TÂM SỰ TÌNH YÊU

Có đôi nào bị gia đình ngăn cấm mà vẫn quyết tâm đến với nhau thì vào đây với tớ nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 15 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 102 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chào mọi người. Tình hình là tớ đang rơi vào trường hợp bị bố mẹ ngăn cấm TY với bạn trai. Chuyện của tớ thì tương đối rắc rối. Tớ và zai đã yêu nhau đc 2 năm rồi. Bố mẹ tớ kiên quyết k đồng ý và ngăn cấm tuyệt đối. Tớ dễ mềm lòng nên nhiều khi cũng thút thít nghe theo bme mà ctay với zai, nhưng vài hôm lại đâu vào đấy. Zai thì lúc nào cũng quyết tâm nên động viên tớ rất nhiều. H tớ cũng quyết tâm muốn theo zai về dinh nên đang cố gắng nghĩ cách thuyết phục bố mẹ. Nhưng con đường nghe còn nhiều gian nan lắm
    Tớ lập topic mong chia sẻ với những bạn cùng cảnh ngộ. Hi vọng mọi người rơi vào hoàn cảnh này đều vượt qua sóng gió và có 1 happy weding ngọt ngào :X
    Cố lên nào các bạn trẻ :X
    [Hakuna matata]
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 926 Bài viết

• 2,534 Được cảm ơn

Tớ thì ko nhưng tớ có quen 2 người bị bố mẹ ngăn cản. Họ chờ nhau suốt mười mấy năm rồi cuối cùng cũng cưới đc nhau. Con gái họ vừa lấy chồng được mấy tháng. Họ là hàng xóm nhà tớ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,015 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

M và ng yêu cũng yêu nhau 2 năm rồi, gđ 2 bên cũng k thích (91 biệt ly tuyệt mệnh j đó), và có đủ lý do để ngăn cấm. Khi ng ta ko thích là vậy đấy. Nhưng m và ng yêu dù ở xa nhau vẫn quyết tâm lắm, quan trọng là ngày càng thấy hạnh phúc. Quyết tâm là 1 chuyện, xem tình cảm 2 ng đến đâu nữa mà cố gắng. Yêu 1 anh chàng có ý chí & can đảm vẫn hơn là 1 chàng nhu nhược, nhụt chí
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kyoko21182 Xem bài viết
    Tớ thì ko nhưng tớ có quen 2 người bị bố mẹ ngăn cản. Họ chờ nhau suốt mười mấy năm rồi cuối cùng cũng cưới đc nhau. Con gái họ vừa lấy chồng được mấy tháng. Họ là hàng xóm nhà tớ.
    Tớ với zai nhà tớ cũng tính đến chuyện fai trường kỳ kháng chiến rồi. H tớ 24 (tớ sinh 88) zai 33 (sinh 79). chả biết bao h bọn tớ mới đc lấy nhau đây Chúc mừng cho Ty đẹp của 2 a c kia. Ngưỡng mộ quá
    [Hakuna matata]
    • 102 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi redhotchilli Xem bài viết
    M và ng yêu cũng yêu nhau 2 năm rồi, gđ 2 bên cũng k thích (91 biệt ly tuyệt mệnh j đó), và có đủ lý do để ngăn cấm. Khi ng ta ko thích là vậy đấy. Nhưng m và ng yêu dù ở xa nhau vẫn quyết tâm lắm, quan trọng là ngày càng thấy hạnh phúc. Quyết tâm là 1 chuyện, xem tình cảm 2 ng đến đâu nữa mà cố gắng. Yêu 1 anh chàng có ý chí & can đảm vẫn hơn là 1 chàng nhu nhược, nhụt chí
    cái dòng đỏ đỏ kia chị công nhận với em. Nghiệm từ chuyện của chị mà ra, zai mà k kiên trì thì chắc c với zai đã tan luôn rồi. C e mình cùng cố gắng nhé, mong là sớm đc "công khai ngủ với zai" - bọn bạn chị gọi lấy chồng là thế =)) =))
    [Hakuna matata]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 200 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

