TÂM SỰ TÌNH YÊU

Chào mọi người, bạn gái em nói tạm thời chia tay. mong mọi người cho em ý kiến với ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 803 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hiện giờ tâm trạng của em buồn lắm, Em năm nay 25 t, cô ấy 24t rồi a, tụi em quen nhau được gần 5 năm rồi, từ lúc học đại học và ra trường đến giờ, cả hai em đều cố gắng vì cuộc sống, và đã có công việc làm ổn định tại biên hòa, đồng nai, thu nhập 2 đứa tầm 15tr/tháng. Nhà hai em đều ở đaklak, nhà em cách nhà cô ấy cũng ko xa lắm 50km thôi ạ.....cô ấy là con gái út trong gia đình có 4 chị em, bố mẹ cô ấy là công chức hết a, cả 3 cô chị đều cưới chồng gần nhà...lại thành đạt nữa...còn bản thân em lại anh cả, gia đình em buôn bán nên thu nhập lúc có lúc không, sau em còn 4 người em nữa...em biết gia đình mình không thể nào so sánh với gia đình cô ấy, nên em lúc nào cũng nỗ lực trong cuộc sống, trong công việc, trong tình cảm nữa... nhưng có lẽ em ra đời chưa nhiều, lại là tình cảm đầu tiên của em nữa...nên đôi khi cách xử lý của em chưa vừa lòng cô ấy...
    Cuối tháng 7/2013, bố mẹ cô ấy điện thoại lên kêu cô ấy về quê vì đã xin việc vào một ngân hàng nhà nước ổn định gần nhà, nếu không về thì bố mẹ cô ấy lên đón...trước khi cô ấy về cô ấy có tâm sự với em, ráng làm đi rùi chuyển công tác về đaklak....em thì lúc đó lại nói, về đaklak thì thu nhập không cao, cầm chừng 3-4tr, về đó rùi lấy gì mà sống, nên em nói nhất quyết không về....đến đây em biết mình hối hận vì đã nói ra câu này...!! cô ấy im lặng và không nói gì hết...!
    ngày 29/7/2013 cô ấy về quê, tuần đầu vẫn gọi điện quan tâm em lắm, đến ngày mùng 5/8/2013, cũng là ngày kỹ niệm của em và cô ấy khi mới quen nhau, em sắp xếp công việc về quê thăm gia đình, nhân tiện gặp cô ấy luôn....em đã chuẩn bị quà cáp đầy đủ hết ạ, tặng xong cô ấy nhận....đến chiều cô ấy nói với em rằng tụi mình không hợp nhau, nên cô ấy muốn dừng lại một thời gian...em rất buồn, có lẽ vì bản thân em không tốt, không lo được cuộc sống cho cô ấy nên cô ấy mới quyết định như vậy...qua ngày hôm đó em về biên hòa làm việc luôn ạ...em nhắn tin nhiều, mong muốn cô ấy suy nghĩ lại...nhưng câu trả lời vẫn là con số không...hiện giờ đồ đạc cô ấy vẫn còn ở trên này....cô ấy nói cuối tháng lên dọn đồ về quê, qua tháng sau bắt đầu làm tại bank rồi....em biết phải làm sao đây ạ, tối qua em nhận được tin nhắn của chị gái cô ấy...."em và ly 2 tính cách không hợp nhau, ly về dưới nhà làm việc ổn định rồi, em cố gắng quên ly đi, ly là đứa xinh gái nhất nhà, ổn định nhất nhà chẵng lẽ nó lại là đứa khổ nhất nhà chị sao? cả chị và gia đình không muốn vậy? chị và gia đình không chê gì em, nhưng em và ly không hợp nhau??? em nghe chị, chị biết ly nó cũng buồn, em cũng buồn, nhưng 2 đứa xa nhau lại có cuộc sống tốt hơn đó..chị mong em hiểu"... giờ em phải làm sao đây ạ????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 110 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Vậy là xong rồi đấy, chia tay rồi nhé em (em nhỏ hơn anh 1 tuổi). Em chia tay đi, giữ người ở lại chứ ko ai giữ người ra đi nhé

Bây giờ em nên làm theo anh

Không nhắn tin, ko sms, ko nói chuyện, ko fb, tóm lại là bốc hơi hoàn toàn khỏi đời sống của cô ấy.

