TÂM SỰ TÌNH YÊU

Con gái trên 30 tuổi độc thân, làm thế nào để tìm được hạnh phúc

Đến trả lời mới nhất
  • 43 Lượt chia sẻ
  • 57.1K Lượt đọc
  • 354 Trả lời

66 Người đang theo dõi

• 23 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Con đường tìm kiếm hạnh phúc với con gái trên băm thật chẳng dễ dàng chút nào.
    Trong khi các em 9x đã con bồng con bế thì mình vẫn lẻ bóng đi về. Lủi thủi cơm nước 1 mình. Thèm lắm 1 gia đình nhỏ với tiếng cười, tiếng khóc trẻ thơ như bao mẹ trên wtt này.

Trong khi mối quan hệ ngoài đời bị hạn chế.
    Trong khi trên mạng nhiều kẻ muốn lợi dụng mình hơn là nghiêm túc tìm hiểu mình thực sự.

Trong khi các anh nghiêm túc thực sự thì hoặc là quá già (cỡ 4 mấy đến 50 ), hoặc là đã từng ly hôn và có 1 - 2 con riêng.

Sợ sự phức tạp với mối quan hệ như vậy.
    Trong khi ngày tháng cứ dần trôi qua trong .... sốt ruột.

Trong khi những ex-lover đã yên bề gia thất với vợ đẹp con khôn.
    Trong khi những sai lầm của tuổi trẻ không cho gái băm cơ hội quay lại quá khứ để sửa chữa.. Hối tiếc cũng chả ích gì. Nhận ra sai lầm để nâng niu trân trọng hơn hạnh phúc sẽ có trong tương lai... để ko bao giờ bị vấp ngã....
    Tuổi trẻ bồng bột, tại kén quá mới thành ra nông nỗi này....

Vậy con gái băm .... tạm gọi là .... bị ế........phải làm gì ạ? Mong các bác cho ý kiến nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tot_to_chan81; 26/05/2012 vào lúc 03:34 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 281 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tot_to_chan81 Xem bài viết
    Con đường tìm kiếm hạnh phúc với con gái trên băm thật chẳng dễ dàng chút nào.
    Trong khi các em 9x đã con bồng con bế thì mình vẫn lẻ bóng đi về. Lủi thủi cơm nước 1 mình. Thèm lắm 1 gia đình nhỏ với tiếng cười, tiếng khóc trẻ thơ như bao mẹ trên wtt này.

Trong khi mối quan hệ ngoài đời bị hạn chế.
    Trong khi trên mạng nhiều kẻ muốn lợi dụng mình hơn là nghiêm túc tìm hiểu mình thực sự.

Trong khi các anh nghiêm túc thực sự thì hoặc là quá già (cỡ 4 mấy đến 50 ), hoặc là đã từng ly hôn và có 1 - 2 con riêng.

Sợ sự phức tạp với mối quan hệ như vậy.
    Trong khi ngày tháng cứ dần trôi qua trong .... sốt ruột.

Trong khi những ex-lover đã yên bề gia thất với vợ đẹp con khôn.
    Trong khi những sai lầm của tuổi trẻ không cho gái băm cơ hội quay lại quá khứ để sửa chữa.. Hối tiếc cũng chả ích gì. Nhận ra sai lầm để nâng niu trân trọng hơn hạnh phúc sẽ có trong tương lai... để ko bao giờ bị vấp ngã....
    Tuổi trẻ bồng bột, tại kén quá mới thành ra nông nỗi này....

Vậy con gái băm .... tạm gọi là .... bị ế........phải làm gì ạ? Mong các bác cho ý kiến nhé.
    dụ các chú trẻ trâu dưới 30 chắc là ok đấy chị ạ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 758 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

ỨC chế đ' còn j ức chế hơn
    Chị em đồng nghiệp
    Cùng là phận làm thuê mà chèn ép nhau kinh thế, đ' hiểu hoạnh họe mình thì lương có tăng đc k mà phải ra vành ra vẻ thế.
    Đừng Khóc Mà, Vui Lên )))))))))))))))))))
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nên xem lại mình trước
    • 129 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình cũng có câu hỏi này nhưng mà cho cô em gái của mình. Cả nhà cũng mong lắm cho ý lấy chồng nhưng chắc chưa gặp duyên nên mới thế mà.
    • 23 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutin04 Xem bài viết
    Nên xem lại mình trước
    Bạn cho rằng những cô gái như thế đều do bản thân họ ư?