, mình cùng tuổi với chủ top, quen nhau 1 năm, yêu nhau 5 năm rồi mà gia đình mình vẫn chưa chịu nè. Đủ sóng gió, to lớn đều có, cũng mừng là hai đứa mình vẫn như ngày đầu. Hihi, 2 đứa đã lo chuẩn bị từ từ cho ngày cưới rồi, mong chờ ngày ba mẹ gật đầu nữa thôi là a lê hấp cưới liền
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,267 Bài viết

• 2,104 Được cảm ơn

Tìm hiểu xem lý do ngăn cản là gì ? Nếu là xấu xí, là xa xôi, là nghèo hơn, vị trí xã hội thấp hơn thì không nên nghe theo bố mẹ mà nghe theo con tim của mình. Đôi khi con gái hay mù quáng, tỉnh một chút sẽ tốt hơn. Xa , nghèo nhưng có giỏi giang, tu chí làm ăn, con người có nếp sống lành mạnh hay không.... mới là quan trọng. Nhiều khi cũng mất thời gian để tìm hiểu đấy, yêu thì yêu phải nên tỉnh táo và ít nhiều lắng nghe ý kiến cha mẹ và mọi người xung quanh , nhất là bè bạn ấy. 10 người mà 8 người chê về tính cách thì nên xem lại .
    • 54 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

chào bạn ! mình cũng rơi vào hoàn cảnh giống như bạn vậy ! mình và người ấy yêu nhau đã hơn 3 năm rồi . Lúc đầu chúng mình bị gia đình mình phản đối dữ lắm , vì rất nhiều nguyên nhân ,nhưng chủ yếu là vì lo cho mình thôi .Nhưng không vì thế mà mình và anh ấy bỏ cuộc ,chúng mình vẫn quyết tâm đến với nhau, và càng yêu nhau nhiều hơn , cùng động viên nhau vượt qua khó khăn .Bạn và người yêu của bạn cũng hãy như vậy nhé . Nếu cả hai yêu nhau thật sự thì hãy cùng nhau vượt qua mọi thử thách để đến với nhau bạn nhé ! chúc bạn hạnh phúc với tình yêu của mình !
    • 2,202 Bài viết

• 5,265 Được cảm ơn

ớ, cho tớ hóng với. tớ cũng bị bố mẹ cấm, cấm ác, cấm tơi bời khói lửa. giờ thì sắp kỷ niệm 1 năm ngày cưới roài. Quan trọng là 2 người phải kiên trì và quyết tâm, có tình yêu đủ lớn để vượt qua thôi. Như bạn gì nói ở trên ấy, yêu phải người nhu nhược, hay nản chí thì làm sao mà có đủ dũng khí để mà cùng mình vượt qua. Sợ nhất là những anh chàng chuyên bám váy mẹ.
    ღஐღCó khi nào trên dòng đời tấp nập
    Ta vô tình đập mặt vào nhauღஐღ
    • 3 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hix. Đôi nhà mình cũng đang bị phản đối đây. Mẹ mình ko đồng ý vì bảo là tuổi 2 đứa ko hợp nhau. Em 89 còn zai nhà e 85 các chị ạ. Gia đình bên anh ấy cũng nói ko hợp nhau mai kia lấy về con cái khó khăn rồi thế nọ thế kia. Em chẳng biết thế nào nữa. Nghĩ nhiều lúc cũng sợ các chị ạ. Ng y e thì chẳng quan tâm đến mấy vấn để tuổi tác, nhưng lại là ng sống vì gia đình. Có lần cũng tâm sự với e là hoang mang, cũng lo sợ vì tình y của bọn e chưa đủ mạnh mẽ các chị ạ. Giờ e chẳng biết thế nào nữa. Bọn e yêu 2 năm rồi nhưng chẳng mấy khi đc gặp nhau vì cty a trong Nam cơ. Bây jo thì e kệ rồi các chị ạ. Đến đâu hay đến đó thôi
    • 404 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

