TÂM SỰ TÌNH YÊU

Em có nên tiếp tục khi gia đình người yêu phản đối???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.01K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 693 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

Em buồn quá các mọi người ơi. Chúng em yêu nhau cũng được 2 năm rồi. Từ trước khi yêu nhau 2 đứa cũng muốn xác định nếu yêu là sẽ cưới nhau nên tìm hiểu nhau cũng rất kĩ càng. 2 đứa cũng nhờ 2 bên gia đình xem tuổi từ trước khi yêu nhau để đảm bảo là sẽ không có vấn đề gì về tuổi tác thì cũng đã ok rồi. Lúc đầu 2 bên gia đình rất ủng hộ, gia đình bạn trai em còn giục cưới sớm để ổn định.
    Mọi chuyện tưởng cứ thế tốt đẹp mãi, chỉ còn chờ đến lúc cưới mà thôi. Nhưng đúng là cuộc đời chẳng ai biết trước được điều gì.
    Mọi thứ đột nhiên rẽ sang 1 hướng khác khi bạn em chuyển công tác đi làm xa, dự tính sẽ đi 1-2 năm. Thôi thì vì tương lai em chấp nhận yêu xa, chấp nhận thiệt thòi. Lúc đầu cũng ko có vấn đề gì đâu vì em tin với tình yêu và dự định tương lai chắc chắn, khoảng cách không phải là vấn đề lớn của bọn em. Và sự thật đúng thế thật, xa nhau nhưng bọn em còn yêu nhau hơn, động viên nhau cố gắng. Nhưng vấn đề lúc này lại đến từ gia đình của bạn em. Anh trai của bạn em thì không hiểu vì sao rất ghét em, không ít lần từ hồi bạn em bắt đầu đi làm xa xui bạn em bỏ em. Đương nhiên là việc này khiến em tức và rất buồn. Có thể em ko phải người thật sự xinh đẹp hay giỏi giang gì nhưng em rất tự tin vào con người mình. Em không nghĩ ra được lí do gì cho việc này. Tiếp đến là mẹ của bạn em. Hồi đầu trước khi yêu nhau em đã đưa ngày giờ sinh cho bạn em, bảo đưa mẹ anh ấy đi xem trước đi, nếu ok thì yêu nhau vì em rất sợ yêu nhau rồi đến lúc lại bảo k hợp tuổi mà phải chia tay thì khổ lắm. Lúc đấy bà xem thì bảo ko sao. Đến bây giờ không hiểu tự dưng bà đi xem ở đâu bảo số em sau này khổ, lai quay ra năm lần bảy lượt bảo anh ấy nên bỏ em đi. Từ lúc đấy thái đố của bà với em khác hẳn, chẳng còn đt hỏi thăm, em có gọi thì lạnh nhạt, cũng chẳng còn bảo em tới nhà ăn cơm như xưa. Người yêu em thì vẫn kiên quyết là ko có gì thay đổi, bảo là mặc kệ mọi người.
    Em thấy buồn quá. Nhà có 3 người thì 2 người như thế với em rồi. Mà giá như không đồng ý em từ đầu thì em đã chẳng yêu. Bây giờ yêu nhau thế rồi, cũng vượt qua không ít thử thách cùng nhau rồi thì mẹ anh ấy lại quay ra như thế. Em thì chủ trương từ trước khi yêu là nếu gia đình ny mà phản đối thì nhất quyết em ko bao giờ cưới. Mình có phải loại sứt môi lồi rốn, không có học, không hiểu biết hay hỗn hào xấu tính gì đâu cơ chứ. Gia đình mà phản đối thì làm sao có được hạnh phúc trọn vẹn đây? Em đang khổ tâm quá không biết nên thế nào. Liệu đến với nhau khi gia đình phản đối có hạnh phúc không hả các chị? Em sợ lắm sự mệt mỏi cho cả 2 đứa khi sau này phải sống cùng những người không yêu quý mình. Em cũng cảm thấy bị tổn thương sự kiêu hãnh. Có thể em không phải là người khéo léo nhưng từ trước đến nay chưa có ai ghét em như anh ny e mà đặc biệt người lớn luôn rất quý em. Em cũng không tự tin vì đời người cũng có lúc này lúc kia, nhỡ sau này cưới nhau rồi em có khó khăn gì, đáng lẽ cần được chia sẻ thì gia đình ny em lại quay ra nói đã bảo số nó khổ rồi còn không nghe thì nhục lắm. Nhưng chia tay thì cũng khó quá. Bạn em chắc chắn không đồng ý chia tay và em cũng thấy khó quá khi 2 người đang yêu nhau mà lại phải chia tay nhau. Ôi cái số của em hay là nó khổ thật, chưa biết về sau em khổ thế nào nhưng hiện tại thì đang thấy khổ sở thật rồi.
    Gia đình em cũng không hề biết chuyện này nên vẫn rất ủng hộ. Nhưng bố em trong nhiều lần kế chuyển người khác, có nói với em rằng ông chiêm nghiệm đôi nào cưới nhau mà gia đình không ủng hộ thì sau này đều không hạnh phúc.
    Trời ơi, em biết làm thế nào bây giờ? Tiếp tục yêu trong sự phản đối hay chia tay? Các anh các chị có nhiều kinh nghiệm sống hãy giúp em với, em nên thế nào đây?

