TÂM SỰ TÌNH YÊU

Có nên chia tay khi người yêu không còn trong trắng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35.8K Lượt đọc
  • 592 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 873 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Rất cám ơm admin nếu như không coi đây là spam hay bài viết không phù hợp nội dung.

Tôi không dám trả lời là chữ Trinh có quan trọng hay không! Nhưng rõ ràng là Việt Nam có 1 nền văn hóa riêng. Có thể các bạn cho là tôi bảo thủ, cổ hủ hay cố chấp gì gì đó, là người đàn ông ích kỷ nhỏ nhen, nhưng thực sự tôi cảm thấy sốc và đau đớn khi biết được rằng cô ấy đã trao thân cho người yêu cũ. Tại sao cô ấy không nói thật cho tôi nghe về việc mình không còn trong trắng, nếu như cô ấy chia sẻ và nói ra sự thật đó thì tôi có thể thanh thản và bước tiếp được để không thấy cay đắng nghiệt ngã như bây giờ. Để rồi tôi cảm nhận và phát hiện qua những thái độ bất thường của cô ấy, tôi đã đoán trước được phần nào và mặc dù đã chuẩn bị tâm lý trước rồi nhưng tôi mong là cô ấy dũng cảm nói ra sự thật và mong nó sẽ không xảy ra . Nhưng rồi nó cũng đã đến, tôi thực sự cảm thấy buồn và thất vọng. Mong các bạn chia sẻ với tôi về chuyện này
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 kiểu đàn ông “dây vào là hỏng đời’

8 kiểu đàn ông “dây vào là hỏng đời’Dù có đang vô cùng sốt ruột, nóng lòng tìm đối tượng hẹn hò,...

• Hấp dẫn loạt hoạt động chào hè cùng Vincom

Để khởi động một mùa hè năng động và ý nghĩa, trong suốt tháng 5 và tháng 6, hệ thống Trung tâm...

• 30 tuổi nhưng không muốn lấy chồng

Vài năm nữa là mình chạm vào ngưỡng đầu 3 rùi nhưng vẫn độc thân vui tính. Bố mẹ tâm lý chả hối...

• Muốn chia tay vì người yêu trẻ con

Mình là 1 cô gái không lớn, nhưng cũng chẳng còn nhỏ để lựa chọn, để yêu thử, mình bắt đầu cần 1 cuộc sống có mai che vững chãi. Còn nhớ lúc nhỏ có những món đồ mình rất thích, rất thích, cũng muốn mẹ mua cho những thứ đó lắm, nhưng nghĩ mẹ cũng chẳng có tiền, nên thôi, ko đòi nữa. Trước như thế...

• Mình có nên chia tay anh, người đàn ông li dị vợ đẹp và yêu mình dù không xinh

Anh hơn mình 20 tuổi, li dị vợ và có 2 con sống với vợ. Anh đến với mình qua công việc và anh muốn bắt đầu lại từ đầu Anh không đẹp trai nhưng rất hiếu thảo, bản lĩnh và chững chạc của một người đàn ông 40. Mặc dù cv rất bận rộn nhưng anh rất quan tâm mình, chiều chuộng, quan tâm gia đình mình,...

• 722 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

nếu bác cảm thấy ko chấp nhận dc thì chia tay đi để cô ấy đi tìm 1 người đàn ông cao thượng hơn bác và bao dung hơn bác..........:Smiling:

Bản thân bác cũng sẽ tìm dc 1 cô gái còn "tem" như mong muốn của bác........

tôi nói thật, tôi nghĩ người "truyền thống" như bác bi giờ chắc là hàng hiếm rùi..........

tuỳ bác quyết định thôi. Vì tôi đoán, có lẽ bác cũng muốn bỏ cô ấy lắm rùi vì cô ấy................ko còn "tem" để cho bác "bóc" nữa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi traiviệt; 27/02/2009 vào lúc 06:43 PM.
    Tâm Tịnh........cõi tịnh........:Rose::Rose::Rose:
    Blog: http://360.yahoo.com/profile-i97bOFM...2G4Sn_A--?cq=1
    • 145 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Help Xem bài viết
    Rất cám ơm admin nếu như không coi đây là spam hay bài viết không phù hợp nội dung.