Cũng có thể, và cũng còn nhiều nguyên nhân. Có thể là bản thân họ có vấn đề chẳng hạn về hình thức, tính tình... hoặc kém may mắn, lận đận vì cái số nó phải thế. Nhưng cũng còn do những hoàn cảnh khách quan đem lại nữa. Mong nhận thêm nhiều ý kiến đóng góp nữa ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tot_to_chan81; 26/05/2012 vào lúc 04:05 PM.
    • 1,841 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

thực ra thì đàn ông tầm tuổi 30 trở lên vẫn độc thân còn nhiều mà chị, người tốt là khác ấy chứ. có lẽ là hạnh phúc tới chậm thôi chị à
    • 10 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mình thì tin vào duyên số...

Có những đứa bạn mình giỏi, xinh, nhà có điều kiện. Overal là ok hết...chỉ có điều tình duyên vẫn lận đận...

Cứ thoải mái trong các mối quan hệ, reflesh lại bản thân...tham gia các lớp học (i.e. khiêu vũ, tiếng Anh...) chẳng hạn. Biết đâu, "người ấy" đang ở đâu đó đợi bạn ở đấy.

May mắn nhé ^^!
    • 617 Bài viết

• 1,200 Được cảm ơn

Mình có một chút ý kiến, theo mình, thật ra cũng không phải nhất thiết cứ phải có người yêu, có chồng mới có thể sống vui. Bạn thử thay đổi suy nghĩ, sống vui vẻ, thoải mái thì biết đâu một lúc nào đó hạnh phúc sẽ đến một cách tự nhiên. Bạn nói mối quan hệ trong cuộc sống hạn chế, vậy thì hãy bắt đầu bằng cách mở rộng quan hệ, đi tham gia lớp học, câu lạc bộ ... Nhưng vẫn nên kết bạn một cách tự nhiên, đừng nên xác định ngay từ đầu là đang tìm đối tượng, như vậy mình cảm giác nó hơi có mục đích và hai bên phải thăm dò nhau. Hồi trước mình có biết khoảng 10 chị sinh từ 76 đến 73 còn chưa lập gia đình cơ, nhưng các chị ấy đều vui vẻ và enjoy cuộc sống lắm. Mấy năm gần đây thì cũng có chị đi lấy chồng, chị 74 mà anh 66, hai bác già mà vẫn lãng mạn yêu đời lắm. Vậy nên mình nghĩ dù thế nào cũng nên vui sống. Đối phương có lẽ họ cũng không thích một người luôn lo lắng, buồn bã đâu. Cũng đừng vì sốt ruột mà quyết định vội vàng nhé. Chúc bạn vui!
    • 23 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi twoboys Xem bài viết
    Mình có một chút ý kiến, theo mình, thật ra cũng không phải nhất thiết cứ phải có người yêu, có chồng mới có thể sống vui. Bạn thử thay đổi suy nghĩ, sống vui vẻ, thoải mái thì biết đâu một lúc nào đó hạnh phúc sẽ đến một cách tự nhiên. Bạn nói mối quan hệ trong cuộc sống hạn chế, vậy thì hãy bắt đầu bằng cách mở rộng quan hệ, đi tham gia lớp học, câu lạc bộ ... Nhưng vẫn nên kết bạn một cách tự nhiên, đừng nên xác định ngay từ đầu là đang tìm đối tượng, như vậy mình cảm giác nó hơi có mục đích và hai bên phải thăm dò nhau. Hồi trước mình có biết khoảng 10 chị sinh từ 76 đến 73 còn chưa lập gia đình cơ, nhưng các chị ấy đều vui vẻ và enjoy cuộc sống lắm. Mấy năm gần đây thì cũng có chị đi lấy chồng, chị 74 mà anh 66, hai bác già mà vẫn lãng mạn yêu đời lắm. Vậy nên mình nghĩ dù thế nào cũng nên vui sống. Đối phương có lẽ họ cũng không thích một người luôn lo lắng, buồn bã đâu. Cũng đừng vì sốt ruột mà quyết định vội vàng nhé. Chúc bạn vui!
    Thật ra thì mình mong muốn 1 cs bình thường như bao người khác.
    Ngoài những lúc nghĩ về tình duyên, cảm thấy mình lận đận ra thì vẫn có nhiều thú vui trong cuộc sống. Nhưng ko thể ko suy nghĩ và lo lắng và buồn được bạn à. Trong khi hp tối thiểu của 1 người phụ nữ là được thực hiện bản năng làm vợ, làm mẹ, cũng ko thể có được.

