TÂM SỰ TÌNH YÊU

Em có nên tiếp tục khi gia đình người yêu phản đối???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 4.65K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 694 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Em buồn quá các mọi người ơi. Chúng em yêu nhau cũng được 2 năm rồi. Từ trước khi yêu nhau 2 đứa cũng muốn xác định nếu yêu là sẽ cưới nhau nên tìm hiểu nhau cũng rất kĩ càng. 2 đứa cũng nhờ 2 bên gia đình xem tuổi từ trước khi yêu nhau để đảm bảo là sẽ không có vấn đề gì về tuổi tác thì cũng đã ok rồi. Lúc đầu 2 bên gia đình rất ủng hộ, gia đình bạn trai em còn giục cưới sớm để ổn định.
    Mọi chuyện tưởng cứ thế tốt đẹp mãi, chỉ còn chờ đến lúc cưới mà thôi. Nhưng đúng là cuộc đời chẳng ai biết trước được điều gì.
    Mọi thứ đột nhiên rẽ sang 1 hướng khác khi bạn em chuyển công tác đi làm xa, dự tính sẽ đi 1-2 năm. Thôi thì vì tương lai em chấp nhận yêu xa, chấp nhận thiệt thòi. Lúc đầu cũng ko có vấn đề gì đâu vì em tin với tình yêu và dự định tương lai chắc chắn, khoảng cách không phải là vấn đề lớn của bọn em. Và sự thật đúng thế thật, xa nhau nhưng bọn em còn yêu nhau hơn, động viên nhau cố gắng. Nhưng vấn đề lúc này lại đến từ gia đình của bạn em. Anh trai của bạn em thì không hiểu vì sao rất ghét em, không ít lần từ hồi bạn em bắt đầu đi làm xa xui bạn em bỏ em. Đương nhiên là việc này khiến em tức và rất buồn. Có thể em ko phải người thật sự xinh đẹp hay giỏi giang gì nhưng em rất tự tin vào con người mình. Em không nghĩ ra được lí do gì cho việc này. Tiếp đến là mẹ của bạn em. Hồi đầu trước khi yêu nhau em đã đưa ngày giờ sinh cho bạn em, bảo đưa mẹ anh ấy đi xem trước đi, nếu ok thì yêu nhau vì em rất sợ yêu nhau rồi đến lúc lại bảo k hợp tuổi mà phải chia tay thì khổ lắm. Lúc đấy bà xem thì bảo ko sao. Đến bây giờ không hiểu tự dưng bà đi xem ở đâu bảo số em sau này khổ, lai quay ra năm lần bảy lượt bảo anh ấy nên bỏ em đi. Từ lúc đấy thái đố của bà với em khác hẳn, chẳng còn đt hỏi thăm, em có gọi thì lạnh nhạt, cũng chẳng còn bảo em tới nhà ăn cơm như xưa. Người yêu em thì vẫn kiên quyết là ko có gì thay đổi, bảo là mặc kệ mọi người.
    Em thấy buồn quá. Nhà có 3 người thì 2 người như thế với em rồi. Mà giá như không đồng ý em từ đầu thì em đã chẳng yêu. Bây giờ yêu nhau thế rồi, cũng vượt qua không ít thử thách cùng nhau rồi thì mẹ anh ấy lại quay ra như thế. Em thì chủ trương từ trước khi yêu là nếu gia đình ny mà phản đối thì nhất quyết em ko bao giờ cưới. Mình có phải loại sứt môi lồi rốn, không có học, không hiểu biết hay hỗn hào xấu tính gì đâu cơ chứ. Gia đình mà phản đối thì làm sao có được hạnh phúc trọn vẹn đây? Em đang khổ tâm quá không biết nên thế nào. Liệu đến với nhau khi gia đình phản đối có hạnh phúc không hả các chị? Em sợ lắm sự mệt mỏi cho cả 2 đứa khi sau này phải sống cùng những người không yêu quý mình. Em cũng cảm thấy bị tổn thương sự kiêu hãnh. Có thể em không phải là người khéo léo nhưng từ trước đến nay chưa có ai ghét em như anh ny e mà đặc biệt người lớn luôn rất quý em. Em cũng không tự tin vì đời người cũng có lúc này lúc kia, nhỡ sau này cưới nhau rồi em có khó khăn gì, đáng lẽ cần được chia sẻ thì gia đình ny em lại quay ra nói đã bảo số nó khổ rồi còn không nghe thì nhục lắm. Nhưng chia tay thì cũng khó quá. Bạn em chắc chắn không đồng ý chia tay và em cũng thấy khó quá khi 2 người đang yêu nhau mà lại phải chia tay nhau. Ôi cái số của em hay là nó khổ thật, chưa biết về sau em khổ thế nào nhưng hiện tại thì đang thấy khổ sở thật rồi.
    Gia đình em cũng không hề biết chuyện này nên vẫn rất ủng hộ. Nhưng bố em trong nhiều lần kế chuyển người khác, có nói với em rằng ông chiêm nghiệm đôi nào cưới nhau mà gia đình không ủng hộ thì sau này đều không hạnh phúc.
    Trời ơi, em biết làm thế nào bây giờ? Tiếp tục yêu trong sự phản đối hay chia tay? Các anh các chị có nhiều kinh nghiệm sống hãy giúp em với, em nên thế nào đây?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 920 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