Tôi không dám trả lời là chữ Trinh có quan trọng hay không! Nhưng rõ ràng là Việt Nam có 1 nền văn hóa riêng. Có thể các bạn cho là tôi bảo thủ, cổ hủ hay cố chấp gì gì đó, là người đàn ông ích kỷ nhỏ nhen, nhưng thực sự tôi cảm thấy sốc và đau đớn khi biết được rằng cô ấy đã trao thân cho người yêu cũ. Tại sao cô ấy không nói thật cho tôi nghe về việc mình không còn trong trắng, nếu như cô ấy chia sẻ và nói ra sự thật đó thì tôi có thể thanh thản và bước tiếp được để không thấy cay đắng nghiệt ngã như bây giờ. Để rồi tôi cảm nhận và phát hiện qua những thái độ bất thường của cô ấy, tôi đã đoán trước được phần nào và mặc dù đã chuẩn bị tâm lý trước rồi nhưng tôi mong là cô ấy dũng cảm nói ra sự thật và mong nó sẽ không xảy ra . Nhưng rồi nó cũng đã đến, tôi thực sự cảm thấy buồn và thất vọng. Mong các bạn chia sẻ với tôi về chuyện này
    Chắc bác băn khoăn vì cô ý ko nói thật với bác hơn là việc cô ý ko còn zin đúng ko? Tâm lý cũng bình thường thôi mà, vì chắc bản thân cô ý cũng suy nghĩ nhiều lắm chứ.
    Mấy cái chủ đề này bàn mãi rồi, mỗ1 người 1 quan điểm ko có hồi kết;
    Túm lại nếu bác cảm thấy yêu cô ý đủ để tiếp tục và ko nhắc lại quá khứ thì ko phải bàn nữa, còn ko thì chia tay thôi, nghe đơn giản nhỉ nhưng mà đúng thế :Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có thật là nếu cô ấy nói thật với bác thì bác sẽ thanh thản và bước tiếp mà không thấy cay đắng nghiệt ngã hay không? Hay chỉ là bác nghĩ là bác sẽ như thế?
    Chuyện gì đã xảy ra thì không thể thay đổi được. Bác buồn và thất vọng cũng là lẽ thường. Nhưng điều quan trọng là tương lai kia. Nếu tình yêu của bác đủ lớn, bác sẽ có đủ động lực để chấp nhận và bỏ qua mà sống thanh thản, không lôi chuyện quá khứ kia ra giày vò cô ấy và giày vò chính bản thân bác. Còn nếu bác thấy không thể làm được như vậy, hãy giải thoát cho cả hai.
    Chúc bác sớm vượt qua được nỗi buồn này & có quyết định sáng suốt.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 722 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

vậy bác chủ Top thất vọng về việc cô ấy dấu bác hay bác thất vọng về việc cô ấy ko còn "zin"???? hay là cả 2 ???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo như bác ấy trình bày thì em thấy là cả 2 rồi. Buồn vì cô ấy không tự nói & thất vọng vì điều mình lo lắng xảy ra đã xảy ra thật
    • 125 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Anh hãy suy nghĩ kỹ đi. Anh có thật sự yêu chị ấy không? Không có người con gái nào có đủ can đảm để nói rằng " em đã trao thân cho người khác rồi đâu?" Và nếu chị ấy có nói trước với bác đi chăng nữa thì bác sẽ thế nào. Không phải người con gái nào khi trao thân cho bạn trai trước đều là hư hỏng cả. Bác phải xem tình cảm của chị ấy dành cho bác thế nào? và tính cách của chị ấy như thế nào? có hư hỏng ko rùi hãy phán xét nhé. Mong bác suy nghĩ kỹ và nghĩ thông thoáng hơn
    • 133 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

