• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.1K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 202 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Từ trước tới giờ mình không tin là có duyên âm thật.Nhưng hôm nay mình có một giấc mơ rất kỳ lạ và rất sợ mình bị một người con trai theo mình và nằm cạnh mình luôn trong cơn mơ mình ú ớ cố gọi ai đó nhưng không được và lúc đó mình rất tỉnh mình cố gắng nhìn mặt xem thế nào nhưng không thể nhìn đươc.Mình rất sợ và không giám nói chuyện này với gia đình.Trường hợp này mình gặp cũng mấy lần rồi nhưng mình nghĩ là do bóng đè,huhu sợ quá Lại hôm vừa rồi gì mình ở Quảng ninh cứ bảo mình về đó để cắt duyên âm vì mình có một người đàn ông ở Hải dương theo mình và mình không tin lên không nghe.Đến hôm naymình mới thấy sợ mà mình ngủ buổi trưa chứ không phải là tối đâu nhé.sợ quá có ai giống mình không nhỉ và hiện tượng của mình có phải là có người âm theo không?

Tình cờ tìm được cái này các bạn đọc và suy ngẫm xem đúng không nhé.
    http://www.tudentamlinh.com/showthread.php?t=146
    Tình yêu không nhìn bằng mắt mà bằng chính tâm hồn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có duyên gặp lại hay không ' the end

cũng lên WTT được 1 tý thời gian thấy WTT rất hay, là nơi chia sẻ tâm sự , tình cẳm , chuyện chung, chuyện riêng , nên hum nay mạo muội xin được mọi người chia sẻ : chiều 07/12/2011 . mình gặp một bạn gái trên đường đi cùng 1 người bạn vào chỗ đứa em , gần tới nơi gặp một bạn đi ra , nhìn mình...

• Có duyên gặp lại hay không

cũng lên WTT được 1 tý thời gian thấy WTT rất hay, là nơi chia sẻ tâm sự , tình cẳm , chuyện chung, chuyện riêng , nên hum nay mạo muội xin được mọi người chia sẻ : chiều 07/12/2011 . mình gặp một bạn gái trên đường đi cùng 1 người bạn vào chỗ đứa em , gần tới nơi gặp một bạn đi ra , nhìn mình...

• Sẹo không còn “bất trị”

Mọi tổn thương dù nhỏ trên da đều có thể để lại sẹo. Sẹo có thể lồi hoặc lõm, nguyên nhân do việc...

• Bạn trai đòi kiểm tra trinh tiết???

Người yêu của em hơn em gần 10t, anh k còn trẻ nữa nên em nghĩ chắc chắn anh có ý định lâu dài với...

• cách cưa trai bằng số điện thoại dành cho các bạn nữ

cái này mình viết ra bằng kinh nghiệm của bản thân, mấy bạn nữ mà cũng trong trường hợp giống như...

• 1,248 Bài viết

• 1,613 Được cảm ơn

kô có
    đừng có nghĩ lung tung , nghĩ càng nhiều càng mơ linh tinh nhiều. con người có số , sống là dương mất là âm , đang sống chỉ chỉ có duyên phận chứ kô có duyên âm.

Mình thì không xấu giai nên ngủ toàn nằm mơ thấy các e đuổi mình suốt , mình cũng giả vờ chạy nhưng toàn bị đánh rơi dép thế là các em ấy bắt được.....
    ...mang dép lào mặc quần đùi xông thẳng vào văn chương.....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 749 Bài viết

• 619 Được cảm ơn

Sợ nhỉ đi cắt duyên âm thử đi bạn ơi, dù sao cũng là một liệu pháp tâm lý, bạn xem sức khỏe mình như thế nào, mệt cũng hay mơ linh tinh mà, ngủ có đặt tay lên ngực ko??...
    Chúc bạn an lành nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 200 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

trời ơi! Không có đâu..Đừng nghĩ linh tinh mà
    Đừng trốn tránh ngày hôm qua

• 743 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

có đấy
    đi xem thế nào đi

xem bình thường về tình duyên

xem nta bảo thế nào :Smiling:

