TÂM SỰ TÌNH YÊU

Bối rối khi nhận ra chồng không yêu vợ!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.52K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chồng đôi khi gọi vợ là Gà. Cả thời đại học cho đến khi đi làm được hơn 1 năm, vợ không có tình cảm với ai cho dù rất chịu khó đi làm quen gặp gỡ cánh mày râu. Gặp chồng lần đầu, vợ yêu luôn, vừa là sét đánh, vừa là mù quáng. Vợ thể hiện tình yêu không tính toán, không sử dụng những phép thử của con gái với con trai. Chồng cũng tỏ ra thích vợ, rồi 2 tuần sau lần gặp đầu tiên, chúng mình nói yêu nhau, thực sự là vợ nói trước.

Một tháng sau ngày nói yêu nhau đấy, chồng đi công tác nước ngoài 5 ngày, không 1 tin nhắn, không một cú điện thoại, vợ nhắn tin không thấy chồng trả lời. Về, chồng còn giận vợ vì sao không nhắn tin.

Chồng mở máy tính của vợ, thấy nhật ký có đặt password, chồng nằng nặc đòi đọc. Vợ không đồng ý. Chồng nói lời chia tay. Vợ tức mình xóa luôn cái nhật ký. Vợ nhắn tin cho chồng, vợ không muốn chia tay ngớ ngẩn như thế. Chồng khôi phục lại file bị xóa, đọc nhật ký để biết rằng vợ không có ai ngoài chồng, có nhiều lúc vợ đã buồn về chồng thế nào. Rồi mình nối lại

Vợ luôn rủ chồng đi cùng bạn bè và cơ quan vợ. Điều ngược lại không xảy ra. Vợ đoán chồng không tự hào về vợ, vì vợ không xinh.

Rồi sau 1,5 năm yêu, mình lấy nhau. Giờ vợ đang mang bầu tháng thứ 7, chồng vẫn đùa vợ lừa lấy đứa con của chồng khi chồng chưa ready (sau gần 1 năm lấy nhau)

Với chồng, vợ không phải là đứa con gái xinh đẹp, giỏi kiếm tiền, vợ nổi bật ở sự thẳng thắn, trong sáng. Chồng bảo là hình thức chồng khá, còn vợ ở cỡ trung bình, đó là sự thật nên chồng chả khen vợ xinh. Chồng khen 2 cô người yêu trước của chồng rất xinh, từng nhìn nhau đắm đuối, nhưng các cô ấy kiêu nên chồng không thích. Đôi khi chồng khen vợ đáng yêu, thông minh...nó như là sự ban tặng của người trên với kẻ dưới. Vợ nghĩ chồng không phải loại đàn ông dễ dàng đi tán tỉnh con gái và yêu dễ dãi. Nhưng vô tình vợ đọc được những tin nhắn trong YM của chồng từ trước khi mình yêu nhau, chồng như con bạc khát nước, gặp cô nào cũng vồn vã, mời đi uống cà phê, mời đi xem phim rất nhiệt tình, một lần không được thì lần 2 ...điều mà vợ không nhận được.

Vợ nhận ra sai lầm của mình, đã yêu chồng mà không đánh giá tình cảm của chồng với vợ. Chồng cũng sai lầm vì chồng yêu và kết hôn với vợ chỉ vì vợ yêu chồng thật nhiều, vợ biết suy nghĩ, có công ăn việc làm ổn định, học hành chả kém gì chồng, gia đình căn bản.

Nhưng bây giờ khi sắp làm mẹ, vợ ngày càng trưởng thành hơn và những mối nghi ngờ về tình yêu chồng dành cho vợ dần trở nên rõ ràng. Vợ định sẽ không sống vì chồng nhiều như trước nữa, không quỵ lụy chồng, vợ có con và con là động lực cho mọi phấn đấu trong cuộc sống. Tuy nhiên, về 1 tương lai xa, vợ chưa biết làm thế nào...

