TÂM SỰ TÌNH YÊU

Em sinh năm Bính Dần (1986), bạn trai Sinh năm Nhâm Tuất (1982)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 42.6K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đã từng trải qua 1 mối tình phải nói là rất đau khổ, em sinh năm 1986 và bạn trai em sinh năm 1984, bọn em rất yêu nhau tha thiết tưởng là 2 người có thể sống hạnh phúc suốt đời với nhau. Nhưng từ hôm anh ấy nói chuyện với bố mẹ anh ấy về chuyện của 2 đứa, anh ấy bảo mẹ anh ấy đã đi xem bói là tuổi của em và anh ấy ko hợp nhau, ko thể lấy nhau, nếu lấy cop về nhà thì ko xảy ra chuyện nọ thì chuyện kia, em và anh ấy rất đau khổ, nhưng anh ấy cũng không thể làm trái với mẹ anh ấy đc. Rồi chúng em đã chia tay trong đau khổ và ngậm ngùi. Chuyện đó đã xảy ra với em hơn 1 năm rồi, đến bây giờ em đã dần quên đc anh ấy.
    Bây giờ em đã có bạn trai mới và tình cảm của em và anh 82 bây giờ cũng rất tốt đẹp. vì em ko muốn vấp phải chuyện cũ, nên em muốn hỏi các chị xem tuổi em và tuổi anh 82 này có hợp nhau ko. Em ko muốn lặp lại và lại bị tổn thương 1 lần nữa, như thế có lẽ em sẽ không sống đc. Em thì cũng chẳng duy tâm nhưng chỉ sợ anh ấy và gia đình anh ấy thôi. nên em cứ phải hỏi các chị cho chắc.

Mong các chị giúp em với ạh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 108 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi double_hp Xem bài viết
    Gái 86 hả, khuyên em chân thành nhé. Không nên lấy chồng trước 30 tuổi. 95% là gẩy gánh. Em hy vọng mình nằm trong 5% còn lại thì ok
    Bạn này khuyên thế không đúng rồi, lấy muộn là tầm 27-30 y'
    • 1,031 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Gái 86 hả, khuyên em chân thành nhé. Không nên lấy chồng trước 30 tuổi. 95% là gẩy gánh. Em hy vọng mình nằm trong 5% còn lại thì ok
    Ôi số liệu "95% gẫy gánh" là của Cục thống kê mới tổng kết hả chị? Nghe khẳng định cứ như đúng rồi ấy. Nếu vậy thì không biết VN mình có bao nhiêu "gái 86" đã, đang và sẽ đứt gánh giữa đường thế này đây? Chắc gom lại bét ra cũng được cả thành phố. Bạc phận thế.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi C.O.M.P.L.E.X; 13/08/2009 vào lúc 11:46 PM.

• 92 Được cảm ơn

Chả hiểu mẹ này khuyên chân thành kiểu giề mà phán câu xanh rờn.
    Lời khuyên giành cho em chủ topic là em đừng lên đây hỏi mấy câu như thế này dễ hoang mang lắm . Em muốn em và bạn trai em hợp tuổi thì có khó gì , cứ chỉ định tìm 1 ông thầy nào đó rồi dắt mẹ đi xem, nhớ dúi cho ông ấý 1 ít để ông ấy phán tuyền những tốt đẹp may mắn . Thế là xong .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Trăm phần trăm; 14/08/2009 vào lúc 12:08 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới tìm đc cái này các chị xem có đúng ko ạh?

82-82 : Bằng tuổi, cùng mệnh Đại Hải Thuỷ, Dương Nam - Dương Nữ, Cung Ly - Cung Càn ( tuyệt mệnh ).
    82-83 :Nhâm Tuất - Quý Hợi, cùng mệnh Đại Hải Thuỷ, Dương Nam - Âm Nữ , Cung Ly - Cung Đoài (Ngũ quỷ )
    82-84 : Nhâm Tuất - Giáp Tý( Đại Hải Thuỷ - Giáp Trung Kim , Kim sinh thuỷ ), Dương Nam- Dương Nữ , Cung Ly - Cung Cấn ( Biệt ly ).
    82- 85 : NHâm Tuất - Ất Sửu, Tuất - Sửu dính tứ hành xung , (Đại Hải Thuỷ - Giáp Trung Kim , Kim sinh thuỷ ), Dương Nam - ÂM nữ , Cung Ly - Cung Ly ( Phục vị ).
    82-86 :NHâm Tuất - Bính Dần (Tuất - Dần tam hợpn, Nhâm Phá Bính ), Đại Hải thuỷ - Lư Trung Hoả, Dương Nam - Dương Nữ, Cung Ly- Cung KHảm ( phước đức ).
    82-87 :NHâm Tuất - Đinh Mão (Tuất - Mão nhị hợp, Nhâm hợp Đinh ), Đại Hải thuỷ - Lư Trung Hoả, Dương Nam - Âm Nữ, Cung Ly- Cung Khôn ( Ngũ quỷ ).
    82-88 :NHâm Tuất - Mậu Thìn (Tuất - Thìn chính xung,Mậu phá Nhâm), Đại Hải thuỷ - Đại Lâm Mộc, Dương Nam - Dương Nữ, Cung Ly- Cung Chấn ( sinh khí).
    82-89 :NHâm Tuất - Kỷ Tỵ, Đại Hải thuỷ - Đại Lâm Mộc( thuỷ sinh mộc, Dương Nam - Âm Nữ, Cung Ly- CungTốn ( Thiên Y ).
    Mọi người ý kiến thế nào ạh ?
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giai Nhâm Tuất:

Tuổi Vợ - Chồng thích hợp nhất

Kiêng kỵ cưới gả vào năm Tỵ

Hạp với Can Đinh, kị với Can Mậu

Hợp các tuổi: Dần - Mão - Ngọ, Kị các tuổi: Sửu - Thìn - Dậu, các tuổi khác bình hòa

các chị cho em ý kiến nha!
    • 78 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trăm phần trăm Xem bài viết
    Chả hiểu mẹ này khuyên chân thành kiểu giề mà phán câu xanh rờn.
    Lời khuyên giành cho em chủ topic là em đừng lên đây hỏi mấy câu như thế này dễ hoang mang lắm . Em muốn em và bạn trai em hợp tuổi thì có khó gì , cứ chỉ định tìm 1 ông thầy nào đó rồi dắt mẹ đi xem, nhớ dúi cho ông ấý 1 ít để ông ấy phán tuyền những tốt đẹp may mắn . Thế là xong .
    Chuẩn đấy ạ.Mà em thấy đầy người đi xem hợp tuổi cực kỳ cuối cùng về lấy nhau vẫn tạch đấy.
    onttella:Không muốn người ta biết thì đừng có làm
    • 169 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Hee, mình cũng sinh năm 86, người yêu sinh năm 82 nè. Bạn coi đi xem hai tuổi này có hợp nhau không thì bảo mình với nhé
    • 319 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

cứ lấy rồi biết ngay ý mà :Smiling:.
    Nói thế thôi cái số, cái tuổi cũng chỉ là một phần thôi cơ bản là hai người với nhau có yêu thương nhau không có cùng nhau quyết tâm xây dựng gia đình hay không thôi chứ tuổi tác chả liên quan gì cả, chả tin
    Có lúc nào đó, ở hai chốn lặng thinh
    Ta ngồi uống những giọt riêng ngọt đắng
    Hai quán cà phê xa, với hai tâm hồn vắng
    Chẳng có sợi chỉ nào cột ta lại gần nhau
    • 2,048 Bài viết

• 2,784 Được cảm ơn

Dần - Tuất - Ngọ quá đẹp, tam hợp đó các bé ơi.
    • 430 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi all4love Xem bài viết
    Ôi số liệu "95% gẫy gánh" là của Cục thống kê mới tổng kết hả chị? Nghe khẳng định cứ như đúng rồi ấy. Nếu vậy thì không biết VN mình có bao nhiêu "gái 86" đã, đang và sẽ đứt gánh giữa đường thế này đây? Chắc gom lại bét ra cũng được cả thành phố. Bạc phận thế.

sorry tự nhiên em muốn spam
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Iowa (BB-61); 15/08/2009 vào lúc 03:12 AM.
    It is said some lives are linked across the time, connected by an ancient calling... that echoes through the ages.

June, 9th 2011, we're one!!!!
    • 1,016 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtung1982 Xem bài viết
    Em đã từng trải qua 1 mối tình phải nói là rất đau khổ, em sinh năm 1986 và bạn trai em sinh năm 1984, bọn em rất yêu nhau tha thiết tưởng là 2 người có thể sống hạnh phúc suốt đời với nhau. Nhưng từ hôm anh ấy nói chuyện với bố mẹ anh ấy về chuyện của 2 đứa, anh ấy bảo mẹ anh ấy đã đi xem bói là tuổi của em và anh ấy ko hợp nhau, ko thể lấy nhau, nếu lấy cop về nhà thì ko xảy ra chuyện nọ thì chuyện kia, em và anh ấy rất đau khổ, nhưng anh ấy cũng không thể làm trái với mẹ anh ấy đc. Rồi chúng em đã chia tay trong đau khổ và ngậm ngùi. Chuyện đó đã xảy ra với em hơn 1 năm rồi, đến bây giờ em đã dần quên đc anh ấy.
    Bây giờ em đã có bạn trai mới và tình cảm của em và anh 82 bây giờ cũng rất tốt đẹp. vì em ko muốn vấp phải chuyện cũ, nên em muốn hỏi các chị xem tuổi em và tuổi anh 82 này có hợp nhau ko. Em ko muốn lặp lại và lại bị tổn thương 1 lần nữa, như thế có lẽ em sẽ không sống đc. Em thì cũng chẳng duy tâm nhưng chỉ sợ anh ấy và gia đình anh ấy thôi. nên em cứ phải hỏi các chị cho chắc.