hà nội thì lên chùa liên phái xem nhé
    Thương về em a vững vàng tay lái
    Nhớ về mẹ con nhè nhẹ tay ga
    • 257 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình thì ko biết là có duyên âm thật hay ko, nhưng mà cũng đã từng cắt duyên âm tới 2 lần. 1 lần thì từ hồi còn học lớp 7-8 j đấy, lần thứ 2 là lúc 22 tuổi, đang yêu người thứ nhất. Cuối cùng thì cũng lấy được chồng là người iu thứ 2. Hehe.
    Nói chung là làm cho yên tâm chứ chẳng biết có phải vì cắt duyên âm mới lấy được chồng hay ko. Hihi
    U're my everything!:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 202 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con Rua Xem bài viết
    kô có
    đừng có nghĩ lung tung , nghĩ càng nhiều càng mơ linh tinh nhiều. con người có số , sống là dương mất là âm , đang sống chỉ chỉ có duyên phận chứ kô có duyên âm.
    Mình không suy nghĩ lung tung đâu nhưng giấc mơ đến với mình nên mình thấy sợ,hôm qua phải thủ sẵn cái kéo để đầu giường và mấy nhánh tỏi ở gối cảm giác ngủ ngon hơn.
    • 117 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Không nói nên tin hay nên không tin. Cứ lễ lạt cắt đi cho yên tâm em ạ. Thế giới tâm linh có nhiều vấn đề mình khó giải thích bằng khoa học lắm, nhưng đôi khi nó vẫn tồn tại hiển nhiên.
    • 176 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

có duyên âm đấy chị ạ.
    em có đứa bạn khác lớp học cùng trường cấp 3.
    nó cũng không phải là xinh lắm nhưng trắng trẻo lắm mà k có thằng nào thích hết. Đi xem bảo có duyên âm theo.
    Mà nó còn nói là nó biết thằng đấy như thế nào từ trc khi đi xem.
    thi thoảng ngồi nói chuyện với thằng đấy. Em cũng chịu. Chỉ biết có vậy thôi.
    Đằng nào cũng chả thiệt gì nên em nghĩ chị cứ đi xem thầy rồi cắt đc thì cắt.
    • 205 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gió Thu Xem bài viết
    Sợ nhỉ đi cắt duyên âm thử đi bạn ơi, dù sao cũng là một liệu pháp tâm lý, bạn xem sức khỏe mình như thế nào, mệt cũng hay mơ linh tinh mà, ngủ có đặt tay lên ngực ko??...
    Chúc bạn an lành nhé!
    Mình cũng nghĩ vậy,dù sao cũng là 1 liệu pháp tâm lí để giải tỏa thần kinh.Bạn không nghĩ nữa thì sẽ không gặp giấc mơ đó nữa.
    • 10,070 Bài viết