Mong các anh chị cho em một lời khuyên...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

khi yêu đừng quay đầu lại.........
    Em vẫn hiền xinh như thế:Rose:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Choài oai! Tâm sự của chị này giống iem ghê. Iem cũng không xinh, bạn bè anh bẩu trông iem cứ quê kệch thế nào ấy, đi với anh đúng là đôi đũa lệch. Em vừa lùn vừa béo, tay chân thô kệch, còn anh ấy cao dong dỏng, trắng trẻo, dáng dấp hào hoa phong nhã. Anh học cao, còn em chỉ là dân buôn bán lặt vặt. Iem ức lắm, bỏ cả núi tiền vào ăn diện với trang bị một núi mỹ phẩm mà vẫn không ăn thua. Anh bẩu iem cứ ăn mặc bình thường trông còn đỡ, chứ diện vào trông chả khác gì BÀ NHÀ QUÊ ĂN MẶC DIỆN! Giờ anh ấy đang yêu một cô rất xinh xắn, lại có học thức hơn em nhiều. Em đau đớn quá, iem muốn băm vằm nó ra từng mảnh. Em quyết phải bắt nó trả giá vì đã chiếm mất trái tim của người đàn ông mà em say mê. Em sẽ bắt nó nằm trên băng, đổ dấm vào mũi, nhét sh!t vào mồm, bắt nó uống say đến chết để thỏa lòng thù hận ghen tuông đang đầu độc trái tim mình!

P.S: Em đã qua một đời chồng và có 1 đứa con với chồng cũ. Với anh thì chưa có con các chị ạ. Xin các chị cho em lời khuyên. Em xin chân thành cám ơn!
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đọc bài của bạn ba buon hang chuyen thấy vui ghê vì cái khí thế hừng hực của bạn!

Tuy nhiên, mình lại có cách giải quyết không giống bạn, dù yêu chồng nhưng chỉ cần chồng thừa nhận là không yêu mình, mình sẵn sàng li dị, không bao giờ mình muốn sở hữu thứ không phải của mình.

Mặt khác, vợ chồng mình đều học đại học, đều kiếm xong cái bằng thạc sỹ, đều có việc làm ổn định, đều là người điềm đạm, giản dị và không níu kéo cái gì không thuộc về mình. Ý mình là do chồng mình k yêu mình nên thấy mình k xinh, nhưng mọi người đánh giá hình thức chúng mình ngang ngửa, mình cũng rất tự tin về vẻ ngoài.

Cho dù bạn và mình là 2 tính cách khác nhau, nhưng cái chúng ta hướng đến đều là tình yêu và hạnh phúc. Có tình yêu thì mới hạnh phúc được bạn ạ, nếu anh chàng ấy có là chồng bạn mà tâm hồn vẫn để nơi nào thì có hay không có tốt hơn!

Bạn đang ở giai đoạn trước, còn mình ở giai đoạn sau. Mong bạn đừng vướng vào sai lầm mình đang mắc phải!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tôm2010; 01/03/2010 vào lúc 02:21 PM.
    • 994 Bài viết

• 1,474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tôm2010 Xem bài viết
    Đọc bài của bạn ba buon hang chuyen thấy vui ghê vì cái khí thế hừng hực của bạn!

Tuy nhiên, mình lại có cách giải quyết không giống bạn, dù yêu chồng nhưng chỉ cần chồng thừa nhận là không yêu mình, mình sẵn sàng li dị, không bao giờ mình muốn sở hữu thứ không phải của mình.

Mặt khác, vợ chồng mình đều học đại học, đều kiếm xong cái bằng thạc sỹ, đều có việc làm ổn định, đều là người điềm đạm, giản dị và không níu kéo cái gì không thuộc về mình. Ý mình là do chồng mình k yêu mình nên thấy mình k xinh, nhưng mọi người đánh giá hình thức chúng mình ngang ngửa, mình cũng rất tự tin về vẻ ngoài.

Cho dù bạn và mình là 2 tính cách khác nhau, nhưng cái chúng ta hướng đến đều là tình yêu và hạnh phúc. Có tình yêu thì mới hạnh phúc được bạn ạ, nếu anh chàng ấy có là chồng bạn mà tâm hồn vẫn để nơi nào thì có hay không có tốt hơn!