buồn và thất vọng vì ng` iu của bạn không còn tr? hay là thất vọng vì cô ấy chưa nói cho bạn biết???
    Mà bạn có chắc là những gì bạn cảm nhận là đúng không? Nhiều người con gái không có dấu hiệu nhận biết cái đó đâu bạn ạ, hoặc có khi "tai nạn" khi vận động..? thậm chí có người bẩm sinh còn chẳng có cái đó..
    Nói chung cá nhân t là con gái, t suy nghĩ thế này cho gọn: Đàn ông ai cũng muốn póc tem con gái nhà người ta, nhưng cũng muốn V mình fải còn nguyên trong đêm tân hôn??? chepchep, thế thử hỏi có bao nhiêu phụ nữ để póc tem cho vừa ạ???
    Thêm nữa, giá trị của người con gái bạn yêu chỉ nằm ở "cái đó" thôi hả bạn???
    hix:Sad:
    [ H.A.P.P.I.N.E.S.S ]
    :LoveStruc::Kiss::LoveStruc:
    • 5,280 Bài viết

• 24,458 Được cảm ơn

Bác yêu cô ấy ở chỗ đó thôi sao? Suty không ủng hộ quan hệ trứơc hôn nhân nhưng tình yêu không được qyết định ở chỗ có còn trinh hay không. Mà nghĩ cũngngộ thiệt, theo cách viết thì bác chưa cưới, vậy bác cũng định quan hệ với cô ấy trước khi cưới nên mới tòi ra cái cơ sự này đúng không?????? Nếu đúng thì bác đã ủng hộ việc qun hệ trứơc hôn nhân rồi nhé.

Chưa cưới nhau đã lăn tăn như vậy thì sau này còn dằn vặt nhau nhiều hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,929 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Mình nghĩ kể cả người yêu có nói với bạn thì chắc bạn cũng sẽ có một topic là có nên chia tay người yêu khi người yêu nói với mình không còn trong trắng. Thử hỏi bạn trong khi trách móc nguời yêu vậy bạn có dám khẳng định bạn còn "tem" không? Con trai chả ai kiểm tra được chuyện ấy. Bạn có thể có bao nhiêu người yêu và sông hết mình khi bạn cưới vợ bạn có thể vẫn nói với vợ em là mối tình đầu, là người yêu duy nhất của anh. Cô ấy không nói với bạn chính là biết đàn ông thường ích kỷ và khó chấp nhận chuyện đó. Bạn thay vì nghĩ đến chuyện cô ấy còn hay mất với ai thì bạn hãy nghĩ xem hiện giờ khi đang yêu bạn cô ấy đối với bạn ra sao? có hết lòng không? Cô ấy có thể cùng bạn gánh vác công việc gia đình không? vvv Có bao nhiêu cái khác cần quan tâm hơn là bạn ngồi đây nghĩ đến chuyện xưa kia. Còn nếu bạn nói đó là yêu cầu tiên quyết thì bạn nên chia tay đi để người yêu bạn có cơ hội tìm người khác tốt hơn bạn, độ lượng hơn bạn, người sẽ không bao giờ đặt câu hỏi như thế?
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thôi, chia tay đi anh ah! Để chị sau này khỏi hối hận.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 722 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

theo si nghĩ của mình thì việc bác Chủ Top có chia tay cô gái kia hay ko bây giờ chỉ còn là vấn đề thời gian nữa thôi.

