TÂM SỰ TÌNH YÊU

Cho em hỏi Nam sinh 19/6/88 lấy nữ 31/8/91 có hợp không ạ!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.12K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người ơi cho em hỏi em là nam sinh 19/6/1988, em đang yêu 1 bé 31/8/1991
    Mọi người có kinh nghiệm xem giúp em 2 tuổi này có hợp nhau không nhé.
    Em cám ơn! ( em xem mang tính tham khảo thôi ạ)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tại sao con gái cứ phải lấy chồng hả mẹ?

Tại sao con gái cứ phải lấy chồng hả mẹ? Đã lâu rồi con không viết, con không dành hàng giờ...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• các mẹ cho em hỏi về sinh dịch vụ ở pshn với akj

em đang tuần thứ 33, các mẹ cho em hỏi sinh dịch vụ d3 ở pshn là ntn vâyh ak? thấy mấy topic nói về vấn đề này rồi nhưng đã lâu lắm, ko biết dịch vụ có được như trước ko? có đặt phòng trc được ko ak vì em nghe có chị bảo phải đợi đến ngày sinh nếu còn phòng dịch vụ thì mới được nằm. các mẹ giúp em...

• Gấp gấp - Cho em hỏi trai sinh năm 1988 thì hợp với gái sinh năm nào ạ???

Tình hình là, em có ông anh trai sắp ra nước ngoài, ông ấy thì nửa muốn đi nửa không muốn đi (sang đó định cư mà) nên em ngồi khuyên nhủ mãi. Cuối cùng ông ấy bảo rằng chỉ khi có người yêu anh mới có thể ở lại thôi (ông ấy nặng tình lắm, trước vì chị người yêu cũ nên dù hồ sơ giấy tờ làm xong hết...

• Cho bé ăn Phomat hay váng sữa thì tốt hơn?

Các mẹ nhà mình ới ời, dạo gần đây em thấy rộ lên phong trào cho con ăn váng sữa, phô mai…Nghe nói...

• Gió lạnh đầu mùa

Những đợt gió lạnh đầu tiên cũng đã ùa về. Khoảng không trong lòng ngày càng rộng hoác ra. Người...

• 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi bạn,

Mình không biết xem bói toán đâu bạn ah. Nhưng mình nghĩ là không hợp đâu bạn, bởi vì nếu hợp thì đã không lên đây hỏi những câu như vậy . Mình ít khi trả lời những câu hỏi trên diễn đàn lắm, nhưng có lẽ title của bạn rất có sức hấp dẫn đối với mình. Vì mình cũng là cô gái "được" người yêu từ bỏ vì lời ông thầy bói sau gần 9 năm yêu nhau. Suy nghĩ cho kỹ đi, nếu yêu đừng có thắc mắc những câu hỏi như thế này, còn nếu về phía áp lực gia đình, nếu không vượt qua được thì thôi từ bỏ cho con gái người ta đi lấy chồng bạn ah.

Good luck
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,766 Bài viết

• 1,268 Được cảm ơn

Tuổi này hợp,lấy nhau đi,đừng nghe thầy nọ thày kia.Bói ra ma quét nhà ra rác,lấy nhanh đi không đối tượng đổi ý thì lúc đấy sẽ là không hợp nên cần chia tay
    Chỉnh sửa lần cuối bởi WHITE TIGER; 23/06/2013 vào lúc 11:00 PM.
    Tìm mẫu chụp hình phục vụ sở thích lang thang chụp ảnh

http://www.facebook.com/PhamQuangAnh

Sự khôn ngoan của ma quỷ là chúng luôn thuyết phục con người là chúng không tồn tại
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 518 Bài viết

• 993 Được cảm ơn

Sao anh Sóc suốt ngày la lối 88 với 91 ko hợp, hay ông í kì thị mình
    Sóc...!
    • 29 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Miễn là trai đơn gái chiếc là hợp tất. Cứ cưới đi khỏi cần bàn.
    • 94 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

1. Thìn với Mùi khắc nhau -> Không được.
    2. Nam Mậu lấy nữ Mùi được tam hiển vinh -> Được.
    3. 88 mệnh Mộc, 91 mệnh Thổ -> Chồng Mộc khắc Vợ Thổ. Không xấu không tốt.
    4. Nam 88 thuộc cung Ly, nữ 91 thuộc cung Càn. Quẻ Ly-Càn ra tuyệt mạng -> Quá xấu.

