TÂM SỰ TÌNH YÊU

Có nên lấy chồng bộ đội chuyên nghiệp không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 6.96K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em chào các chị!
    Em đang yêu 1 anh là bộ đội chuyên nghiệp, làm cách nhà 30km, nhà em và nhà anh ấy thì cách nhau 5km. Chúng em mới yêu nhau được hơn 2 tháng, nhưng bố mẹ em phản đối vì anh ấy làm xa và lương cũng thấp. Em hiện đang dạy ở 1 trường cao đẳng nghề ở gần nhà. Anh ấy thì vẫn rất chân thành với em. Nhưng sao em vẫn thấy phân vân quá. Các chị cho em lời khuyên đi!
    Em cảm ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 173 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

yêu thì là yêu thôi , nếu chị thật lòng yêu người đó thì 100 người ba mẹ cũng ko ngăn cản đc chị đâu ... hạnh phúc là do chị nắm bắt , quan trọng người đàn ông đó có đáng cho chị chọn hay ko thôi ... nếu ng đàn ông đó tốt thì việc thuyết phục ba mẹ cũng dễ thôi ... thà cưới 1 ng yêu mình mà sống hạnh phúc để lỡ duyên cưới phải 1 ng đàn ông chag~ ra gì còn mệt hơn nữa
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

sao bạn lại hỏi "Có nên lấy chồng bộ đội chuyên nghiệp không? ". Bạn đang phân vân vì chuyên nghiệp lương thấp hơn sỹ quan?. Mình khuyên bạn hãy qua đọc hết từ đầu đến cuối topic "cuối cùng mình cũng lấy được vợ" của bác CaptainHook đang rất hot trên wtt, Mình hy vọng bạn sẽ tìm được câu trả lời cho mình
    • 1,117 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongdk3 Xem bài viết
    Em chào các chị!
    Em đang yêu 1 anh là bộ đội chuyên nghiệp, làm cách nhà 30km, nhà em và nhà anh ấy thì cách nhau 5km. Chúng em mới yêu nhau được hơn 2 tháng, nhưng bố mẹ em phản đối vì anh ấy làm xa và lương cũng thấp. Em hiện đang dạy ở 1 trường cao đẳng nghề ở gần nhà. Anh ấy thì vẫn rất chân thành với em. Nhưng sao em vẫn thấy phân vân quá. Các chị cho em lời khuyên đi!
    Em cảm ơn nhiều!
    Phân vân nghĩa là bạn cũng là người biết suy nghĩ về tương lai. Nên mình nghĩ bạn : yêu nhiều thì lấy mà yêu ít thì nghỉ đi. :Smiling:

Đấy là quan điểm của mình Vì mình nghĩ lý do chính của bạn không phải là vì bố mẹ phản đối, mà lý do chính chắc là anh ấy làm xa và lương cũng thấp

Con gái nên lấy người chân thành với mình, nhưng cũng nên suy nghĩ cẩn thận 1 chút xem có thực sự hợp không(về rất nhiều yếu tố nhé). :Smiling: Đó cũng là điều quan trọng đấy.

Lấy chồng không phải dừng cuộc chơi đâu, lấy chồng là bắt đầu cuộc sống mới, mà khác nhiều so với những năm mình đã từng sống trên đời đó bạn.

Chúc bạn có 1 cs hạnh phúc nha.:Rose::Rose::Rose: :Smiling:
    Yêu Mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhiều khi em cũng băn khoăn, không biết có ai suy nghĩ như em ko? Em chuẩn bị thi để học cao học, trong suốt những năm tháng sinh viên lúc nào em cũng cố gắng để có 1 tương lại tốt.
    Thực ra trong lòng còn nhiều băn khoăn, nhưng con gái thường hay bị sự quan tâm của con trai làm mình mềm lòng.
    Anh ấy thì cũng hay về, tuần nào cũng về, 1 tuần cũng về 3- 4 hôm.
    • 385 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Nói thế nào với bạn nhỉ. Vợ chồng lấy nhau là duyên số đấy bạn ah. Mình hay bất kỳ ai chẳng thể đưa ra lời khuyên nên hay k. Nếu thực sự yêu thì bạn sẽ k phân vân, còn nếu TY ấy chưa đủ lớn để tiến tới hôn nhân thì hãy cứ dành cho 2 ng 1 tjan nữa
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, đúng là tình yêu ấy của mình chưa đủ lớn. Anh ấy thì lúc nào cũng bảo luôn bên cạnh em, thế mà mình vẫn chưa an tâm.Anh ấy đã đang thay đổi để tốt hơn vì mình nhưng sao mình vẫn chưa cảm thấy cảm động nhỉ?
    • 227 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Anh rể t làm Bộ đội hải quân. 1 tuần phải trực ít nhất 2 ngày. Tối nào cũng phải vào tàu sinh hoat đến tầm 10h mới về. 1 năm đi biển khoảng 2 3 lần. Mỗi lần 1 tháng. Có hôm đang ăn cơm với cả nhà có lệnh báo động lại phải phi xe đi. Còn nhiều thứ khác nữa nhưng chưa bao giờ thấy chị gái t kêu ca gì cả vì chị ấy yêu va thông cảm với nghè nghiệp của anh.
    Còn chuyện của bạn. Nếu thực sự yêu thì hãy đi tiếp. Nhưng hình như m thấy bạn bảo bạn chưa cảm động thì tốt nhất là thôi bạn ạ. Đỡ khổ cả 2. Không có sau này lại bảo "biết thế ngày xưa không..."
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có phái con gai nên lấy ngươi yêu mình nhiều phải ko các bạn?
    • 540 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Mình có đôi lời khuyên bạn chủ top. Nếu bạn thấy ko phải thì ignore nhé!
    Bố mẹ bạn là người đã từng trải, và luôn muốn những điều tốt đẹp nhất cho bạn. Bạn thấy đấy, trong cuộc sống bây vấn đề cơm áo gạo tiền là rất chi quan trọng (theo quan điểm của mình), nên tình yêu bây h cũng bị ảnh hưởng đôi chút về vật chật (nhiều hay ít tùy từng người, ok). Ko còn cảnh một mái lều tranh hai trái tim vàng nữa đâu. Bạn nên thực tế hơn khi yêu! Mặc dù rất ngưỡng mộ bác CapitalHook nhưng mình thì ko tin vào duyên số lắm đâu.