TÂM SỰ TÌNH YÊU

Gò má cao có phải sát chồng không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 19.7K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 82 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

ở quê mình từ xưa nay có quan niệm con gái mà có gò má cao thì sát chồng vì vậy cô gái nào mà có gò má cao thì khó có chồng lắm. Và bạn em đang rơi vào bi kịch như thế. Hai người đều là bạn em và họ đã yêu nhau cũng khá lâu, nay khi tính đến chuyện hôn nhân thì GĐ bạn trai đó kiên quyết không chịu cuộc hôn nhân này vì lí do đó và còn lí do là hai người không hạp tuổi. Giờ bạn tôi rất buồn và tôi cũng không biết khuyên họ như thế nào vì người lớn cũng có lí do của họ và bạn trai này là con một nên đang rất khó xử. Hãy cho em lời khuyên để giúp bạn em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tại sao con gái cứ phải lấy chồng hả mẹ?

Tại sao con gái cứ phải lấy chồng hả mẹ? Đã lâu rồi con không viết, con không dành hàng giờ...

• Đàn bà gò má cao, chồng chết sớm!; có phải không?

Đàn bà gò má cao, chồng chết sớm!; có phải không? Thằng em họ tớ sắp cưới nhưng bị gia đình phản đối vì cô ny có gò má cao quá. Ban đầu tớ không tin nhưng qua quan sát đúng là cái sự phản đối này có lí. Không hề có ý gì với ai có gò má cao nhé, cứ coi như đây chỉ là 1 quan sát khách quan trong...

• Sữa TH bổ sung canxi có phát triển chiều cao ko?

Chào TH true MILK, Mình đang băn khoan vấn đề không biết uống sữa TH có phát triển chiều cao được...

• Có chị nào đã gọt gò má cao chưa?

Có chị nào đã gọt gò má chưa nhỉ? Gọt có đau ko? bao lâu thì lành lặn và phương pháp gọt ra sao ạ? có khó khăn lắm ko nhỉ cho em hỏi luôn giá tiền gọt. Em chẳng biết xương gò má em có cao ko nhưng từ đó giờ có 2 ng nhìn và xem hình nói em gò má cao, sát phu... Người gò má cao nhiều thì em sát định...

• Cần lời khuyên....Bạn gái cố chấp, ngang bướng...

Mình có người yêu với tính tình khiến mình cảm thấy rất bực,thiệt tình rất mệt mõi,mình và cô ấy...

• 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Sát quá đi chứ lại _ số người có gò má cao gặp trắc trở trong cuộc sống gia đình nhiều nên các cụ đã tổng kết lại thế
    Cơ mà các cụ lại có câu là : Mưu sự tại nhân _ thành sự tại thiên . Nên chả sợ _ cái gì cũng có số có má _ ko chạy đi đâu được mà lo .
    Chúc 2 bạn của bạn liều một phen .
    • STB
    • 6 năm
    • 324 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Gò má cao thì chưa chắc đã là sát phu. Chỉ có điều ai lấy những người này về đều sống không được lâu.
    Bỏ Cả Giang Sơn Vì Gái Đẹp

Ngờ Đâu Gái Đẹp Thích Giang Sơn
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 73 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

A, cơ hội kinh doanh. Thế này mình phải mở beauty salon chuyên gọt má phục vụ các quý bà quý ông. Kiếm khá đây :Thinking::Laughing:
    • 259 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ủng hộ bác Goodbye mylove một vé, mở tiệm gọt má thôi ha ha
    Rồi ta cũng bỏ ta đi, có không không có cũng là phù du
    Vợ yêu ơi, anh biết em đang trốn ở đâu đó rất gần anh, đừng trốn nữa ra đây đi để anh rước về làm vợ anh nào!
    http://my.opera.com/tachtach , nick yahoo: mye42vn
    • 182 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ở phương Tây - những người có gò má cao đa phần được sở hữu 1 gương mặt đẹp và nụ cười mê hồn! Sao ở mình lại không vậy nhỉ? Nhiều người sát phu thật!
    Răng duyên. Suýt có lúm đồng tiền. Trước kia hiền. Giờ thì hơi điên điên!
    • 1,318 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Các cụ nhà ta cho rằng gò má cao thì sát chồng, cằm nhọn thì đơn côi, bần bách.