mình biết anh 8 năm, yêu thì 5 năm, 3 năm đầu gia đình mình phản đối kịch liệt, la mắng, chửi rủa, khuyên nhủ ... kiểu nào cũng có. Lý do chỉ vì anh Bắc, mình Nam, cha mình k thích mình lấy chồng Bắc, và vì sợ anh cưới xong mang mình đi theo về VŨng Tàu (mình thì ở SG). Thuyết phục mãi mới êm xuôi, gần 2 năm nay thì mọi chuyện tốt đẹp, anh vẫn yêu mình như ngày nào, chẳng có gì gọi là nhạt vì yêu lâu. Cơ mà mới đây thôi mình mới biết gia đình anh k thích mình vì mình người Nam. Hic. nhưng họ k phản đối ra mặt, chỉ là ngấm ngầm khuyên nhủ anh đừng yêu mình. Nhưng anh nói quan trọng là 2 đứa, sau này anh k ở chung zới gia đình, 2 đứa ở riêng thì quan trọng là 2 đứa sống zới nhau thế nào thui. hic Cố lên cả nhà, càng khó khăn thì tình yêu càng bền đẹp
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kun_xinh_xeo; 24/08/2012 vào lúc 11:47 PM.
    Trong tình yêu không có kẻ ăn mày
    Anh không ngửa tay, em không vái lạy
    Anh vô tư như một dòng sông chảy
    Em hồn nhiên làm cây cỏ đôi bờ
    • 102 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