• 917 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

đúng là cũng hơi khó khăn thật bạn ạ. Nhưng đành phải dần thuyết phục thôi chứ bỏ nhau lúc này thì đau lòng lắm bạn ạ. Hơn nữa 2 người vẫn yêu nhau thắm thiết chứ đã xảy ra chuyện gì đâu, hãy cố lên bạn nhé, phải thuyết phục dần vì ban đầu họ có tình cảm tốt với bạn mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 693 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

Thuyết phục nhưng mình chỉ sợ người ta đã thế, sau này mình có khó khăn gì chắc họ lại quay sang nói "thấy chưa, đã bảo đừng nên lấy nó mà ko nghe" thì thật khổ quá bạn ạ. Hơn nữa mình rất sợ 2 đứa cứ cố cưới nhau trong sự phản đối rồi anh í cũng sẽ mệt mỏi và mình cũng thế. Lúc đấy liệu còn hạnh phúc nữa không? Ôi, càng nói càng thấy khó không biết phải làm sao? Mà bỏ nhau bây giờ thì đúng như bạn nói, đau lòng lắm. Mình vẫn đang suy nghĩ để mau chóng ra quyết định, chứ càng để lâu, sau này nếu ko thành thì mình không biết phải làm sao nữa. Dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều.

• 257 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình cg đang bị gia đình phản đối kịch liệt. Hm, nhưg quan trọng nhất vẫn là 2 người quyết tâm thôi. Cố lên nhé.
    Nếu có thể sương tan vào Cỏ
    Thì em tin Cỏ sẽ rất xanh
    Nếu có thể em tin vào anh
    Thì em tin anh cũng xanh như Cỏ

• 232 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Buồn nhỉ, chẳng biết nói sao vì mình cũng rơi vào trường hợp này giờ thì chia tay rồi...
    Chắc duyên số k tới được với nhau. Chấp nhận vậy!

• 693 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hide Xem bài viết
    Mình cg đang bị gia đình phản đối kịch liệt. Hm, nhưg quan trọng nhất vẫn là 2 người quyết tâm thôi. Cố lên nhé.
    Giá mà mình cũng có quyết tâm như bạn thì hay biết mấy. Thôi thì cố lên bạn nhé! Chúc cho 2 bạn luôn hạnh phúc và gia đình 2 bên lúc nào đấy sẽ thay đổi, ủng hộ để 2 bạn có hạnh phúc trọn vẹn.

