TÂM SỰ TÌNH YÊU

Đàn ông nghĩ gì về người yêu cũ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.7K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 118 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Theo các mẹ, sau khi chia tay và có hạnh phúc mới người đàn ông nghĩ gì về người yêu cũ? nuối tiếc, nhớ thương hay bình thường?

Em thường thấy con trai tỏ thái độ nuối tiếc, vấn vương với tình cũ do tâm lý " con cá mất là con cá to" . Các mẹ có thấy thế ko ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,089 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Tiếc cho ty của mình với gái. Thế thôi. Dù là lỗi của ai đi nữa, đã qua thì cứ là kỷ niệm. Nhưng mình k bao giờ quỵ lụy tình cảm. Đời còn dài, gái còn nhiều. Dành tình cảm cho người hiện tại.
    Hizz
    • 826 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

Hix. Đó là điều mình cũng đang mún hỏi áh. Tks Chủ Top đã tạo Topic... Có trường hợp nào EX nghĩ đến việc Quay Lại ko nhỉ?
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Dù mình chưa kết hôn nhưng ny mình luôn vấn vương tiếc nuối với ny cũ, hiện tại ny cũ đang là em gái của anh ấy. Nguy cơ rất to lớn. 2 đứa cãi nhau mấy lần cũng chỉ xoay quanh vấn đề này. Ôi, có phải "con cá mất là con cá to" k?
    ...--- Phía trước là bầu trời ---...
    • 1,825 Bài viết

• 4,938 Được cảm ơn

Chả nghĩ gì đâu
    Vô tình gặp nhau trên đường, mặt ngẩn tò te, trong đầu nghĩ "Mother, con nào mà quen thế nhỉ"
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,169 Bài viết

• 2,256 Được cảm ơn

Tùy thuộc vào nàng ấy là ai, lý do để trở thành ex là gì.
    Ngốc
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 740 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Tớ thì không bận tâm suy nghĩ tới người cũ chi mất công. Nói chung thì không quan tâm nữa. Không bao giờ có suy nghĩ nuối tiếc hay quay lại lằng nhằng gì cả. Mặc dù tớ toàn bị người ta đá ko àh. Đá rồi nhiều lúc người kia chủ động muốn quay lại...nhưng lúc này mình chảnh dog mà...sao mà chịu...chia tay là chia tay.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cuongbodoi; 07/01/2012 vào lúc 07:44 PM.
    Không biết chữ nên không biết ký.
    • 1,863 Bài viết

• 2,188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoBeo487 Xem bài viết
    Chả nghĩ gì đâu
    Vô tình gặp nhau trên đường, mặt ngẩn tò te, trong đầu nghĩ "Mother, con nào mà quen thế nhỉ"
    e chết cười với chị
    e cũng nghĩ như thế đấy
    bọn con trai phũ lắm
    • 1,345 Bài viết

• 810 Được cảm ơn

thế còn trai lụy tình.. yêu điên cuồng thì sao nhỉ?
    • 1,860 Bài viết

• 2,784 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoBeo487 Xem bài viết
    Chả nghĩ gì đâu
    A vẫn luôn nghĩ về e mà

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglua Xem bài viết
    thế còn trai lụy tình.. yêu điên cuồng thì sao nhỉ?
    Nó sẽ nghĩ,nghĩ,..nghĩ mãi rồi thỳ nó hận nó sao phải khộ vì con bé ABC nào đấy,thôy bỏ đi yêu em XYZ cho lành đỡ phí đời dzai.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi fake; 07/01/2012 vào lúc 09:20 PM.
    • 1,863 Bài viết

• 2,188 Được cảm ơn

nếu vô tình thấy người yêu cũ đi trên đường với 1 em khác. Đừng vội nóng giận xông vào chửi mà hãy mỉm cười vỗ vai anh í:
    - Lại thay con mới rồi à a? Rõ là k phải 2 con mà e đã từng gặp tháng trước mà.
    :P
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,506 Bài viết

• 1,255 Được cảm ơn

Toàn a cay chim cú
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    • 1,201 Bài viết

• 1,595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi locachica Xem bài viết
    Theo các mẹ, sau khi chia tay và có hạnh phúc mới người đàn ông nghĩ gì về người yêu cũ? nuối tiếc, nhớ thương hay bình thường?