Sẽ có 2 trường hợp xảy ra

Bạn gái của em sẽ hụt hẫng và đi tìm em, vì cô ấy nhận ra em là người quan trọng nhất trong cuộc đời của cô ấy, cô ấy sẽ sống ở ĐN với em, cùng kiếm tiền, lo hạnh phúc lứa đôi

Nếu cô ấy ko đi tìm em, thì chứng tỏ em chẳng là gì của cô ấy, em sẽ quên được cô ấy thôi

Mình phải ra đi trong tư thế ngẩng cao đầu em nhé :P, (cái này ko phải là em đá cô ấy, mà là cô ấy đá em trước, chỉ là em tôn trọng quyết định của cô ấy, em biến mất thôi)

Anh tặng em bài này em nhé

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cám ơn a cu_gao vì đã chia sẽ cho em đôi điều, a ah thật lòng e ko muốn mất đi tình cảm này, nhưng giờ đây cô ấy quyết định về quê làm việc rồi, em rất buồn, em buồn lắm, gần một tháng nay cô ấy im lặng a ah.... sao người ta lại làm vậy chứ, t/c 5 năm tuy không dài nhưng cũng đủ để 2 tụi em hiểu rõ về nhau mà, có lẽ yêu nhau lâu quá cô ấy chán em rồi phải ko a??? cả tháng nay, mỗi khi điện thoại reo lên em đều giật mình và hy vọng đó là cô ấy, nhưng càng đợi càng mất hút, em ko hiểu chuyện gì đang xảy ra nữa, cô ấy đã chọn con đường đi ko có em, để em sống trong khắc khoải, nhớ mong rồi thất vọng...em đã cố gắng vùi đầu vào cv, cố quên cô ấy nhưng e ko làm được bởi bên em quá nhiều kỷ niệm về cô ấy, bất cứ thứ gì em chạm vào, e đều thấy hình bóng của cô ấy, mọi người ah, do em ko tốt, do em hết phải k??
    • 110 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noddy89 Xem bài viết
    Em cám ơn a cu_gao vì đã chia sẽ cho em đôi điều, a ah thật lòng e ko muốn mất đi tình cảm này, nhưng giờ đây cô ấy quyết định về quê làm việc rồi, em rất buồn, em buồn lắm, gần một tháng nay cô ấy im lặng a ah.... sao người ta lại làm vậy chứ, t/c 5 năm tuy không dài nhưng cũng đủ để 2 tụi em hiểu rõ về nhau mà, có lẽ yêu nhau lâu quá cô ấy chán em rồi phải ko a??? cả tháng nay, mỗi khi điện thoại reo lên em đều giật mình và hy vọng đó là cô ấy, nhưng càng đợi càng mất hút, em ko hiểu chuyện gì đang xảy ra nữa, cô ấy đã chọn con đường đi ko có em, để em sống trong khắc khoải, nhớ mong rồi thất vọng...em đã cố gắng vùi đầu vào cv, cố quên cô ấy nhưng e ko làm được bởi bên em quá nhiều kỷ niệm về cô ấy, bất cứ thứ gì em chạm vào, e đều thấy hình bóng của cô ấy, mọi người ah, do em ko tốt, do em hết phải k??
    anh giận em quá, chỉ vì 1 đứa con gái mà em mất tự tin vậy sao ?, ex của em mà biết, nó lại chẳng mừng húm, anh biết em buồn lắm, anh cũng từng rơi vào hoàn cảnh như em mà.

Nghĩ đơn giản thôi, cô ấy ko phải dành cho em, 1 nửa của em đang ở chỗ khác kìa, chạy đi mà tìm, nên nhớ là người sau bao giờ cũng đẹp, tốt hơn người cũ nhé.

Hồi trước khi em quen cô ấy, em sống sao ? bây giờ quay lại thời đó thôi.

Lúc này em tránh ko quyết định những cái gì to tát nhé, vì đầu óc em đang bị hoảng loạn, dẫn tới những quyết định sai lầm

Gọi cho bạn bè, uống cà phê, đi nhậu đi, chia sẻ với tụi nó, nỗi đau nó vơi nhiều lắm

Rồi em sẽ cân bằng thôi hi hi hi

Yêu là mong điều tốt nhất cho người mình yêu, do vậy hãy tôn trọng quyết định của cô ấy