Vậy mà Carla Bruni, vợ tổng thống Pháp vừa có gò má cao, vừa có cằm nhọn. Bác tớ nhìn thấy cô này chê ngay, bảo là tướng phụ nữ như này ở VN không thể làm hoàng hậu được. Ý bác tớ là lấy tổng thống cũng là lấy vua.

Ngẫm nghĩ lại thấy cô đào Jennifer Aniston, vợ cũ Brad Pitt và Reese Witherspoon cũng có đường tình duyên khá long đong dù hai người phụ nữ này rất xinh đẹp, quyến rũ và có tài. Hai cô này thì có cái cằm nhọn trông rất dễ thương.

Nếu tớ không nhầm thì nàng Scarlett O'hara cũng được miêu tả là nhọn cằm nhưng vuông hàm, giống Jennifer Aniston. Cuối cùng, chàng Ret cũng ra đi.

Hình như theo các cụ lưỡng quyền cao là "nắm quyền chồng", tức là các cụ sợ người phụ nữ đó sẽ nắm quyền chồng.
    Bạn mình cũng gò má cao đấy. Nhưng không "sát chồng". Không "nắm được quyền" trong gia đình.

Nhưng nếu yêu nhau thì cứ đến với nhau đi. Tìm cô khác, chắc gì đã hợp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 133 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ti_li Xem bài viết
    ở quê mình từ xưa nay có quan niệm con gái mà có gò má cao thì sát chồng vì vậy cô gái nào mà có gò má cao thì khó có chồng lắm. Và bạn em đang rơi vào bi kịch như thế. Hai người đều là bạn em và họ đã yêu nhau cũng khá lâu, nay khi tính đến chuyện hôn nhân thì GĐ bạn trai đó kiên quyết không chịu cuộc hôn nhân này vì lí do đó và còn lí do là hai người không hạp tuổi. Giờ bạn tôi rất buồn và tôi cũng không biết khuyên họ như thế nào vì người lớn cũng có lí do của họ và bạn trai này là con một nên đang rất khó xử. Hãy cho em lời khuyên để giúp bạn em với.
    Mình thấy thật vô lý vì quan niệm vớ vẩn đó. Mình cũng có gò má cao đây, ngày đi xem tướng số, bà bói bảo:" Số sát chồng, có duyên âm... Vành khăn đang đội đầu tiên không phải của bố mẹ đẻ, bố mẹ chồng mà là của chồng. Cố chưa có còn thì chồng đã chết... " Mình còn nói lại : chống mất lấy chồng khác. bà bói nói : lấy lại mất, phải cắt tiền duyên... Mình buồn lắm về khóc sướt mướt mấy ngày, sau đi nói chuyện mọi người nói thời đại này là thế nào mà tin như thế .. Mình tỉnh táo dần nhưng vẫn canh cánh bên lòng. Ngày mình yêu anh xã, lo lắm, nhỡ đúng như thế thì mồ côi chồng, lấy chồng làm gì cho khổ. Mình kể chuyện cho anh xã nghe về vụ xem bói năm nào và bảo anh xã mang cái áo đến nhà bà bói nọ xem, nếu bà ta nói số bị chết do lấy mình thì thôi không cưới nữa. Không ngờ anh xã xoa đầu mình bảo: vớ vẩn, việc gì phải xem, lấy em thì dù sống một thời gian phải chết anh cũng thỏa mãn, còn hơn sống hết đời với người không yêu và hiểu mình. Lời nói của Anh xã mình cho mình quyết tâm, nhưng vẫn sợ. Giờ đây mình có 2 đứa con rồi, lớn 6 tuổi, nhỏ 3 tuổi, và vành khăn tang đầu tiên mình đội là của bố chống mình, cụ mất năm kia khi 76 tuổi.
    Bạn ơi, cứ đi tin vào bói toán rồi quan niệm nọ kia thì cuộc sống sẽ như thế nào, Mình cũng chỉ nói vậy thôi từ kinh nghiệm của bản thân mình.
    Còn bạn của mình không có gò má cao, nhưng vợ nói chồng không nghe, anh ta suốt ngày, rượu che say xỉn, một lần lái xe say sảy ra tai nạn chết người. Nếu cô bạn mình gò má cao, chắc chồng chết do anh ta cũng là tại vợ hay sao?
    Mà các bạn trong diễn dàn cũng vậy, người ta đang bế tắc lại ví dụ như vậy, người nào cũng có người nọ, người kia, sao không chọn những người có gò má cao thành dạt, gia đình hạnh phúc để dẫn chứng ra mà cứ ác cảm như vậy.
    Bạn cũng nên bảo cô bạn gái đừng buồn vì nếu người bạn trai kia mà tin như thế, thì cứ chia tay cho thanh thản. Chúc bạn tìm được cách giải thích thông minh cho bạn của mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 315 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Em thì cũng nghe mọi người nói nhiều về chuyện này nhưng em thì ko tin chút nào. Đến bây giờ cũng ko tin nhưng em bít có 2 trường hợp:1 là cô họ em ở quê có gò má cao ai cũng bảo cô tướng sát phu, mãi mới lấy chồng, cô bị bệnh tim ko đẻ được nên phải xin con nuôi. Họ hàng ai cũng mừng cho cô vì cô làm kinh tế giỏi chồng lại yêu vợ, con nuôi ngoan ngoãn yêu thương bố mẹ. Cách đây 4 năm thì chồng cô bị cảm mất, 1 năm sau thì đứa con nuôi bị tai nạn xe máy cũng mất rồi cô buồn quá thêm hai lần mổ van tim cũng mất sau đó một thời gian. Và 1 trường hợp nữa là một cô bạn học cùng đại học làm lớp trưởng, gò má cao nhưng ko ai để ý, đến lúc ra trường cô ấy chuẩn bị cưới chồng thì chồng sắp cưới bị tai nạn mất thì bạn bè bảo cô ấy tướng sát chồng. Sau chuyện buồn đấy cô ấy đã đi du học Hàn Quốc và làm việc tại HQ rồi. Nên em ko bít là các cụ ngày xưa đúc kết chắc cũng có chút cơ sở gì đó.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