Dự đoán thì lấy nhau được lợi cho tuổi 88 bạn, còn cô ấy sẽ khổ.

Mình khuyên bạn nên chia tay để tốt cho cô ấy đi. Bạn lập topic hỏi thì chắc là bạn sẽ còn phải đắn đo nhiều về chuyện hai người.
    Let it be...
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình và người yêu cũng 88 và 91, nên mình có tìm hiểu. Kết quả giống như bạn RoiSeQuaThoi comment vậy đó. Nếu là nữ Mậu nam Mùi thì mới ko tốt thôi.
    Theo quan điểm ngày xưa thì
    Chồng khắc Vợ --> Tốt
    Vợ khắc Chồng --> Ko Tốt

Ở đây là Chồng khắc Vợ, nên chắc người lớn sẽ cho cưới thôi, vì có lợi cho chồng mà (tư tưởng trọng nam kinh nữ)
    • 94 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Để xem về tuổi tác kết hôn thì nó cũng chỉ có vậy thôi. Hóa giải cũng có nhiều cách. Ví dụ như kê đầu giường, chọn năm sinh con, chọn hướng nhà... Nhưng vấn đề đó thì thuộc tầng cao hơn rồi, mình không có thời gian và tài liệu đủ để giúp bạn.

Ngẫm lại chuyện mình cũng thấy đắng cay, bị ngăn cấm, một phần vì không hợp tuổi. Còn mình không đủ kiến thức về hóa giải để thuyết phục bố mẹ nàng. 2 đứa chia tay.

Đau, mà không nói được. Chỉ trách mình lười học hỏi nên không giữ được người mình yêu.
    Let it be...
    • 223 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nam_Lun_Di_Dong Xem bài viết
    Hi bạn,

Mình không biết xem bói toán đâu bạn ah. Nhưng mình nghĩ là không hợp đâu bạn, bởi vì nếu hợp thì đã không lên đây hỏi những câu như vậy . Mình ít khi trả lời những câu hỏi trên diễn đàn lắm, nhưng có lẽ title của bạn rất có sức hấp dẫn đối với mình. Vì mình cũng là cô gái "được" người yêu từ bỏ vì lời ông thầy bói sau gần 9 năm yêu nhau. Suy nghĩ cho kỹ đi, nếu yêu đừng có thắc mắc những câu hỏi như thế này, còn nếu về phía áp lực gia đình, nếu không vượt qua được thì thôi từ bỏ cho con gái người ta đi lấy chồng bạn ah.

Good luck
    Đúng đấy, hãy dẹp hết dị đoan ra khỏi đầu, mọi việc là do mình hết. Tử vi tướng số thì chỉ cần biết sơ sơ để bốc phét với đám đông cho vui thôi, tin rằng mình sẽ hẩm hiu thì kiểu gì cũng hẩm hiu thật, bản thân mình nghĩ tiêu cực thì chắc chắn những thứ tiêu cực nó vận vào đầu óc và chi phối hành động thôi dẫn đến cái chết thôi.
    Đưa người yêu qua nhà người yêu cũ
    Trong cơn mưa ban trưa
    Thấy hồn mình tách thành hai nửa
    Nửa ướt bây giờ nửa ướt xa xưa ...

