• 0 Lượt chia sẻ
  • 477 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi, có phải là hai người yêu nhau thì không nên đi chùa với nhau, vì như thế thì kiểu gì cũng ctay. Nhưng trước đây, do k biết điều đấy nên e và bạn trai e đã đi chùa cùng nhau mấy lần . Bây h e phải làm gì ạ. Có nên đi cầu duyên hay tạ lễ k ạ, vì e và ny e đang có một chút khúc mắc
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chẳng sao đâu, mọi ng vẫn đi bình thường mà, toàn chia tay rùi mới đổ cái nọ cái kia ấy chứ
    • 710 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mytmat_89 Xem bài viết
    Mọi người ơi, có phải là hai người yêu nhau thì không nên đi chùa với nhau, vì như thế thì kiểu gì cũng ctay. Nhưng trước đây, do k biết điều đấy nên e và bạn trai e đã đi chùa cùng nhau mấy lần . Bây h e phải làm gì ạ. Có nên đi cầu duyên hay tạ lễ k ạ, vì e và ny e đang có một chút khúc mắc
    Hết đổi tại duyên phận, rồi lại tại đi chùa cùng nhau. Chẳng biết rồi sẽ đổ tại gì nữa đây.

Khi gặp chuyện khó khăn, thì cùng nhau mà giải quyết nhé. Mỗi người nhịn đi 1 chút. 1 người nóng, thì 1 người phải nguội. Khi hết nóng rồi thì nhỏ nhẹ mà nói. Ra đường còn phải nhịn người ta nhiều, huống chi là người yêu, rồi sau này nữa. Là đàn ông thì cũng đừng đôi co gay gắt với phụ nữ làm gì, còn là phụ nữ thì cũng đừng ỷ vào phái yếu mà gào lên, chuyện bé thành lớn. Chẳng giả quyết được gì.

Chỉ đổ cho duyên phận khi gia đình người yêu không chấp nhận khi mà mình đã cố hết sức thôi. Đức năng thắng số phận bạn nhé
    • 1,221 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

không biết phải không, nhưng em nhìn xung quanh và thấy như này này:
    - Vẫn đang là bạn mà đi chùa cùng nhau thì ko sao. Nhưng đôi nào đang yêu nhau không nên đi chùa dễ chia tay. Còn đôi nào không chia tay chứng tỏ có duyên phận
    Em thấy thế.
    • 105 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuyu11 Xem bài viết
    không biết phải không, nhưng em nhìn xung quanh và thấy như này này:
    - Vẫn đang là bạn mà đi chùa cùng nhau thì ko sao. Nhưng đôi nào đang yêu nhau không nên đi chùa dễ chia tay. Còn đôi nào không chia tay chứng tỏ có duyên phận
    Em thấy thế.
    Ex, vậy có khi nào mình chia tay cũng do đã có đi chùa không nhỉ (mà đi chùa cầu bình an cho người nhà chứ có cầu duyên đâu ta )
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chỉ là quan niệm thế thôi bạn ạ chứ ai bảo yêu nhau đi chùa là chia tay?
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình ngày xưa yêu ông xã hai đứa đi chùa suốt có làm sao đâu thỉnh thoảng có hay cãi nhau nhưng vẫn đến được với nhau hãy yên tâm bạn nhé
    • 1,221 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TheSilence Xem bài viết
    Ex, vậy có khi nào mình chia tay cũng do đã có đi chùa không nhỉ (mà đi chùa cầu bình an cho người nhà chứ có cầu duyên đâu ta )
    đây chỉ là tâm linh thôi, còn quan trọng là ở chính cả 2 nữa Có khúc mắc mà cả 2 ko ai chịu gỡ điều gì xảy ra thì ai cũng hiểu