi. Em sẽ không liên lạc nữa. Hôm trước em hỏi em là gì với anh, anh chưa trả lời nên em sẽ coi khoảng thời gian không liên lạc này là lúc để anh suy nghĩ vậy.

Bạn em cũng bảo, phiền cái gì, ông ý bận thì cứ nhắn tin cho ông ý thấy chứ. Nhưng khổ nỗi anh bận suốt ngày, suốt tối. Cả ngày có khi em chỉ có thể nhắn được cho anh cái tin nhắn chúc ngủ ngon mà thôi. Có hôm còn không được cái reply nữa ý.
    • 375 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

bạn này cũng giống mình, rất cần ng ta quan tâm thường xuyên, nhưng bạn trai của mình cũng hơi hơi vô tâm, con gái là vậy, rất thích được quan tâm, hỏi han, nhắn tin qua lại thường xuyên tâm sự với nhau, còn con trai thì họ lại chú tâm công việc của họ hơn, nhưng mà mình có 1 đứa bạn, ng yêu nó quan tâm nó quá, suốt ngày nhắn tin hỏi han, tâm sự đâm ra nó chán, nó bực, nên chung quy cái j mình thiếu thì mình ham muốn thôi, chủ yếu ng ta có yêu bạn không, không quan tâm hay ít quan tâm nên xác định rõ, vì tính vô tâm đa số đàn ông đều có, chấp nhận và uốn nắn từ từ còn hơn là bỏ để gặp thằng khác vô tâm hơn thì chết :cool:
    Em rất thích kết bạn và giao lưu tâm sự với mọi người:Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    YH : doanh_nhi@yahoo.com
    • val
    • 5 năm
    • 369 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

@doanhnhi, tớ add nick bạn nhá.

Đúng là có lẽ phải uốn nắn từ từ thôi. Chứ nhiều lúc muốn trách cũng chẳng trách được, anh bận mà. Anh cũng hiểu tính mình nên mỗi lần giận anh lôi đi chơi, nịnh một chút hết giận. Một thời gian sau lại lặp lại chu kỳ cũ.

Từ tối đến giờ cứ lôi cái đt ra ngắm, bật lên tắt xuống rồi ngồi tháo sim ra thay sim khác vào. Để cái sim cũ thì hay nt cho anh nên thôi, thay sim khác cho nó đỡ bứt rứt trong người. Mà nói nhỏ chớ sim mới thay thì anh không biết số nên...
    • 3,077 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

ừ, các anh thì luôn luôn bận, mà đôi khi cũng cố tỏ ra như vậy để thể hiện với thiên hạ là mình là kon người của công việc....

Chả hiểu nổi nữa, mình cũng cần phải sống và được quan tâm, sức đâu mà chạy theo thiên hạ mãi được. 1 bàn tay không làm nên tiếng vỗ, em cứ để 1 thời gian nữa xem có tiến triển gì không.

Còn lúc nào cũng trong tình trạng như vậy thì thả nổi luôn, tìm mối khác cho lành, mệt người.
    • val
    • 5 năm
    • 369 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

anh bận thật. Vì nhà bọn em ở cùng một khu, anh làm gì e cũng biết ^^ vì ngoài đi làm ở cơ quan, anh còn kiêm thêm chức ở trong uỷ ban phường mà. Mỗi khi khu có việc thì anh phải làm việc ở phường vào buổi tối. Ban ngày anh còn đi làm hành chính.
    • 3,077 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

vậy thì sống chung với lũ thôi, hoặc khi nào anh í bận buổi tối ở phường, nhớ quá thì ra đó ngồi cạnh cho đỡ nhớ, he he.

Trừ phi ku chàng tự thấy cần thay đổi. Chứ bạn chẳng có cách gì đâu.
    • val
    • 5 năm
    • 369 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

ấy chết, ra nhiều anh không làm việc được thì khổ chị ạh. Với lại anh không muốn em ra lúc anh đang làm, thỉnh thoảng em cũng trốn ra mà không cho anh biết. anh nhìn thấy nhưng cũng không nói gì. Anh cũng mới làm đơn xin giảm chức vụ rồi, từ chân suốt ngày chạy lo việc xuống đại biểu ngồi chơi xơi nước. Mong là anh sẽ có thời gian cho em hơn. Chứ cứ thế này em rầu thúi ruột mất. ^^
    • 1,255 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi val Xem bài viết
    @doanhnhi, tớ add nick bạn nhá.

Đúng là có lẽ phải uốn nắn từ từ thôi. Chứ nhiều lúc muốn trách cũng chẳng trách được, anh bận mà. Anh cũng hiểu tính mình nên mỗi lần giận anh lôi đi chơi, nịnh một chút hết giận. Một thời gian sau lại lặp lại chu kỳ cũ.