Bạn nghĩ cuộc sống vì cái gì? Sống cho mình hay cho những người thân yêu.
    Mình nghĩ sống cho những người thân yêu mới là sống cho mình.
    Sống vì niềm vui của chồng, con, của cha mẹ mới là niềm vui của bản thân mình.

Khi mình k thể tìm đc 1 nửa, cha mẹ cũng buồn lòng lo lắng về mình.
    Mình cũng k có ai để yêu thương, quan tâm.

Nếu cuộc sống này chỉ đi làm và chỉ để bản thân hưởng thụ thì vô nghĩa lắm.

Bạn đã nghe bao người, vì hoàn cảnh mà mất hết cả vợ con, họ ko thiết sống, ko còn động lực để làm việc nữa chỉ vì cuối cùng làm ra tiền để làm gì, để cho ai khi những người thân k còn nữa?

Tham gia các clb thì thật ra tuổi như bọn mình, đối tượng gần như ko còn nhiều. Toàn các e trẻ 9x thôi.
    Mình cũng đang tham gia 1 lớp Salsa đấy chứ.
    • 1,581 Bài viết

• 4,260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tot_to_chan81 Xem bài viết
    Bạn cho rằng những cô gái như thế đều do bản thân họ ư?

Cũng có thể, và cũng còn nhiều nguyên nhân. Có thể là bản thân họ có vấn đề chẳng hạn về hình thức, tính tình... hoặc kém may mắn, lận đận vì cái số nó phải thế. Nhưng cũng còn do những hoàn cảnh khách quan đem lại nữa. Mong nhận thêm nhiều ý kiến đóng góp nữa ạ.
    Mình chắc chắn có nhiều bạn gái chưa có bạn trai không có vấn đề gì về bản thân hết á. Mình có nhiều chị đồng nghiệp 36-37 tuổi, quen các chị 8 năm nay đủ để mình hiểu các chị là người như thế nào. Mình không ngại nói rằng nếu mình là đàn ông, mình yêu các chị ngay. Tất cả những người xung quanh đều yêu mến các chị, anh chị em, bạn bè tốt thì nhiều lắm, nhưng mãi vẫn không thấy kết hôn

Lý giải của mình là vì các chị đều có nghề nghiệp rất tốt, kỹ tính, nên chắc không chấp nhận một người chồng có sự nghiệp thấp hơn mình. Mà đàn ông có sự nghiệp mà chưa có gia đình thì hình như không nhiều đâu. Mình nói như vậy vì nhìn quanh bản thân và các bạn của mình, bọn mình yêu người cùng tuổi sau khi học xong đại học. Lúc đó nhiều người cho rằng quen nhau như vậy không đảm bảo, nhưng một vài năm sau khi các bạn trai có sự nghiệp thì cũng là lúc tụi mình kết hôn.

Quay lại câu chuyện của bạn chủ top, bạn có nhiều yêu cầu về bạn trai/chồng mình không ? Bạn có nhất thiết người đó phải lớn tuổi hơn mình không hay bằng tuổi cũng được ? Bạn thử xem lại các mối quan hệ bạn cùng lớp cũ, bạn đồng nghiệp... thử xem. Chúc bạn hạnh phúc.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 517 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Có gì đâu mà xoắn nhỉ , cứ chơi đi . Cuối tuần tập trung với bạn bè đi chơi đâu đó tự thấy cuộc sống độc thân ý nghĩa mà sau này chắc gì đã tìm lại được .
    gozilaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    • 3,241 Bài viết

• 6,284 Được cảm ơn

Trời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.................cáiiiii iiiiiiiiiiii cáiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii....body của bợn nài làm miềng ganh tỵ quớ

Mình như con heo nái múp bụng

P/s: trông bạn cá tính lớm á . Nhưng Năm chẳng thấy con gái băm có gì đáng buồn tủi cả (XH có định kiến thì mặc nó chứ biết làm gì bi giờ), thời gian trôi đi cho con gái tuổi băm kiến thức, sự từng trải, sự chững chạc, hiểu biết.....Năm thấy con gái tuổi băm nhiều sự quyến rũ và chín muồi hơn cả. Đó là 1 điều đáng tự hào chứ . Có câu: Không có người phụ nữ xấu, chỉ có người đàn ông có mắt nhìn hay không

Ai nhìn ra những giá trị riêng, những điều hay ho ở bạn thì sẽ đáng để bạn quan tâm

Ôi, mình về nhà đây, chém gió ác quá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi namsinhto; 26/05/2012 vào lúc 05:05 PM.
    Sẽ chẳng có chuyện ta yêu một người mà chưa hề gặp mặt. Cái gọi là Yêu có chăng chỉ là cảm giác bất thường xảy đến đối với những kẻ chìm đắm trong nỗi cô đơn rộng dài.
    • 23 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauxu_chutchit Xem bài viết