đúng là cũng hơi khó khăn thật bạn ạ. Nhưng đành phải dần thuyết phục thôi chứ bỏ nhau lúc này thì đau lòng lắm bạn ạ. Hơn nữa 2 người vẫn yêu nhau thắm thiết chứ đã xảy ra chuyện gì đâu, hãy cố lên bạn nhé, phải thuyết phục dần vì ban đầu họ có tình cảm tốt với bạn mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 694 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Thuyết phục nhưng mình chỉ sợ người ta đã thế, sau này mình có khó khăn gì chắc họ lại quay sang nói "thấy chưa, đã bảo đừng nên lấy nó mà ko nghe" thì thật khổ quá bạn ạ. Hơn nữa mình rất sợ 2 đứa cứ cố cưới nhau trong sự phản đối rồi anh í cũng sẽ mệt mỏi và mình cũng thế. Lúc đấy liệu còn hạnh phúc nữa không? Ôi, càng nói càng thấy khó không biết phải làm sao? Mà bỏ nhau bây giờ thì đúng như bạn nói, đau lòng lắm. Mình vẫn đang suy nghĩ để mau chóng ra quyết định, chứ càng để lâu, sau này nếu ko thành thì mình không biết phải làm sao nữa. Dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều.
    • 257 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình cg đang bị gia đình phản đối kịch liệt. Hm, nhưg quan trọng nhất vẫn là 2 người quyết tâm thôi. Cố lên nhé.
    Nếu có thể sương tan vào Cỏ
    Thì em tin Cỏ sẽ rất xanh
    Nếu có thể em tin vào anh
    Thì em tin anh cũng xanh như Cỏ

• 232 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Buồn nhỉ, chẳng biết nói sao vì mình cũng rơi vào trường hợp này giờ thì chia tay rồi...
    Chắc duyên số k tới được với nhau. Chấp nhận vậy!
    • 694 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hide Xem bài viết
    Mình cg đang bị gia đình phản đối kịch liệt. Hm, nhưg quan trọng nhất vẫn là 2 người quyết tâm thôi. Cố lên nhé.
    Giá mà mình cũng có quyết tâm như bạn thì hay biết mấy. Thôi thì cố lên bạn nhé! Chúc cho 2 bạn luôn hạnh phúc và gia đình 2 bên lúc nào đấy sẽ thay đổi, ủng hộ để 2 bạn có hạnh phúc trọn vẹn.
    • 694 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cainhau_buon Xem bài viết
    Buồn nhỉ, chẳng biết nói sao vì mình cũng rơi vào trường hợp này giờ thì chia tay rồi...
    Chắc duyên số k tới được với nhau. Chấp nhận vậy!
    Có lẽ mình cũng sẽ làm như thế nếu như trong thời gian tới gia đình ny mình vẫn kiên quyết như thế. Nhưng mà buồn quá bạn ơi!
    • 709 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Mình có đứa bạn thân, ngày nó yêu mẹ ny phản đối kịch liệt, bà còn tuyên bố sẽ từ mặt ny nó nếu cứ cố tình lấy. Nhưng 2 đứa quyết tâm cứ cưới. Gần bà nó hay tỉ tê tâm sự và mua quần áo cho bà, dần dần bà quý nó cực kì. Giờ con gái nó được hơn 3 tuổi rồi. Bà nội quý cháu như vàng, quý và bênh con dâu lắm. Chồng nó thỉnh thoảng vẫn bảo "đấy, anh bảo rồi, chẳng bố mẹ nào từ bỏ được con, bà chỉ dọa vậy thôi. Cứ quyết tâm đi bà thương con mà xuôi hết".
    @chu top: bạn tìm hiểu xem tại sao anh trai ny lại ghét bạn như vậy. Hay trông bạn giống giống người yêu cũ đã đá anh ta nên ghét :Thinking:. Anh ta ghét nên tác đến mẹ người yêu bạn thôi. Tìm hiểu nguyên nhân và tháo gỡ từ anh chàng này bạn nhé.
    :554: :570: :559: :561:

