TÂM SỰ TÌNH YÊU

Khắc tuổi, khắc mệnh, khắc cung thì có làm sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.79K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình năm 84, người yêu mình 81. Thực ra mình có đi xem tử vi 1 lần thì chú ấy nói là vẫn lấy được nhau, không sao hết. Nhưng khổ cho mẹ mình, bà đi coi bói về cấm đoán kinh khủng luôn, bà bảo là không được 1 cái gì hết. Thêm nữa ngy mình quê ở Nghệ An, vài năm nữa lo xong chuyện mồ mả tổ tiên thì cũng sẽ ra Hà Nội thôi. Nhà ngy mình thì bố mẹ cũng tân tiến, cũng đi coi bói, có nơi nói hợp, nơi k hợp nhưng ông bà cũng không đặt nặng chuyện đó lắm. Với mình, mình bỏ qua hết. Sau 3 năm đấu tranh và chờ đợi nhau, chúng mình vẫn được ở bên nhau(vì anh ý làm xây dựng trong Sài Gòn). Đến bây giờ có 1 chuyện kinh khủng xảy ra là anh ý làm ăn thua lỗ hết tiền để mua nhà và dự định đầu năm sau lấy nhau. Mình thì buồn và tiếc lắm, nhiều lúc cứ nghĩ là vận đen... Mình vẫn yêu anh, vẫn muốn vượt qua khó khăn cùng anh. Mình không biết có bạn nào cũng rơi vào hoàn cảnh giống mình không? Có yêu hay lấy người khắc như mình k?Rất muốn các bạn chia sẻ cùng mình cho đỡ buồn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 181 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình và chồng cũng khắc cả 3 điều ấy đấy. Tất nhiên là cũng có mặt được, mặt ko bạn ạ. Quan trọng là tình cảm của 2 người có sâu sắc và đủ mạnh để vượt qua điều tiếng đó ko ma thôi.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ như chị P&L, em biết bây giờ anh ý cũng không nghĩ nhiều đến chuyện này và thật sự nếu em bỏ rơi anh ý trong lúc này thì cũng chẳng biết rồi sẽ làm sao. Từ khi yêu nhau bọn em đã không quan tâm lắm đến chuyện hợp hay không(chỉ có bố mẹ 2 đứa đi coi thôi). Cũng vì bgiờ xảy ra chuyện này nên em mới nghĩ. Cũng đau xót lắm chị ạ. Mất 3tỷ, đến bao giờ chúng em mới được như vậy. Nhiều lúc cứ tự dằn vặt vì 2 đứa không hợp nên mới thế, rồi lại nghĩ tại em. Vì em đã hối thúc anh ý quá nên đâm ra mất sáng suốt, rồi bởi vì em là người Hà Nội còn anh ý ở tít trong NGhệ An, thêm nữa em năm nay là sao Thái Bạch, anh ý thì năm cuối của hạn tam tai, mẹ và cô anh ý thì 53 tuổi .....Em cứ tự dằn vặt mình mà thấy càng bế tắc. Nhiều lúc lại nghĩ của đi thay người cho dế thở. Những ngày tháng này với em sống thật khổ
    • 56 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình nghĩ những vấn đề này chỉ nên tham khảo thôi chứ đừng tin tuyệt đối bạn à.
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ông nào làm xây dựng năm vừa rồi chả chết sặc tiết, trừ những ông làm công ăn lương ra, những ông làm thầu thì toi đến 101%, nói thế thì vợ các cụ đấy đều khắc chồng hết hay sao :Thinking::Thinking::Thinking:
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chẳng sao cả, vô tư bạn nhé:Battin ey:
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot ngay 84 Xem bài viết
    Mình năm 84, người yêu mình 81. Thực ra mình có đi xem tử vi 1 lần thì chú ấy nói là vẫn lấy được nhau, không sao hết. Nhưng khổ cho mẹ mình, bà đi coi bói về cấm đoán kinh khủng luôn, bà bảo là không được 1 cái gì hết. Thêm nữa ngy mình quê ở Nghệ An, vài năm nữa lo xong chuyện mồ mả tổ tiên thì cũng sẽ ra Hà Nội thôi. Nhà ngy mình thì bố mẹ cũng tân tiến, cũng đi coi bói, có nơi nói hợp, nơi k hợp nhưng ông bà cũng không đặt nặng chuyện đó lắm. Với mình, mình bỏ qua hết. Sau 3 năm đấu tranh và chờ đợi nhau, chúng mình vẫn được ở bên nhau(vì anh ý làm xây dựng trong Sài Gòn). Đến bây giờ có 1 chuyện kinh khủng xảy ra là anh ý làm ăn thua lỗ hết tiền để mua nhà và dự định đầu năm sau lấy nhau. Mình thì buồn và tiếc lắm, nhiều lúc cứ nghĩ là vận đen... Mình vẫn yêu anh, vẫn muốn vượt qua khó khăn cùng anh. Mình không biết có bạn nào cũng rơi vào hoàn cảnh giống mình không? Có yêu hay lấy người khắc như mình k?Rất muốn các bạn chia sẻ cùng mình cho đỡ buồn
    Con bạn mình đấy,iu 1 anh 81,gđ ở quê có tiệm vàng,có nhà riêng ở SG,bà mẹ bf nó biết tuổi bảo "nhà mình đang bán vàng con cưới nó về nhà mình đi bán mía gim":Surprise:.Rốt cục chịu ko nổi bà ấy nói ra nói vào,con trai bà ấy hắt hơi xổ mũi cũng đổ thừa con bạn thế là nó chia tay.Bây giờ mới cưới 1 anh cũng 81,chạy trời ko khỏi nắng.Iu thì cưới,ko iu bắt cưới mới điên đấy bạn ạ:Kiss:
    • 264 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Nói đúng ra là kém nhau 3tuổi là khắc rồi(vì tớ có chứng kiến nhiều người kém nhau 3tuổi , nhưng nếu yêu nhau thì 2 bạn có thể vượt qua, có tình yêu là dễ tha thứ cho nhau mỗi khi cãi nhau chẳng hạn còn nếu k có tình yêu thì cả 2 nên tranh xa