HIIIIIII cái này thú vị nha!
    trong sách tướng học thù đúng như là bạn nghĩ nhưng ko chỉ dựa vào gò má cao mà còn dựa vào nhiều đặc điểm khác nữa trên khuân mặt rùi nhiều lắm.... Đó mới là một phần thôi khuân mặt con người còn có nhiều điểm khác có thể hòa nhập hay giảm bớt sự xung khắc đó .ránh thì bạn vào mấy trang Web coi tướng số thì sẽ biết liền à hiii
    • 592 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Gò má cao sát chồng là đúng rồi, sách Tàu nó bảo thế, bác nào chứng minh là không sát chẳng qua là ông chồng ông ý sát gái hơn nên không sát được ông ý!:cool:
    • 133 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Tít Xem bài viết
    Gò má cao sát chồng là đúng rồi, sách Tàu nó bảo thế, bác nào chứng minh là không sát chẳng qua là ông chồng ông ý sát gái hơn nên không sát được ông ý!:cool:
    Thế những cô gái cứ lấy chồng xong 1 thời gian chồng chết mà gò má không cao thì tại cái gi - là tai hay trán sát đây? Theo tôi chẳng có ai sát ai cả, không biết giữ gìn sức khỏe bản thân, đề phòng tai nạn, bệnh tật cứ có kiểu tự do thì tự mình sát mình, lúc đấy tại ai?
    Nếu cô vợ đó cầm dao giết chồng cơ thì mới nói được là sát, còn số phận của mình, sao đem người khác để vin vào? làm không nên lại đổ thừa người khác.
    Còn chồng tôi, sát gái hay không tôi không tranh luận nữa vì tôi cũng thấy mình chẳng sát chồng, hạnh phúc của mình đầy người thèm muốn...
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lưỡng quyền cao nhưng nếu mũi cũng cao tương xứng thì cũng không sát phu, phụ nữ sợ quyền cao mà mũi thấp, gãy, không đẹp, không tương xứng với lưỡng quyền thì thường về đường chồng không tốt.
    • 82 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kysuXDGĐ Xem bài viết
    Lưỡng quyền cao nhưng nếu mũi cũng cao tương xứng thì cũng không sát phu, phụ nữ sợ quyền cao mà mũi thấp, gãy, không đẹp, không tương xứng với lưỡng quyền thì thường về đường chồng không tốt.
    Nếu vậy đi thẩm mỹ nâng mũi lên thì có thay đổi được vận mệnh không? Bạn mình cũng vì ốm nên thấy gò má cao lắm, bạn tôi cũng biết nên ăn uống cho mập lên thì khuôn mặt đầy đặn nhưng cũng không thay đổi gì. Giờ chắc bạn tôi chấp nhận chia tay rồi, bạn trai thì rất buồn nhưng không thể làm trái ý gia đình vì gia đình chỉ có mình bạn mà thôi.
    Qua đề tài này mình cũng muốn chia sẻ với những bạn cùng cảnh mà có hướng giải quyết tốt hơn.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu vậy đi thẩm mỹ nâng mũi lên thì có thay đổi được vận mệnh không? Bạn mình cũng vì ốm nên thấy gò má cao lắm, bạn tôi cũng biết nên ăn uống cho mập lên thì khuôn mặt đầy đặn nhưng cũng không thay đổi gì. Giờ chắc bạn tôi chấp nhận chia tay rồi, bạn trai thì rất buồn nhưng không thể làm trái ý gia đình vì gia đình chỉ có mình bạn mà thôi.
    Qua đề tài này mình cũng muốn chia sẻ với những bạn cùng cảnh mà có hướng giải quyết tốt hơn.
    Về thẩm mỹ để thay đổi vận mệnh mình thấy có người đồng ý rằng chỉ có thể thay đổi cái xấu của tướng nốt ruồi như đốt nó bằng laser, còn thay đổi mũi bằng thẩm mỹ thì lại không đồng ý vì nó là giả, không phải tự nhiên. Nếu nam cũng như nữ có nốt ruồi đen ở 2 bên đuôi mắt và thái dương thì nên đốt nó đi vì không tốt cho hạnh phúc gia đình.