Con dù lớn vẫn là con của mẹ.
    Đi hết đời lòng mẹ vẫn theo con.

• 694 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duyanh102 Xem bài viết
    Mình có đứa bạn thân, ngày nó yêu mẹ ny phản đối kịch liệt, bà còn tuyên bố sẽ từ mặt ny nó nếu cứ cố tình lấy. Nhưng 2 đứa quyết tâm cứ cưới. Gần bà nó hay tỉ tê tâm sự và mua quần áo cho bà, dần dần bà quý nó cực kì. Giờ con gái nó được hơn 3 tuổi rồi. Bà nội quý cháu như vàng, quý và bênh con dâu lắm. Chồng nó thỉnh thoảng vẫn bảo "đấy, anh bảo rồi, chẳng bố mẹ nào từ bỏ được con, bà chỉ dọa vậy thôi. Cứ quyết tâm đi bà thương con mà xuôi hết".
    @chu top: bạn tìm hiểu xem tại sao anh trai ny lại ghét bạn như vậy. Hay trông bạn giống giống người yêu cũ đã đá anh ta nên ghét :Thinking:. Anh ta ghét nên tác đến mẹ người yêu bạn thôi. Tìm hiểu nguyên nhân và tháo gỡ từ anh chàng này bạn nhé.
    Có trời mới hiểu được vì sao anh ta ghét mình như thế. Đến ny mình là em trai mà còn phải thốt lên là "ông này xấu tính lắm!" (từ lâu rồi chứ không phải là sau khi ông í phản đối đâu). Mà nói thật là mình cũng đã nhiều lần cố gắng gây thiện cảm với anh trai ny mình nhưng không có tác dụng. Mà nếu như chỉ mình anh trai ny mình ghét mình thì mình cũng chẳng care lắm đâu. Mình nghĩ vấn đề chủ yếu là do mẹ ny mình đi xem bảo số mình sau này khổ. Huhu chẳng biết thế nào nữa, nhà mình đi xem thì có đến nỗi nào đâu chứ. Bây giờ cũng chẳng biết kíểm chứng ở đâu cái đấy nữa. Chỉ biết là sáng ra đi làm hôm nào mắt cũng sưng húp híp :Crying:
    • 920 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng đến nhiều thứ bạn à. Cứ bình tĩnh nhé.
    • 55 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

lý do bố mẹ ny bạn ghét bạn là gì vậy:-b
    • 38 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

....gia đình mà cấm cản thì sau này khó hạnh phúc lắm....cũng có thể lay chuyển đấy, nhưng tuỳ người thôi, nếu họ là người cố chấp thì bó tay..........
    ...nhưng k hiểu sao, mình thì rất rất có cái tư tưởng sống chết cho tình yêu, nên mình k khuyên bạn bỏ đi tình yêu của mình.......
    ....sau này cưới nhau, nếu sống chung nhà thì khổ đấy, nhưng sống riêng thì đỡ hơn, mình nghĩ bạn nên nhắm tình hình mà lựa chọn cho mình, nói chung cuộc sống khó hoàn hảo lắm, nên nếu lấy người này, mà áp lực k là lớn lắm(viễn cảnh tự bạn nghĩ ra nha) thì nên theo người này, vì khó tìm đc người mình yêu lắm, còn nếu bạn thuộc típ người sống lí trí, thì mình nghĩ bạn có thể buông tay, vì người có lí trí họ đi tìm hạnh phúc của mình nhiều hơn là đâm đầu vào cái khổ chỉ vì yêu
    Phan Thị Kim Loan 27/09/1985
    • 38 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