ui, hóa ra cũng có nhiều người cùng cảnh ngộ với tớ ghê.
    Có bạn TuyetAnh là được cưới nhau rồi nè, ngưỡng mộ quá.
    Bạn kun_xinh_xeo thì có vẻ có tương lai rồi đấy. Kiên trì thêm 1 chút nữa thôi là quá ổn rồi.
    Bạn baouyen thì giống mình và zai, càng yêu càng quấn quýt và tc vẫn như ngày đầu. Mong là 2 bạn sớm vượt qua, nhưng k biết lý do mà 2 bạn bị cấm là j thế?
    Em Quynhkun thì có vẻ hơi nan giản 1 chút vì em và ng y lại ở xa, tâm lý của em cũng chưa vững vàng để đối mặt với sự phản đối của của gđ. Chị nghĩ h em k được buông xuôi mặc kệ. Bởi kiểu tâm lý này nó dễ khiến mọi thứ cù cưa, để lâu người thiệt thòi là cgai mình đó, vì mình mất tgian quá cho 1 chuyện tình k biết có xứng đáng k. H có lẽ em nên suy nghĩ thật kỹ, xđ lại thật rõ ràng tc của mình xem mình có thật sự muốn yêu và cgang cùng ng y vượt qua khó khăn hay k, người đó có xứng đáng với những điều đó hay k; rồi nch với ng y để 2 ng có biện pháp thuyết phục. Việc đầu tiên là 2 em fai quy về 1 mối đã, đừng xa nhau mãi thế, k ổn chút nào. Cố lên em, vì tlai hp
    Mọi người cmt chia sẻ tnay mình thất rất vui và cgiac như có thêm niềm tin vào thành công vậy Nhưng mà k biết có ai có lý do phản đối quá hợp lý như tớ k nhỉ? Zai nhà tớ đã từng có gđ 1 lần rồi. H 2 ng ly hôn, c vợ cũ đã ra nc ngoài sinh sống rồi. Nhưng bố mẹ tớ biết được, nên vẫn kiên quyết phản đối. Tớ cũng rất hiểu lòng bố mẹ tớ, thương con gái k muốn coi gái phải thiện thòi. GĐ nhà tớ thì cũng kha khá, bản thân tớ nghề nghiệp, học hành, ngoại hình đều ổn, nên càng k đành lòng nhìn tớ lấy 1 ng k phù hợp về hoàn cảnh như vậy. Bme tớ cũng nói k chê ng y hiện tại của tớ điểm j, nhưng riêng cái quá khứ đó là k thẻ chấm nhận đc. Haizz, vẫn đang phải yêu đương lén lún và lên kế hoạch thuyết phục để bme chấp nhận. TRc tiên là mẹ tớ, vì thuyết phục mẹ tớ dễ hơn. Chúng tớ đang hi vọng đến 2014 thì sẽ đc cưới nhau
    [Hakuna matata]
    • 324 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Bố mẹ bạn ucngx vì sợ bạn thiệt thòi nên mới ngăn cấm. Đúng là lý do này thì không thể thay đổi lý do mà chỉ thay đổi được cách nghĩ của Bố, mẹ bạn. Bạn và người ấy thể hiện tình cảm yêu thương thật lòng, chăm sóc nhau nhiều vào. Trường hợp của bạn còn phải trường kỳ kháng chiến. Tớ hy vọng 2 bạn yêu nhau sẽ được ở bên nhau
    • 54 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynhkun89 Xem bài viết
    Hix. Đôi nhà mình cũng đang bị phản đối đây. Mẹ mình ko đồng ý vì bảo là tuổi 2 đứa ko hợp nhau. Em 89 còn zai nhà e 85 các chị ạ. Gia đình bên anh ấy cũng nói ko hợp nhau mai kia lấy về con cái khó khăn rồi thế nọ thế kia. Em chẳng biết thế nào nữa. Nghĩ nhiều lúc cũng sợ các chị ạ. Ng y e thì chẳng quan tâm đến mấy vấn để tuổi tác, nhưng lại là ng sống vì gia đình. Có lần cũng tâm sự với e là hoang mang, cũng lo sợ vì tình y của bọn e chưa đủ mạnh mẽ các chị ạ. Giờ e chẳng biết thế nào nữa. Bọn e yêu 2 năm rồi nhưng chẳng mấy khi đc gặp nhau vì cty a trong Nam cơ. Bây jo thì e kệ rồi các chị ạ. Đến đâu hay đến đó thôi
    Quan điểm về tuổi tác của người lớn không nhất thiết là mình phải nghe theo đâu bạn à . Hai bạn cũng đừng vì những ngăn cấm ấy mà hoan mang ảnh hưởng đến tình yêu bạn nhé . Quan trọng là hai bạn hiểu , thông cảm và yêu nhau thật sự bạn à . Phải cùng nhau chia sẽ để thêm hiểu nhau hơn và cùng nhau để vượt qua mọi ngăn cản ấy từ phía gia đình . Rồi thời gian sẽ chứng minh cho gia đình biết là tình yêu mới làm nên hạnh phúc , chứ chuyện tuổi tác không phải là vấn đề đâu bạn à. Nếu hợp tuổi mà không yêu gì thì liệu có hạnh phúc được không ? Mình có người bạn sn89 và chồng bạn ấy sn 86 . hai tuổi này người ta bảo rất xung khắc , nhưng họ vẫn cưới và vẫn đang rất hạnh phúc với 1 bé gái thật đáng yêu ! Đấy bạn thấy không , tình yêu mới làm nên tất cả ! Chúc bạn có một tình yêu đẹp bạn nhé !
