TÂM SỰ TÌNH YÊU

Khi yêu nhau người ta làm gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Một câu hỏi như hài, nhưng mà thấy thiệt là như vậy, đôi khi tự hỏi khi yêu nhau những cặp đôi khác người ta làm gì. Khó khăn lắm mới đến được với nhau, rồi yêu nhau. Dù rằng khi yêu nhau chỉ cần đi với nhau, gặp nhau đã hạnh phúc lam rồi, đâu cần phải quan trọng là đi đâu, nhưng cái thực tế phũ phàng là. Cái ngoại cảnh nó đóng vai trò quan trọng không kém. SG chật hẹp thật, loanh hoanh cafe ( cafe rock, live cafe, cafe piano, cafe sân vườn, cà phê tình nhân..), rồi xem phim, coi kịch (gồm cả kịch ma, kịch tâm lý, hài kịch..) rồi đi ăn (ăn kem, ăn mặn, ăn hàng...) rồi đi dạo (cầu ánh sao, bờ sông q7, đường hoa, công viên),shopping (cái nay đâu đi hoài dc, nhẵn túi mất) cả những buổi tối ngồi lề đường coi xe qua lại, cả việc qua nhà nhau ngồi chơi với hai bác song thân....giờ bế tắc ý tưởng rồi. Bít đi đâu khi ra khỏi nhà bi giờ :Sad:
    Hai đứa cứ hỏi nhau, thế những cặp khác yêu nhau người ta đi đâu thế. bế tắc ý tưởng như vày hoài đôi khi tự nhiên lười gặp nhau. dù chỉ là 1 tuần gap 1 lần. Yêu nhau cũng nhiêu khê quá, nhớ nhau í ới gọi nhau ra chẳng lẽ lại lôi nhau vao cafe ôm nhau hik hik.....bế tắc. Có anh chị nào có kinh nghiệm ji không chỉ, chia sẻ cho em xíu xiu ^^
    Người ơi về đây, có nhau giây phút này, cho ta quên đi tháng ngày....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 743 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

thế là yêu lành mạnh rồi

sợ nhất bọn trẻ bjo yêu nhau dẫn nhau đi ....nhà nghỉ :Silly:
    Thương về em a vững vàng tay lái
    Nhớ về mẹ con nhè nhẹ tay ga
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

vậy những người yêu lành mạnh là chỉ có nhiu đó hả ta . Trừ cái vụ nhà nghỉ thì hok nghĩ tới rồi, hok lẽ ai cũng bế tắc ý tưởng như vậy sao ta?????
    • 169 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

:Smiling: Chả bù cho bọn tớ,trước đi học thì ko nói,chứ giờ đi làm cả rồi,nào bận việc nhà,việc chỗ làm,kín mít cả lịch,gặp được nhau cũng phải tranh thủ,thời gian qua nhanh vèo vèo,vì thế đi đâu ko còn là vấn đề nữa,miễn là gặp đc nhau thôi!Hic
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bọn mình cũng thế, công viêc đặc thù nên có những lúc thì bận bù đầu cả tháng k gặp nhau dù chỉ cách 1 cái cầu nhưng lúc rảnh thì ngày nào cũng lượn. Lượn riết rùi cũng chả biết đi đâu nữa. Suốt ngày chỉ quanh quẩn ăn + uống + xem, hết. Toàn những cái vừa đau ví lại vừa buồn cả người (péo ra). Giờ nhìn thớt e lót dép nghe hiến kế.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 73 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

hạn chế lại , đừng gặp nhau nhiều quá hoặc rủ nhau đi học cái gì đó AV chẳng hạn , tập thể dục , du lịch ....... còn chán quá rồi thì cưới nhau luôn cho rồi :Laughing:
    Once a Red , Always a red
    • 166 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Tham khảo một số quán rẻ để cuối tuần rủ chàng đi "đàm đạo", quán nào có nhạc thì càng tốt để chàng có thể thư giãn. Ở Hà nội có rất nhiều con đường đẹp, bạn có thể rủ họ đi bộ vừa đi vừa nói chuyện. Sau đó đi ăn những món hè phố re rẻ như nem rán, hoa quả dầm, trà đá, kẹo lạc... Nói chung là yêu nhau chỉ cần được ở bên nhau cưỡi trên chú ngựa chiến vòng quanh các phố khoảng 1h là thấy hạnh phúc rồi Con trai ít kinh nghiệm về khoản ăn uống lắm nên có gì bạn nên chủ động tìm hiểu
    • 444 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

kiểu này là muốn cưới roài.:Laughing:
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thulinhnhi Xem bài viết
    kiểu này là muốn cưới roài.:Laughing:
    mới quen nhau có 1 năm hà, sao cưới dc. hik. một tuần gap nhau chỉ 1 lan thui đó, hik hik. Mún ở bên nhau lắm nhưng có mấy chỗ đi hoài cũng chán
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thi cứ vao cf tình nhânđi. chỗ đó cũg na ná nhà nghỉ rùi mà
    • 1,077 Bài viết

• 2,273 Được cảm ơn

yêu nhau mà một tuần gặp nhau có 1 lần đã thấy nhạt thì chắc chưa phải yêu. thử lại với người khác xem nào.
    Áo vàng chẳng tiếc mà chi