Đừng có lụy tình nhé, mình là đàn ông, cố gắng luôn chủ động trong mọi việc , đừng để phụ nữ dắt mũi. Qua cách chia sẻ, anh thấy em là người tốt, 1 người chung thủy, biết lo cho tương lai của 2 đứa, chắc chắn em sẽ thành công trong công việc cũng như chuyện tình cảm. Em chẳng có lỗi gì hết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn gái mình cũng từng nói 2 đứa tạm chia tay, không liên lạc 1 năm, nhưng thực sự là cho mình thời gian để quên, sau đó thì..........Mạnh mẽ lên bạn. Bạn sẽ tìm được hạnh phúc thật sự. Thời gian đầu có vẻ rất khó khăn nhưng tất cả sẽ qua thôi bạn àh.
    • 471 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Tình yêu 5 năm rồi mà cô ấy vẫn còn lung lay bởi gia đình thì thôi ... bỏ đi bạn. Bạn xứng đáng nhận được nhiều hơn thế. Chúc bạn vượt qua được nỗi đau và có một khởi đầu mới tốt đẹp!
    Những dại khờ nào có lỗi đâu em
    Chỉ bởi yêu thương quá mênh mông mà trái tim người thì chật chội
    Cớ gì em cứ mãi buồn phiền, giận dỗi
    Về những lời người hứa vội rồi quên...

Em tiếc làm gì bức tranh ngày cũ đã lấm lem
    Những ký ức không tên hãy để mặc nó ngủ yên trong tâm trí
    Em vẽ lại làm chi những gì cũ kỹ
    Níu kéo làm gì khi người đã muốn đi...

Trong cuộc đời có ai không từng nếm trải sự chia ly
    Có ai chưa từng ướt mi vì những điều được - mất?
    Người ta chỉ trưởng thành khi đã trải qua những nỗi đau rất thật
    Những dại khờ không có lỗi đâu em!
    ...
    • 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

thật sự tâm trạng hiện giờ của em ko ổn lắm, em nhận được tin nhắn từ cô ấy:"đã hết yêu từ rất lâu r. đừng níu kéo nữa, mệt quá" .....thật sự em ko muốn mình buông xuôi như vậy, có lẽ do bản thân mình chưa tốt, chưa lo lắng đc nhiều nên cô ấy mệt mỏi, cô ấy chán nãn... uhm, em cũng reply lại:" em quyết định như vậy a cũng tôn trọng quyết định của em, nhưng em dù có đối xử ntn với a đi nữa a vẫn một lòng đợi e quay về, vẫn một lòng yêu em, chúc em hạnh phúc với quyết định của mình đã chọn"... thật sự em nhắn xong, em ko cầm được nước mắt mọi người ah... có lẽ em cũng hiểu ra rằng: "trên đời này không có gì là tất cả, tình yêu chỉ là cảm giác bất chợt đi qua mỗi cuộc đời con người nhưng nó sẽ theo thời gian và lòng người mà thay đổi" .... em buồn quá, gần 5 năm đầu ấp tay gối, giữ gìn cho nhau, để bay giờ em nhận được một tin nhắn nhu vậy...bắt đầu từ ngày mãi sẽ ko liên lạc gì với cô ấy nữa....em sợ mình làm ko được mọi người ơi... thời gian 5 năm ko ngắn cũng ko dài, ngta nói với mình câu đó có lẽ cũng ko yêu mình thật lòng, buồn !!!
    • 110 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noddy89 Xem bài viết
    thật sự tâm trạng hiện giờ của em ko ổn lắm, em nhận được tin nhắn từ cô ấy:"đã hết yêu từ rất lâu r. đừng níu kéo nữa, mệt quá" .....thật sự em ko muốn mình buông xuôi như vậy, có lẽ do bản thân mình chưa tốt, chưa lo lắng đc nhiều nên cô ấy mệt mỏi, cô ấy chán nãn... uhm, em cũng reply lại:" em quyết định như vậy a cũng tôn trọng quyết định của em, nhưng em dù có đối xử ntn với a đi nữa a vẫn một lòng đợi e quay về, vẫn một lòng yêu em, chúc em hạnh phúc với quyết định của mình đã chọn"... thật sự em nhắn xong, em ko cầm được nước mắt mọi người ah... có lẽ em cũng hiểu ra rằng: "trên đời này không có gì là tất cả, tình yêu chỉ là cảm giác bất chợt đi qua mỗi cuộc đời con người nhưng nó sẽ theo thời gian và lòng người mà thay đổi" .... em buồn quá, gần 5 năm đầu ấp tay gối, giữ gìn cho nhau, để bay giờ em nhận được một tin nhắn nhu vậy...bắt đầu từ ngày mãi sẽ ko liên lạc gì với cô ấy nữa....em sợ mình làm ko được mọi người ơi... thời gian 5 năm ko ngắn cũng ko dài, ngta nói với mình câu đó có lẽ cũng ko yêu mình thật lòng, buồn !!!
    bạn ơi, mình biết bạn đã làm rất tốt, đó là bạn đã bày tỏ hết tình cảm của bạn với bạn gái, mong bạn ấy quay đầu có đúng ko ?, nhưng bạn àh, khi người ta đã ra đi rồi, thì những tin nhắn, lời nó đó ko làm người ta động lòng đâu, lúc yêu, những cái đó làm người ta sung sướng, hạnh phúc, nhưng bây giờ thì làm người ta khó chịu .