    • 49 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng bị gia đình phản đối do ny mình bị khuyết tật 1 bàn tay
    Cũng biết là bố mẹ thương con,sợ con khổ nên phản đối thui
    Bố mẹ nhiều đêm mất ngủ vì chuyện của mình và thường nói là:Nếu mình cứ kiên quyết thì pama sẽ buồn cả đời......Vừa ko muốn làm đứa con bất hiếu......vừa ko muốn ctay TY
    Nói chung là bj h mình mệt mỏi lắm,chẳng biết phải làm thế nào nữa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomom_0211 Xem bài viết
    Mình cũng bị gia đình phản đối do ny mình bị khuyết tật 1 bàn tay
    Cũng biết là bố mẹ thương con,sợ con khổ nên phản đối thui
    Bố mẹ nhiều đêm mất ngủ vì chuyện của mình và thường nói là:Nếu mình cứ kiên quyết thì pama sẽ buồn cả đời......Vừa ko muốn làm đứa con bất hiếu......vừa ko muốn ctay TY
    Nói chung là bj h mình mệt mỏi lắm,chẳng biết phải làm thế nào nữa
    Chào các chị em! Mình thì là Con Trai nhưng tụi mình cũng đang gặp vấn đề nan giải đây. Có bạn nào cho chút kinh nghiệm đi. Mình và ny yêu nhau được 3 năm rồi. Tuy nhiên mới đây mình đưa cô ấy về nhà mình thì bị bố mẹ phản đối, chỉ vì cô ấy hơi thấp so với mình. còn về phần gia đình cô ấy thì ai cũng quý mình. Mình cũng như bạn....không muốn bố mẹ buồn cũng không muốn chia tay. Có bạn nào cho mình biết phải làm gì bây giờ không hic hic
    • 370 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phonglantim8576 Xem bài viết
    Tìm hiểu xem lý do ngăn cản là gì ? Nếu là xấu xí, là xa xôi, là nghèo hơn, vị trí xã hội thấp hơn thì không nên nghe theo bố mẹ mà nghe theo con tim của mình. Đôi khi con gái hay mù quáng, tỉnh một chút sẽ tốt hơn. Xa , nghèo nhưng có giỏi giang, tu chí làm ăn, con người có nếp sống lành mạnh hay không.... mới là quan trọng. Nhiều khi cũng mất thời gian để tìm hiểu đấy, yêu thì yêu phải nên tỉnh táo và ít nhiều lắng nghe ý kiến cha mẹ và mọi người xung quanh , nhất là bè bạn ấy. 10 người mà 8 người chê về tính cách thì nên xem lại .
    Hơhơ,bạn trai mình nằm trong số "xấu xí, là xa xôi, là nghèo hơn, vị trí xã hội thấp hơn" tuy nhiên tính rất tốt và thêm cái hơn 12 tuổi. Chúc mấy bạn thuyết phục được gia đình nhưng còn mình thì im lặng mà cưới thui
    • 370 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanma890 Xem bài viết
    Chào các chị em! Mình thì là Con Trai nhưng tụi mình cũng đang gặp vấn đề nan giải đây. Có bạn nào cho chút kinh nghiệm đi. Mình và ny yêu nhau được 3 năm rồi. Tuy nhiên mới đây mình đưa cô ấy về nhà mình thì bị bố mẹ phản đối, chỉ vì cô ấy hơi thấp so với mình. còn về phần gia đình cô ấy thì ai cũng quý mình. Mình cũng như bạn....không muốn bố mẹ buồn cũng không muốn chia tay. Có bạn nào cho mình biết phải làm gì bây giờ không hic hic
    chỉ vì cô ấy hơi thấp so với mình lý do này lãng xẹt, có lẽ họ không thích nhiều thứ nhưng không biết nói sao nên nói vậy cho có lí do.
    • 79 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tớ và nhà tớ yêu nhau 8 năm mới cưới, cũng lận đận nhiều, nào là trái khoáy, lệch tuổi, xung khắc .... Từ lúc yêu đến lúc cưới, thế mà cũng 8 năm, giờ đã có 2 mặt con rồi, 1 trai, 1 gái.

Chúc bạn tìm được tình yêu đích thực .
    Không có gì quý hơn độc lập tự do !
    • 68 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

cùng tuổi 89 và bị bm phản đối vì lý do ko hợp tuổi, bạn gái thì cứ luôn bảo là sang năm ko cưới thì chtay, áp lực gd, áp lực từ n.y nên mệt mỏi kinh khủng. Có phải muốn thuyết phục bm đồng ý ngay là dc đâu, chỉ 1 ng qtam đâu đủ, haizzz
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4