TÂM SỰ TÌNH YÊU

Gia đình ngăn cản vì người yêu kém tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.28K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

gái hơn 2, trai hơn 1 mà chị, cứ theo kiểu mưa dầm thấm lâu rồi thì Ba Mẹ chị sẽ hiểu được tấm chân tình của bạn trai chị thui! Chúc chị sớm có được kết quả như mong muốn nha ! :Angel: :Angel:
    • 396 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Ở công ty mình có những 3 đôi vợ hơn tuổi chồng mà hạnh phúc cực kỳ, nên mình nghĩ con gái hơn tuổi con trai chẳng có vấn đề gì cả. Chúc bạn hạnh phúc.
    • 299 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

quan trọng là tính tình hơp nhau có thể cùng nhau chia sẻ trọn đời trọn kiếp thôi bạn ạ. Cố gắng lên nhé.
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

xin mạn phép được lôi topic này lên... vì mình thấy mình cũng đang trong ở hoàn cảnh tương tự... hic

nhưng khác chỗ mình là boy (89), và ny hơn mình 3 tuổi (86). Do 2 đứa quen nhau qua mạng nên gia đình ny vẫn chưa gặp mặt mình chính thức bao giờ (chỉ là có lần mình ghé qua mượn sách thì mới gặp mẹ ny). Mặc dù gia đình ny mới chỉ 'nghi ngờ' nhưng đã rào trước 1 câu là ko thích cho yêu người kém tuổi vì không có tương lai (!?). Ny mình thì vẫn khẳng định 2 đứa vẫn chưa có gì, vẫn mới chỉ làm bạn.

Nhưng hiện tại, mẹ ny đã bắt phải 'tìm hiểu' 1 người do mẹ chỉ định. Mặc dù không muốn nhưng ny vẫn phải đồng ý là sẽ đi gặp mặt or tìm hiểu gì đó để mọi chuyện yên ổn. Khá buồn nhưng mình cũng xác định rõ là sẽ phải chiến đấu trường kỳ, dần dần thuyết phục bố mẹ. Ny cũng nói là sẽ phải mất 1 thời gian để giải quyết 'dứt điểm' với cái đối tượng kia rồi mới có thể tính tiếp.

Mình không biết còn phải làm gì hơn là chờ đợi vào lúc này. Nhưng mình vẫn muốn nghe những lời chia sẻ kinh nghiệm (về việc tiếp cận dần dần các cụ) của tất cả các bạn... xin cảm ơn đã đọc bài viết của mình, mình chả biết fải kể cho ai nữa....
    • 1,274 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conmeohen Xem bài viết
    xin mạn phép được lôi topic này lên... vì mình thấy mình cũng đang trong ở hoàn cảnh tương tự... hic

nhưng khác chỗ mình là boy (89), và ny hơn mình 3 tuổi (86). Do 2 đứa quen nhau qua mạng nên gia đình ny vẫn chưa gặp mặt mình chính thức bao giờ (chỉ là có lần mình ghé qua mượn sách thì mới gặp mẹ ny). Mặc dù gia đình ny mới chỉ 'nghi ngờ' nhưng đã rào trước 1 câu là ko thích cho yêu người kém tuổi vì không có tương lai (!?). Ny mình thì vẫn khẳng định 2 đứa vẫn chưa có gì, vẫn mới chỉ làm bạn.

