TÂM SỰ TÌNH YÊU

Da nhờn, Dầu olive và Tình yêu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 24 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Hì hì,

Có bạn sẽ nghĩ bài này qua box làm đẹp sẽ hợp hơn, nhưng đây là chia sẻ dành riêng cho mấy bạn đang thiếu tự tin trong tình yêu chỉ vì mụn

Chạ là thấy nhìu bác da nhờn + mụn than thở vụ mặt mũi da dẻ giống bãi chiến trường quá nên tớ muốn chia sẻ ít kinh nghiệm bản thân.
    Da tớ thuộc loại hỗn hợp, vùng chữ T thì nhờn, hai bên má thì láng mịn, viền quanh khuôn mặt và trán thì lại khô. Kỳ cục là như 1 chu kỳ hàng năm, cứ tầm tháng 8 trở đi là mặt lên rất nhiều mụn, đủ thể loại, mụn cám, mụn đầu đen, ghét nhất là mụn đỏ, đầu trắng sưng tấy, ko to lắm nhưng đau; ngoài ra còn 1 loại đáng ghét ko kém là mụn nằm sâu dưới da, sờ vào thấy rõ nhưng ko nặn ko làm ăn gì dc nó. Mà mụn toàn mọc theo cặp đối xứng trên mặt mình mới đểu chứ.
    Mụn này chưa khỏi hẳn thì cái khác đã lên, sẹo cũng chả kịp mờ đi đã thêm sẹo mới. Cứ để im thế 1 thời gian cũng hết mụn và hết sẹo, nhưng cũng phải kéo dài mấy tháng, nhìn cái mặt chán nản thôi rồi. Thử bao nhiêu cách, dùng thuốc cũng ko ăn thua.
    Nhưng tớ mới áp dụng 1 cách này, qua mấy ngày và thấy hiệu quả:
    Mua sữa rửa mặt phù hợp với loại da của mình. Da tớ nhờn nhiều nên dùng loại kiểm soát chất nhờn của Acnes. Vào siêu thị kiếm 1 chai dầu oliu, loại extra virgin 100% ( nguyên chất, cái dùng để nấu ăn trộn salad nhưng phải nguyên chất 100%).

Buổi tối rửa mặt sạch sẽ( phải rửa sạch trc khi thoa dầu để tránh chất bẩn thấm ngược sâu làm tắc lỗ chân lông, thoa 1 ít dầu oliu lên mặt, để 30p, sau đó rửa sạch lại = sữa rửa mặt.

Thật sự tớ ko dùng kem chống nắng và dưỡng ẩm vì mình chúa lười mấy cái nỳ, mùa đông lại ngại uống nước chứ, sáng sáng cứ ăn mì (nóng), rùi ăn mấy món dầm cay cay... chỉ có rửa mặt hợp lý và dùng dầu oliu thui, nhưng chỉ sau 3 ngày đầu tiên đã thấy da và các nốt mụn dịu đi, ko đau rát, ko lên thêm mụn, mụn có sẵn thì đang có xu hướng lành.

Hàng ngày giữ vệ sinh, rửa mặt vừa phải và đúng cách, có thể dùng thêm kem dưỡng ẩm và kem chống nắng hợp với da nhờn. Dần dần da sẽ lấy lại cân bằng và hết mụn.
    Bạn nào chăm chỉ đảm bảo chế độ ăn uống nữa thì càng tốt.
    Dầu oliu với da nhờn đâu phải là ko thể? Còn công dụng của nó với các loại da khác như làm mịn và làm trắng ( da mặt và toàn thân) thì đã được nhắc quá nhiều rùi

Có nhiều loại dầu oliu nhưng có mấy loại uy tín, cứ google search là ra (có loại tên Kalisto cũng nổi thì phải). Hiện giờ mình dùng dầu oliu nhập từ Tây Ban Nha, nhưng loại này có vẻ ko nổi lắm

Mọi người ai bị giống tớ thì cân nhắc thử xem nha, cũng đừng vội vàng vì có cái hợp người này mà ko hợp người khác. Và nhất là nếu có làm thì cũng phải đảm bảovệ sinh, khoa học kẻo tác dụng ngược lại trách mình xúi bậy thì tội nghiệp.

