TÂM SỰ TÌNH YÊU

Cảm giác khi người yêu cũ đi lấy vợ?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 9.83K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Buồn quá. hôm nay được tin biết người yêu cũ chuẩn bị đi lấy vợ mà buồn không thể tả được một cảm giác thật khó tả. Chỉ biết khóc khóc và khóc...có lẽ nghĩ là sẽ mất người ta mãi mãi nên như vậy. buồn :Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi binhmc; 27/06/2011 vào lúc 07:34 PM.
    Váy, áo, dây lưng đẹp http://enbac.com/thanhtth
    Xem ủng hộ em nha :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn ơi, là người ấy đi lấy CHỒNG hay VỢ vậy?? mình thấy topic một đằng mà bạn viết 1 nẻo
    Em mong tình em
    Sẽ như cuộc đời trẻ mãi
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

uh mình viết nhầm người yêu cũ đi lấy vợ
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ui đi lấy vợ ạ
    • 170 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hi thì mình ko đồng ý làm vợ người ta thì người ta fai đi lấy người khác chớ! Mình cũng có cảm giác như bạn rùi , thấy hơi bùn bùn vì đã iu 5 năm rùi. Đó là cảm giác ko muốn là của mình nhưng cũng ko muốn nhường cho ng khác ấy mà. Đó là ích ky nha! :Thinking:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hy vọng là đó chỉ là ích kỉ :Sad:
    • 58 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình thì chưa gặp tình cảnh này
    nhưng mình nghĩ có lẽ bạn vẫn còn 1 chút tình cảm với người đó
    vì đã từng yêu nhau nên bạn buồn khi nghĩ rằng người bên cạnh anh ấy giờ đây ko còn là bạn nữa
    nhưng mình nghĩ khi có người yêu mới rùi bạn sẽ ko còn buồn nữa đâu
    hãy nghĩ rằng bạn và anh ấy ko có duyên phận
    chắc chắn bạn sẽ gặp dc 1 nửa đích thực của mình trong tương lai thui hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 357 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Lấy chồng đi là hết buồn
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sẽ cố để quen với cảm giác này. Cũng chia tay được hơn 1 năm rùi đến bjo vẫn alone ,hy vọng là sẽ quên mà k cần pai có ny mới
    • 32 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

ngày xưa khi chia tay mình và anh ấy không gặp nhau nữa, nhưng gia đình ng ta vẫn đt hỏi thăm mình và chia sẻ ( các cụ anh ấy cũng có tuổi anh ấy đi suốt mà nên hay đt cho mình , mình cũng thương lắm nhưng ko dám đến nhà nữa vì biết 2 ng đến đây là kết thúc rồi ) . 8 tháng sau mẹ anh ấy email nói với mình với nội dung là
    " Cháu Hằng yêu quý ,
    Năm mới đến , chúc cháu nhiều may mắn và thắng lợi trong cuộc đời .Ngày tháng qua đi , và những gì đã qua trở thành kỷ niệm . Từ kinh nghiệm cuộc đời mình , Bác trân trọng cháu và mong cháu hạnh phúc .
    Gửi cho cháu video pps của Bác.
    Tạm biệt cháu "

nói thế mình cũng hiểu là ng ta sẽ chuẩn bị lấy vợ lập gia đình rồi , và từ đó về sau mình và bác gái bác trai ko bao giờ nói chuyện với nhau nữa. Đó là 1 kỷ niệm đẹp, và đến nay tròn 2 năm sau mình cũng chưa đi đến đc với ai .

Nói đến chuyện này lại thấy buồn buồn
    Nếu những màu sắc nhạt dần
    Em sẽ vẽ anh bằng màu nỗi nhớ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 798 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