....
    Ben kia chi 84 anh 87
    gio ben nay 86 va 89, sao may ban chon nguoi gi ma tre giu vay.:Crying:.Nguoi ta noi gai hon 2, trai hon 1, ma dao nay minh thay gai hon gap doi khong a? Du sao cung 1 lan lay chong cac ban a. Hay lua chon sao cho co hp ca doi nhé:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mejenny_nguyen09; 16/03/2009 vào lúc 09:04 PM.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhưng khác chỗ mình là boy (89), và ny hơn mình 3 tuổi (86). Do 2 đứa quen nhau qua mạng nên gia đình ny vẫn chưa gặp mặt mình chính thức bao giờ (chỉ là có lần mình ghé qua mượn sách thì mới gặp mẹ ny). Mặc dù gia đình ny mới chỉ 'nghi ngờ' nhưng đã rào trước 1 câu là ko thích cho yêu người kém tuổi vì không có tương lai (!?). Ny mình thì vẫn khẳng định 2 đứa vẫn chưa có gì, vẫn mới chỉ làm bạn..
    Chia sẻ với bạn vì mình ở trong hoàn cảnh bị cấm đoán nên cũng hiểu :Sad:. Chuyện của mình vẫn dậm chân tại chỗ , chưa có tiến triển gì nhưng bố mẹ cũng không ghét bỏ hơn. Giờ chẳng biết phải làm sao nữa cả, cứ ì ì thế này chẳng biết chuyện gì xảy ra :Sad:.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny_nguyen09 Xem bài viết
    Ben kia chi 84 anh 87
    gio ben nay 86 va 89, sao may ban chon nguoi gi ma tre giu vay.:Crying:.Nguoi ta noi gai hon 2, trai hon 1, ma dao nay minh thay gai hon gap doi khong a? Du sao cung 1 lan lay chong cac ban a. Hay lua chon sao cho co hp ca doi nhé:Rose:
    Gái hơn gấp đôi đâu hả bạn ? Bf kém mình 2 tuổi mà . Mình cũng đồng ý với bạn nên phải lựa chọn cân nhắc vì là hạnh phúc cả đời . Nhưng có lẽ do duyên số nữa . Mình hi vọng bf hiện tại của mình là duyên trời định , hi vọng là bọn mình sẽ đến được với nhau :Rose:. Bf mình nói hơn 10 tuổi thì mới đáng ngại chứ chênh nhau 1 -2 tuổi thì anh ấy thấy bình thường vì cùng lứa tuổi với nhau , hiểu tâm lí của nhau và dễ chia sẻ . Không biết có phải anh ấy nói để an ủi mình không nhưng thực sự mình thấy anh ấy đúg là rất cố gắng và muốn cưới mình . Điều đó làm mình tự tin hơn khi đối diện với sự phản đối của bố mẹ .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hhl_hn; 16/03/2009 vào lúc 10:09 PM.
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hhl_hn Xem bài viết
    Chia sẻ với bạn vì mình ở trong hoàn cảnh bị cấm đoán nên cũng hiểu :Sad:. Chuyện của mình vẫn dậm chân tại chỗ , chưa có tiến triển gì nhưng bố mẹ cũng không ghét bỏ hơn. Giờ chẳng biết phải làm sao nữa cả, cứ ì ì thế này chẳng biết chuyện gì xảy ra :Sad:.
    chuyện của mình thì có lẽ phức tạp hơn rồi...
    vì mình và ny có ntin trao đổi làm thế nào để tiếp cận gia đình, cũng như gạt bỏ người mà mẹ chỉ định 'tìm hiểu'...

đêm qua mình ntin hỏi thăm ny nhưg đến sáng nay, ny lại nói là ko hề thấy máy báo có tin nhắn mới, có thể đêm qua 'ai đó' đã đọc. Tới 90% là mẹ đọc rồi >"< (vì dạo này hay check tin nhắn)... Mà ny mình thì mới hôm trước đã khẳng định là ko có gì giữa 2 đứa... nên bi giờ cũng chả biết thế nào nữa...

haizzz

cái cảm giác mù mờ này khó chịu quá... giờ chả làm đc việc gì nên hồn cả...:Sad:
    • YF
    • 8 năm
    • 564 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

