Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
TÂM SỰ TÌNH YÊU

Gia đình ngăn cản vì người yêu kém tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.16K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7
    • 1,248 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_DiepAnh Xem bài viết
    82 thì năm nay bạn đúng tuổi lấy chồng rồi, cố gắng thuyết phục bố mẹ từ giờ đến cuối năm thôi, nói bố mẹ sang năm con kim lâu, rồi sang tuổi nữa chưa lấy được chồng thì ế mất. Mà bố mẹ nhà trai cũng có phản đối đâu, bố mẹ đừng lo.
    Me_DiepAnh nhầm rồi, 82 năm nay không lấy chồng được đâu vì năm nay 28t âm Kim Lâu rồi.
    Theo chị thì em cứ yêu bạn em bình thường kết hợp cả việc lấy lòng bố mẹ em nữa, chờ đến năm sau thấy bọn em không suy chuyển là bố mẹ em phải đồng ý cho bọn em cưới thôi, năm sau tuổi của em cũng 29 âm rồi còn gì, bố mẹ nào mà chả sợ con gái mình đến tuổi mà vẫn chưa đi lấy chồng!
    Cố gắng lên nhé, chúc 2 em hạnh phúc :Rose::Rose::Rose:
    Cha Mẹ nhận một đời bão tố
    Để cho Con mãi mãi bình yên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua bọn em đi chơi với nhau , cũng có nói chuyện bố mẹ em không đồng ý . Bf em nói nửa đùa nửa thật là "cố thêm 1 thời gian nữa mà không suy chuyển thì cùng lắm là bọn mình vác bụng bầu về đòi cưới . Đảm bảo các cụ phải gật đầu ngay..." . Bf của em nói mà mặt tươi rói . Em vừa tức cười vừa lo . Em không muốn rơi vào sự đã rồi nhưng cũng không biết phải thuyết phục bằng cách nào thì bố mẹ em mới đồng ý :Sad:.

• 1,274 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hhl_hn Xem bài viết
    Hôm qua bọn em đi chơi với nhau , cũng có nói chuyện bố mẹ em không đồng ý . Bf em nói nửa đùa nửa thật là "cố thêm 1 thời gian nữa mà không suy chuyển thì cùng lắm là bọn mình vác bụng bầu về đòi cưới . Đảm bảo các cụ phải gật đầu ngay..." . Bf của em nói mà mặt tươi rói . Em vừa tức cười vừa lo . Em không muốn rơi vào sự đã rồi nhưng cũng không biết phải thuyết phục bằng cách nào thì bố mẹ em mới đồng ý :Sad:.
    Hi...bf của bạn chọn cách cuối cùng mà các cặp vẫn làm khi đến bước đường cùng. bạn cố gắng thuyết phục lần nữa xem sao, nói rằng con củng lớn rồi, tụi con sẻ chịu trách nhiệm với những gì tụi con làm.
    rồi bạn thử hỏi, nếu lỡ con có bầu bố mẹ có đồng ý không, xem ý kiến của mẹ bạn thế nào rồi tính tiếp.

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny_nguyen09 Xem bài viết
    Hi...bf của bạn chọn cách cuối cùng mà các cặp vẫn làm khi đến bước đường cùng. bạn cố gắng thuyết phục lần nữa xem sao, nói rằng con củng lớn rồi, tụi con sẻ chịu trách nhiệm với những gì tụi con làm.
    rồi bạn thử hỏi, nếu lỡ con có bầu bố mẹ có đồng ý không, xem ý kiến của mẹ bạn thế nào rồi tính tiếp.
    Có lẽ chỉ còn mỗi cách này là khả dĩ nhất thôi . Để em lựa lựa nói với bố mẹ em xem phản ứng ra sao... Sợ làm tình hình tồi tệ hơn thì :Sick:

• 1,274 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hhl_hn Xem bài viết
    Có lẽ chỉ còn mỗi cách này là khả dĩ nhất thôi . Để em lựa lựa nói với bố mẹ em xem phản ứng ra sao... Sợ làm tình hình tồi tệ hơn thì :Sick:
    Dù sao củng cầu chúc cho bạn sớm được bố mẹ đồng ý, chứ yêu nhau mà không đến được với nhau thì buồn lắm, sẻ mang theo suốt cuộc đời luôn.
    ban thì hơn tuổi bf hả, tớ thua xã tớ đến 24 tuổi, nghĩa là xã tớ bằng tuổi bố mẹ tớ. Tớ thấy xã tớ là người tốt nhất trên đời này, bố mẹ tớ không có ý kiến gì hết ( vì thấy con rễ tốt quá mà, ko chê vào đâu được) hồi mới quen xã hỏi tớ, nếu yêu nhau rồi em có tự quyết định được ko, vì xã tớ sợ yêu rồi không cho lấy thì đau khổ lắm, tớ bảo em tự quyết định được vì em yêu anh mà, hic chả biết lúc ấy sao mà mạnh mồm thế. tớ nhớ có lần Mẹ tớ nói, con tự quyết định cho cuộc đời con đi, vì người đàn ông ấy chính là người sống với con đến hết cuộc đời chứ ko pahir là ba mẹ. Tớ nói con bit rồi. giờ mẹ không cho con lấy con củng lấy nữa. Mẹ tớ bảo, đúng là đủ lông đủ cánh rồi.:Laughing:
    Thôi đợi tin vui của cậu nhé.tặng cậu nè :Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mejenny_nguyen09; 20/02/2009 vào lúc 04:07 PM.

• 375 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

em chưa ra mắt mẹ bạn trai em nhưng bà chỉ mới coi hình em thôi, coi xong bảo với ng yêu em là : "con này nhìn già hơn mày" :Sad: xong rồi hỏi tuổi tụi em .Em và bạn trai cùng 86 nhưng em sinh đầu tháng nên cầm tuổi con trâu chứ không phải con cọp, mẹ bạn trai em nói :"tuổi không hợp , phải đổi tuổi mới được cưới nhau". Rồi lại chê em là: "con gái Nam lấy chồng xong không đi làm gì cả, ở nhà trông con chờ tiền chồng đem về thôi, không được". (Nhà ng yêu em là Bắc). Kiểu này cũng khó khăn nhở :cool:
    Em rất thích kết bạn và giao lưu tâm sự với mọi người:Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    YH : doanh_nhi@yahoo.com

• 104 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Chồng già vợ trẻ là tiên
    Vợ già chồng trẻ là Duyên ba đời
    Về nói với bố mẹ như vậy và làm điều mình cần làm bạn nhé:Smiling:
    Chúc thành công

• 1,274 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doanhnhi Xem bài viết
    em chưa ra mắt mẹ bạn trai em nhưng bà chỉ mới coi hình em thôi, coi xong bảo với ng yêu em là : "con này nhìn già hơn mày" :Sad: xong rồi hỏi tuổi tụi em .Em và bạn trai cùng 86 nhưng em sinh đầu tháng nên cầm tuổi con trâu chứ không phải con cọp, mẹ bạn trai em nói :"tuổi không hợp , phải đổi tuổi mới được cưới nhau". Rồi lại chê em là: "con gái Nam lấy chồng xong không đi làm gì cả, ở nhà trông con chờ tiền chồng đem về thôi, không được". (Nhà ng yêu em là Bắc). Kiểu này cũng khó khăn nhở :cool:
    Nghe sao mà vô lý quá nhỉ, tuổi là tuổi sao mà đổi được, nếu đổi tất cả giấy tờ thành tuổi con khác .Thì bản chất củng sinh năm con cọp thôi.:Crying:
    Nghe mà tự ái nhỉ, mình củng là con gái Nam nè, gia đình chồng gốc Bắc Nam Định( Bắc Năm Tư)
    Làm như con gái Nam chỉ biết ăn mà ko biết làm, bạn gái của chị củng lấy chồng Bắc, sau khi sinh thì củng bị mẹ chồng hục hặc, nó phải bỏ con cho Nội rồi đi làm.
    Mà sao yêu nhau mà bị gia đình nói này nói nọ sao tức thế nhỉ. Thôi cứ cố gắng mà chứng minh bản lĩnh đi các em ơi.

