TÂM SỰ TÌNH YÊU

Con gái trên 30 tuổi độc thân, làm thế nào để tìm được hạnh phúc

Đến trả lời mới nhất
  • 20 Lượt chia sẻ
  • 34.8K Lượt đọc
  • 212 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 23 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Con đường tìm kiếm hạnh phúc với con gái trên băm thật chẳng dễ dàng chút nào.
    Trong khi các em 9x đã con bồng con bế thì mình vẫn lẻ bóng đi về. Lủi thủi cơm nước 1 mình. Thèm lắm 1 gia đình nhỏ với tiếng cười, tiếng khóc trẻ thơ như bao mẹ trên wtt này.

Trong khi mối quan hệ ngoài đời bị hạn chế.
    Trong khi trên mạng nhiều kẻ muốn lợi dụng mình hơn là nghiêm túc tìm hiểu mình thực sự.

Trong khi các anh nghiêm túc thực sự thì hoặc là quá già (cỡ 4 mấy đến 50 ), hoặc là đã từng ly hôn và có 1 - 2 con riêng.

Sợ sự phức tạp với mối quan hệ như vậy.
    Trong khi ngày tháng cứ dần trôi qua trong .... sốt ruột.

Trong khi những ex-lover đã yên bề gia thất với vợ đẹp con khôn.
    Trong khi những sai lầm của tuổi trẻ không cho gái băm cơ hội quay lại quá khứ để sửa chữa.. Hối tiếc cũng chả ích gì. Nhận ra sai lầm để nâng niu trân trọng hơn hạnh phúc sẽ có trong tương lai... để ko bao giờ bị vấp ngã....
    Tuổi trẻ bồng bột, tại kén quá mới thành ra nông nỗi này....

Vậy con gái băm .... tạm gọi là .... bị ế........phải làm gì ạ? Mong các bác cho ý kiến nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tot_to_chan81; 26/05/2012 vào lúc 03:34 PM.

• 281 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tot_to_chan81 Xem bài viết
    Con đường tìm kiếm hạnh phúc với con gái trên băm thật chẳng dễ dàng chút nào.
    Trong khi các em 9x đã con bồng con bế thì mình vẫn lẻ bóng đi về. Lủi thủi cơm nước 1 mình. Thèm lắm 1 gia đình nhỏ với tiếng cười, tiếng khóc trẻ thơ như bao mẹ trên wtt này.

Trong khi mối quan hệ ngoài đời bị hạn chế.
    Trong khi trên mạng nhiều kẻ muốn lợi dụng mình hơn là nghiêm túc tìm hiểu mình thực sự.

Trong khi các anh nghiêm túc thực sự thì hoặc là quá già (cỡ 4 mấy đến 50 ), hoặc là đã từng ly hôn và có 1 - 2 con riêng.

Sợ sự phức tạp với mối quan hệ như vậy.
    Trong khi ngày tháng cứ dần trôi qua trong .... sốt ruột.

Trong khi những ex-lover đã yên bề gia thất với vợ đẹp con khôn.
    Trong khi những sai lầm của tuổi trẻ không cho gái băm cơ hội quay lại quá khứ để sửa chữa.. Hối tiếc cũng chả ích gì. Nhận ra sai lầm để nâng niu trân trọng hơn hạnh phúc sẽ có trong tương lai... để ko bao giờ bị vấp ngã....
    Tuổi trẻ bồng bột, tại kén quá mới thành ra nông nỗi này....

Vậy con gái băm .... tạm gọi là .... bị ế........phải làm gì ạ? Mong các bác cho ý kiến nhé.
    dụ các chú trẻ trâu dưới 30 chắc là ok đấy chị ạ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 759 Bài viết

• 1,086 Được cảm ơn

ỨC chế đ' còn j ức chế hơn
    Chị em đồng nghiệp
    Cùng là phận làm thuê mà chèn ép nhau kinh thế, đ' hiểu hoạnh họe mình thì lương có tăng đc k mà phải ra vành ra vẻ thế.
    Đừng Khóc Mà, Vui Lên )))))))))))))))))))

• 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nên xem lại mình trước
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 129 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình cũng có câu hỏi này nhưng mà cho cô em gái của mình. Cả nhà cũng mong lắm cho ý lấy chồng nhưng chắc chưa gặp duyên nên mới thế mà.

• 23 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutin04 Xem bài viết
    Nên xem lại mình trước
    Bạn cho rằng những cô gái như thế đều do bản thân họ ư?

Cũng có thể, và cũng còn nhiều nguyên nhân. Có thể là bản thân họ có vấn đề chẳng hạn về hình thức, tính tình... hoặc kém may mắn, lận đận vì cái số nó phải thế. Nhưng cũng còn do những hoàn cảnh khách quan đem lại nữa. Mong nhận thêm nhiều ý kiến đóng góp nữa ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tot_to_chan81; 26/05/2012 vào lúc 04:05 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,842 Bài viết

• 1,478 Được cảm ơn

thực ra thì đàn ông tầm tuổi 30 trở lên vẫn độc thân còn nhiều mà chị, người tốt là khác ấy chứ. có lẽ là hạnh phúc tới chậm thôi chị à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình thì tin vào duyên số...