nhưng khác chỗ mình là boy (89), và ny hơn mình 3 tuổi (86).
    Các Mác yêu Gien-ni lớn hơn Mác những 4 tuổi mà cũng có kết cục tốt đẹp đấy bác ạ. Tự tin lên!
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gái hơn gấp đôi đâu hả bạn ? Bf kém mình 2 tuổi mà . Mình cũng đồng ý với bạn nên phải lựa chọn cân nhắc vì là hạnh phúc cả đời . Nhưng có lẽ do duyên số nữa . Mình hi vọng bf hiện tại của mình là duyên trời định , hi vọng là bọn mình sẽ đến được với nhau :Rose:. Bf mình nói hơn 10 tuổi thì mới đáng ngại chứ chênh nhau 1 -2 tuổi thì anh ấy thấy bình thường vì cùng lứa tuổi với nhau , hiểu tâm lí của nhau và dễ chia sẻ . Không biết có phải anh ấy nói để an ủi mình không nhưng thực sự mình thấy anh ấy đúg là rất cố gắng và muốn cưới mình . Điều đó làm mình tự tin hơn khi đối diện với sự phản đối của bố mẹ .
    N/y của chị nghĩ được như thế này thì tốt quá rùi . Nếu cả 2 cùng cố thì chắc sẽ có 1 kết thúc có hậu thôi . Ba mẹ có nói sao thì cũng là muốn chị được hạnh phúc . Chuyện của chị nếu cố gắng thuyết phục chắc sẽ được thôi.
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích:Nguyên văn bởi hhl_hn Gái hơn gấp đôi đâu hả bạn ? Bf kém mình 2 tuổi mà . Mình cũng đồng ý với bạn nên phải lựa chọn cân nhắc vì là hạnh phúc cả đời . Nhưng có lẽ do duyên số nữa . Mình hi vọng bf hiện tại của mình là duyên trời định , hi vọng là bọn mình sẽ đến được với nhau . Bf mình nói hơn 10 tuổi thì mới đáng ngại chứ chênh nhau 1 -2 tuổi thì anh ấy thấy bình thường vì cùng lứa tuổi với nhau , hiểu tâm lí của nhau và dễ chia sẻ . Không biết có phải anh ấy nói để an ủi mình không nhưng thực sự mình thấy anh ấy đúg là rất cố gắng và muốn cưới mình . Điều đó làm mình tự tin hơn khi đối diện với sự phản đối của bố mẹ . Đúng l à anh ấy nói như thế thì chị thật sự hạnh phúc nhất rồi, còn sự phản đối của bố mẹ thì chị ko phải lo lắng gì nhé, vì bố mẹ muốn cho mình những điều t ốt , chứ vấn đề hạnh phúc thì mình chính là người quyết định chị àh.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy, bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 1,274 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình nói hơn gấp đôi ở topic bên kia. Rieng ban thi minh nghi the nay, tuoi tac ko thanh van de, quan trong la 2 nguoi yeu nhau va that su den voi nhau, co the chiu trach nhiem voi nhung gi minh se lam, ba me nao thi cung chi muon con cai minh co hp thoi, minh cung vay ne, hoi minh co ban,ban minh cung hon minh,nhung ko co gi ca, tuong lai mu mit ba me cung cam can, roi minh nhan ra dieu do, sau nay minh gap anh ay, xa cua minh, xa hon minh 24 tuoi, nhung roi tinh yeu cung dua chung minh vuot qua tat ca, va hp voi nhau.
    vi vay moi dieu phu thuoc vao 2 ban, bay phai hieu ro nguoi yeu minh la nguoi the nao, neu du ban linh song ben ban suot doi, thi ban con gi ma e ngai, co gan thuyet phuc bo me. Minh cau chuc cho gd don nhan tinh yeu cua 2 ban :Rose:, va chuc cho hai ban duoc song hp ben nhau
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ny em đã không vượt qua được sức ép từ phía gia đình...
    tất cả đã chấm dứt... em ko thể hiểu tại sao lại có thể như vậy. bọn em mới chỉ yêu nhau được 2 tháng... mọi chuyện mới chỉ bắt đầu thôi mà...
    ngồi nghĩ mà khóc cho cái số phận của mình... từ trước đến giờ e chưa từng được có cái cảm giác hạnh phúc khi được ở bên người mình yêu. Vậy mà giờ đây, khi cứ ngỡ như mọi chuyện đã khác, thì...
    mẹ ny em nói 86 và 89 là kị tuổi, tuyệt mệnh, nếu lấy nhau thì cũng sẽ có người chết hoặc chia tay... hận ông trời ko có mắt sinh ra lắm thứ tâm linh... hận mình sinh ra muộn màng mất 3 năm... hận vì hạnh phúc tưởg như đã trog tay bỗng tan biến...
    nước mắt rơi mặn đắng... ko biết tâm sự cùng ai, e mạo nguội lên đây vẽ vời vài dòng ...
    chúc mọi người nắm giữ được hạnh phúc của mình... chỉ cần quyết tâm thôi... liệu khó đến thế chăng?
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ny em đã không vượt qua được sức ép từ phía gia đình...
    tất cả đã chấm dứt... em ko thể hiểu tại sao lại có thể như vậy. bọn em mới chỉ yêu nhau được 2 tháng... mọi chuyện mới chỉ bắt đầu thôi mà...
    ngồi nghĩ mà khóc cho cái số phận của mình... từ trước đến giờ e chưa từng được có cái cảm giác hạnh phúc khi được ở bên người mình yêu. Vậy mà giờ đây, khi cứ ngỡ như mọi chuyện đã khác, thì...
    mẹ ny em nói 86 và 89 là kị tuổi, tuyệt mệnh, nếu lấy nhau thì cũng sẽ có người chết hoặc chia tay... hận ông trời ko có mắt sinh ra lắm thứ tâm linh... hận mình sinh ra muộn màng mất 3 năm... hận vì hạnh phúc tưởg như đã trog tay bỗng tan biến...
    nước mắt rơi mặn đắng... ko biết tâm sự cùng ai, e mạo nguội lên đây vẽ vời vài dòng ...
    chúc mọi người nắm giữ được hạnh phúc của mình... chỉ cần quyết tâm thôi... liệu khó đến thế chăng?
    Mình cũng thấy quyết tâm thôi chưa đủ. Chuyện của bạn cũng buồn ghê . Một khi gia đình đã có ý ngăn cấm thì khó khăn lắm . Mình cũng ở trong TH đó nên mình hiểu mà :Sad:
    • 80 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các chị ơi tư vấn giúp em với
    :Sad: Hix hix người iu em cũng kém em 2 tuổi mẹ hắn cũng phản đối chuyện bọn em. Hum trước giỗ bà hắn mẹ hắn còn đem chuyện nói với các bác hắn. Hắn cũng suy nghĩ quá nhưng không muốn chia tay em. :Crying: em chẳng biết phải làm thế nào
    Hum nay đọc được nhiều chuyện của các chị em lại thấy chuyện của mình rất bình thường nhưng mà sao khó giải quyết quá.
    Chúng em đang học năm cuối đại học còn mấy tháng nữa là ra trường. Mẹ hắn chỉ muốn em là bạn của hắn:Worried: bà cũng muốn gặp em nhưng mà với tư cách là bạn :Sigh:
    Các chị ơi em phải làm thế nào đây
    • 768 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