Bạn đang ở giai đoạn trước, còn mình ở giai đoạn sau. Mong bạn đừng vướng vào sai lầm mình đang mắc phải!
    Không biết phải khuyên bạn điều gì vì thực tế chỉ có bạn và chồng bạn hiểu cảm xúc thực trong lòng 2 người mà thôi nhưng đọc xong tâm sự của bạn, mình muốn hỏi: "Bạn có muốn tiếp tục cuộc hôn nhân này không?" vì nếu cứ suy nghĩ như bạn đang làm thì không chóng thì chày cũng sẽ dẫn tới ly hôn. Theo mình, vấn đề là ở chỗ bạn nghĩ chồng bạn không yêu bạn nhưng thực tế chồng bạn có nói không yêu bạn và có triệu chứng đang yêu người khác đâu, tất cả là do bạn nghĩ và suy diễn ra. Mình luôn cho rằng mỗi người luôn có cách yêu khác nhau, có thể không theo đúng ý mình nhưng cốt là ở lòng chân thành.
    Mình và xã quen nhau qua mạng, hồi mới quen và yêu xã mình rất ít khi đến chơi và đưa mình đi chơi, không những thế đi chơi lại về rất sớm. Mọi người đều nghĩ anh ấy không hề yêu mình nhưng chỉ có mình có vẻ mù quáng tin anh ấy. Rồi chúng mình kết hôn, anh ấy hoàn toàn khác. Xã mình lúc đó mới bày tỏ tình cảm và lãng mạn với vợ y như những cặp tình nhân nhưng đặc biệt anh ấy không bao giờ khen mình, lúc nào cũng phê bình. Đôi khi mình cũng buồn nhưng rồi quen thôi vì thực tế anh ấy yêu mình, vì sống chung và vì là vợ chồng nên anh ấy mới phê bình giúp mình cố gắng hơn.
    Nếu bạn cho rằng chồng không yêu bạn thì hãy nghĩ làm cách nào để chồng yêu và làm gia đình mình hạnh phúc cho dù là nhỏ nhất chứ đừng vội buông xuôi như vậy. Bạn không sở hữu chồng mà phải nói chuyện với anh ấy để giải thoát khỏi suy nghĩ lêch lạc (bạn nghĩ chưa chắc anh ấy đã nghĩ thế) và tìm tiếng nói chung. Chồng mình luôn nói: "Khi có khó khăn, hai vợ chồng mình phải cùng nhìn về mặt tốt đẹp của người kia và cùng suy nghĩ tích cực thì mới vượt qua được".
    Mình nghĩ bạn giản dị, điềm đạm nhưng có vẻ thiếu chút chín chắn. Anh ta có thể không thuộc về bạn nhưng cuộc hôn nhân và hạnh phúc của bạn phụ thuộc vào anh ấy vậy nên bạn phải làm cái đó để níu giữ.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Những điều bạn I love my baby nói mình đều suy nghĩ tới. Bạn nói mình thiếu chín chắn là đúng đấy, hay nói cách khác mình hơi thiếu thực tế nên cần lời khuyên của mọi người. Chồng mình không nói k yêu mình, càng không yêu ai khác. Chồng mình giống chồng bạn ở điểm phê bình để vợ tốt hơn. Mình là người biết tiếp thu, nhưng chuyện chê vợ về hình thức không bằng những cô người yêu cũ, mặt khác vẫn nói là hình thức không quan trọng thì mình không chấp nhận được. Mình nghĩ là mình dành cho chồng trọn vẹn tình yêu, nhưng anh ấy không trân trọng mình. Anh ấy hầu như không bao giờ đưa đón vợ vì sợ đường xa sương gió. Nói cách khác, chồng mình như bông hoa cần được nâng niu chăm sóc í. Giờ mình thấy chán và đang suy nghĩ theo hướng không tích cực. Mình không chắc là giành được tình yêu của anh ấy như bạn nói, vì chồng mình thích gái xinh, cho dù thích tích cách của mình nhưng như thế là chưa đủ.
    • 6,507 Bài viết