Thiết nghĩ, bác ấy đã đặt ra câu hỏi như vậy thì có lẽ bác ấy sẽ chẳng bao giờ chấp nhận chuyện yêu và cưới 1 cô gái ko còn trinh đâu. Cứ nhìn câu hỏi của tựa đề Topic này thì cũng đủ để cảm nhận được điều đó rồi mà.........:RaisedEye
    • 103 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tốt nhất anh nên chia tay cô ấy, đừng làm khổ cô ấy nữa, ngoài kia đầy người đàn ông tốt hơn anh. Ngay từ khi yêu, chưa xxx anh đã nghi rồi thì sao còn yêu, nghi vậy mà vẫn quyết định yêu sao giờ còn hỏi, hết sức vớ vẩn.. Chia tay khẩn trương đi cho cô ấy và xã hội đựơc nhờ. Không có thêm 1 người PN đau khổ, không có thêm 1 topic kể chuyện chồng coi thường vì không còn trinh tiết, không tốn thêm tiền bạc cho việc tổ chức phiên toà xét xử ly dị cho anh, và có thể, không có những đứa trẻ phải sống thiếu bố hoặc mẹ. Anh biến đi cho chúng tôi nhờ!!!!!!!!!!!1:Talktothe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bạn gái bocugayvn; 27/02/2009 vào lúc 07:39 PM.
    Nam vô tửu như kỳ vô phong, nữ vô phòng vô kỳ vô phong......... cái gì cũng phất được:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 873 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Cám ơn sự chia sẻ của mọi người. Top pic này giống như bao topic khác nhưng hoàn cảnh và trường hợp mỗi cá nhân gặp phải đâu giống nhau. Tôi và cô ấy quen nhau chưa được nửa năm trong lần đi uống nước cùng 1 người bạn. Qua những lần trò truyện, nt tôi cảm thấy cảm thấy chúng tôi thật gần gũi, hiểu nhau. Tôi đã ngỏ lời và được cô ấy dễ dàng chấp nhận...tôi đã từng hỏi cô ấy..và tự nghĩ rằng tại sao cô ấy lại dễ tính và chủ động với tôi đến thế..không 1 lần từ chôi..tôi cảm nhận và hỏi rằng " sao em lãnh cảm và không chút cảm xúc gì " ( cái này tế nhị không nói mọi người cũng hiểu là việc gì đã xảy ra). Có phải do vì chia tay với người cũ mà cô ấy làm thế không..Cô ấy là 1 kĩ sư xây dựng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Help; 27/02/2009 vào lúc 08:07 PM.
    • 293 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Tại sao cô ấy không nói thật cho tôi nghe về việc mình không còn trong trắng, nếu như cô ấy chia sẻ và nói ra sự thật đó thì tôi có thể thanh thản và bước tiếp được để không thấy cay đắng nghiệt ngã như bây giờ.
    Chắc là chủ topic buồn vì bạn gái đã nói dối chứ không phải vì bạn gái đã quan hệ với người cũ đúng không?
    Bạn xem lại xem mình có đủ lòng tin và bỏ qua để tiếp tục cùng cô ấy không. Nếu thấy vẫn cứ suy nghĩ day dứt, coi chuyện còn trinh hay mất là rất quan trọng thì thôi chia tay đi. Vì nếu như bây giờ bạn chấp nhận mà lòng không thấy thanh thản thì sau này nếu có lấy nhau về thì khả năng một lúc nào đó bạn lôi lại chuyện còn hay mất ra nhiếc móc vợ là rất cao. Suy nghĩ cho kỹ rồi quyết định.

Nhấn mạnh với chủ topic 1 điều. Không phải một ngừoi con gái chưa từng quan hệ trước khi kết hôn thì đảm bảo nguời con gái đó sẽ là người vợ tốt và chung thủy. Cũng không phải cô nào từng quan hệ với người trước chồng cũng đều là dạng hư hỏng.
    • 1,098 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Mọi ng ơi, đừng ném đá anh ấy vội.

Vì theo như anh ấy kể, cô ấy chủ động và dễ dãi kia mà.