Quay lại câu chuyện của bạn chủ top, bạn có nhiều yêu cầu về bạn trai/chồng mình không ? Bạn có nhất thiết người đó phải lớn tuổi hơn mình không hay bằng tuổi cũng được ? Bạn thử xem lại các mối quan hệ bạn cùng lớp cũ, bạn đồng nghiệp... thử xem. Chúc bạn hạnh phúc.
    Nếu nói ra yêu cầu của mình thì gần như ko có gì gọi là tiêu chuẩn cả:

- Tính tình: Là người tốt, thật lòng yêu thương mình và hết lòng vì gia đình sau này.
    - Quê quán: Đừng xa quá khỏi cái HN này là được.
    - Hình thức: Ko khuyết tật dị dạng. Ko cần đẹp trai nhưng cũng gọi là coi được.
    - Kinh tế: Có thu nhập ổn định, đủ để nuôi bản thân họ thôi cũng được. Không cần giàu có. (Sau này 2 vc có thể cùng nhau làm nên tất cả)
    - Tuổi tác: Ko quá lớn tuổi hơn mình. Tầm 32 - 37 tuổi. (Bằng tuổi (31) cũng ko sao vì mình đã từng yêu 1 người bằng tuổi, thậm chí còn kém tháng cơ.)
    - Hoàn cảnh: Ko phải là người đã có con riêng. Vì mình sợ phức tạp.

Hợp sở thích nữa thì tuyệt. Nhưng ko có cũng k sao. (Mình thích rất nhiều thứ)

Bạn thấy đấy, nếu đọc những điều trên thì thấy là chẳng hề có tiêu chuẩn gì cả đúng ko? Nên cũng ko thể gọi là kén.

Quan trọng nhất vẫn là 2 người có thể chia sẻ cuộc sống, niềm vui nỗi buồn với nhau thôi.

Nói về bạn bè cũ của mình thời ĐH thì gần như các bạn đã lập gđ hết rồi. Đồng nghiệp thì càng ko thể, khi mình làm ở 1 cơ quan đầu não của 1 ngành, chỉ tuyển những người đã qua một số năm công tác nhất định dưới cơ sở lên nên họ phần lớn là những người đã đứng tuổi. Vì mình làm về IT nên mới ngoại lệ lọt vào đây thôi. Đấy là điều thiệt thòi cho mình khi rơi vào môi trường như vậy. Công việc thì gần như ko giao tiếp nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tot_to_chan81; 26/05/2012 vào lúc 05:50 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,048 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

ko phải kén, chỉ là khó yêu thôi chị à ^^

đừng lo, duyên số cả thôi

đã ko phải duyên thì có tham gia các hoạt động public cũng thế cả thôi

chưa kể nếu đi mà thấy các anh zai toàn tán mấy em gái trẻ, dễ về suy nghĩ lẩn thẩn lắm

cứ làm những gì chị thấy thik, giữ cho mình luôn trong tâm trạng vui vẻ, cởi mở thì duyên sẽ tới thôi

em kém chị 4 tuổi, cũng muốn lập gia đình nhưng cứ giả vờ là duyên chưa tới đi
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • 23 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MenInBlack Xem bài viết
    Có gì đâu mà xoắn nhỉ , cứ chơi đi . Cuối tuần tập trung với bạn bè đi chơi đâu đó tự thấy cuộc sống độc thân ý nghĩa mà sau này chắc gì đã tìm lại được .
    Bạn nói có phần đúng.
    Ở chỗ là mình đã có rất nhiều thời gian rảnh để thoả mãn với những thú vui và sở thích.
    Mình đã có khá nhiều năm chỉ để rong chơi, phượt phiếc.
    Rong ruổi trên những cung đường với đam mê chụp lại những bức ảnh đẹp về cuộc sống và con người ở nhiều nơi.
    Mình được thoả mãn khám phá những nền văn hoá mới lạ mà trong sách vở mình chưa bao giờ được dạy.

Trong những chuyến đi, các bạn đều có đôi có cặp, có người để chăm sóc lẫn nhau thì mình vẫn phải tự độc hành, tự cầm lái và tự chăm sóc chính mình.

Cảm thấy cô đơn và thèm khát 1 hp nhỏ nhoi như họ.

Dạo này mình k còn muốn phượt nữa. Đam mê gì rồi cũng đến lúc lắng xuống, nhường chỗ cho những suy tư.