    • 420 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Bạn rất giống mình, bọn mình yêu nhau đến nay đã được 5 năm. Nói chung ở bên nhau rất vui vẻ và hạnh phúc, mà mình còn thấy mọi việc của bọn mình rất thuận lợi từ khi yêu nhau ấy. Nhưng gia đình người yêu mình cũng phản đối, cũng bảo khắc tinh khắc mình và k cho phép bọn mình. Đến nay bọn mình vẫn rất yêu và thương nhau, nhưng mình đã quyết định ra đi để cho anh ấy đi tìm hạnh phúc khác. Bây giờ bọn mình vẫn hay gặp nhau và rất hay khóc. Và anh cũng vẫn rất thương mình. Cả hai đều nghĩ sẽ chẳng tìm được ai phù hợp hơn. Nhưng mình nghĩ thời gian sẽ làm lành vết thương. Và thực sự thì mình rất yêu anh nên mình không muốn anh phải đối đầu lại gia đình. Đến nay bọn mình mới chia tay thôi. Đối với bạn mình không biết khuyên gì cả. Mình k khuyên bạn làm theo cách của mình đâu. Nếu có thể hãy cố gắng hết sức. Đến giờ mình thì thấy rất thanh thản vì trong khoảng thời gian đó bọn mình đã cùng nhau vượt qua rất nhiều khó khăn, và mình giữ đó là kỷ niệm đẹp. Chuyện của mình có lẽ như vậy thì chẳng ai làm đâu, nhưng mình không dằn vặt nhiều nữa. Chúng mình cùng mong cho nhau hạnh phúc. Mình chúc bạn có được hạnh phúc trọn vẹn.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hix, nghe mọi người nói mà mình cảm thấy buồn quá. Sao chẳng có ai có kết cục tốt nhỉ. Nếu mình sống theo lý trí thì chắc mình cũng đã xa anh ấy rồi, nhưng mình sống theo tình cảm. Hơn nữa, mỗi lần có ý định rời xa thì anh ấy lại níu kéo nên mình không thể. Nói chung mình cũng thấy khắc nhau nhiều lắm nhưng duy nhất là tình cảm thì luôn bù trừ cho nhau. Anh ý luôn là người nhún nhường và nhường nhịn mình. Cảm ơn mọi người đã động viên mình:Smiling:
    • 169 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hix, nghe mọi người nói mà mình cảm thấy buồn quá. Sao chẳng có ai có kết cục tốt nhỉ. Nếu mình sống theo lý trí thì chắc mình cũng đã xa anh ấy rồi, nhưng mình sống theo tình cảm. Hơn nữa, mỗi lần có ý định rời xa thì anh ấy lại níu kéo nên mình không thể. Nói chung mình cũng thấy khắc nhau nhiều lắm nhưng duy nhất là tình cảm thì luôn bù trừ cho nhau. Anh ý luôn là người nhún nhường và nhường nhịn mình. Cảm ơn mọi người đã động viên mình:Smiling:
    Thì mỗi người mỗi cố gắng thì sẽ tốt thôi...chứ nghĩ nghĩ chuyện khắc,chuyện kiêng kỵ thì cả tỷ người nam cả tỷ người nữ khó lòng mà đến được với nhau ???nếu biết trước thì ai cũng chọn giờ tốt mà ra đời thì lấy ai để than để khóc hả bạn ...mỗi người của nhau hãy cứ sống tốt hết mình đi ,thì hạnh phúc thôi....nhưng e có vẻ ...lý tưởng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vo-phuong; 21/04/2009 vào lúc 01:12 AM.
    • 1,031 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Hi em,
    xung khắc kiêu gì cũng hóa giải được mà, mấy ồng thầy bói ngưới việt thì chỉ biết nói là xấu, nhưng thầy người hoa thì luôn có cách xử lý, ví dụ rước dâu ban đêm..Như thầy bói nói chị lầy chông khắc tuôi nên phải nhận hai đứa con nuôi khắc tuôi với chị trước, để xóa hết đi những xui xẻo, tam khắc thành tam hợp mà, hehe, lạc quan đi em.
    Nhiều khi nghe chỉ bảo vu vơ, cũng làm theo mà thấy nó đỡ hẳn đấy :Laughing:. Bởi vậy chị càng lúc càng mê tín hehe, nhưng không tự hại mình để phải hy sinh tình yêu này nọ đâu
    • 1,359 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Hic cả nhà ơi cho em hỏi nếu khắc tuổi thì tìm thầy ở đâu để hóa giải được :Sick:. Cám ơn cả nhà nhiều ạ
    • 231 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn chuotngay 84 ơi, bạn vào mục câu lạc bộ trong WTT này nha, có câu lạc bộ chồng 81 vợ 84 đấy. Mình cũng là thành viên của hội đấy. Bọn mình cũng yêu nhau được 4 năm rồi, dự định sang năm sẽ cưới. Ban đầu mình cũng lo sợ như bạn, nhưng bạn bè mình có đến 16 đôi 81-84 đã và chuẩn bị cưới nè. Hi hi, quan trọng là hai người thôi, tuổi tác cũng chỉ nên tham khảo, để lựa đường để sống với nhau cho êm ấm thôi
    • 2,261 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Không nên quá mê tín vào chuyện khắc tuổi.
    Em lấy ví dụ cho bác chủ thớt nhé, bà chị gái em yêu 1 anh, nhà anh cũng đi xem nói là không hợp lấy nhau về không làm ăn gì được vân vân và vân vân. Anh chị vẫn cưới và làm ăn thì trộm vía cho đến bây giờ cứ tăng vù vù. Đấy, có ảnh hưởng gì đâu nào.
    Yêu + hợp = cưới
    The world, without you, is nothing to me
    • 3,995 Bài viết