Em thường thấy con trai tỏ thái độ nuối tiếc, vấn vương với tình cũ do tâm lý " con cá mất là con cá to" . Các mẹ có thấy thế ko ạ?
    Anh thì vẫn giữ liên lạc với đa số EX, hầu hết đều đồng ý sẽ cặp bồ nếu anh về VN . Thậm trí có cô còn đồng ý cho anh gửi 1 thằng cu.
    • 140 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Ny e kể lại hoàn cảnh ny cũ của a ấy hjện tại ra sao thấy kể lấy chồng r nhưng chưa có con và đang đi chữa. Tc thì k còn nhưng có vẻ a ấy thương bà ny cũ. Lại còn thể loại ny cũ vẫn còn tc vs a thỉnh thoảng vẫn còn hay nt hỏi thăm tình hình của nhau. Nghĩ tới đến bực mình. E thì rất tôn trọng ny và ngay cả ex của a ấy nhưng cái kiểu 1 bên vẫn còn tình cảm khjến e k thích 1 chút nào. Đàn ông mà thấy ct sau ngần ấy năm mà ny cũ vẫn còn tc yêu thương mình thì có vẻ rất tự hào
    • 689 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

Mấy cô người yêu mình thì toàn đuổi không đi, suốt ngày "làm bạn cũng được mà, có sao đâu" rồi thì "thỉnh thoảng em nhắn tin hỏi thăm anh nhé" lại còn "em giới thiệu bạn em cho anh nhé, có gì, biết đâu "

p/s: cho em nói phét tí
    What goes around... comes around
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

quen gần 2 năm,em cũng hỏi.thì thấy anh tỏ ra có vẻ buồn....thế là em làm anh ấy phải ghen "nhẹ" thôi.rồi em nhắc khéo.tự anh bit trở về hiện tại, trân trọng những ji đang có.nói chung là cả 2 cũng tôn trọng ko jan riêng của nhau nên quen lâu nhưng chẳg có gì để ng khác phải cười.......^_^ ^_^......tự nhiên nghĩ thấy mình hp.....
    • 155 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Mh thấy một điều đúng hình như là đa số đàn ông thấy tự hào và thích thú khi nghĩ ex vẫn còn tcam với mh sao ấy. Chia tay bt còn thế, thế nếu 2 ng ctay vì bị tai nạn nặng thì liệu thế nào nhỉ. Quên thì chắc chat quên được đâu, nhưng cứ dăm bữa nửa tháng lại hỏi thăm thì sao chịu nổi?
    • 248 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Sau khi chia tay, chồng mình quay lại với người yêu cũ, dù xác định không cưới. Và mối tình tay ba bắt đầu, chỉ có hai người con gái là không biết gì, cứ nghĩ rằng mình là người yêu duy nhất. Haizzzzzzz. Thấy toàn chê em ấy thế mà lại tò te ngay khi có cơ hội. Đúng là tình cũ không rủ cũng đến.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhan3t; 30/05/2014 vào lúc 04:06 PM.
    "Hãy luôn đặt mình vào vị trí người khác, nếu điều đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ tổn thương người khác..."

• 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tùy người đàn ông và tùy mối tình chứ ko phải ai cũng vậy đâu bạn à.
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr_Miyagi Xem bài viết
    Anh thì vẫn giữ liên lạc với đa số EX, hầu hết đều đồng ý sẽ cặp bồ nếu anh về VN . Thậm trí có cô còn đồng ý cho anh gửi 1 thằng cu.
    Vợ anh chắc lo p biết
    tội chị ấy
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2