• 1,238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Evar Xem bài viết
    Mình không suy nghĩ lung tung đâu nhưng giấc mơ đến với mình nên mình thấy sợ,hôm qua phải thủ sẵn cái kéo để đầu giường và mấy nhánh tỏi ở gối cảm giác ngủ ngon hơn.
    mình thì nghĩ thế này, bạn xem và tham khảo thêm nhé.
    mình có bà chị, bà ấy tu cũng lâu lâu rồi, nhưng là tu tại gia thôi, bà ấy đọc nhiều sách kinh phật, nên mình ko nghĩ là mê tín đâu, vì cũng có những lý luận của nhà phật nghe cũng hợp tình hợp lý.
    Mỗi 1 người sinh ra cũng là được coi là luân hồi, có kiếp trước và kiếp sau mà, kiếp trước tu tâm dưỡng tính thế nào nó cũng ảnh hưởng đến phúc hoạ của kiếp sau, nên chỉ cần biết kiếp này chúng ta sống thật tốt, tốt từ trong tâm như vậy tinh thần mình cũng nhẹ nhõm hơn, làm đc nhiều việc tốt hơn. Trong kinh phật chỉ dạy mỗi ngày ta niệm chú "Nam mô a di đà phật" bất kể lúc nào ta nhớ ra thì mọi việc đối với ta trở thành chuyện rất nhỏ hoặc là ko có (chỉ chú ý là lúc ngồi, đi đứng thì có thể niệm thành tiếng to, còn lúc nằm, hoặc lúc đang tắm chẳng hạn thì niệm trong đầu thôi ko nên phát ra)
    Mỗi 1 người sinh ra đều có 1 người âm đi theo (theo bên nhân điện), ko cần quan tâm người âm đó là kẻ xấu hay người tốt, nhưng ng đó luôn đi theo mình đấy.
    Có những ng mê tín thì nói là phải cắt, nhưng cắt thế nào??? lại phải đi làm lễ chăng??? mà các bạn có nghĩ là lại tốn tiền lễ lạt ko??? rồi thêm lo lắng vào người.???
    Như bạn sợ thì bạn để dao kéo đầu giường để chặn người âm đó, nhưng bạn có nghĩ, khi bạn rơi vào trạng thái lơ mơ, ngủ, thì nếu trường hợp người âm đó là ko xấu, nhưng thấy bạn đề phòng ng ta, thì ng ta sẽ điều khiển bạn dùng chính những cái dao, kéo bạn để dưới chiếu hại bạn thì sao??? bạn có nghĩ thế ko???
    ...
    Nói chung mình chỉ nói theo suy nghĩ của mình, tuỳ chủ top suy nghĩ và làm việc gì mà chủ top thấy hợp lý với hoàn cảnh của mình.
    bản thân mình, rất tin chuyện ma quỷ , thần thánh, kiếp trước kiếp sau, nhưng từ bé đến giờ số lần mình đi xem bói hay đi chùa cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi bạn ạ, trộm vía mình vẫn thấy cuộc sống của mình đc suôn sẻ hihi. mặc dù lúc bé đang tuổi dậy thì mình đã gặp 1 tai nạn cũng có thể nói khá nặng, vì nó ảnh hưởng cả đến tương lai của mình, nhưng ko vì thế mà mình tín bất kỳ một loại hình cúng bái nào.
    chúc bạn sớm có đc những suy nghĩ tích cực hơn với chuyện này.
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ppoo66 Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ vậy,dù sao cũng là 1 liệu pháp tâm lí để giải tỏa thần kinh.Bạn không nghĩ nữa thì sẽ không gặp giấc mơ đó nữa.
    Mình cũng nghĩ là nên như vậy,giấc mơ tái hiện lại nhưng gì mình suy nghĩ mà
    • 547 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

Tớ cũng không dám chắc là có hay không, nhưng có mấy chuyện tớ biết nên muốn kể ra để tùy bạn quyết định.
    1. Ngày xưa, làng tớ có một chị rất xinh, có thể nói là xinh nhất làng, tóc dài, da trắng, người mảnh dẻ cao ráo, tuổi đầu 7x hồi ấy mà tầm 30 chưa lấy chồng là cũng coi như gần ế rồi, không phải không có ai theo đuổi, ở làng, rồi ở các làng xã gần đó rất nhiều đàn ông vào tán tỉnh, nhưng tuyệt nhiên, chẳng ưng ai và cũng chẳng yêu ai.
    Cho đến một vài năm sau, cũng yêu được một anh, đã định ngày đám cưới rồi thì xảy ra một chuyện…

Buổi sáng sớm, cả nhà dậy không thấy chị ấy đâu, cửa ngõ vẫn đóng khóa im ỉm, mới đổ xô nhau đi tìm thì thấy có một chiếc dép trên bờ ao ( nhà chị có một cái ao ngay đằng trước). Hô hào thanh niên làng nhảy xuống mò, mãi mới thấy và vớt được chị lên bờ thì một chân vẫn còn chiếc dép, nằm tư thế úp xuống đáy kiểu chống cự, nhưng có một điều rất lạ là trong người không có nước ( kiểu uống nước chết đuối).
    Cả làng kéo nhau ra xem, và đều sợ hãi. Suốt một thời gian dài sau đó, tuyệt nhiên buổi tối không ai dám đi đường qua ao đó.
    Sau 49 ngày, mẹ chị đi gọi hồn thì được chị nói là bị người âm rủ đi theo, vì có duyên âm hẹn thề kiếp trước mà chưa lấy được nhau.

2. Tớ có hai bà bạn thân, đi xem thì một đứa được nói là có duyên âm, một đứa được phán là có một bé gái hợp vía theo. ( Các nàng có đọc được thì đừng mắng nhá )
    Đứa có duyên âm thì đã từng đi cắt duyên.Nhưng đi xem thì thấy bảo là vẫn bị theo.

Cả hai đứa đều đang có dự định đi cắt duyên âm lại ( nhưng hơi lục tốn nên đang chần chừ).