• 1,765 Được cảm ơn

E sn 87 còn bf sn 84 cũng chênh nhau 3 tuổi đây cũng khắc nhau ,e đọc trên báo thì ngta nói tuổi e và bf là kị nhau lấy nhau sẽ biệt ly và có người chết sớm……mới đầu e đọc thấy vậy rất là sợ nhưng e chấp nhận tất cả miễn sao được ở bên người mình yêu là happy rùi, chẳng lẽ chỉ vì vậy mà mình phải vứt bỏ tình yêu của mình à? Chẳng lẽ những người sinh vào những năm khắc là không được yêu nhau, cuộc sống là do mình làm chủ cho dù có xảy ra chuyện gì thì cũng chấp nhận vì đó là con đường mà mình đã chọn, vì thế chị chủ topic và bạn trai hãy cùng nhau vượt qua mọi khó khăn nhé tình yêu không pải dễ là có được đâu chị à hãy bt giữ những gì mình đang có đừng để mất rồi là hối hận đấy ^.^
    ID: nguyenquyen, Pass: X2FEE
    Never give up on something you really want, waiting is difficult but what is more difficult is to live a lifetime full of regret

• 412 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mong mấy bác kém nhau 3 tuổi điều oki hết, em đã trải qua nên bít, gia đinh cấm cản quá, đành học tập và làm việc cho quên đi ....:Smiling:

Hạnh phúc thật sự chính là biết nắm giữ hạnh phúc của chính mình đang có.
    • 275 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

ôi trời ơi em thì cứ kinh nghiệm bản thân ra vợ 77, chồng 73 thiên hạ bảo hợp mà ngày nào cũng gây lộn, thiếu đường mạnh ai nấy đi.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn shuki ơi, 2 bạn cũng khắc nhau giống mình àh? Thực ra mình cũng đâu có để ý, chính bởi thời gian gấn đây xảy ra nhiều chuyện quá nên mình đâm nghĩ quẩn. Chứ thực ra khi mới quen nhau gia đình mình đã ngăn cản rồi. Đã vượt qua được giờ lại chia tay thì cũng tiếc lắm
    • 2,832 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi okanehoshi79 Xem bài viết
    Không nên quá mê tín vào chuyện khắc tuổi.
    Em lấy ví dụ cho bác chủ thớt nhé, bà chị gái em yêu 1 anh, nhà anh cũng đi xem nói là không hợp lấy nhau về không làm ăn gì được vân vân và vân vân. Anh chị vẫn cưới và làm ăn thì trộm vía cho đến bây giờ cứ tăng vù vù. Đấy, có ảnh hưởng gì đâu nào.
    Yêu + hợp = cưới
    Một năm, năm năm nhưng mười năm sau chưa chắc được đâu!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2