• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.87K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cô đơn...

• 222 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Tuổi càng cao càng có mong ước được sẻ chia....bỗng thấy nhạy cảm hơn với thời thế, 1 chút lành lạnh cũng tưởng như lòng cũng băng giá
    Em cũng là con gái mà anh
    Cho dù giọng nói chẳng ngọt lành
    Trong thiếu chút ngây ngô..ngoài thừa nhiều mạnh mẽ
    Vẫn cần lắm một bờ vai chở che khi gió nhẹ
    Cái nắm tay ngọt ngào giữa phố chật người đông

• 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sao chim_chichbong biết tui tuổi cao.
    Có vẻ tuổi cũng cao hay sao mà nói vậy? Mấy chú chim, cô chim thì tuổi chắc là chưa cao rồi!

• 29 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

ngoài 30 thôi mà, có lắm người mong ước được tự do như bạn đấy.

• 667 Bài viết

• 975 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng người ta thèm lắm cái cảm giác được che chở, khi lạc lõng giữa một thế giới quá đông, quá phức tạp, ai đó đến cạnh bên nắm chặt bàn tay, nhìn mình và nói khẽ : "Đi theo anh!". Rồi cứ thế dắt mình băng băng qua dòng người trên phố. Ấm áp và bình yên lắm.
    Đột nhiên mỉm cười xa quá ~.~
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ơ, sao biết tui mới ngoài 30 tuổi?

Hic, cuộc sống ở đâu cũng thấy cô đơn...why?

• 2,456 Bài viết

• 2,040 Được cảm ơn

Nô lệ mềm và thành công cụ của XH..
    Tháp nhu cầu ko nâng cao giống như đổ nước vào 1 cái ly đầy, vô dụng và càng đổ càng thấy thiếu..
    Quá chú trọng hướng ngoại..
    ..blah..blah..
    Những điều trên dẫn đến kết quả cô đơn, trống rỗng và ko mục đích => ko cảm thấy hạnh phúc => đời trở thành bể khổ
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sai.
    Thường người ta thấy cô đơn vì có những suy nghĩ mà ko có sự chia sẻ với ai. Không hài lòng với nhiều thứ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,456 Bài viết

• 2,040 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuikhong Xem bài viết
    Sai.
    Thường người ta thấy cô đơn vì có những suy nghĩ mà ko có sự chia sẻ với ai. Không hài lòng với nhiều thứ.
    Cái bạn nói là biểu hiện chứ ko phải nguyên nhân..
    Vậy tại sao lại chia sẻ mới cảm thấy hạnh phúc?, tại sao lại ko thể chia sẻ với ai?, tại sao lại ko hài lòng với nhiều thứ?tại sao ko hài lòng lại khiến ta khó chịu?
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.

• 27 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cái giá của sự tự do là cô đơn. Cái giá của hạnh phúc là sự ràng buộc.
    Rock is like sex it's better when it live! Software is like sex it's better when it free!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5