• 5,057 Được cảm ơn

Những điều bạn I love my baby nói mình đều suy nghĩ tới. Bạn nói mình thiếu chín chắn là đúng đấy, hay nói cách khác mình hơi thiếu thực tế nên cần lời khuyên của mọi người. Chồng mình không nói k yêu mình, càng không yêu ai khác. Chồng mình giống chồng bạn ở điểm phê bình để vợ tốt hơn. Mình là người biết tiếp thu, nhưng chuyện chê vợ về hình thức không bằng những cô người yêu cũ, mặt khác vẫn nói là hình thức không quan trọng thì mình không chấp nhận được. Mình nghĩ là mình dành cho chồng trọn vẹn tình yêu, nhưng anh ấy không trân trọng mình. Anh ấy hầu như không bao giờ đưa đón vợ vì sợ đường xa sương gió. Nói cách khác, chồng mình như bông hoa cần được nâng niu chăm sóc í. Giờ mình thấy chán và đang suy nghĩ theo hướng không tích cực. Mình không chắc là giành được tình yêu của anh ấy như bạn nói, vì chồng mình thích gái xinh, cho dù thích tích cách của mình nhưng như thế là chưa đủ.
    Nhưng tớ chưa thấy ở điểm nào mà bạn nói là chồng bạn ko yêu bạn cả. Có thể anh ấy yêu ko như cách bạn nghĩ nên bạn có cảm giác như thế, hoặc có thể bạn đang có bầu nên đôi khi bị stress nên suy nghĩ vậy.

Đừng vì sự cả nghĩ của mình mà phá đi hạnh phúc của mình bạn à. Gái xinh thì ai cũng thích, ox mình cũng thích nhìn gái xinh, trong fb của ox mình, cứ em nào xinh là add friend hết, nhưng tại sao anh ý lại chọn mình????
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 89 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em thì không xinh chị ạ, nhưng được cái ăn nói khéo léo mềm mỏng. Thời gian đầu gặp anh cũng là em tấn công trước. Vì em tấn công dồn dập quá nên anh ấy cũng đổ. Nhưng giờ anh chán em lắm rồi, dù em tìm mọi cách để níu kéo nhưng anh nhất quyết rời xa em. Anh bảo anh sợ một người đàn bà quá ác độc như em. Bề ngoài em có vẻ điềm đạm nhưng bên trong em hoàn toàn khác. Anh bảo em là hạng người thực dụng, ăn ở bạc ác, đánh giá con người chỉ qua đồng tiền, trọng giàu khinh nghèo. Em buồn lắm, sao anh lại nghĩ về em như vậy? Tuy em không học cao, học vấn không căn bản nhưng em khá khôn ngoan, sắc sảo. Cái này không ai có thể phủ nhận chị ạ. EM biết anh không yêu em nhưng sao em không thể đừng được, vẫn tìm mọi cách để níu kéo. Lòng dạ em cứ sôi sục vì ghen tuông căm hận khi thấy anh đi bên cô gái ấy. Trừ những người vì đố kỵ mà dìm hàng thì không nói làm gì chứ ai cũng công nhận họ rất đẹp đôi và cân xứng về học thức nữa. Cô ấy tuy hơi khó gần, kiêu kỳ nhưng là người rất đàng hoàng. Còn em cứ lén lút đi theo tìm mọi cách để hại cô ấy, để chia rẽ họ. Em quyết phải băm vằm nó ra từng mảnh. Em không thể chịu đựng được nữa chị ạ!:Smiling:
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bà buôn hàng chuyến Xem bài viết
    Em thì không xinh chị ạ, nhưng được cái ăn nói khéo léo mềm mỏng. Thời gian đầu gặp anh cũng là em tấn công trước. Vì em tấn công dồn dập quá nên anh ấy cũng đổ. Nhưng giờ anh chán em lắm rồi, dù em tìm mọi cách để níu kéo nhưng anh nhất quyết rời xa em. Anh bảo anh sợ một người đàn bà quá ác độc như em. Bề ngoài em có vẻ điềm đạm nhưng bên trong em hoàn toàn khác. Anh bảo em là hạng người thực dụng, ăn ở bạc ác, đánh giá con người chỉ qua đồng tiền, trọng giàu khinh nghèo. Em buồn lắm, sao anh lại nghĩ về em như vậy? Tuy em không học cao, học vấn không căn bản nhưng em khá khôn ngoan, sắc sảo. Cái này không ai có thể phủ nhận chị ạ. EM biết anh không yêu em nhưng sao em không thể đừng được, vẫn tìm mọi cách để níu kéo. Lòng dạ em cứ sôi sục vì ghen tuông căm hận khi thấy anh đi bên cô gái ấy. Trừ những người vì đố kỵ mà dìm hàng thì không nói làm gì chứ ai cũng công nhận họ rất đẹp đôi và cân xứng về học thức nữa. Cô ấy tuy hơi khó gần, kiêu kỳ nhưng là người rất đàng hoàng. Còn em cứ lén lút đi theo tìm mọi cách để hại cô ấy, để chia rẽ họ. Em quyết phải băm vằm nó ra từng mảnh. Em không thể chịu đựng được nữa chị ạ!:Smiling:
    hihi, đọc bài của bạn thấy bùn cười quá! Bạn hơi bị là ngang ngược, điểm tích cực là mạnh mẽ. Bạn biết mình biết người, bạn lại đang có con rùi mà vẫn quyết làm theo cảm xúc à. Với tính cách bạn như thế, nếu là anh chàng kia chắc mình cũng chạy mất vì mình không được mạnh mẽ như bạn