à.....nói thêm...nếu mình là bạn...mình sẽ cố gắng để cho họ yêu thương mình đó...nếu nói k quá thì nếu có phải quỳ gối cầu xin thì mình cũng làm.................hi
    • 283 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Em cũng đang bị bố ny em phản đối đây Bác còn nói thẳng luôn với em nữa, rồi tác động, mắng mỏ cả ny em Lý do là không hiểu bác nghe đâu bảo em muốn sang năm cưới, mà bác lại muốn ny em đi học cao học nữa nên bác sợ ảnh hưởng đến chuyện học hành của ny em Em thấy buồn vô cùng ấy. Bọn em cũng 21-22 tuổi đầu rồi chứ có phải mười mấy đâu mà còn sợ kiểu chuyện yêu đương ảnh hưởng đến học hành cơ chứ Mấy hnay 2 đứa cũng đau hết cả đầu vì chuyện này đây

Thật sự kính trọng bác nhưng nhiều khi bác cứ làm 2 đứa bọn con khổ sở thế này thì buồn quá
    • 694 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi perom279 Xem bài viết
    ....gia đình mà cấm cản thì sau này khó hạnh phúc lắm....cũng có thể lay chuyển đấy, nhưng tuỳ người thôi, nếu họ là người cố chấp thì bó tay..........
    ...nhưng k hiểu sao, mình thì rất rất có cái tư tưởng sống chết cho tình yêu, nên mình k khuyên bạn bỏ đi tình yêu của mình.......
    ....sau này cưới nhau, nếu sống chung nhà thì khổ đấy, nhưng sống riêng thì đỡ hơn, mình nghĩ bạn nên nhắm tình hình mà lựa chọn cho mình, nói chung cuộc sống khó hoàn hảo lắm, nên nếu lấy người này, mà áp lực k là lớn lắm(viễn cảnh tự bạn nghĩ ra nha) thì nên theo người này, vì khó tìm đc người mình yêu lắm, còn nếu bạn thuộc típ người sống lí trí, thì mình nghĩ bạn có thể buông tay, vì người có lí trí họ đi tìm hạnh phúc của mình nhiều hơn là đâm đầu vào cái khổ chỉ vì yêu
    Mình cũng đang suy nghĩ theo 2 hướng này bạn ạ. Mấy hôm nay suy nghĩ miết không biết nên theo lý trí hay tình cảm nữa. Khó quá
    • 694 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweet_lullaby Xem bài viết
    Em cũng đang bị bố ny em phản đối đây Bác còn nói thẳng luôn với em nữa, rồi tác động, mắng mỏ cả ny em Lý do là không hiểu bác nghe đâu bảo em muốn sang năm cưới, mà bác lại muốn ny em đi học cao học nữa nên bác sợ ảnh hưởng đến chuyện học hành của ny em Em thấy buồn vô cùng ấy. Bọn em cũng 21-22 tuổi đầu rồi chứ có phải mười mấy đâu mà còn sợ kiểu chuyện yêu đương ảnh hưởng đến học hành cơ chứ Mấy hnay 2 đứa cũng đau hết cả đầu vì chuyện này đây