Mong các chị giúp em với ạh!
    1. Cần phải xem lại tình yêu của anh 82 với E, nếu đã yêu nhau tha thiết thì thá gì mấy ông thầy bói.
    2. Tuổi 84 Giáp Tý - 86 Bính Dần, thiên can Giáp mộc sinh Bính hỏa thuận nên đảm bảo hạnh phúc 50%, mệnh chồng sinh vợ thêm 10% nữa, địa chi Tý Dần tương sinh (Thủy - Mộc) thêm 5% nữa là được lại khá rồi. Yêu nhau cứ lấy, quan trọng là tuổi con út cơ.
    3. 82 Nhâm Tuất - 86 Bính Dần, lấy nhau sinh ngay nhóc 2011, sau đó chốt Giáp Ngọ là đẹp nhất.
    4. Chúc 2 bạn hạnh phúc !:Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,505 Bài viết

• 4,548 Được cảm ơn

Mình cũng 86 bằng bạn và ngày xưa có anh 82 theo đuổi mình , anh ấy nói "82,86 tam hợp " như thế ko biết có đúng không :Smiling:.
    Cuối cùng mình yêu và lấy anh 77- ĐInh Tỵ, tứ hàng xung, kết quả là giờ cũng sắp " đứt gánh rồi"
    Mình cũng khuyên bạn nên lấy chồng muộn vì con gái tuổi Dần cao số mà :Sad:, ai cũng bảo thế :RaisedEye, tấm gương mình đây nè :Laughing:.
    Thôi cứ cưới muộn cho chắc ăn bạn ạ
    • 293 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Phụ nữ tuổi dần cao số nhưng Bính Dần (86) lại là nhẹ nhất trong các "Dần" . Hơn nữa, xem số má còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như giờ sinh tháng đẻ, lại hợp tuổi vợ tuổi chồng nữa thì mọi chuyện vẫn suôn sẻ và tốt đẹp . Kể cả khắc tuổi nhau nhưng sinh con để hóa giải cái xung khắc đó thì vẫn tốt.
    • 1,016 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bống mũn Xem bài viết
    Phụ nữ tuổi dần cao số nhưng Bính Dần (86) lại là nhẹ nhất trong các "Dần" . Hơn nữa, xem số má còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như giờ sinh tháng đẻ, lại hợp tuổi vợ tuổi chồng nữa thì mọi chuyện vẫn suôn sẻ và tốt đẹp . Kể cả khắc tuổi nhau nhưng sinh con để hóa giải cái xung khắc đó thì vẫn tốt.
    Chính xác vậy mẹ nó à, tuổi đứa con út có ảnh hưởng rất lớn đến tình trạng kinh tế và tình cảm của gia đình :Smiling:
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trùi ui em cũng nghe mọi người nói thế đấy ạ nên lập gia đình trễ. Khổ thân thế tự nhiên sinh ra mang cái tuổi Dần đi đến đâu cưới hỏi ai cũng sợ.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn nào Bính Dần cũng có người yêu Nhâm Tuất cho mình ý kiến với ạh!
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hix sao chuyện của bạn này giống mình vậy! Đầu tiên mình yêu một anh sn 82 thì mọi chuyện ok và suôn sẻ, nhưng cuối cùng chia tay. Năm nay yêu anh chàng 84 đầu tiên cũng có coi nhưng nói có thể vượt qua được, mấy tháng sau gia đình biết thì cấm luôn không cho quen nữa. Mặc dù mình và người ấy yêu nhau nhiều lắm ( anh ấy người Thanh Hóa nên có tính gia đình cao lắm không thể vượt qua được rào cản của gia đình ) nhưng hai đứa lại chia tay trong đau khổ và nuối tiếc. Đến bây giờ mình vẫn còn ước mong sao người đó có thể quay lại nhưng khó lắm... Ước gì trên đời này đừng có chuyện tuổi tác nhỉ, khổ thân cho tụi mình sinh năm cọp, hhuuu!
    • 138 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Vậy thì suy ra : khỏi yêu, khỏi cưới, khỏi khổ. :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

sao ki` cục vậy, trai 82 mà lấy gái 86 là hợp vô lối luôn áh chứ. Khổ nhỉ? thời buổi giờ vẫn dính vô chuyện bói toán, ko biết thì thôi, biết rồi cứ bị ám ảnh mãi, sao con người yêu nhau cứ phải đủ thứ khổ sở vậy mà dù vẫn không biết được trải qua bao nhiêu đau khổ đó liệu có hạnh phúc lâu bền không hay là cũng thế?
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5