Đọc những lời khuyên và góp ý của mọi người, mình cảm thấy lòng nhẹ tênh! Cuộc sống có nhiều điều thú vị ngoài ông chồng của mình, chẹp chẹp! Cho chồng sang 1 góc thôi!
    • 89 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

hihi, đọc bài của bạn thấy bùn cười quá! Bạn hơi bị là ngang ngược, điểm tích cực là mạnh mẽ. Bạn biết mình biết người, bạn lại đang có con rùi mà vẫn quyết làm theo cảm xúc à. Với tính cách bạn như thế, nếu là anh chàng kia chắc mình cũng chạy mất vì mình không được mạnh mẽ như bạn

Đọc những lời khuyên và góp ý của mọi người, mình cảm thấy lòng nhẹ tênh! Cuộc sống có nhiều điều thú vị ngoài ông chồng của mình, chẹp chẹp! Cho chồng sang 1 góc thôi!

Không chị ạ. Bề ngoài em rất nhẹ nhàng mềm dẻo. Có cố chấp ngang ngược chỉ là bên trong thôi.Ai sống cạnh em mới biết thực ra em chả dịu dàng khả ái tí nào. Nhưng anh ấy chê em không phải vì tính cách ngang ngược mà anh ấy bảo em là ĐÀN BÀ ĐỘC! Oan cho em quá!

Nhưng đời thiếu gì trò để giải trí đúng không chị. Miễn là CÓ TÂM & CÓ TẦM thì sẽ không tự hại mình kiểu HIỂM DẠ HẠI MÌNH ý!:Kiss::LoveStruc::Rose:
    • 1,248 Bài viết

• 1,613 Được cảm ơn

1.cuộc sống gia đình nó chỉ có giá trị nếu nó đạt được đúng với bản chất của nó là hạnh phúc
    2.còn nếu một gia đình không hạnh phúc thì nó cũng chỉ như một chuyện rác rưởi giống bao nhiêu chuyện rác rưởi khác trong cuộc sống thôi

vấn đề là đôi khi người phụ nữ nghĩ rằng mình là thân đàn bà , cần một chỗ dựa cho mình , cho con nên đôi khi phải cố mà sống chết với cái chuyện rác rưởi ấy
    trong đạo phật người ta gọi là mê
    mà khi đàn bà đã mê như vậy thì lại cứ luôn dằn vặt đau khổ , tự nhồi nhét cho mình bao nhiêu thứ cảm giác , chôn sống mình trong các kiểu tư tưởng tệ nhất mà họ có thể nghĩ ra , suốt ngày hỏi ý kiến chỗ này chỗ nọ nhưng vấn đề là bản thân họ không tự cứu họ thì ai cứu được , tất cả mọi thứ mà họ tìm kiếm chính là một suy nghĩ khác với suy nghĩ của họ đang có để làm một chỗ dựa mới trong tâm trí nhưng nó cũng chỉ dẫn đến lòng vòng nếu tự bản thân họ không tự thoát ra.