Từ tối đến giờ cứ lôi cái đt ra ngắm, bật lên tắt xuống rồi ngồi tháo sim ra thay sim khác vào. Để cái sim cũ thì hay nt cho anh nên thôi, thay sim khác cho nó đỡ bứt rứt trong người. Mà nói nhỏ chớ sim mới thay thì anh không biết số nên...
    Tớ thì thấy bạn trai cậu như vậy là…ko ổn lắm rồi.

Theo tớ thì dù gì thời gian yêu nhau là khoảng thời gian đẹp nhất. Nếu 2 người yêu nhau lâu rồi, bạn tin anh ấy, anh ấy cũng tin bạn lắm lắm, 2 người đã..xác định đến với nhau rồi, chỉ lo sự nghiệp ổn nữa thôi thì chuyện anh ý vô tâm như thế cũng có thể…tạm thời chấp nhận.

Nhưng nếu chưa yêu nhau sâu đậm, chưa hiểu nhau lắm mà thời gian dành cho nhau ít ỏi như vậy thì cũng phải …suy nghĩ. Nếu quả thật anh ấy bận rộn thì chí ít thời gian trước khi ngủ anh ấy cũng dành cho bạn vài phút để hỏi han chứ, có ai bạn gái chủ động hỏi thăm cũng…lơ. Haizzzzz, tớ thì tớ ko chấp nhận đâu.

Nói chung, bạn phải uốn nắn từ từ hoặc nhắc khéo,..! Nếu mới yêu nhau thôi mà vô tâm như thế nhỡ mai này lấy nhau rồi thì….phụ nữ mình ko chấp nhận được đâu bởi cuộc sống gia đình có nhìu vấn đề mà vợ chống phải cùng nhau chia sẻ.

Đã yêu là phải cùng nhau hoàn thiện, còn nếu bảo là..cứ vô tư, phần anh anh lo, phần tôi tôi lo, anh ko quan tâm thì tôi cũng ..vô tâm. Đương nhiên mình cũng ko nên quan tâm …quá, tuy nhiên điều tớ muốn nói ở đây là bạn hãy cố gắng để 2 người hiểu nhau hơn, có như thế thì tính yêu mới bền vững được.

Chúc bạn luôn vui nhé!
    • val
    • 5 năm
    • 369 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvandn Xem bài viết
    Tớ thì thấy bạn trai cậu như vậy là…ko ổn lắm rồi.

Theo tớ thì dù gì thời gian yêu nhau là khoảng thời gian đẹp nhất. Nếu 2 người yêu nhau lâu rồi, bạn tin anh ấy, anh ấy cũng tin bạn lắm lắm, 2 người đã..xác định đến với nhau rồi, chỉ lo sự nghiệp ổn nữa thôi thì chuyện anh ý vô tâm như thế cũng có thể…tạm thời chấp nhận.

Nhưng nếu chưa yêu nhau sâu đậm, chưa hiểu nhau lắm mà thời gian dành cho nhau ít ỏi như vậy thì cũng phải …suy nghĩ. Nếu quả thật anh ấy bận rộn thì chí ít thời gian trước khi ngủ anh ấy cũng dành cho bạn vài phút để hỏi han chứ, có ai bạn gái chủ động hỏi thăm cũng…lơ. Haizzzzz, tớ thì tớ ko chấp nhận đâu.

Nói chung, bạn phải uốn nắn từ từ hoặc nhắc khéo,..! Nếu mới yêu nhau thôi mà vô tâm như thế nhỡ mai này lấy nhau rồi thì….phụ nữ mình ko chấp nhận được đâu bởi cuộc sống gia đình có nhìu vấn đề mà vợ chống phải cùng nhau chia sẻ.

Đã yêu là phải cùng nhau hoàn thiện, còn nếu bảo là..cứ vô tư, phần anh anh lo, phần tôi tôi lo, anh ko quan tâm thì tôi cũng ..vô tâm. Đương nhiên mình cũng ko nên quan tâm …quá, tuy nhiên điều tớ muốn nói ở đây là bạn hãy cố gắng để 2 người hiểu nhau hơn, có như thế thì tính yêu mới bền vững được.

Chúc bạn luôn vui nhé!
    ^^ cám ơn cậu, đúng là giờ anh phải lo công vịêc đã. Anh thì định là 4 năm nữa mới lấy vợ cơ. Mình vẫn đang đi học mà. Anh không vô tâm. mình đúng là phải chỉnh lại anh thôi. Để thế này không được, thiệt mình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi val; 01/06/2009 vào lúc 09:11 PM.
    • 816 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

mỗi ng có một cách yêu mà, anh ấy ko yêu bạn theo cách mà bạn mong muốn thôi, cái này thuộc về bản chất của anh ấy rồi, bạn có nói thì anh ta cũng quan tâm đc một thời gian theo kiểu công thức rồi chứng nào tật nấy à, bệnh này là mãn tính rồi, miễn anh ta vẫn yêu, vẫn thương, mỗi khi bạn có chuyện quan trọng mà vẫn ở bên cạnh bạn là được rồi.