Tiếc chăng là thuở xuân thì chóng phai
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 444 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dauhalan Xem bài viết
    mới quen nhau có 1 năm hà, sao cưới dc. hik. một tuần gap nhau chỉ 1 lan thui đó, hik hik. Mún ở bên nhau lắm nhưng có mấy chỗ đi hoài cũng chán
    muốn cưới hay không chả liên quan gì tới yêu đc một năm hay 1 tháng. có người gặp nhau trong một khoảnh khắc nào đó đã thấy thân thuộc, như đã là của nhau, và họ cưới luôn sau đó cũng ko lạ. bạn cảm thấy nhàm chán chắc vì:
    - gặp nhau quá ít, không có time quan tâm nhau, chia sẻ những cảm xúc nên thấy chưa đủ cảm xúc yêu lắm, nên thấy nhàm nhàm, mà đã nhàm rồi thì đi chỗ nào cũng thấy chán ko thú vị, yêu nhiều thì dù cả tháng, hay 1 tuần nếu đc nói chuyện, ở bên nhau 1 tiếng cũng thấy ý nghĩa và hạnh phúc.
    - cần chất xúc tác cho tính yêu bổ xung cho í 1, dành nhiều time hơn để chia sẻ cảm xuc với nhau, có thể đi chơi xa(nhưng ko đi "xa" nhé). còn đã tận dụng tối đa cảm xúc mà vẫn chả thấy thắm thiết hơn thì tìm đối tượng khác, tình bạn với tình yêu đôi chỉ chả khác nhau mấy:Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Thulinhnhi; 07/02/2011 vào lúc 12:46 PM.
    • 319 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mình thấy ở ngõ nhà mình có rất nhiều cây bằng lăng và vắng vẻ các bạn ý rủ nhau ra bán cháo lưỡi. Nhiều khi mình đi chơi với zai về đôi khi cũng thấy ngại vì ngõ nhà mình điện sáng lém mà ngõ cũng khá rộng, cứ bọn mình vìa nhà đứng 1 xíu nc thì các đôi tản mác hết.
    Yêu nhau gặp nhau là mừng rùi còn phải đi đâu làm j, đi ăn, đi cafe, đi dạo đi tụ tập cùng bạn bè......túm lại mình thấy lúc nào gặp cũng đc kể cả zai lv mình đi cùng zai mình cũng sướng căn bản bọn mình tuần gặp đc 1 lần là có hẹn tr còn lại là tiện thì gặp.
    • 397 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Ẹc, tưởng lên lịch để ngày nào cũng có chỗ đi chơi, chứ tuần 1 lần thì có j đâu mà lại thấy chán thế.
    Em yêu 6 năm có lẻ, thậm chí ngày nào cũng gặp nhau đây này mà còn chưa phải thốt lên câu đấy đâu ạ. Chán và nhàm ko là ở tâm lý của 2 người chứ ko phải là do địa điểm
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

không phải chán nhau mọi người ạ, chán ở chỗ cùn ý tưởnng quá. Thời gian đôi khi lại eo hẹp, đi chơi cứ phải loanh hoanh canh giờ giới nghiêm, lúc nào cũng muốn ở cạnh nhau, nhưng gặp nhau thì cũng phải có một chỗ lành mạnh để mà thư giãn tâm sự. Cafe riết cũng ngột ngạt.
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

giống như hôm nay vậy, đi dao Parkson, roi coi phim, roi đi hat kara, chẳng mun ve nhưng cung hok bit đi đâu nữa. cảm giac luc nao cung mun ở bên nhau mà sao....
    • 2,323 Bài viết

• 1,166 Được cảm ơn

kiểu này là muốn đi NN rồi, thử 1 lần cho biết cũng ko sao mà em :Battin ey:
    "Thiếp họ Nhan tên Như Ngọc mà chàng đã biết từ lâu. Hàng ngày được chàng rủ mắt xanh tới, thiếp mà không đến sợ nghìn năm sau sẽ không còn ai tin ở cổ nhân ..."
    • 2,345 Bài viết

• 4,138 Được cảm ơn

Bác này yêu lâu chưa?

Nếu mới là chuyện thường, Lâu rồi thì mới 4 vấn típ!
    Hấp dẫn, Quyến rũ và nóng bỏng! ĐÂY

Đây Ạ -
    Tuổi 20 Em Bước vào đời!
    • 1,040 Bài viết

• 817 Được cảm ơn

Sài Gòn còn có rạp chiếu phim, trung tâm thương mại, công viên trò chơi, quán ăn vặt, cà phê bệt … để mà cùng nhau đi. Ở chổ mình chỉ có quán cà phê, quán ăn, một đài tưởng niệm liệt sỹ ngoài ra thì chẳng có gì, một tuần gặp nhau 2, 3 lần thì đi đâu nhỉ ? :Sad: Hơ hơ …
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thì thấy 1 là nấu cho nhau ăn, 2 là nắm tay, 3 là hôn đến tắc thở luôn ...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi towhereyouare; 08/02/2011 vào lúc 01:55 PM.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3