Chưa kịp làm thì năm rồi cả hai đứa đều thi nhau lấy chồng, một đứa đã có bầu bì thằng con zai, còn đứa còn lại thì tháng này bắt đầu rình bắt mèo

3. Tớ có đứa bạn ở cùng phòng ngày xưa, học cùng lớp điện. Do học về ngành điện nên việc phải đấu mạch thực tế là đương nhiên. Hôm đó đấu mạch ba pha. Thằng cu ngồi cạnh nghịch, bật áp tô mát ( trước đó con bạn đã tắt cho an toàn rồi), chập hai dây lửa vào nhau để tóe lửa châm thuốc hút rồi quên không tắt áp ( trò đó bọn con trai vẫn làm ở lớp). Con bạn không biết nên cầm vào cả ba đầu dây ( hai lửa, một mát, điện 380V), lập tức nó bị điện hút vào ( điện 220V ở nhà thì sờ vào bị đẩy ra, còn điện 380V thì bị hút vào nhé), những chỗ đầu điện dính vào tay bị hút mất nước, cháy khét lẹt cả phòng… cả lớp chẳng đứa nào còn giọt máu trên mặt vì sợ, cũng không ai tỉnh táo ra mà ngắt áp tô mát giúp nó, tia lửa bắn lách tách ra… Tưởng như nó chết vì điện.
    Ấy vậy mà tự nhiên nó bị bật ngược lại ra đằng sau, ngã ngửa, đầu chỉ cách cái bàn đá dài giữa lớp có vài phân ( nếu bị đập gáy vào đó, chắc cũng đi mất).

Sau này hỏi nó, nó bảo cũng không hiểu tại sao tự nhiên như có ai đó đẩy nó ra, nó ý thức được từng luồng điện chạy vào người, nó ý thức nó đã kéo tay ra rồi, nhưng bị điện hút không kéo nổi, nhưng tự nhiên lại bật ngửa ra sau.

Đấy, chả biết thế nào, mình không mê tín dị đoan.
    Nhưng khoa học còn chưa dám khẳng định, chưa chứng minh được gì rõ ràng, cho nên, nếu có điều kiện, cứ đi làm đi, trước hết là để giải quyết khâu tâm lý cho thanh thản đã
    Né hạ!
    Đổ Dầu Vào Lửa Hội