Tại bạn có nhiều thời gian rảnh nên mới ngồi nghĩ ngợi về anh ấy, chứ nếu bận tối tăm mặt mũi đi rồi biết, chẳng còn thời gian nào mà ngồi suy diễn nghĩ ngợi nữa :Smiling:. Ko gặp anh ta thì mình tự tạo niềm vui cho mình, hẹn bạn bè đi cafe, coi fim, đọc báo học làm cái này cái kia, làm việc cho hết thời gian để khỏi phải nhớ hắn, để cho hắn thấy là dù ko có hắn thì mình vẫn có những niềm vui khác, cho hắn thấy là hắn ko phải là No.1, lâu lâu bặt tăm coi thử thái độ hắn thế nào, chảnh xíu cho đời nó đẹp. Chớ mấy ông thấy ng yêu mà lu bu suốt ngày lại nghĩ "à em ấy lụy tình, mình chẳng cần giữ":cool:
    • 288 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình cũg ng`bạn trai vô tâm, buồn nhiều đến mức quyết định chia tay thì him mới cuống hết lên, nào năn nỉ, giải thích, hứa hẹn.. Hãy quan tâm đến những việc khác ngoài ng yêu ra thì mới thấy mình thanh thản đc & lại có tgian kiểm chứng tình cảm nữa.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Người ta có rất nhiều nơi để đến, chỉ 1 nơi thân thiết để quay về...
    • 1,555 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Đọc bài bạn viết mới thấy nhiều người giống mình. Trước đây mình yêu người yêu mình bây giờ mình cũng thế đấy. Cái hồi mới yêu được vài tháng lúc nào mình cũng đòi hỏi được quan tâm. Tại đợt đó mình đang học năm 3, học ở Đh thì nhàn rỗi, ngoài học ra thì mình đi chơi, bù khú bạn bè, nhàn cư vi bất tiện nên cứ ngồi một mình là buồn, nếu không thấy tin nhắn hay gọi điện đều là buồn, lo lắng, liên tưởng hay anh ấy có người khác rồi. Thời gian đó mình suy sụp lắm, mặc dù cũng có nhắn tin trước cho anh ấy, nhưng đôi lúc mình không thích thế. Mình còn hâm đến nỗi, có đợt 1 ngày anh ấy gọi cho mình 2 lần, nhắn 4 tin, nhưng có hôm mà chỉ gọi 1 lần hoặc ko gọi chỉ nhắn tin là mình đã nghĩ, đã buồn, đã lo.

Tất cả cũng do mình hay nghĩ quá, với cả mình cũng nhàn rỗi quá, tập trung vào tình cảm quá nhiều. Bây giờ, khi yêu nhau được hơn 1 năm, anh ấy cũng vài lần vì sự đòi hỏi quan tâm của mình mà mệt mỏi. Thực sự do mình nghĩ nhiều quá thôi, nên mình thấy tốt nhất là thay đổi cách nghĩ, và trên tất cả là hiểu và thông cảm cho anh ấy. Nghĩ nhiều cho anh ấy hơn, thông cảm hơn, biết rằng anh rất bận rộn vì công việc, vì lo cho tương lai 2 đứa nên tớ bớt đòi hỏi, và tớ đã tự tìm việc làm cho mình, bớt nghĩ.

Con gái mình thì hay lo, hay nghĩ, cứ thấy người yêu khác khác lại nghĩ này nọ, nhưng chính ra như thế lại càng làm mình mệt và người yêu sẽ buồn rầu mà thôi. Tốt nhất là cứ nghĩ cho người yêu nhiều, thông cảm cho người yêu nhiều, nhưng cái gì cần thì vẫn phải có, như quà tặng những dịp lễ tết, sn, những hỏi han khi mình gặp thất bại thì tớ nghĩ NÊN đòi hỏi (một cách nũng nịu, nhẹ nhàng, khi 2 người tình cảm ấy). Còn lại thì thôi, kiếm việc cho mình đỡ rảnh rang mà nghĩ, cũng như chủ động nhắn tin mà không cần phải trả lời cũng được. Chỉ cần nhắn tin cho mình thoải mái, và cũng là quan tâm đến người yêu thôi:Smiling:

Với cả cũng xác định khi yêu thì còn đòi hỏi và quan tâm được nhiều, chứ tớ nghĩ khi cứoi nhau thì là phải chấp nhận. Có khi cả ngày chẳng có tin nhắn nào ý chứ, vì lúc đó cái quan tâm nó lại chuyển sang dạng khác thực tế hơn. Hoặc quà cáp cũng jảm thiêủ bằng cách mang tiền lương về cho vợ, hoặc quên cả ngày lễ tết các loại í chứ. Không thay đổi trong suy nghĩ là về sau mệt thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bicon_mixi; 01/06/2009 vào lúc 11:57 PM.

Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

Bé Cơm:
    Nb: 3kg, 1m:4,1kg, 2m 5kg, 3m 6kg, 4m 6.5kg, 5m bị viêm tiểu phế quản chả lên được lạng nào
    ---> 10m 8kg

15/7/2012 - Biết có con iu Bảo Anh04/08/2012 - Con yêu đã xa
    (Bố mẹ yêu Bicon Bảo Anh rất rất nhiều . Con bình an con nhé. Con phù hộ cho bố mẹ sớm có em con con nhé) 10/10/2012 - Đám cưới hạnh phúc06/11/2012 - KQD 12/12/2012 KQD12/1/2013 User: BICONMIXI , Pass: yeucon
    • 95 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hi bạn,

Mình cũng giống bạn nhưng tệ hơn là người ấy của mình ở xa mình nữa. Xa xôi, khoảng cách và thiếu sự quan tâm đã làm mình buồn và suy nghĩ rất nhiều, và cuối cùng là chia tay. Có lẽ mình là người quá tình cảm, do đó mình không thể yêu người vô tâm và ở xa.
    Rất hiểu cảm giác của bạn.
    • 195 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bạn trai bạn như vậy thì rõ ràng là cũng làm bạn buồn rầu rồi. Nhưng về phía bạn, mình khuyên bạn cứ làm theo những gì bạn nghĩ, nếu thấy nhớ, thấy muốn nt, muốn gọi điện thì cứ nt, cứ gọi điện. Con trai ko ai đánh giá ko tốt cô gái khi cô ấy quan tâm cả (miễn sao đừng trở thành mẹ trẻ là đc). Sách vở vẫn nói là con gái ko nên tỏ ra sốt sắng, nhưng bản thân mình thấy đấy chỉ là những điều sáo rỗng và sai lầm. Nếu yêu chân thành, ko có lý gì mà người con trai lại coi thường người con gái tỏ rõ thái độ quan tâm của mình cả.
    • 1,555 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Techie Xem bài viết
    Bạn trai bạn như vậy thì rõ ràng là cũng làm bạn buồn rầu rồi. Nhưng về phía bạn, mình khuyên bạn cứ làm theo những gì bạn nghĩ, nếu thấy nhớ, thấy muốn nt, muốn gọi điện thì cứ nt, cứ gọi điện. Con trai ko ai đánh giá ko tốt cô gái khi cô ấy quan tâm cả (miễn sao đừng trở thành mẹ trẻ là đc). Sách vở vẫn nói là con gái ko nên tỏ ra sốt sắng, nhưng bản thân mình thấy đấy chỉ là những điều sáo rỗng và sai lầm. Nếu yêu chân thành, ko có lý gì mà người con trai lại coi thường người con gái tỏ rõ thái độ quan tâm của mình cả.
    Uh, đúng là người ta cứ nói đừng có mà nhắn tin gọi điện trước nhiều, phải tỏ ra có "giá". Nhưng mình nghĩ nếu yêu nhau thật lòng, chân thành, và thời gian yêu lâu đủ để hiểu nhau thì việc quan tâm, nhắn tin hỏi han là nên làm. Chẳng có gì bắt buộc là ai nhắn tin trước hay chủ động trước cả. Miễn là đừng quá mức, theo kiểu sát sạt, quan tâm thành ra lại là kiểm soát như cảnh sát là được.
    Còn ty mà thiếu qtâm, hỏi han chăm sóc nhau, rồi còn ngài ngại mình liệu nên quan tâm không, làm thế anh ý nghĩ mình sốt sắng không thì quá mệt. yêu đương mà nghĩ ngợi thế thì tốt nhất là thôi.

Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

Bé Cơm:
    Nb: 3kg, 1m:4,1kg, 2m 5kg, 3m 6kg, 4m 6.5kg, 5m bị viêm tiểu phế quản chả lên được lạng nào
    ---> 10m 8kg

15/7/2012 - Biết có con iu Bảo Anh04/08/2012 - Con yêu đã xa
    (Bố mẹ yêu Bicon Bảo Anh rất rất nhiều . Con bình an con nhé. Con phù hộ cho bố mẹ sớm có em con con nhé) 10/10/2012 - Đám cưới hạnh phúc06/11/2012 - KQD 12/12/2012 KQD12/1/2013 User: BICONMIXI , Pass: yeucon
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2