"Thế thôi em sau một đêm xuân tình thưa vắng ta thôi ân cần
    Thế thôi em sau nụ hôn thơm, là bay hết hương trầm"
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 552 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Chị ơi chị làm như vậy hàng ngày ạ ?
    1/3/2013 : 64 kg =>>>>> 31/3/2013 : 61 kg
    1/4/2013 : 61 kg =>>>>> 30/4/2013 : 59.5 kg
    MỤC TIÊU THÁNG 5 : 1/5/2013 : 59.5 kg =>>>>> 31/5/2013 : 58 kg.
    KEEP GOING !
    • 24 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Uh e
    .................................................. ...............................
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

mình cũng đang định kiếm 1 chai nhưng chưa bít mau ở đâu và giá cả thế nào chủ top tw vấn chút đi, hì
    • 1,863 Bài viết

• 2,189 Được cảm ơn

ở siêu thị bán nhiều lắm, nhất là cái siêu thị gì ở chỗ khuất duy tiến giao với nguyễn trãi í. E toàn dùng để tẩy trang với bôi tay.
    • 602 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Hộm nọ em có vào Fivimart xem 1 chai dầu olive extra vigrin 100% xuất xứ từ Tây Ban Nha (em ko nhớ rõ thể tích nữa) giá là 75k
    Chị chủ top dùng cái đó có làm cho lông mặt dài tốt hơn ko chị??? em thấy bên mục làm đẹp một số chị kêu bị như thế và bí da nữa, em chưa dùng nhưng đợt này da bị lên mụn và đen đi nên có khi thử dùng xem sao
    ...Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn yêu con......
    • 218 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Mình cũng kết khoản dầu oliu này quá trời. . mới dùng thôi mà thấy hiệu quả lắm, ko biết do hợp hay kết hợp với những cái khác nữa. Mình thường matxa mặt, chân tay bằng dầu oliu trước khi ngủ, năm nay thấy da đỡ khô hơn hẳn, ủ tóc bằng dầu oliu, đắp mặt nạ chuối+oliu+mật ong nữa... hihi Tớ cũng dùng loại nhập khẩu từ Tây Ban Nha Extra viergin olive oil. Mà dầu này cũng có nhiều loại lắm, giá cả cũng khác nhau.

Chị chủ top dùng cái đó có làm cho lông mặt dài tốt hơn ko chị??? em thấy bên mục làm đẹp một số chị kêu bị như thế và bí da nữa, em chưa dùng nhưng đợt này da bị lên mụn và đen đi nên có khi thử dùng xem sao
    Tớ dùng suốt, vẫn bình thường mà chả thấy dài hơn hay tốt hơn gì cả.
    .......Đôi khi bên anh em mong được gần anh mãi.........
    • 3 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các bạn/chị cho mình hỏi mình là nam và da mặt rất nhờn(cả da đầu nữa nhưng ko có gàu). Mình có thể sử dụng dầu này đc ko?
    • 24 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình nghĩ da nhờn hay ko vẫn dùng được, quan trọng là phải đảm bảo rửa mặt hợp lý. Ví dụ bạn vừa đi đâu về, da nhiều dầu và bụi bẩn thì nên rửa ngay bằng sữa rửa mặt ( srm cũng phải là loại dành riêng cho da nhờn). Còn nếu mặt tương đối sạch thì có thể rửa kỹ bằng nước ấm, rồi sau đó thoa dầu oliu, massage nhẹ nhàng cho nó thấm, 30p sau rửa kỹlaaij bằng sữa rửa mặt. Phải đảm bảo là da mặt thông thoáng cả trước và sau khi dùng dầu oliu, nếu ko sợ là nó sẽ bí da rùi mụn í ới nhau nổi lên thêm thì chít
    Cái mặt mình nhìu mụn và vết thâm khủng khỉp ( cứ tưởng tượng những chỗ nhìu mụn nó giống cái bánh đa vừng nâu ý ạ ^^)
    Nhưng bh mỗi ngày thấy nó cải thiện dc 1 tý hehe.
    Ngoài ra dầu oliu này còn dc khuyến khích dùng để ủ tóc, ai chăm thì làm hàng ngày, hàng tuần, ko thì 1 tháng 1 lần. Gội sạch gàu, thoa dầu lên chân tóc, thoa dần xuống ngọn tóc và massage nhẹ nhàng, ủ tóc 1 lúc, chắc tầm 15-30p gì đó đủ để nó thấm. Rồi gội sạch lại ko là bết lắm . Cái này thì hiệu quả giảm tóc rụng rõ rệt, tóc dc nuôi dưỡng đẹp hơn, nhất là tóc khô, và tóc mọc nhanh hơn.
    Dầu oliu dùng tương tự masscara chải lên lông mi trước khi ngủ, sáng ra rửa sạch, nghe nói cũng làm mi chắc khỏe và dài hơn.
    Uh mà mình cũng thắc mắc là nó làm dài tóc, dài mi, thế mấy cái lông măng trên mặt sao lại ngoại lệ nhỉ Bạn trên kia vừa khẳng định đó. Mà thui, mặt cứ láng mịn sạch mụn và da khỏe là tự tin rùi