I want to have a passion for life is not boring!
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang thắc mắc giống y như bạn nè. Mình thì ở SG nhưng mà hồi tết ra Thái Bình chơi, có đi xem 1 chổ kia, cô ấy nói mình có 1 ng âm đi theo và phá cho mình làm gì cũng ko thành công, dễ nản chí, nên phải cắt duyên âm. Về nhà nhìn lại những chuyện đã và đang xảy ra thấy cũng đúng, nhưng hình như ở trong nam ít người biết chuyện cắt duyên này hay sao ah, đến giờ vẫn còn hoang mang ko biết tính sao. Nếu bạn ở ngoài bắc theo mình bạn nên đi làm lễ cho an tâm phần nào, chứ mình muốn làm mà cũng chẳng biết phải làm ở đâu nữa, chúc bạn luôn vui và bình yên
    • 232 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình nhất trí theo ý kiến của mẹ gì đó là: thế giới tâm linh có nhiều điều khoa học chưa chứng minh được nên mình đừng có nhạo báng và cứ tìm hiểu thật kỹ càng, bạn thử tìm vào trang web.thegioivohinh.com xem, còn mình thấy cô Thủy làm lễ ở chùa Vạn Hạnh (đối diện nhà thờ Hàm long) rất cẩn thận và giải thích rõ ràng căn nguyên của từng trường hợp. Chúc bạn may mắn!
    • 202 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nalie_nguyen Xem bài viết
    có duyên âm đấy chị ạ.
    em có đứa bạn khác lớp học cùng trường cấp 3.
    nó cũng không phải là xinh lắm nhưng trắng trẻo lắm mà k có thằng nào thích hết. Đi xem bảo có duyên âm theo.
    Mà nó còn nói là nó biết thằng đấy như thế nào từ trc khi đi xem.
    thi thoảng ngồi nói chuyện với thằng đấy. Em cũng chịu. Chỉ biết có vậy thôi.
    Đằng nào cũng chả thiệt gì nên em nghĩ chị cứ đi xem thầy rồi cắt đc thì cắt.
    Chị cảm ơn chị sẽ thử xem ,nhưng mà bảo nhìn rõ mặt và nói chuyện thì chị chịu người dương mà làm sao nói chuyện được với người âm chứ.
    • 202 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoluoi289 Xem bài viết
    Mỗi 1 người sinh ra đều có 1 người âm đi theo (theo bên nhân điện), ko cần quan tâm người âm đó là kẻ xấu hay người tốt, nhưng ng đó luôn đi theo mình đấy.
    Có những ng mê tín thì nói là phải cắt, nhưng cắt thế nào??? lại phải đi làm lễ chăng??? mà các bạn có nghĩ là lại tốn tiền lễ lạt ko??? rồi thêm lo lắng vào người.???
    Như bạn sợ thì bạn để dao kéo đầu giường để chặn người âm đó, nhưng bạn có nghĩ, khi bạn rơi vào trạng thái lơ mơ, ngủ, thì nếu trường hợp người âm đó là ko xấu, nhưng thấy bạn đề phòng ng ta, thì ng ta sẽ điều khiển bạn dùng chính những cái dao, kéo bạn để dưới chiếu hại bạn thì sao??? bạn có nghĩ thế ko???
    ...
    Nói chung mình chỉ nói theo suy nghĩ của mình, tuỳ chủ top suy nghĩ và làm việc gì mà chủ top thấy hợp lý với hoàn cảnh của mình.
    bản thân mình, rất tin chuyện ma quỷ , thần thánh, kiếp trước kiếp sau, nhưng từ bé đến giờ số lần mình đi xem bói hay đi chùa cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi bạn ạ, trộm vía mình vẫn thấy cuộc sống của mình đc suôn sẻ hihi. mặc dù lúc bé đang tuổi dậy thì mình đã gặp 1 tai nạn cũng có thể nói khá nặng, vì nó ảnh hưởng cả đến tương lai của mình, nhưng ko vì thế mà mình tín bất kỳ một loại hình cúng bái nào.
    chúc bạn sớm có đc những suy nghĩ tích cực hơn với chuyện này.
    Mấy hôm nay mình lại thấy bình thường rồi, còn việc mình để kéo đầu giường là mình học các cụ ngày xưa thôi mình cũng không nghĩ là mình phản lại họ nếu có người âm theo mình là người tốt.hj Cảm ơn bạn nhiều
    • 202 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vũ Quệt Xem bài viết
    Tớ cũng không dám chắc là có hay không, nhưng có mấy chuyện tớ biết nên muốn kể ra để tùy bạn quyết định.
    1. Ngày xưa, làng tớ có một chị rất xinh, có thể nói là xinh nhất làng, tóc dài, da trắng, người mảnh dẻ cao ráo, tuổi đầu 7x hồi ấy mà tầm 30 chưa lấy chồng là cũng coi như gần ế rồi, không phải không có ai theo đuổi, ở làng, rồi ở các làng xã gần đó rất nhiều đàn ông vào tán tỉnh, nhưng tuyệt nhiên, chẳng ưng ai và cũng chẳng yêu ai.
    Cho đến một vài năm sau, cũng yêu được một anh, đã định ngày đám cưới rồi thì xảy ra một chuyện…

Buổi sáng sớm, cả nhà dậy không thấy chị ấy đâu, cửa ngõ vẫn đóng khóa im ỉm, mới đổ xô nhau đi tìm thì thấy có một chiếc dép trên bờ ao ( nhà chị có một cái ao ngay đằng trước). Hô hào thanh niên làng nhảy xuống mò, mãi mới thấy và vớt được chị lên bờ thì một chân vẫn còn chiếc dép, nằm tư thế úp xuống đáy kiểu chống cự, nhưng có một điều rất lạ là trong người không có nước ( kiểu uống nước chết đuối).
    Cả làng kéo nhau ra xem, và đều sợ hãi. Suốt một thời gian dài sau đó, tuyệt nhiên buổi tối không ai dám đi đường qua ao đó.
    Sau 49 ngày, mẹ chị đi gọi hồn thì được chị nói là bị người âm rủ đi theo, vì có duyên âm hẹn thề kiếp trước mà chưa lấy được nhau.