" CHỒNG GIÀ VỢ TRẺ LÀ TIÊN
    VỢ GIÀ CHỒNG TRẺ LÀ DUYÊN NỢ NẦN"

yêu nhau thì cứ đến với nhau, đã quyết định thì không hối hận gì hết.
    chẳng ai sống cả đời với bố mẹ đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mejenny_nguyen09; 20/02/2009 vào lúc 07:51 PM.

• 375 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny_nguyen09 Xem bài viết
    Nghe sao mà vô lý quá nhỉ, tuổi là tuổi sao mà đổi được, nếu đổi tất cả giấy tờ thành tuổi con khác .Thì bản chất củng sinh năm con cọp thôi.:Crying:
    Nghe mà tự ái nhỉ, mình củng là con gái Nam nè, gia đình chồng gốc Bắc Nam Định( Bắc Năm Tư)
    Làm như con gái Nam chỉ biết ăn mà ko biết làm, bạn gái của chị củng lấy chồng Bắc, sau khi sinh thì củng bị mẹ chồng hục hặc, nó phải bỏ con cho Nội rồi đi làm.
    Mà sao yêu nhau mà bị gia đình nói này nói nọ sao tức thế nhỉ. Thôi cứ cố gắng mà chứng minh bản lĩnh đi các em ơi.

" CHỒNG GIÀ VỢ TRẺ LÀ TIÊN
    VỢ GIÀ CHỒNG TRẺ LÀ DUYÊN NỢ NẦN"

yêu nhau thì cứ đến với nhau, đã quyết định thì không hối hận gì hết.
    chẳng ai sống cả đời với bố mẹ đâu.
    Bởi thế thiệt tình người mẹ nào có con gái cũng khổ cả đời các chị nhỉ, sinh con ra nuôi nấng rồi phải gả đi cưới chồng thế mà còn bị mẹ của người ta ăn hiếp con ruột mình.
    Mà các mẹ chồng ngày xưa cũng từng trải qua làm kiếp con dâu rùi, đã hiểu được tâm trạng và hoàn cảnh làm dâu rồi thế sao không ăn ở hiền lành , không đối xử với con dâu cho tốt để nó còn kính trọng. Việt Nam muôn đời tư tưởng không tiến được vì những lối sống cổ hữu thế này:RaisedEye:RaisedEye:RaisedEye
    Chỉnh sửa lần cuối bởi doanhnhi; 20/02/2009 vào lúc 08:44 PM.
    Em rất thích kết bạn và giao lưu tâm sự với mọi người:Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    YH : doanh_nhi@yahoo.com

• 1,274 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doanhnhi Xem bài viết
    Bởi thế thiệt tình người mẹ nào có con gái cũng khổ cả đời các chị nhỉ, sinh con ra nuôi nấng rồi phải gả đi cưới chồng thế mà còn bị mẹ của người ta ăn hiếp con ruột mình.
    Mà các mẹ chồng ngày xưa cũng từng trải qua làm kiếp con dâu rùi, đã hiểu được tâm trạng và hoàn cảnh làm dâu rồi thế sao không ăn ở hiền lành , không đối xử với con dâu cho tốt để nó còn kính trọng. Việt Nam muôn đời tư tưởng không tiến được vì những lối sống cổ hữu thế này:RaisedEye:RaisedEye:RaisedEye
    đó chỉ là 1 bộ phận thôi em ạ, chứ không phải bà mẹ chồng nào củng khó như thế. Riêng về Mẹ chị, thì sẻ không khó với con dâu đâu.
    mà thời này rồi, mấy ai sống kiếp làm dâu nữa đâu. mà bố mẹ chồng có sống suốt đờ đâu, cái quan trọng là chọn chồng cho kỹ. Chọn phải thằng chồng thương mẹ hơn thương vợ thì khổ cho mấy chị em. Càng sợ nhất là xảy ra trường hợp " em và mẹ anh chọn ai."
    Vì vậy chị em mình cần cân nhắc cho kỷ mọi chuyện trước khi đi đến hôn nhân nhé, thà đâu mọt lần rồi thôi, còn hơn đau khổ cả đời đấy các bạn ạ. Cứ phải chứng minh con người và bản lĩnh thực thụ của mình nhé.

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7