Ở phụ nữ, mũi gọi là phu tinh, tức đường chồng, nếu thẳng đẹp, cân đối... tương xứng với lưỡng quyền thì thường đường chồng tốt, và cũng có thể vượng phu, nhưng mũi người vợ cũng không nên quá cao hơn mũi người chồng. Còn lưỡng quyền nữ thì không nên nổi quá cao so với mũi. Đàn ông thì nên quyền cao, nhưng phụ nữ tốt nhất là quyền như ẩn như hiện, không rõ rệt... Có thể khi bạn mặt lạnh thì không thấy nó, nhưng lúc bạn cười lại thấy nó nổi lên...

Nhưng xem tướng số, năm sinh... nó cũng chỉ phản ánh phần nào thực tế mà thôi, hoặc nó không là yếu tố quyết định chính xác 100%, bởi vận mệnh người ta do rất nhiều yếu tố tác động chi phối. Các yếu tố tác động y như các yếu tố của tự nhiên vậy, ví dụ không phải bạn chỉ xem 1 tiêu chí rằng căn phòng này không có ánh sáng mặt trời chiếu tới thì quyết định rằng nó phải tối, mà biết đâu trong nó có lại có thứ ánh sáng khác chiếu vào còn sáng hơn ánh sáng mặt trời...

Ví dụ tuổi không hợp nhau nhưng xem tướng thì đường chồng khá tốt thì nó sẽ giảm bớt cái xấu do tuổi không hợp, còn nếu xem tướng đường chồng đã tốt mà tuổi hợp thì càng thuận lợi. Sai lầm là các thầy tướng số chỉ xem 1, 2 yếu tố mà phán xét nên thực tế thường không chính xác, hoặc khi trật khi trúng…

Các thầy còn lầm kiến thức cơ bản, ví dụ "dần thân tỵ hợi tứ hành xung", thì phải hiểu nhóm "dần thân tỵ hợi" gọi là nhóm cung tứ sinh (4 cung sinh của ngũ hành) trong 12 cung địa chi, trong nhóm đó: tuổi Dần và tuổi Thân xung nhau, tuổi Tỵ và tuổi Hợi xung nhau, nhưng tuổi Dần và tuổi Hợi lại hợp nhau, và tuổi Tỵ và tuổi Thân hợp nhau...