Mới tìm được bài này hướng dẫn về các loại dầu oliu rất chi tiết nè
    http://www.lamdepcungha.com/CachChon...#axzz1iJ1BfuBH

• 24 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Dầu oliu lúc thoa lên có tác dụng đẩy chất bẩn ra khỏi lỗ chân lông, và cung cấp các chất tốt cho da. Mình nghĩ dầu oliu tốt thì đúng, nhưng với mụn thì nó không phải là thần dược quyết định, vì cũng có nhiều cái có tác dụng tương tự dầu oliu. Mình chọn nó vì nó ko quá đắt và hợp với người lười như mình
    Quan trọng để giảm mụn, bạn nên:
    - giữ da sạch sẽ (lỗ chân lông ko bị bít bởi bụi bẩn, mồ hôi, tế bào chết),
    - da ko bị thiếu độ ẩm ( da nhờn nhiều dầu nhưng vẫn thiếu độ ẩm, dẫn tới da càng nhờn)
    - tuyệt đối ko nặn mụn non, ko được cố ép, làm trầy xước da, làm vỡ cấu trúc tế bào sâu dưới da, nhiễm trùng... để mụn nặng thêm, thành sẹo nặng, vết thâm lâu mờ.
    - có thể dùng lực nhẹ để lấy nhân mụn già, nhưng trước khi làm phải rửa tay thật sạch; ko có việc gì thì đừng có theo thói quen sờ lên mặt nhé Việc to tát mình còn làm được thì cái viẹc cỏn con này có gì khó đâu ( lúc nào sắp đưa tay sờ mặt thì phải tự nhớ lấy =]] )
    • 218 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Vụ mi mắt t cũng thử rồi, dài hơn mà đen hơn thật.
    .......Đôi khi bên anh em mong được gần anh mãi.........
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mấy cái kia làm rùi còn vụ làm dài mi thì tối nay phải thử mí dc
    • 88 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình dùng dầu olive cũng hơn 4 tháng rồi. Dùng được cho rất nhiều việc nha.
    Ngày mình tẩy trang 2 lần bằng dầu olive, buổi sáng khi ngủ dậy và chiều khi đi làm về. Thoa dầu lên lúc da còn khô, matxa cho bụi bẩn và lớp trang điểm trôi hết, lấy khăn lau rồi rửa mặt bằng SRM hoặc soap. mình dùng soap vì thấy SRM của mình không rửa hết được dầu.
    Tẩy tế bào chết bằng dầu olive trộn với đường mịn tuần 1 lần. Nhẹ nhàng với da mặt.
    Tối thì dùng dầu olive dưỡng ẩm cho da tay cũng tốt lắm, thoa dầu vào sau đó đeo bao tay mềm vào sáng dậy tay rất mềm, mịn nữa.
    Mình không dùng dầu olive để ủ tóc vì da đầu mình nhờn, tóc lại yếu, dầu làm tóc nặng hơn và dễ rụng hơn (cái này học được mấy e trên wtt)
    • 331 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

dầu oliu cũng là 1 tinh yêu của mình mình cảm thấy răng hàng ngày dùng dầu oliu để tay trang va matxa thi mình co the trang điểm thoải mái ma chang phai lo bị mụn.Da minh dầu va nhạy cảm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,080 Bài viết