• 688 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

Bao nhiêu người còn đang vật vã vì không tìm được ngiu kia kìa bạn. Bạn may mắn tìm được tình yêu của mình rồi thì đừng để bị ảnh hưởng vì mấy chuyện bói toán này.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

theo mình nghĩ là đã yêu nhiêu thì không quan trọng mấy cái này lắm...và chưa chắc nó đã đúng đâu...hjhj...
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lấy được bạn ạ

http://.com/
    • 206 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

K hợp đâu em àh. Để a chăm sóc bạn 91 đấy cho
    • 249 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Yêu mà để dị đoan thế này, thì đừng yêu nhé bạn.
    Trừ phi bản tính 2 bạn đã ko thể nào hòa hợp thì dứt áo ra đi thôi
    • 95 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi locle1988 Xem bài viết
    Mọi người ơi cho em hỏi em là nam sinh 19/6/1988, em đang yêu 1 bé 31/8/1991
    Mọi người có kinh nghiệm xem giúp em 2 tuổi này có hợp nhau không nhé.
    Em cám ơn! ( em xem mang tính tham khảo thôi ạ)
    hì thật ra 2 tuổi này vẫn lấy đc nhau nếu vào khung giờ tốt !! Nhưng mình khuyên một chút bạn nữ này cung xử nữ ( cùng cung với mình) cung này là bản thể đồng nhất giữa thiên thần và ác quỷ , sẽ là 1 ng vợ ng mẹ tốt khó gặp , biết chăm lo cho gia đình và ng yêu . Nhưng là ng thù dai và ương bướng, tính tình hiếu thắng , sẽ đưa ra những lý lẽ để bảo vệ ý kiến bản thân tới cùng , lời nói thì sắc bén dễ mất lòng . Là ng hơi trâm tư , hay lo nghĩ . Hay phê phán kiểu cầu toàn , cứ việc mình mình làm k muốn nhờ ai giúp đỡ hết nên nhiều lúc cảm thấy mạnh mẽ quá , nhiều lúc lại lạnh nhạt khó đoán biết .
    Khi đối mặt với hai sự lựa chọn hãy tung đồng xu lên , không phải chọn sấp hay ngửa , mà là trong lúc nó rơi xuống ta mới biết bản thân thực sự đang hy vọng điều gì .
    • 28 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi brooch.sunshine Xem bài viết
    hì thật ra 2 tuổi này vẫn lấy đc nhau nếu vào khung giờ tốt !! Nhưng mình khuyên một chút bạn nữ này cung xử nữ ( cùng cung với mình) cung này là bản thể đồng nhất giữa thiên thần và ác quỷ , sẽ là 1 ng vợ ng mẹ tốt khó gặp , biết chăm lo cho gia đình và ng yêu . Nhưng là ng thù dai và ương bướng, tính tình hiếu thắng , sẽ đưa ra những lý lẽ để bảo vệ ý kiến bản thân tới cùng , lời nói thì sắc bén dễ mất lòng . Là ng hơi trâm tư , hay lo nghĩ . Hay phê phán kiểu cầu toàn , cứ việc mình mình làm k muốn nhờ ai giúp đỡ hết nên nhiều lúc cảm thấy mạnh mẽ quá , nhiều lúc lại lạnh nhạt khó đoán biết .
    Bạn biết gì về cung Song Tử không, thử tìm thiểu các cung thấy bảo cung này hay...lăng nhăng lắm, nên đang xoắn !
    • 95 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Song tử nữ hay Song tử nam ? sinh vào thời điểm nào của cung song tử ? vì nếu như sinh vào các đầu hoặc cuối song tử thì sẽ bị ảnh hưởng bởi tính cách cảu cung hoàng đạo liền kề nó !!! Mình thấy xem cái này chỉ đúng ở tính cách chung chung thôi, vì mỗi ng là một cá thể riêng, chẳng ai giống ai hết !!
    Khi đối mặt với hai sự lựa chọn hãy tung đồng xu lên , không phải chọn sấp hay ngửa , mà là trong lúc nó rơi xuống ta mới biết bản thân thực sự đang hy vọng điều gì .