Cuối tuần lại vác máy đi chụp choẹt cùng bạn bè. Tụ tập đàn đúm rồi tổ chức nấu nướng ăn uống. Cuộc sống độc thân ko phải là vô vị đúng ko?
    Nhưng.....

Lũ bạn có ở bên ta những lúc ta cần họ nhất ko?
    Khi hàng ngày bạn đi làm về, bạn đối mặt với 4 bức tường, bạn đi chợ, nấu cơm và bạn ăn cơm 1 mình.

Bạn vẫn có những thú vui của bạn như học ngoại ngữ, bạn đan lát, thêu thùa, bạn học đàn, học sáo, bạn đi học nhảy. Nhưng rồi khi tiếng đàn, tiếng sáo lặng im, thì bạn lại nhận ra mình chỉ có 1 mình trên đời. Bạn ko phải ko có gđ, cha mẹ. Nhưng họ đang ở quá xa...

Và mỗi khi bạn nhìn thấy 1 e bé dễ thương, một người mẹ hạnh phúc, bạn có chạnh lòng?

Tại sao bạn lại phải chịu cuộc sống như này? Có bao giờ bạn tự hỏi mình câu hỏi đó ko? Tôi chắc đó là câu hỏi lớn mà bạn vẫn luôn đi tìm đáp án.
    • 23 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MenInBlack Xem bài viết
    ........tự thấy cuộc sống độc thân ý nghĩa mà sau này chắc gì đã tìm lại được .
    Mình muốn nói thêm về ý này của bạn.

Theo mình thì con người cần phải dung hòa cuộc sống. Đừng để cái gì nó quá vì cái gì quá quá cũng ko tốt. Ý của bạn ko phải là k tốt. Mình hiểu ý bạn là nếu lập gđ muộn thì sẽ có nhiều thời gian dành cho bản thân hơn mà sau này cuộc sống gđ vướng bận bạn sẽ ko còn cơ hội để thực hiện đúng ko?

Nhưng cái gì cũng có giới hạn của nó bạn à. Bạn có thể trì hoãn việc lập gđ muộn hơn 1 chút so với những người khác. Nhưng bạn trì hoãn đến quá giới hạn của nó. Điều đó mang lại cho bạn cái gì?

Theo tôi, bạn đã tự đánh mất đi cơ hội của tuổi trẻ. Những cơ hội mà chỉ có tuổi trẻ bạn mới làm đc.

Cơ hội tìm kiếm 1 nửa càng ngày càng ít đi, đến 1 lúc nào đó thì có thể cơ hội đó sẽ ko còn nữa, và trường hợp xấu nhất: Bạn chấp nhận ở vậy suốt đời.
    Về vấn đề con cái và ưu sinh: Dưới góc độ khoa học thì phụ nữ ko nên có con sau tuổi 35. Tỉ lệ dị tật hay con ko thông minh sẽ tăng theo tuổi của người mẹ và thậm chí cả tuổi của người cha nữa.

Cứ mải miết rong chơi tháng ngày để rồi đến lúc giật mình ngoảnh lại. Những người xung quanh đã bỏ mình lại quá xa.......

Như vậy, cái gì cũng thế thôi. Các bạn khuyên người khác nhưng cũng nên đặt địa vị mình vào họ để hiểu họ hơn. Với những lời khuyên kiểu như cứ chơi đi, việc gì phải xoắn, rồi mót lấy chồng lắm rồi à.... kiểu như này, mình cho là các bạn thật sự chưa suy nghĩ thấu đáo đã vội phát biểu đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tot_to_chan81; 26/05/2012 vào lúc 06:30 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

về quê lấy anh chàng chăn vịt chị ơi )
    • 699 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trung90_vnn Xem bài viết
    về quê lấy anh chàng chăn vịt chị ơi )
    Một comment vô duyên.
    • 23 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuayenthao Xem bài viết
    Một comment vô duyên.
    Ko vô duyên đâu bạn ơi.

1 anh chàng chăn vịt thì đã sao. Biết là bạn ấy đùa nhưng mình thấy chả có gì là vô duyên nếu như a chàng chăn vịt đó đảm bảo những tiêu chí phù hợp.
    Này nhé, nếu như a chàng đó cần cù chịu khó, chăm chỉ làm ăn, lại tử tế tốt bụng và lại.............đẹp zai nữa thì quá tuyệt

Có chăng là cơ hội để gặp a chàng chăn vịt hơi khó vì a ấy ở tít dưới quê còn mình thì ở tp, sao mà gặp ta
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)