• 1,566 Được cảm ơn

Da mình cũng xấu, da hồn hợp đủ kiểu, vừa dầu, vừa khô. Dùng kem dường da ko hợp là dự ứng loạn lên, nên bao lâu nay vẫn trung thành với một loại duy nhất, thấy tạm ổn. Dầu olive mình toàn để ăn thôi, mình nấu ăn toàn dùng dầu này ko dùng dầu khác.
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

đồng ý với chủ top hai tay luôn. Mặt mình cũng đang trong thời kì thâm tè le, da vốn trắng nhưng gần đây lại thấy có vẻ sạm và hơi tối, định mua dầu oliu chỉ để ủ tóc và tẩy trang thôi, nhưng may quá, mỗi lần tẩy trang bằng dầu oliu xong thấy da dẻ cứ ngày càng căng bóng ra nhìn thích lắm, vậy là lâu lâu lại bon chen e ấy để làm như kiểu mặt nạ, giờ sau 2 tuần gặp lại nhỏ bạn nó kêu mặt giờ bớt thâm lắm rồi đó
    bản thân cũng thấy vậy mà da dẻ cũng bóng bẩy, trắng trẻo hơn nữa, túm lại giờ iu e ấy lắm vừa ngon-bổ- rẻ luôn.
    PS: Nhưng mọi người phải chọn loại nào có chữ extra virgin mới đc nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 561 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

da nhờn bị mụn là do nội tiết, rất hay gặp trong thời kì dậy thì
    da khô mà vẫn bi mụn là do nóng gan ( cái này mình bị, thi thoảng vẫn cứ nên mụn, nó nguy hiểm và khó chữa hơn ), mình chỉ cần ăn vải là biết ngay tác dụng của nó lên mặt
    các bạn gái bị mụn thì thường là do nội tiết, cái này thì chỉ có lấy chồng là khỏi, mình thấy có nhiều bạn gái uống thuốc tránh thai, vì nó cũng có tác dụng điều tiết nhưng rất nguy hiểm cho việc sinh nở sau này.
    mình nghĩ da bị nhờn thì các bạn nên mua xà phòng trung tính về mà rửa, ko nên dùng các loại mỹ phẩm, nếu ko biết vì sẽ rất nguy hiểm cho da.
    • 692 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Thấy bạn chủ top trc khi dùng dầu oliu rửa mặt bằng SRM.
    Mình thì bôi luôn oliu lên da, rồi mátxa tầm mấy phút, sau đó mới rửa lại = SRM.
    Như vậy có đúng ko các mẹ nhỉ?
    • 88 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bồ_công_anh87 Xem bài viết
    Thấy bạn chủ top trc khi dùng dầu oliu rửa mặt bằng SRM.
    Mình thì bôi luôn oliu lên da, rồi mátxa tầm mấy phút, sau đó mới rửa lại = SRM.
    Như vậy có đúng ko các mẹ nhỉ?
    Mình thoa dầu lên trước, matxa rồi mới rửa = SRM. Dùng cũng lâu rồi và thấy da dẻ có khá hơn nên chắc là đúng rồi.
    @sweetjolin: mình dùng lâu rồi mà k thấy mờ vết thâm, chắc do lúc trước k quan tâm nên mấy vết thâm lâu năm giờ thành bất trị luôn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rubyruan; 11/02/2012 vào lúc 02:47 PM.
    • 75 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Dùng đúng là có dài mi ra đó ạ ... Mà giờ lười nên em ko dùng nữa ...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2