• 693 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cainhau_buon Xem bài viết
    Buồn nhỉ, chẳng biết nói sao vì mình cũng rơi vào trường hợp này giờ thì chia tay rồi...
    Chắc duyên số k tới được với nhau. Chấp nhận vậy!
    Có lẽ mình cũng sẽ làm như thế nếu như trong thời gian tới gia đình ny mình vẫn kiên quyết như thế. Nhưng mà buồn quá bạn ơi!

• 709 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Mình có đứa bạn thân, ngày nó yêu mẹ ny phản đối kịch liệt, bà còn tuyên bố sẽ từ mặt ny nó nếu cứ cố tình lấy. Nhưng 2 đứa quyết tâm cứ cưới. Gần bà nó hay tỉ tê tâm sự và mua quần áo cho bà, dần dần bà quý nó cực kì. Giờ con gái nó được hơn 3 tuổi rồi. Bà nội quý cháu như vàng, quý và bênh con dâu lắm. Chồng nó thỉnh thoảng vẫn bảo "đấy, anh bảo rồi, chẳng bố mẹ nào từ bỏ được con, bà chỉ dọa vậy thôi. Cứ quyết tâm đi bà thương con mà xuôi hết".
    @chu top: bạn tìm hiểu xem tại sao anh trai ny lại ghét bạn như vậy. Hay trông bạn giống giống người yêu cũ đã đá anh ta nên ghét :Thinking:. Anh ta ghét nên tác đến mẹ người yêu bạn thôi. Tìm hiểu nguyên nhân và tháo gỡ từ anh chàng này bạn nhé.
    :554: :570: :559: :561:

Con dù lớn vẫn là con của mẹ.
    Đi hết đời lòng mẹ vẫn theo con.

• 693 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duyanh102 Xem bài viết
    Mình có đứa bạn thân, ngày nó yêu mẹ ny phản đối kịch liệt, bà còn tuyên bố sẽ từ mặt ny nó nếu cứ cố tình lấy. Nhưng 2 đứa quyết tâm cứ cưới. Gần bà nó hay tỉ tê tâm sự và mua quần áo cho bà, dần dần bà quý nó cực kì. Giờ con gái nó được hơn 3 tuổi rồi. Bà nội quý cháu như vàng, quý và bênh con dâu lắm. Chồng nó thỉnh thoảng vẫn bảo "đấy, anh bảo rồi, chẳng bố mẹ nào từ bỏ được con, bà chỉ dọa vậy thôi. Cứ quyết tâm đi bà thương con mà xuôi hết".
    @chu top: bạn tìm hiểu xem tại sao anh trai ny lại ghét bạn như vậy. Hay trông bạn giống giống người yêu cũ đã đá anh ta nên ghét :Thinking:. Anh ta ghét nên tác đến mẹ người yêu bạn thôi. Tìm hiểu nguyên nhân và tháo gỡ từ anh chàng này bạn nhé.
    Có trời mới hiểu được vì sao anh ta ghét mình như thế. Đến ny mình là em trai mà còn phải thốt lên là "ông này xấu tính lắm!" (từ lâu rồi chứ không phải là sau khi ông í phản đối đâu). Mà nói thật là mình cũng đã nhiều lần cố gắng gây thiện cảm với anh trai ny mình nhưng không có tác dụng. Mà nếu như chỉ mình anh trai ny mình ghét mình thì mình cũng chẳng care lắm đâu. Mình nghĩ vấn đề chủ yếu là do mẹ ny mình đi xem bảo số mình sau này khổ. Huhu chẳng biết thế nào nữa, nhà mình đi xem thì có đến nỗi nào đâu chứ. Bây giờ cũng chẳng biết kíểm chứng ở đâu cái đấy nữa. Chỉ biết là sáng ra đi làm hôm nào mắt cũng sưng húp híp :Crying:

• 917 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng đến nhiều thứ bạn à. Cứ bình tĩnh nhé.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3