TÂM SỰ TÌNH YÊU

có người yêu có nên đi chùa cầu duyên mình và nười yêu bền chặc không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.05K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Có người yêu rùi có nên đi chùa cầu duyên cho mình và người yêu bền chặc hơn không.Tình hình là mình tính đi chùa cầu duyên vì mình và ngươi yêu gặp trắc trở.Nhung mình mới đọc xong bài báo nói yêu nhau mà đến chùa cầu duyên thì đứt duyên,mình sợ quá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tradung; 23/10/2012 vào lúc 03:44 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,863 Bài viết

• 2,188 Được cảm ơn

K đứt đâu c ạ, đầu năm nay lên xí xớn đi theo bà chị cùng công ty đang khát có con vào chùa Hà đi cầu, e chỉ vào vái ở đền mẫu thôi mà có con thật đấy. E có cúng có cầu khẩn gì đâu, chỉ coi như đi chùa đầu năm lấy hên thôi, bỏ tiền vào hòm xong vái 3 bái mà thiêng như thế đấy.
    • 433 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Mìn thì tin là tốt chứ không pải là đứt duyên or z? .
    Nhưng quan trọng hơn đó là pạn và ny phải cùng nhau cố gắng thì "cầu" mới thành "thật" được.
    Chúc 2 pạn may mắn,
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình với người yêu ở xa nhau mà gặp nhiều trắc trở quá, muốn đi cầu để được tịnh tâm, cầu phúc cho gia đình và cả người yêu, hy vọng co thể sớm gặp lại nhau.hihi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tradung Xem bài viết
    Có người yêu rùi có nên đi chùa cầu duyên cho mình và người yêu bền chặc hơn không.Tình hình là mình tính đi chùa cầu duyên vì mình và ngươi yêu gặp trắc trở.Nhung mình mới đọc xong bài báo nói yêu nhau mà đến chùa cầu duyên thì đứt duyên,mình sợ quá
    Mình nên khấn vái thế nào hả bạn, mình thì nghĩ cầu khẩn thành tâm thì hy vọng trời phật nghe thấu
    • 98 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tradung Xem bài viết
    Mình nên khấn vái thế nào hả bạn, mình thì nghĩ cầu khẩn thành tâm thì hy vọng trời phật nghe thấu
    Mình không tin là đi chùa Hà thì sẽ đứt duyên. Mình đọc trên wiki, người ta cũng giới thiệu: những ai chưa có chồng/ vợ thì đến để cầu duyên, còn ai đã có người yêu thì đến xin được mãi bên nhau, nên duyên vợ chồng. ^^ Chúc chủ topic mãi hạnh phúc
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shim Xem bài viết
    Mình không tin là đi chùa Hà thì sẽ đứt duyên. Mình đọc trên wiki, người ta cũng giới thiệu: những ai chưa có chồng/ vợ thì đến để cầu duyên, còn ai đã có người yêu thì đến xin được mãi bên nhau, nên duyên vợ chồng. ^^ Chúc chủ topic mãi hạnh phúc
    hihih mình cũng mong là vậy.Chúc mọi người yêu nhau đều đến đc với nhau hạnh phúc.Thanks bạn nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vào chùa Hà thì phải khấn thế nào các bạn nhỉ, mình không có biết khấn.các bạn giúp mình nhé
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

theo ông bà thì không nên đi chùa cùng nhau vì như vậy sẽ khó thành đôi
    • 415 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

mình cũng như bạn chủ top, chúc tình yêu của bạn sẽ bình yên và hạnh phúc nhé
    21/1/2014- 07/09/2014-