chưa bị như thế này nhưng mà nghĩ ng y đi lấy vợ thì buồn lắm vì 1 thời yêu thương nhau mà
    • 265 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Người yêu cũ của em đi lấy vợ, em chỉ ức là sao không mời em. Hức, đôi lúc em thấy mình thật kỳ cục :Silly:
    Sẽ yêu và lấy chồng già. Vì muốn được mãi là trẻ con trong mắt chồng :LoveStruc:
    ( Cơ mà mình cũng hợp tính với giai già hơn giai trẻ. Chạ hiểu :Worried: )
    • 1,107 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Mình thì có người mình thích một thời gian rùi đi lấy vợ, hôm đó mình lại vui mừng khi được tin mời, và hí hứng vể ăn cưới, tối đó ở nhà trai vui đáo để, hát hò inh ỏi. Về nhà lên xóm trọ, buôn dưa lê kể chuyện với tụi bạn ầm ầm, chẳng có cảm giác gì tiếc cả, thấy người ta đi lấy vợ mình lại vui vui. Thế mà nhờ những câu hóm hỉnh cười đùa của mình lại tán được zai vừa chuyển đến xóm trọ, sau này cũng yêu được hơn 2 năm, và là người cho đến giờ quan trọng nhất với mình... nhưng cũng đã chia xa rùi. Đang mong anh này lấy vợ để mình lại có cơ duyên gặp người tiếp theo đây...:Angel: Người ta lấy vợ thì suy nghĩ về mình và người ta sẽ khác hẳn, và chuyện mình tìm duyên khác là phải thui, không nhớ nhung làm gì cả! hại bản thân lắm!
    :Rose::Rose: Thay vì khóc cả cuộc đời hãy khóc chỉ vì ngày hôm nay thôi. :Rose::Rose:
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hụt hẫng, k ngờ và chắc một chút xíu buồn khi người ta đi lấy vợ bạn nhỉ
    mình cũng sắp ở trong hoàn cảnh giống bạn rồi, vừa nghĩ chỉ mong sao người đó mời mình, rồi lại nghĩ nếu người ta mời thì có đi không? buồn cười quá bạn nhỉ :Sad:
    Em mong tình em
    Sẽ như cuộc đời trẻ mãi
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nana132 Xem bài viết
    hụt hẫng, k ngờ và chắc một chút xíu buồn khi người ta đi lấy vợ bạn nhỉ
    mình cũng sắp ở trong hoàn cảnh giống bạn rồi, vừa nghĩ chỉ mong sao người đó mời mình, rồi lại nghĩ nếu người ta mời thì có đi không? buồn cười quá bạn nhỉ :Sad:
    Tốt nhất là không nên mời làm j. Mình càng thêm buồn và hụt hẫng
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hồi EX mình đi lấy chồng cũng bảo tiếc là ko có mình dự dám cưới :P. Nhưng nếu mình ở VN mình cũng ko tham dự đâu. Như thế đau lòng lắm . Mà nếu mình ở Vn thì chú rể sẽ là mình chứ ko phải cồng cô ấy
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước khi ex đi lấy vợ gọi sang cho mình thông báo và kể sơ sơ về vợ của ex (bọn mình chia tay vì mình nhất quyết đi học, ko chịu ở nhà). Mình cũng biết phong phanh trước khi ex lấy vợ nhưng khi được tin thì vẫn thấy bần thần. Nhất là khi ex bảo là sẽ luôn giữ những kỷ niệm của 2 đứa và mình sẽ mãi có một chỗ trong tim ex (ặc ặc, nói thế thì ai chịu nổi). Bần thần mất một hôm rồi thôi. Mình email cho ex bảo là chúc anh hạnh phúc, vì anh phải hạnh phúc mới làm người khác hạnh phúc được.

Bạn chủ top đừng buồn, nỗi buồn nào rồi cũng qua thôi. Nếu bạn còn yêu anh ấy, hãy mong cho anh ấy hạnh phúc. Nếu hết yêu, thì trông thấy một đám cưới người dưng mình cũng thầm mong cho họ hạnh phúc, vậy bạn cũng nghĩ vậy đi.
    • 36 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình không thích được mời. Như vậy làm mình càng buồn hơn
    • 331 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Lại tốn tiền đi ăn cưới.

Đó là cảm giác, suy nghĩ của tớ đấy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bmbm; 28/06/2011 vào lúc 05:58 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 170 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mọi người chắc chắn ko ai buồn như mình đâu . Người yêu cũ đi lấy vợ trong khi vẫn tha thiết quay lại với mình, còn người mình đang rất rất yêu hì đã có vợ. Ôi, cuộc đời sao bi thảm quá
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3