TÂM SỰ TÌNH YÊU

Em quá mệt mỏi và bế tắc, mọi người ơi?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 223 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 84 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Câu chuyện của em thật sự buồn, thật sự đau khổ và mệt mỏi. Em không theo đạo Thiên chúa giáo nhưng em không hoàn toàn không tin. Bản thân em chỉ tin vào những huyền nhiệm do chính bản thân mình tạo ra, nghĩa là chỉ cần mình tin thì mọi thứ có thể trở thành hiện thực. Nhưng gần đây em đau khổ, bế tắc đến mức không thể đứng lên được, em luôn bị giằng co giữa việc từ bỏ hay tiếp tục nhưng sự tiếp tục là vô vọng.
    Em đã yêu một người không nên yêu, yêu đúng một người đã trải qua quá nhiều đổ vỡ trong quá khứ. Cứ tưởng sẽ bù đắp để cùng nhau hạnh phúc nên em và cô ấy chuyển đến sống chung để chăm sóc cho nhau, cô ấy theo đạo nên rất tin ở chúa. Được gia đình giới thiệu quen một người cùng đạo, nói chuyện điện thoại và chát mail, sau đó họ gặp nhau. Tâm sự và anh ta khẳng định yêu và sẽ cưới cô ấy làm vợ, cô ấy đã tin và yêu chỉ 1 tháng. Tin ở quyết định của mình và tìm đến Cha Diệp ở Cà Mau để cầu xin tốt lành, họ đã chọn nhau. Em yêu nhưng không thể làm được gì, em quá yêu nên mất hết sự dũng cảm để mà dứt khoát.
    Các anh chị có thể cho em một lời khuyên chân thành nhất để em có thể vượt qua được không?

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hãy từ bỏ thôi bạn ah, cô ấy đã dễ dàng đi theo người kia thì tình yêu của cô ấy dành cho bạn là gì? Hãy dứt khoát và tìm cho mình người khác phù hợp hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 510 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

chia buồn cùng bạn, hãy cố gắng quên anh ấy đi và tìm một người khác tốt hơn nhé!

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thời gian sẽ chữa lành vết thương bạn à. Hai người giờ không đi chung đường nữa. Cô ấy cũng có lựa chọn riêng cho mình. Có thể vết thương sẽ lâu lành nhưng rồi một người hiểu, trân trọng bạn sẽ giúp bạn làm lành vết thương. Mong bạn vui. Thân.