2. Tớ có hai bà bạn thân, đi xem thì một đứa được nói là có duyên âm, một đứa được phán là có một bé gái hợp vía theo. ( Các nàng có đọc được thì đừng mắng nhá )
    Đứa có duyên âm thì đã từng đi cắt duyên.Nhưng đi xem thì thấy bảo là vẫn bị theo.

Cả hai đứa đều đang có dự định đi cắt duyên âm lại ( nhưng hơi lục tốn nên đang chần chừ).

Chưa kịp làm thì năm rồi cả hai đứa đều thi nhau lấy chồng, một đứa đã có bầu bì thằng con zai, còn đứa còn lại thì tháng này bắt đầu rình bắt mèo

3. Tớ có đứa bạn ở cùng phòng ngày xưa, học cùng lớp điện. Do học về ngành điện nên việc phải đấu mạch thực tế là đương nhiên. Hôm đó đấu mạch ba pha. Thằng cu ngồi cạnh nghịch, bật áp tô mát ( trước đó con bạn đã tắt cho an toàn rồi), chập hai dây lửa vào nhau để tóe lửa châm thuốc hút rồi quên không tắt áp ( trò đó bọn con trai vẫn làm ở lớp). Con bạn không biết nên cầm vào cả ba đầu dây ( hai lửa, một mát, điện 380V), lập tức nó bị điện hút vào ( điện 220V ở nhà thì sờ vào bị đẩy ra, còn điện 380V thì bị hút vào nhé), những chỗ đầu điện dính vào tay bị hút mất nước, cháy khét lẹt cả phòng… cả lớp chẳng đứa nào còn giọt máu trên mặt vì sợ, cũng không ai tỉnh táo ra mà ngắt áp tô mát giúp nó, tia lửa bắn lách tách ra… Tưởng như nó chết vì điện.
    Ấy vậy mà tự nhiên nó bị bật ngược lại ra đằng sau, ngã ngửa, đầu chỉ cách cái bàn đá dài giữa lớp có vài phân ( nếu bị đập gáy vào đó, chắc cũng đi mất).

Sau này hỏi nó, nó bảo cũng không hiểu tại sao tự nhiên như có ai đó đẩy nó ra, nó ý thức được từng luồng điện chạy vào người, nó ý thức nó đã kéo tay ra rồi, nhưng bị điện hút không kéo nổi, nhưng tự nhiên lại bật ngửa ra sau.

Đấy, chả biết thế nào, mình không mê tín dị đoan.
    Nhưng khoa học còn chưa dám khẳng định, chưa chứng minh được gì rõ ràng, cho nên, nếu có điều kiện, cứ đi làm đi, trước hết là để giải quyết khâu tâm lý cho thanh thản đã
    Hj nghe bạn kể chuyện hay quá.Nhưng có trường hợp người chết đi sống lại đấy ,nhưng là chết lâm sàng thôi.Mình có biết một cô ở Ngọc Hồi Hà nội cô ấy bị tai nạn người ta đã chuẩn bị quan tài rồi mà khi mang quan tài về cô ấy lại sống lại.Và từ đó cô ấy biết xem bói đấy,những người xem được dự tính được tương lai là do các ngài cho lộc nếu những người đó mà làm điều không tốt sẽ gặp điều không may dễ bị bệnh.
    • 202 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vipvn2001@yahoo.com Xem bài viết
    Mình nhất trí theo ý kiến của mẹ gì đó là: thế giới tâm linh có nhiều điều khoa học chưa chứng minh được nên mình đừng có nhạo báng và cứ tìm hiểu thật kỹ càng, bạn thử tìm vào trang web.thegioivohinh.com xem, còn mình thấy cô Thủy làm lễ ở chùa Vạn Hạnh (đối diện nhà thờ Hàm long) rất cẩn thận và giải thích rõ ràng căn nguyên của từng trường hợp. Chúc bạn may mắn!
    Vậy ah,bạn có số điện thoại của cô ấy không cho mình mới mình chưa đến chỗ đó bao giờ.Cảm ơn bạn nhiều
    • 62 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hình như chỉ có ngoài bắc mới có chuyện đi cắt duyên âm nhỉ? Trong nam chả bao giờ nghe nhắc cả. Ở Sài Gòn thì đi đâu ha mấy bạn?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4