Có những đứa bạn mình giỏi, xinh, nhà có điều kiện. Overal là ok hết...chỉ có điều tình duyên vẫn lận đận...

Cứ thoải mái trong các mối quan hệ, reflesh lại bản thân...tham gia các lớp học (i.e. khiêu vũ, tiếng Anh...) chẳng hạn. Biết đâu, "người ấy" đang ở đâu đó đợi bạn ở đấy.

May mắn nhé ^^!
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 591 Bài viết

• 1,120 Được cảm ơn

Mình có một chút ý kiến, theo mình, thật ra cũng không phải nhất thiết cứ phải có người yêu, có chồng mới có thể sống vui. Bạn thử thay đổi suy nghĩ, sống vui vẻ, thoải mái thì biết đâu một lúc nào đó hạnh phúc sẽ đến một cách tự nhiên. Bạn nói mối quan hệ trong cuộc sống hạn chế, vậy thì hãy bắt đầu bằng cách mở rộng quan hệ, đi tham gia lớp học, câu lạc bộ ... Nhưng vẫn nên kết bạn một cách tự nhiên, đừng nên xác định ngay từ đầu là đang tìm đối tượng, như vậy mình cảm giác nó hơi có mục đích và hai bên phải thăm dò nhau. Hồi trước mình có biết khoảng 10 chị sinh từ 76 đến 73 còn chưa lập gia đình cơ, nhưng các chị ấy đều vui vẻ và enjoy cuộc sống lắm. Mấy năm gần đây thì cũng có chị đi lấy chồng, chị 74 mà anh 66, hai bác già mà vẫn lãng mạn yêu đời lắm. Vậy nên mình nghĩ dù thế nào cũng nên vui sống. Đối phương có lẽ họ cũng không thích một người luôn lo lắng, buồn bã đâu. Cũng đừng vì sốt ruột mà quyết định vội vàng nhé. Chúc bạn vui!

• 23 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi twoboys Xem bài viết
    Mình có một chút ý kiến, theo mình, thật ra cũng không phải nhất thiết cứ phải có người yêu, có chồng mới có thể sống vui. Bạn thử thay đổi suy nghĩ, sống vui vẻ, thoải mái thì biết đâu một lúc nào đó hạnh phúc sẽ đến một cách tự nhiên. Bạn nói mối quan hệ trong cuộc sống hạn chế, vậy thì hãy bắt đầu bằng cách mở rộng quan hệ, đi tham gia lớp học, câu lạc bộ ... Nhưng vẫn nên kết bạn một cách tự nhiên, đừng nên xác định ngay từ đầu là đang tìm đối tượng, như vậy mình cảm giác nó hơi có mục đích và hai bên phải thăm dò nhau. Hồi trước mình có biết khoảng 10 chị sinh từ 76 đến 73 còn chưa lập gia đình cơ, nhưng các chị ấy đều vui vẻ và enjoy cuộc sống lắm. Mấy năm gần đây thì cũng có chị đi lấy chồng, chị 74 mà anh 66, hai bác già mà vẫn lãng mạn yêu đời lắm. Vậy nên mình nghĩ dù thế nào cũng nên vui sống. Đối phương có lẽ họ cũng không thích một người luôn lo lắng, buồn bã đâu. Cũng đừng vì sốt ruột mà quyết định vội vàng nhé. Chúc bạn vui!
    Thật ra thì mình mong muốn 1 cs bình thường như bao người khác.
    Ngoài những lúc nghĩ về tình duyên, cảm thấy mình lận đận ra thì vẫn có nhiều thú vui trong cuộc sống. Nhưng ko thể ko suy nghĩ và lo lắng và buồn được bạn à. Trong khi hp tối thiểu của 1 người phụ nữ là được thực hiện bản năng làm vợ, làm mẹ, cũng ko thể có được.

Bạn nghĩ cuộc sống vì cái gì? Sống cho mình hay cho những người thân yêu.
    Mình nghĩ sống cho những người thân yêu mới là sống cho mình.
    Sống vì niềm vui của chồng, con, của cha mẹ mới là niềm vui của bản thân mình.

Khi mình k thể tìm đc 1 nửa, cha mẹ cũng buồn lòng lo lắng về mình.
    Mình cũng k có ai để yêu thương, quan tâm.

Nếu cuộc sống này chỉ đi làm và chỉ để bản thân hưởng thụ thì vô nghĩa lắm.

Bạn đã nghe bao người, vì hoàn cảnh mà mất hết cả vợ con, họ ko thiết sống, ko còn động lực để làm việc nữa chỉ vì cuối cùng làm ra tiền để làm gì, để cho ai khi những người thân k còn nữa?

Tham gia các clb thì thật ra tuổi như bọn mình, đối tượng gần như ko còn nhiều. Toàn các e trẻ 9x thôi.
    Mình cũng đang tham gia 1 lớp Salsa đấy chứ.
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)