Trong bất kỳ cuộc chia tay nào, điều đáng sợ nhất ko phải là sự cô đơn, mà là niềm tin, thử nghĩ xem, người mà mình đặt trọn niềm tin vào, mình yêu thương nhất lại là người bỏ rơi mình

Lúc này là lúc bạn buồn ghê gớm, hoang mang lắm có đúng ko , nhưng mình cần bạn đứng dậy, có câu "gái gú là phù du, thầy bu là tất cả", sao bạn chia sẻ với bố mẹ, với bạn bè ?, sao ko gọi tụi nó đi nhậu, những việc mà bạn hay làm trước khi quen gái, hãy làm đi, những dự định của bạn là gì, hãy liệt kê ra

Gái chỉ là 1 phần trong cuộc sống của bạn thôi, ngoài gái ra, đàn ông chúng mình có nhiều cái lắm, nhất là sự nghiệp , sự nghiệp chính là câu trả lời đó bạn.

Bạn có vững vàng, vượt qua được giai đoạn này thì bạn mới làm cho gái nể.

Biết đâu 1 thời gian nữa, gái nó thấy bạn 1 hình ảnh hoàn toàn khác, chững trạc, giàu có.... nó lại chẳng tự chửi nó ngày xưa nó ngu thì sao

hoặc 1 thời gian nữa, bạn gặp lại gái, lại chẳng cười thầm, thế này mà ngày xưa mình cũng yêu ?

Bạn cứ để ý mà xem, cánh cửa này đóng lại, nghĩa là có cánh cửa khác mở ra, và cái sau bao giờ cũng tốt hơn cái trước

Mình cũng từng như bạn, đã trải qua tất cả những giai đoạn của 1 kẻ bị bồ đá, thất tình, thất vọng... và mình đã vượt qua, bây giờ mình cảm ơn người đã đá mình, người đó đã làm mình trưởng thành hơn, suy nghĩ chín chắn hơn...

Mình chỉ có vài dòng chia sẻ thôi, mong bạn sớm vượt qua
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cu_gao; 27/08/2013 vào lúc 11:38 PM.
    • 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em cám ơn mọi người đã chia sẽ với e, hi thật sự buồn nhiều nhưng e sẽ cố gắng vượt qua được giai đoạn này.... có lẽ cô ấy không thuộc về e ....nên e níu kéo cũng mệt thôi chứ ko được gì hết, bên nhau 5 năm e không giữ nối cô ấy, giờ cô ấy về quê làm việc thì làm sao e có thể làm lại từ đầu với cô ấy đc, e cũng hiểu bạn gái e và thương cô ấy nhiều lắm, e 25t, chưa có gì trong tay, cô ấy cũng 24t rồi,,,,có lẽ ko thể chờ đợi e được nữa....cô ấy có nhiều sự lựa chọn mà...cái nào tốt nhất thì e mong cô ấy chọn, đừng chọn cái tốt nhì...hì e cũng ko còn tin thời buổi này còn có suy nghĩ" Một mái nhà tranh 2 trái tim vàng nữa" e phải sống thực tế hơn, tình yêu đẹp nhưng nó sẽ bị tan vỡ bởi Cơm- Áo-Gạo-Tiền ... Thực sự chia tay với người mình "yêu thương". Đó là khoảng khắc nặng nề nhất trong cuộc đời, em khóc nhiều lắm giờ thì thoải mái hơn rùi, chuyện chia tay của tụi em cũng đã qua rồi, em sẽ rút kinh nghiệm rồi bắt đầu cuộc sống tốt lại, phải nhiều time cho bạn bè hơn, cố sống tốt hơn ngày xưa khi bên cô ấy...điều gì không làm được trước đây mà phải đợi cô ấy thì bây giờ e phải tự tập làm một mình, phải đứng trên đôi chân của mình, sẽ cố gắng làm kiếm thêm việc tốt hơn, mua xe tốt hơn....hì nói lại em phải cố gắng hết sức để vui hơn ngày xưa có cuộc sống tốt thật tốt hơn khi có cô ấy vì cách "trả thù" tốt nhất là e phải sống tốt hơn ngày hôm qua...để cố ấy có nhìn lại thì cũng chĩ là tiếc nuối vì đã đánh mất một người tốt và có tương lai như em...cám ơn mọi người nhé !