TÂM SỰ TÌNH YÊU

Chán nản khi cha mẹ phản đối chuyện yêu... Hãy cho em lờ khuyên

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 912 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em và anh ấy yêu nhau được nửa năm thì anh ấy dẫn em về nhà ra mắt bố mẹ. Nhưng ngay buổi đầu tiên gặp mặt, em đã có ấn tượng không tốt với bố mẹ bạn trai. Em vốn tính nhút nhát, ít nói. Chỉ có bố mẹ anh ấy hỏi câu nào thì trả lời câu ấy, cũng không được nhanh nhẹn cho lắm. Cũng chính vì vậy mà sau buổi ra mắt ấy không được “các cụ” duyệt. Thêm vào đó, còn ra khuyến cáo con trai là nên chấm dứt ngay. Một người như vậy lấy làm vợ thì khổ thôi con à. Nghe bố mẹ nói thế nhưng anh ấy vẫn rất yêu em và nghĩ rằng sẽ can đảm đấu tranh để bảo vệ tình yêu của mình.

Nên một mặt anh ấy nói chuyện với bố mẹ để trấn an tinh thần và tranh thủ nói tốt với bố mẹ về em. Nhưng cũng không mấy khá hơn vì mỗi lần định nói là mẹ lại gạt phát đi, không nghe. Mặt khác vẫn động viên bạn gái để bạn gái thấy tin tưởng hơn.

Như thế cũng chưa bằng việc mẹ anh ấy còn mai mối con trai mình với người con gái khác tốt hơn. Ngày nào đi làm về, anh ấy cũng nghe mẹ nói về chuyện này và có nói những điều không hay về bạn gái. Anh ấy cảm thấy buồn chán và mệt mỏi. Nhiều lúc lại nghĩ chẳng muốn yêu tiếp. Hay cứ nghe bố
    mẹ lấy quách một cô cho xong...Nghĩ đến tình cảm bao lâu nay với em thì anh lại thấy buồn. Bọn em không biết làm thế nào nữa, xin mọi người cho lời khuyên.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cho em xin lời khuyên khi bị cha mẹ phản đối chuyện hôn nhân

Chào cả nhà! e đang đau đầu với chuyện bị cha mẹ phản đối. Em và anh yêu nhau được 3 năm rùi. Trước đây, khi em còn là sinh viên cha mẹ em cũng phản đối nhưng chúng em vẫn quyết tâm và tin bố mẹ em sẽ thay đổi. Vừa rùi em đưa anh ấy về nhà( thực ra là anh ấy đã thuê trọ nhà em từ 2 năm trước đó và...

• Tình cảm nhạt dần, chia tay hay là không?

Em xin các anh chị cho em vài ý kiến về trường hợp của mình với ạ, dù nghe qua có vẻ khá bình...

• Quyền Linh từng cay cú vì bố mẹ vợ phản đối chuyện yêu

http://megafun.vn/tin-tuc/nghe-thuat/hau-truong/201106/Quyen-Linh-tung-cay-cu-vi-bo-me-vo-phan-doi-chuyen-yeu-137434/ Chắc ai cũng nghĩ rằng, một anh chàng nổi tiếng hàng “sao”, tướng mạo cũng thuộc dạng “râu hùm hàm én” lại có tài pha trò hài hước như Quyền Linh thì việc lấy lòng bố mẹ vợ sẽ...

• 30 tuổi nhưng không muốn lấy chồng

Vài năm nữa là mình chạm vào ngưỡng đầu 3 rùi nhưng vẫn độc thân vui tính. Bố mẹ tâm lý chả hối...

• Chia sẻ thực đơn ăn dặm

Các mẹ có thể chia sẻ thực đơn của bé cho em được không ạ? Do lần đầu làm mẹ nên em còn lóng ngóng...

• 661 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Để được chia sẻ những thắc mắc về vấn đề tâm lý, bạn hãy gọi 1900 571 263
    Đọc cái chữ ký của em mà chị nản chẳng mún "tư vấn"
    • 103 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình cũng bị bô' mẹ mình phản đôi' vì 2 đưa' ở xa nhau, cach' nhau 200 cây lận. Mình cũng nhat' vụng về, k bit' sau này co' bị chê ko. Nhưng bạn đừng từ bỏ, cai' ly' do bm a ây' chê thật buồn cười, đung' là kiểu gì cũng chê được. Mà a người yêu sao chưa gì đã mệt mỏi thê', bạn phải khich' lệ a ây' lên. Tình cảm đâu phải là điều dễ vưt' bỏ. Anh ây' lây' vợ cho mình hay cho bô' mẹ nào. Bạn cũng nên tơi' thăm 2 bac', mua quà, hỏi thăm, lây' lòng dần. Nêu' anh ây' quyêt' tâm thì chả bô' mẹ nào ngăn cản được nữa đâu. Cai' quan trọng là 2 bạn phải luôn thương yêu nhau kìa. Cô' lên bạn nhe', mình cũng đang chiên' đâu' lại bô' mẹ mình đây :Smiling:
    • 439 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhthitran Xem bài viết
    Em và anh ấy yêu nhau được nửa năm thì anh ấy dẫn em về nhà ra mắt bố mẹ. Nhưng ngay buổi đầu tiên gặp mặt, em đã có ấn tượng không tốt với bố mẹ bạn trai. Em vốn tính nhút nhát, ít nói. Chỉ có bố mẹ anh ấy hỏi câu nào thì trả lời câu ấy, cũng không được nhanh nhẹn cho lắm. Cũng chính vì vậy mà sau buổi ra mắt ấy không được “các cụ” duyệt. Thêm vào đó, còn ra khuyến cáo con trai là nên chấm dứt ngay. Một người như vậy lấy làm vợ thì khổ thôi con à. Nghe bố mẹ nói thế nhưng anh ấy vẫn rất yêu em và nghĩ rằng sẽ can đảm đấu tranh để bảo vệ tình yêu của mình.

Nên một mặt anh ấy nói chuyện với bố mẹ để trấn an tinh thần và tranh thủ nói tốt với bố mẹ về em. Nhưng cũng không mấy khá hơn vì mỗi lần định nói là mẹ lại gạt phát đi, không nghe. Mặt khác vẫn động viên bạn gái để bạn gái thấy tin tưởng hơn.

Như thế cũng chưa bằng việc mẹ anh ấy còn mai mối con trai mình với người con gái khác tốt hơn. Ngày nào đi làm về, anh ấy cũng nghe mẹ nói về chuyện này và có nói những điều không hay về bạn gái. Anh ấy cảm thấy buồn chán và mệt mỏi. Nhiều lúc lại nghĩ chẳng muốn yêu tiếp. Hay cứ nghe bố
    mẹ lấy quách một cô cho xong...Nghĩ đến tình cảm bao lâu nay với em thì anh lại thấy buồn. Bọn em không biết làm thế nào nữa, xin mọi người cho lời khuyên.
    Hãy gọi số 1900 571 263 ... để biết thêm chi tiết.
    • 1,293 Bài viết

• 965 Được cảm ơn

Quảng cáo . .... 1 - 2 - 3 biến l-)