TÂM SỰ TÌNH YÊU

Khi người yêu là Công an

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chưa bao giờ em nghĩ, mình sẽ phải yêu và lấy 1 người công an, nhưng trớ trêu thay, em đang ở trong hoàn cảnh này. Yêu công an còn hơn là yêu xa nữa. Dù yêu xa tuy hai bạn ko gặp nhau, nhưng vẫn thường xuyên chat yahoo, wc mỗi ngày. Còn mình, mình tủi lắm các mẹ ạ. Công an hình sự, đi suốt, có khi 1 tháng gặp nhau vỏn vẹn 2 lần, ko message, ko wc (vì bận đi bắt cướp mà). Yêu cứ như là ko yêu, khi hỏi thì chỉ đc nghe 2 từ "anh bận". Mình có kiên nhẫn đến mấy thì cũng có giới hạn. Nên hay ko yêu công an hả các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 kiểu đàn ông “dây vào là hỏng đời’

8 kiểu đàn ông “dây vào là hỏng đời’Dù có đang vô cùng sốt ruột, nóng lòng tìm đối tượng hẹn hò,...

• Tôi cô đơn vì muốn lấy 1 người chồng là Công an

Các bạn ạ!Hôm nay là một buổi sáng thật buồn. Tôi đã không tập trung làm việc được và lang thang vào diễn đàn này để tìm một chút gì đó thanh thản, một chút đồng cảm từ những người mà tôi chưa từng một lần gặp mặt và biết tên. Tôi không dám hy vọng những dòng chữ này sẽ đem đến cho mình những điều...

• Khi người yêu là công an...

Chưa bao giờ em nghĩ, mình sẽ phải yêu và lấy 1 người công an, nhưng trớ trêu thay, em đang ở trong hoàn cảnh này. Yêu công an còn hơn là yêu xa nữa. Dù yêu xa tuy hai người ko gặp nhau, nhưng vẫn thường xuyên chat yahoo, wc mỗi ngày. Còn em, em tủi lắm các chị ạ. Công an hình sự, đi suốt, có khi 1...

• Tưng bừng khai giảng năm học mới 2014 - 2015

Tùng… tùng… tùng…tiếng trống trường vang to, báo hiệu một năm học mới bắt đầu. Vậy là các em học...

• Cần lời khuyên....Bạn gái cố chấp, ngang bướng...

Mình có người yêu với tính tình khiến mình cảm thấy rất bực,thiệt tình rất mệt mõi,mình và cô ấy...

• 245 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Dốt thế công an hình sự tính ổn định ít lăng nhăng lung tung, chỉ tội cái mặt thì như sát thủ thôi.
    Vấn đề là kiên nhẫn theo kiểu mất niềm tin hay kiên nhẫn theo kiểu việc vốn dĩ nó thế.

Mất niềm tin nghĩa là không phải đi công việc mà đi bồ bịch, rồi bảo: anh bận.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,506 Bài viết

• 1,255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangnx Xem bài viết
    Dốt thế công an hình sự tính ổn định ít lăng nhăng lung tung, chỉ tội cái mặt thì như sát thủ thôi.
    Vấn đề là kiên nhẫn theo kiểu mất niềm tin hay kiên nhẫn theo kiểu việc vốn dĩ nó thế.

Nhầm làm an ninh mới gọi là ít bồ bịch
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangnx Xem bài viết

uhm, mình ngu wá hả bác>;<
    • 76 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em thì em không biết gópy ỳ sao nữa, thấy cũng tội chủ thớt, hix. Mình nghĩ thì chủ thớt nên đi hỏi ý kiến các chuyên gia. http://tuyetchieutroichang.com/?com=...category&id=22 chỗ này có tư vấn tâm lý tình cảm trực tuyến, của tiến sĩ Huỳnh Văn Sơn, chủ thớt vào đây hỏi thử xem sao, như vậy có lẽ tốt hơn nà.
    • 128 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bọn mình có 1 topic viết cho những người yêu công an,bạn thử vào đọc xem hy vọng sẽ giúp được bạn đưa ra quyết định đúng đắn.
    Giành cho những ai có "nửa kia" làm Công an vào đây kể tội nào!
    Cho e được trở về ngày xưa a nhé
    £
    Ngày mà e chưa từng biết về a
    £
    Ngày mà e chưa từng yêu a...:LoveStruc:
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

haizz. mình cũng đang định tỏ tình với 1 bé học công an đây, nghe nói người ngoài ngành khó hiểu dc ng trong ngành e đang cố đây , thứ 6 này quyết định tỏ tình.mọi người chúc em may mắn đi
    • 514 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Yêu CA là phải chấp nhận thiệt thòi. Ngày đáng lẽ ngưồi ta đc nghỉ, đc đi chơi thì mấy ông í càng phải trực
    • 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

đã yêu là phải chấp nhận thôi bác ah
    • 251 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

yêu công an đau tim lắm c ah
    e có c bạn có a ng iu làm công an, 1 hôm đến chơi nhà áo dính đầy máu sau lưng hóa ra đồng chí vừa làm nhiệm vụ đưa 1 bác bị tai nạn vào viện nhớ ra trễ hẹn với ng iu mà ko biêt sau lưng bị dính máu bác kia...ôi thôi coi như là c ng yêu ngất lên ngất xuống chỉ sợ đồng chí bị làm sao :-s
    ...Trọn đời mình bên nhau nhé anh, tình yêu
    Vì chính em mà thôi, vì yêu anh mất rồi...