Thật sự kính trọng bác nhưng nhiều khi bác cứ làm 2 đứa bọn con khổ sở thế này thì buồn quá
    Mình cũng biết là người ta là bố mẹ nên họ lo cho con cái, muốn điều tốt nhất cho con cái là đúng. Nhưng mà chỉ dựa vào 1 lời bói toán của người ko tin cậy (vì nhà mình cũng xem nhiều rồi, không biết tương lai thế nào nhưng quá khứ và hiện tại thì rất đúng, đều ko nói như vậy) mà quay ra như thế, thật là làm cho bọn mình khổ quá. Mình cũng biết nếu đặt vào địa vị đấy(1 người mẹ yêu con) có thể mình cũng sẽ như thế nhưng mà sao thấy tình cảm quý mến dành cho bác ấy giờ không còn nữa dù đã rất cố để hiểu.
    Chuyện của bạn mình nghĩ hay bạn đến nói chuyện thẳng thắn và nghiêm túc với gia đình ny xem sao. Mình cứ nói rõ và kiên quyết 2 đứa yêu nhau, có xác định với nhau nên đều biết động viên nhau vì tương lai để gia đình ny bạn hiểu thì chắc vấn đề sẽ đựoc giải quyết thôi.
    • 262 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Chả biết khuyên bạn thế nào?? thôi đành kể chuyện của tôi vậy!!
    Ngày chúng tôi yêu nhau, chả ai ủng hộ cả!!! Bên nhà cô ấy thì không tin Tôi có thể yêu thực lòng cô ấy!! Họ tự nghĩ là tôi ... cao quá vậy nên ... có lẽ tôi chỉ.... chơi bời !!! Bên nhà tôi, mọi gnười cũng phản đối. Bố mẹ, anh em, đều nghĩ lấy cô ấy tôi sẽ khổ.... mà lại có nhiều ... mối... " ngon " hơn!!
    Hơn nữa mạng chúng tôi cũng khắc nữa ( cô ấy mộc tôi thổ, Mộc khắc thổ ) Chính thế mà thay vì yêu nhau 2 năm thì cưới, chúng tôi phải 6 năm!! Chúng tôi cũng chẳng cho là họ ( gia đình hai bên ) sai, họ quấy!! Vì họ đều yêu thương con cái họ mà!!!
    Bây giờ gần 20 năm rồi chúng tôi sống hạnh phúc, con chúng tôi trai gái đủ và ngoan. tất cả việc quan trọng bên vợ tôi tham gia quyết định. Tết rồi ba mẹ tôi trong buổi tụ họp gia đình có nói vui là chỉ vợ tôi là con gái còn tôi là con rể ( vì ít quan tâm tới bố mẹ hơn vợ )!!
    Tôi viết lên đây vừa .để .. khoe nhưng ý chính là muốn nói với chủ top. hãy tự xét nếu yêu nhau thực sự thì cứ bước tiếp nhé!!!
    Sống ở đời cần có một tấm lòng!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,295 Bài viết

• 965 Được cảm ơn

khó chịu quá các bạn ah, sao đời lắm trái ngang thế

chỉ khuyên chủ thớt là : Hãy Bình Tĩnh, Dù họ cấm nhưng quan trọng là 2 người thôi

Bạn cần xem xét các yếu tố sau :

- Hai bạn có yêu nhau không.
    - Bạn trai và bạn có hoàn toàn tự lập được không.
    - Bạn trai của bạn có ý muốn cùng bạn nữa không .

Nếu tất cả là có thì hãy tiếp tục nha ... mình cũng gần giống bạn vậy, nhưng mình là con trai còn người kia là con gái, lại là con một, việc chống lại gia đình là kông thể, giờ nhìn người yêu xa dần, lòng đau lắm, hãy tiếp tục và làm hết sức mình nha bạn.

Đừng nói đến lòng kiêu hãnh, tự cao ở đây , nếu vì cái đó bạn bỏ được thì bỏ liền đi bạn ah`, đừng để người ta bỏ mình......

Mình cũng từng rất kiêu hãnh, tự cao, tuy gia đình ko good lắm, nhưng bản thân thì cũng có vài điểm đáng để tự hào ,..... nhưng .... giờ kho dám nữa