Em nghĩ (ko biết có chủ quan không), nhưng thường các cô gái yêu nghiêm túc, dù có thể đã... với người truớc, nhưng không có nghĩa là cô ấy dễ dàng với người đến sau...

Anh phải xem lại anh yêu cô ấy thật không, và cô ấy có yêu anh thật không? Em cảm giác cứ như cô ấy đang yêu anh vì... chán đời ấy...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 149 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thực ra bây giờ các bạn gái hay trai có QHTD trước hôn nhân khá nhiều. Nếu vì lý do nào đó yêu nhau không lấy được nhau thì phần thiệt thòi thường thuộc về các bạn gái khi đã quan hệ tình cảm với người yêu. Sau đó nếu yêu người khác thì người đến sau cũng phải chấp nhận điều đó thôi. Vấn đề ở chỗ bạn gái nên tế nhị nói cho người yêu mới biết khi đã yêu nhau sâu đậm thật lòng. Thực ra trường hợp này bạn trai cũng buồn nhưng đó là thực tế, nếu tình cảm thực sự và có thể tha thứ được thì tiếp tục yêu nhau xây dựng hạnh phúc. Nếu không tha thứ được thì nên chia tay sớm để cả hai bên đỡ đau khổ.
    Chúc bạn hạnh phúc!
    Luôn ngẩng cao đầu! webtretho.com/forum/showthread.php?t=194751 Em nói với anh trước khi cưới:"Gió lạnh buốt, nhưng em thấy lòng ấm áp vì em nghĩ đến anh, em cũng mong anh cảm thấy ấm áp bởi những gì em đã cố gắng làm cho anh, cho chúng mình! Anh hãy tha thứ cho em, cho sự non dại của em và sự nhút nhát của em, ngày hôm nay em đã cầu nguyện cho cả anh, mong rằng anh hạnh phúc, khoẻ mạnh, bình yên và sợi dây tình yêu của chúng mình còn lấp lánh mãi! Em yêu anh!" Hôm sau nói chưa hề yêu anh, chỉ yêu chồng:Sad:
    • 1,592 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Chẹp, con trai thì dễ dàng nhận ra sự không còn zin của con gái.
    Còn con gái, có dễ nhận ra điều đó ở con trai không nhỉ???

Suy cho cùng, vẫn thiệt thòi cho con gái nhất!
    Phiêu du về nơi cuối trời......
    Mời bác ghé qua nhà Hà Nam uống chút nước... :LoveStruc:
    • 5,280 Bài viết

• 24,458 Được cảm ơn

Cám ơn sự chia sẻ của mọi người. Top pic này giống như bao topic khác nhưng hoàn cảnh và trường hợp mỗi cá nhân gặp phải đâu giống nhau. Tôi và cô ấy quen nhau chưa được nửa năm trong lần đi uống nước cùng 1 người bạn. Qua những lần trò truyện, nt tôi cảm thấy cảm thấy chúng tôi thật gần gũi, hiểu nhau. Tôi đã ngỏ lời và được cô ấy dễ dàng chấp nhận...tôi đã từng hỏi cô ấy..và tự nghĩ rằng tại sao cô ấy lại dễ tính và chủ động với tôi đến thế..không 1 lần từ chôi..tôi cảm nhận và hỏi rằng " sao em lãnh cảm và không chút cảm xúc gì " ( cái này tế nhị không nói mọi người cũng hiểu là việc gì đã xảy ra). Có phải do vì chia tay với người cũ mà cô ấy làm thế không..Cô ấy là 1 kĩ sư xây dựng
    Ui trời, mới nữa năm thôi sao, vây thì khó lắm. Suty ủng hộ chia tay, giải thoát cho cả hai.
    • 233 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

chia tay hoàng hôn đi bạn ạ. bạn chẳng đủ tốt để lấy cô ấy đâu!:Thinking:
    Lạy chúa! may mà mình ko có người yêu như bạn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)