vì vậy trở lại với câu 1. nếu điều bạn đang có nó không đạt được đúng với điều mà nó phải là nó ( ở đây đó chính là một cuộc sống hạnh phúc ) thì hãy thoát ra...tất nhiên thoát ra ở đây không phải là một cách mà con rùa khuyên tất cả những người phụ nữ đều làm như thế mà từ Thoát Ra này nó chỉ áp dụng được với những người phụ nữ có những điều kiện có thể tự cứu lấy mình ( ví dụ như có thể tự trang trải cuộc sống hoặc tương tự như vậy ..)....còn nếu đối với những người phụ nữ không thể áp dụng được chữ Thoát Ra vì phải phụ thuộc nhiều thứ mà không thể tự mình trang trải được mà phải sống với suy nghĩ như hy sinh vì con hay hy sinh vì gia đình hay đại loại thế thì phải có những cách Thoát Ra kiểu khác...kiểu khác là kiểu gì thì không nằm trong phạm vi trả lời bài viết này vì nữ thí chủ chủ nhân của Topic này nằm trong diện có thể sử dụng chữ Thoát Ra với đầy đủ phương tiện mà mình đang có về học thức về công việc và nhiều thứ khác...
    ...mang dép lào mặc quần đùi xông thẳng vào văn chương.....
    • 1,171 Bài viết

• 990 Được cảm ơn

Bác Tôm dễ yêu quá nên chồng hơi coi thường ( bác đừng giận nhé ), những ông như thế này cứ phải sa cơ lỡ vận làm ăn thua lỗ rồi vợ đứng gánh vác chia sẻ cùng mới biết lòng vợ thế nào.
    • 89 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LanhLungNo1 Xem bài viết
    Bác Tôm dễ yêu quá nên chồng hơi coi thường ( bác đừng giận nhé ), những ông như thế này cứ phải sa cơ lỡ vận làm ăn thua lỗ rồi vợ đứng gánh vác chia sẻ cùng mới biết lòng vợ thế nào.
    Anh này chỉ được cái nói đúng!:Rose::Kiss:

Làm thân đàn bà mà cứ phải chạy theo anh đàn ông thì nhục lắm!:Crying::Crying::Crying:
    • 4,369 Bài viết

• 9,583 Được cảm ơn

Mình thấy chồng bạn đang ỷ lại vào tình yêu của bạn thôi, vì anh ấy biết bạn yêu anh ấy quá đó mà. Hôm nào khéo léo cho ổng biết nếu ổng còn như vậy nữa thì sẽ mất vợ coi thử thái độ ổng thế nào, có mà nhảy tưng tưng lên dành lại vợ ý chứ. Lão mà không yêu thì đâu có cưới bạn làm gì. Kệ ổng, nghĩ cho cho thêm stress.
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đang định cho ông chồng 1 bài học đây, zám coi thường tình iu của vợ. Hí hí, em sẽ thông báo mới mọi người kết quả sớm sớm, em tức cũng không thể nhin được, làm cho ra ngô ra khoai càng sớm càng tốt!
    • 1,464 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

to bà buôn hàng chuyến: vì 1 thằng đàn ông mà phải hy sinh thân mình để si nghĩ cho già cái người mình ra để trả thù thì....có đáng không nhỉ. KHÔNG ĐÁNG CHÚT NÀO. Cuộc sống còn nhiều điều cần quan tâm hơn những điều vô bổ ấy. Hãy cho hắn ta và cô bồ hắn ta thấy họ không phải là tất cả. Dẹp hết cho khỏe cái người. Cái gì của mình là của mình. Miễn cưỡng không hạnh phúc. Bạn còn ý định trả thù thì anh ta lại càng đắc chí với suy nghĩ "mình không đánh giá lầm người". Phải cho người ta thấy mình cao quý hơn người ta tưởng chứ. Ai lại làm ngược lại.
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LanhLungNo1 Xem bài viết
    Bác lanhlungNo1 nói iem dễ iu chồng quá thì đúng chứ nói iem dễ iu quá là oan quá. Bao nhiêu người iem gặp có iu ai đâu, nhưng gặp lão chồng vừa già vừa hói iem lại đổ đánh rầm 1 cái, huhu, chả hỉu!
    • 1,247 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Bạn chân thành với xã quá! Giờ mà đào tạo lại xã ko bít còn kịp ko? M nghĩ điều gì giữ đc ở mức vừa phải vẫn là tốt nhất! Ty cho đi phải dc nhận lại, đặc biệt m là con gái! Nếu ko có sự yt, quan tâm, chăm sóc lại thì khổ tâm lắm.
    1 cô bạn m cũng phải chấp nhận tính vô tâm của chồng đấy, chả làm gì dc, vì khi yêu cũng như bạn, ko góp ý, yêu cầu gì cả.Vả lại ngoàii tật đó ra, chẳng có tật xấu gì nữa :Laughing:
    Trở về dòng sông tuổi thơ....
    • 96 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em nhớ 1 mẩu chuyện nhỏ đại ý thế này tặng các bà vợ:

Có 1 anh chàng đẹp trai lắm lại có học. Nhưng việc vợ con thì cha mẹ anh ta rất nghiêm khắc và ko để anh ta quyết định. Ông bà lựa cho anh ta 1 cô vợ có thể nói mọi mặt đều tuyệt vời trừ nhan sắc thì hơi...kém. Anh ta buồn bực lắm cứ mặt nặng mày nhẹ lại thi thoảng nói kháy vợ. Chị vợ là người rất thông minh và giỏi nhịn nên lựa 1 lần nhân anh ta chê vợ xấu, chị ấy hỏi: Thiếp trong tam tòng tứ đức, thiếp thiếu chỗ nào? Anh ta trả lời: nàng đủ cả thiếu mỗi Dung nhan. Cô vợ hỏi tiếp: trong 100 đức của người quân tử, chàng được bao nhiêu đức trong đó? Anh chồng ưỡn ngực bảo: ta đủ cả. Cô vợ cười cười bảo: chắc chàng cũng biết trong 100 đức cái đức đầu tiên là Khiêm tốn chứ? Anh chồng giật mình, toát mồ hôi hột và từ sau ko giám coi thường vợ nữa.

Chuyện này có vẻ hơi cũ rồi vì em chắc nó chỉ có tác dụng với 1 số đối tượng còn 1 vài đối tượng khác thì em không chắc. Các bác đọc tham khảo cho vui và có các giải pháp trong tình huống cụ thể.
    • 42 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cũng khó nói lắm các bác ạ, như em đây ngày mới quen chồng thì cũng yêu vừa vừa hôi, lúc đó tự tin lắm, chẳng bao giờ em nghĩ rằng chồng sẽ hết yêu mình. Nhưng năm tháng trôi qua + bao nhiêu sóng gió trong cuộc sống,càng yêu chồng em nhận ra rằng chồng chẳng yêu mình tẹo nào, tình cảm của anh ý đã bị ai vắt kiệt hết rồi ý. Như trò đuổi hình bắt bóng , anh thường xuyên liên lạc lại với những mối tình cũ, theo em hiểu thì anh chàng như đang muốn tìm lại cảm giác xưa(không hẳn là ngoại tình đâu nhé ). Biết rằng chồng chưa làm gì có lỗi với mình nhưng em thực lòng không thể chấp nhận được chuyện đó. Phải thừa nhận rằng từ sau khi lấy chồng em đã đánh mất mình cho chồng nhiều quá, em hi sinh tất cả để chồng được vui nhưng dường như với chồng ko có gì là đủ. Mỗi hành động của chồng như một lời nói chứng tỏ rằng em chẳng là gì trong mắt chồng cả. Hôm qua chồng chữa bệnh cho người yêu cũ, biết vậy em đã rủ chồng đi ăn từ sớm để về làm cho chị ấy, nhưng chồng nhất nhất từ chối em để rồi sau đó đi ăn với chị ấy. Em thấy có cái gì đó nhoi nhói trong tim và nghẹn ngào trong cổ họng. Em không biêt nghĩ thế nào và cũng không muốn nghĩ gì, nhưng giá như con người cũng như cục gạch thì tốt biết bao.Em muốn giải thoát cho mình và cho chồng lắm nhưng em ko biết làm thế nào vì thực tình em yêu chồng lắm lắm, và đứa con lém lỉnh của mình nữa. Em phải làm sao đây ???
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2