chủ topic ơi 2t mà ko bình thường àh iu nhau mấy núi cũng trèo mà, chủ topic suy nghĩ lại nha hi vọng tin tốt lành
    :Smiling:. Take your life from negative to positive. Let's enjoy life.
    • 146 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

ôi, tự nhiên thấy buồn và chạnh lòng quá, bọn em bằng tuổi chứ, chỉ khác bf hơn mấy tháng :Sad:, mẹ em không phản đối dữ dội nhưng liên tục nói không hợp tuổi đâu, rồi con gái sẽ già lắm rồi em sẽ là người khổ, bọn em thì chưa tính tuơng lai quá xa vì vừa mới đi làm nhưng chạnh lòng quá, mẹ bf mới đoán ý cũng nói k hợp tuổi, em vẫn chưa tự tin về ra mắt, mừ bọn bạn em nói em dở hơi vì sao k dám về. Thực ra là em sợ bị phản đói, em đang vẫn iu anh ý lắm, sợ phải đôi' mặt, mà bj em vừa chuyển chỗ làm, xa anh ý trăm km, mừ anh ý lại đáng yêu, thông minh và thu nhập khá. Sợ càng có lý do để các cụ không hài lòng. Nước chảy đá mòn, em bj cũng hơi lo lo roài:Sad:
    [B]Bởi vì em hạnh phúc khi có anh bên cạnh em :Kiss: :LoveStruc:
    • 146 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi salomi Xem bài viết
    Các chị ơi tư vấn giúp em với
    :Sad: Hix hix người iu em cũng kém em 2 tuổi mẹ hắn cũng phản đối chuyện bọn em. Hum trước giỗ bà hắn mẹ hắn còn đem chuyện nói với các bác hắn. Hắn cũng suy nghĩ quá nhưng không muốn chia tay em. :Crying: em chẳng biết phải làm thế nào
    Hum nay đọc được nhiều chuyện của các chị em lại thấy chuyện của mình rất bình thường nhưng mà sao khó giải quyết quá.
    Chúng em đang học năm cuối đại học còn mấy tháng nữa là ra trường. Mẹ hắn chỉ muốn em là bạn của hắn:Worried: bà cũng muốn gặp em nhưng mà với tư cách là bạn :Sigh:
    Các chị ơi em phải làm thế nào đây
    "tư cách là bạn" thì tớ nghĩ ấy không nên về, thât lòng nhé, cụ nhà đã có ý phản đối thì sẽ nói nọ nói kia, tớ sợ ấy sẽ buồn lắm, đợi thời gian nữa, ấy biến con trai cụ thành người tốt hơn (cố gắng bảo bf học tốt, biểu hiên. tốt), có lẽ cụ sẽ thay đổi, lúc ý ấy đàng hoàng về nhà.
    chúc may mắn nhé
    [B]Bởi vì em hạnh phúc khi có anh bên cạnh em :Kiss: :LoveStruc:
    • 2,419 Bài viết

• 1,688 Được cảm ơn

Hic hic , mình 85 , người yêu 87 . Cũng chẳng biết làm như thế nào nữa , 4 năm lần 1 rồi , giờ lại tiếp tục 4 năm lần 2 . mà future not set , chẳng biết rồi sẽ ntnao nữa
    Thông tin KM của các hãng HK- Tư vấn và đặt vé máy bay giá tốt nhất DU LỊCH
    VIETNAMAIRLINES siêu KM: HAN.PHUQUOC bay thẳng chỉ 1 309k/chiều

Yahoo : thuchienhr
    Phone : 0933151513
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 106 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

cứ chửa ra là các cụ phải đồng ý hết ấy mà.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4