(Tưởng) như không thể đau hơn được :)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn, đọc bài viết của bạn mình cũng không biết phải đưa ra lời khuyên nào cho bạn bởi mình cũng đang trong hoàn cảnh như bạn thậm chí còn bi đát hơn như thế. Gia đình bạn trai mình phản đối kịch liệt. Nguyên nhân cũng vì mấy trò bói toán. Chúng mình đều sinh năm 87 (Đinh Mão), bác gái đi xem bảo là 2 tuổi này không thể sống với nhau được, sau này sẽ khổ. Rồi họ quay sang chê mình nhiều thư, nào là người nhỏ bé, gầy yếu, mới học hết trung cấp, công việc chưa ổn định (mình học ngành kế toán nhưng mình đang làm việc về mảng hành chính - nhân sự, mà theo như hai bác ý thì đó ko phải là công việc tốt, ổn định) bla bla...nói chung là trong mắt hai bác ý mình chả được điểm nào cả. Bố mẹ ny mình còn gọi mình sang nhà nói chuyện và còn nói thẳng với mình là sẽ không bao giờ chấp nhận mối quan hệ này và còn có những lời lẽ xúc phạm mình. Mình là đứa có lòng tự trọng rất cao nên từ trước tới giờ chưa để ai xúc phạm mình như vậy. Mình thấy lòng tự trọng của mình bị tổn thương quá lớn nhưng mình vẫn cố nín nhịn vì tình cảm chúng mình giành cho nhau quá lớn. Chúng mình đã cố gắng rất nhiều, cố gắng chờ đợi, cố gắng thuyết phục nhưng dường như không lay chuyển được điều gì. Giờ mình cảm thấy rất mệt mỏi, nhiều lúc mình đã nghĩ tới việc chia tay như vậy có lẽ mình sẽ cảm thấy nhẹ nhàng hơn, nhưng mình lại thương ny mình quá, anh ấy yêu mình rất nhiều, nếu m chia tay, a ấy sẽ gục ngã mất. Nhưng nếu tiếp tục yêu nhau thì liệu sau này chúng mình có thể có hạnh phúc không? Về sống chung dưới một mái nhà với những người đã không có chút thiện cảm với mình liệu mình có được hạnh phúc? Mình đã suy nghĩ rất nhiều nhưng mình không biết phải làm sao. Mình có nên chia tay hay không???
    • 694 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tcvtt Xem bài viết
    Chào bạn, đọc bài viết của bạn mình cũng không biết phải đưa ra lời khuyên nào cho bạn bởi mình cũng đang trong hoàn cảnh như bạn thậm chí còn bi đát hơn như thế. Gia đình bạn trai mình phản đối kịch liệt. Nguyên nhân cũng vì mấy trò bói toán. Chúng mình đều sinh năm 87 (Đinh Mão), bác gái đi xem bảo là 2 tuổi này không thể sống với nhau được, sau này sẽ khổ. Rồi họ quay sang chê mình nhiều thư, nào là người nhỏ bé, gầy yếu, mới học hết trung cấp, công việc chưa ổn định (mình học ngành kế toán nhưng mình đang làm việc về mảng hành chính - nhân sự, mà theo như hai bác ý thì đó ko phải là công việc tốt, ổn định) bla bla...nói chung là trong mắt hai bác ý mình chả được điểm nào cả. Bố mẹ ny mình còn gọi mình sang nhà nói chuyện và còn nói thẳng với mình là sẽ không bao giờ chấp nhận mối quan hệ này và còn có những lời lẽ xúc phạm mình. Mình là đứa có lòng tự trọng rất cao nên từ trước tới giờ chưa để ai xúc phạm mình như vậy. Mình thấy lòng tự trọng của mình bị tổn thương quá lớn nhưng mình vẫn cố nín nhịn vì tình cảm chúng mình giành cho nhau quá lớn. Chúng mình đã cố gắng rất nhiều, cố gắng chờ đợi, cố gắng thuyết phục nhưng dường như không lay chuyển được điều gì. Giờ mình cảm thấy rất mệt mỏi, nhiều lúc mình đã nghĩ tới việc chia tay như vậy có lẽ mình sẽ cảm thấy nhẹ nhàng hơn, nhưng mình lại thương ny mình quá, anh ấy yêu mình rất nhiều, nếu m chia tay, a ấy sẽ gục ngã mất. Nhưng nếu tiếp tục yêu nhau thì liệu sau này chúng mình có thể có hạnh phúc không? Về sống chung dưới một mái nhà với những người đã không có chút thiện cảm với mình liệu mình có được hạnh phúc? Mình đã suy nghĩ rất nhiều nhưng mình không biết phải làm sao. Mình có nên chia tay hay không???
    Chào bạn, mình rất hiểu tâm trạng của bạn. Xin chia sẻ thêm với bạn là hiện nay chúng mình đang rục rịch xem ngày rồi. Bây giờ nhà bạn trai mình không phản đối nữa mà lại quay sang giục cưới sớm để ổn định. Còn về phía bạn thì mình nghĩ nên suy nghĩ thấu đáo xem sao. Nếu như 2 bạn cảm thấy có thể đảm bảo được tương lai, hoàn toàn tin tưởng nhau thì cũng nên xem xét. Nhưng nếu bạn vẫn còn chưa chắc chắn được điều đấy thì mình nghĩ là nên thôi. Vì lúc trước bên nhà người yêu mình phản đối nhưng cũng chưa đến mức có những lời lẽ xúc phạm mình. Nếu đến mức ấy thì mình sẽ kiên quyết thôi. Nhất là nếu như sau này 2 bạn định sống chung với bố mẹ chồng. Bạn hay suy xét thật kỹ càng, hãy dùng cả lý trí chứ đừng chỉ nghĩ về tình cảm thôi. Vì cuộc đời của người phụ nữ sướng hay khổ phần lớn ở người chồng mình lựa chọn bạn ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2