TÂM SỰ TÌNH YÊU

Làm j khi căm ghét một ai đó!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.56K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 174 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Nếu bạn căm ghét một ai đó (ng đó có thể là ng y cũ hoặc ng đã từng là bạn thân của bạn...) thì bạn sẽ làm cách nào để cho out ra khỏi đầu những cảm giác khó chịu khi nghĩ về ng đó. Khi có cơ hội đối diện với ng đó bạn sẽ xử sự ntn?

Haizzz... ước j có thuốc lãng quên để em chiêu vài ngụm, cho quên đi những con người khốn nạn!!! :Crying:
    Lặng trông gió đùa mây ngoài cửa sổ - Mưa thấm buồn như đổ tận trong tim.......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,920 Bài viết

• 3,647 Được cảm ơn

xem như người đó ko hề tồn tại trong cuộc đời bạn ... :Smiling:

nói vậy chứ ... phải tự nghĩ cho thông suốt thì mới thực hành được ... cái gì cũng từ cái tâm mà ra ... phải đấu tranh là người đó ko có quyền làm mình đau khổ ... phải đấu tranh với những cảm xúc xấu khi đối diện và khi nhớ lại quá khứ ... phải tự làm trong sạch tâm hồn mình ... chúc bạn mau chóng vui vẻ trở lại ... :Angel:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lacknquite; 27/08/2011 vào lúc 11:55 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 174 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Khó quá bạn ơi Đó là bạn thân, ng y cũ... những ng đang tưởng chừng thân thiết với mình, hiểu mình, yêu thương mình. Ai dè lại giả dối, thân lắm, thân ai nấy lo! Haizzz.... Mình rất ức chế khi nghĩ về họ, vào YM thì nhìn thấy nick, vào Fb thì nhìn thấy fb. Đi uống cafe với các bạn khác thì cũng nhìn thấy mặt, mà k đi thì mọi ng lại nghĩ mình k dám đối mặt. (mà quả thật, cứ thế này mình thấy mệt mỏi quá)....

• 206 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Tha thứ bạn sẽ hết mệt mõi...
    Đừng quá xem trọng điều gì. Hãy tiếp nhận mọi sự may rủi một cách nhẹ nhàng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,102 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

Căm ghét đâu có chữa lành vết thương,không làm ta bớt giận,bớt đau khổ mà chỉ tăng thêm,
    lòng thù hận.

Căm ghét không sửa sai, không hàn gắn sự rạn nứt được mà chỉ làm những mâu thuẫn thêm chồng chất.

Tha thứ chẳng phải tốt hơn giận dữ căm ghét hay sao?Tha thứ không giống như nhượng bộ.Ta chiến thắng sự căm ghét trong khi những kẻ "chất chứa lòng thù hận " sẽ trở thành nạn nhân của chính họ.

Tha thứ và bao dung với chính những lỗi lầm của bản thân và những lỗi lầm của người khác bạn sẽ cảm thấy thanh thản hơn nhiều, cuộc sống sẽ ý nghĩa hơn nếu ta nhìn mọi chuyện ở góc độ lạc quan.Hãy tha thứ và bao dung hơn...............
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cuadong1986; 28/08/2011 vào lúc 08:20 AM.
    Quá khứ là một dòng chảy, ta không thể quay lại làm thay đổi dòng chảy mà ta chỉ có thể đứng bên bờ của hiện tại ,sống sao cho để "dòng chảy ấy chạy qua là dòng chảy trong trẻo nhất".

***** Cuadong1986*****
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,920 Bài viết

• 3,647 Được cảm ơn

tha thứ ko phải là dễ vì lack từng trong hoàn cảnh như vậy ... 2 người bạn thân nhất và là 2 người trong nhóm chơi chung duy nhất ... có thời gian lack gần như ko tồn tại trong cuộc sống của 2 người đó ... đôi khi trốn tranh ko phải là xấu ... chỉ là nó giúp ta vượt qua thời kỳ khó xử và giúp ta bình tâm trở lại mà thôi ...

bạn chủ top nếu ko đủ lòng bao dung để tha thứ thì hãy bắt đầu tìm những sự quan tâm khác để ko phải ảnh hưởng bởi vấn đề đó ... khi có một mối quan tâm khác ... con người ta sẽ ko có thời gian để nghĩ mãi về vấn đề cũ nữa ... dần dần khi thấy vấn đề đau khổ đó cũng là chuyện rất bình thường trong cuộc sống thì bạn có thể sẽ tự nhiên ko còn căm thù và sẽ tha thứ cho họ một cách tự nhiên (chứ ko phải tự bắt ép mình tha thứ nhé) ...

• 174 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

@Cuadong1986: Bạn nói rất đúng. Nhưng tớ nghĩ tớ ở vế cuối cùng, k đủ dũng cảm, sự bao dung để tha thứ. 25 cái xuân xanh, đã từng nghĩ nhìu ng là bạn thân, nhưng giờ thì... Chẹp, đúng là "Dò sông dò bể dễ dò/ Ai đâu lấy thước mà đo lòng người". Tớ mãi cô đơn thôi. Chẳng nhẽ trên đời, k có một tình bạn, 1 tình yêu thật sự hay sao? Haiz...

@Lacknquite: Phải tìm mối qtâm khác. Đúng vậy, chắc chỉ có cách đó mà thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 436 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Cứ bình thường đi bạn ah, và hãy tích cực lên đây nói chuyện cùng mọi người sẽ giúp bạn thanh thản hơn hoặc lao đầu vào công việc học hành

• 2,920 Bài viết

• 3,647 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chick_and_beer Xem bài viết
    @Lacknquite: Phải tìm mối qtâm khác. Đúng vậy, chắc chỉ có cách đó mà thôi
    ... cái mối quan tâm khác này bao gồm công việc, 1 người nào đó (gia đình bạn, ... ) ... 1 sở thik nào đó ... nói dung là tập trung năng lượng sống vào những đối tượng làm bạn vui .... làm lơ cái nỗi buồn kia đi ... thời gian sẽ làm mọi nỗi đau ko còn là nỗi đau nữa ...

• 149 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Là người cả thôi, không phải nói tha thứ là tha thứ được, mà trong một số trg hợp những ngi đấy k xứng đáng đựoc tha thứ.

Cứ đặt cảm xúc bản thân lên trên hết, làm gì mình thấy thoải mái thì làm cưng ạ. Nếu gặp mà cứ phải giả vờ cười cợt, fake bộ mặt mạnh mẽ nhưng trong lòng khó chịu, căng thẳng thì đừng có phải cố làm gì. Còn nếu tình cờ gặp thì cứ bắp rang bơ đi thôi.

Quẳng gánh lo đi mà vui sống nhớ!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3