• 37 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thực ra không hẳn bận như thế, bạn chủ thớt cũng nên thử xem lại 1 nửa của bạn xem sao. Trước cũng từng yêu 1 anh công an hình sự, bình thường làm hành chính, hôm nào trực mới bận, còn không trực thì tối vẫn về nhà như công chức bình thường, tuần trực 3 ngày, có thời điểm nào bận thì 5 ngày. Mà không phải hôm nào trực cũng nhiều việc. Vẫn nhắn tin, chat chit trong giờ làm, giờ trực bình thường, kể cả lúc đang làm nhiệm vụ vẫn tranh thủ gọi điện 5 7 phút được. Vẫn biết là lễ tết trong khi ngta đi chơi thì công an gần như trực 100%.
    Chúc chủ thớt luôn vui vẻ và hạnh phúc!!!
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn mình cũng làm công an, chuyên đi sớm về khuya, haiz
    • 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

yêu công an còn sợ chú ấy mỗi ngày đi làm nguy hiểm, lỡ có chuyện gì, góa lúc nào ko hay đó bác
    • 76 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

đâu phải ai làm ngành công an cũng thế, nếu ai cũng thế, mọi công an đều ế vợ ah trongh khi họ là những người bảo vệ cuộc sốg của chúng ta mà
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

híc. y công an khổ lắm ý. ny e cũng là c.an, suốt ngày thấy trực, đi làm chuyên án vs phương án, nản lắm. y nhau mà cả tháng mới gặp 1 lần. có khi còn chẳng đc như thế nữa ấy chứ. haizz.
    biết là khổ nhưng đánh chấp nhận thôi chứ biết làm sao được.
    nhiều ng cứ nghĩ công an nhũng nhiễu thế nọ thế kia nhưng phải hiểu mới có thể thông cảm cho họ được, khi mọi ng nghỉ thì họ phải đi làm, càng những lúc như thế lại càng vất vả.
    bạn trai e từ ngày đi làm đến h đã 4 năm nay mà chưa có 1 cái tết nào đc đón giao thừa ở nhà. thương lắm ấy ạ!
    các bạn có ny là công an thì hãy cố gắng vượt qua những tủi thân, cô đơn mà cố gắng làm hậu phương vững chắc nhé. vì có như vậy thì ny chúng ta mới yên tâm làm nhiệm vụ, bảo vệ an ninh của đất nước đc mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 783 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

chồng mình cũng là công an. Nói chung là ngành bận lắm. Càng những ngày nghỉ thì càng phải đi---> Hơi bị buồn. Nhưng mình luôn yêu và tin tưởng chồng mình. Bọn mình yêu nhau được 5 năm thì cưới. Bây h cưới được 1 năm rui. Hihi. Mình ko hối hận j cả. Mình và ox rất hạnh phúc. còn chủ thớt thì phải cân nhắc nhé. Công an bận thì bận thật nhưng ko hẳn lúc nào cũng " anh bận" như vậy đâu.
    http://zaodich.com/forum/f3511/binh-...l#post30590006
    http://zaodich.com/forum/f2488/quan-...day-a-1808633/

Con yêu đã về với ba mẹ. Bình an 9m10d con nhé!!! Yêu con gái nhất quả đất này!
    [/url]"]
    • 436 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

hum qua mình xem trên tivi, có 1 anh cảnh sát trẻ đi bắt ma túy, bị bọn tội phạm tông xe vào nên hi sinh, để lại gia đình và người vợ mới cưới đang mang bầu 2 tháng.
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietdt89 Xem bài viết
    hum qua mình xem trên tivi, có 1 anh cảnh sát trẻ đi bắt ma túy, bị bọn tội phạm tông xe vào nên hi sinh, để lại gia đình và người vợ mới cưới đang mang bầu 2 tháng.
    híc. đừng nói xui xẻo vậy chứ. híc. zai nhà mình cũng làm ma túy. :-ss
    • 374 Bài viết

• 1,049 Được cảm ơn

Mình cũng ở trong ngành đây, cũng đã từng nhiều năm làm công tác điều tra án hình sự nên có thể hiểu được. Với lực lượng nghiệp vụ trực tiếp đánh án thì đúng là bận thật, nhưng k đến nỗi k có time để gọi điện, nt đâu. Kể cả trực chiến cũng vẫn có thời gian ngồi tán gẫu, chat chit, chỉ khi có việc đột xuất mới lên đường thôi. Hơn nữa bây giờ 100% máy tính của CA đều nối mạng, lại nhiều smart phone nữa nên muốn online lúc nào mà chẳng được.
    Đàn ông dù bận bù đầu, tối mắt nhưng nếu bạn là người quan trọng thì kiểu gì anh ấy cũng cố gắng giữ liên lạc chứ k để bạn hoang mang như thế đâu.
    Bạn nên xem lại tình cảm giữa 2 người.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 436 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kti Xem bài viết
    híc. đừng nói xui xẻo vậy chứ. híc. zai nhà mình cũng làm ma túy. :-ss
    ơ thế à, em cũng tình cờ xem chiều qua thui. Thấy thương cho 2 mẹ con quá. Anh đó làm công an trên vùng cao thì phải, trên đó nhiều dân tộc manh động
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2