TÂM SỰ TÌNH YÊU

Biểu hiện khi con trai hết yêu

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 45.5K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
    • 27 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em thấy lúc yêu mình nhạy cảm lắm. Chỉ cần nghe giọng nói hoặc nhìn ánh mắt là đã biết được tới 70% rồi. Lúc gọi đt hay gặp nhau mà nghe giọng cứ lành lạnh, chẳng có chút ấm áp nào. Lúc nhìn nhau thấy nhàn nhạt. Lúc cầm tay thấy hờ hững. Là đủ biết đôi ta chỉ có thế thôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

giá như có 1 công thức chung cho sự hết yêu của đàn ông thì có phải tốt ko
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 240 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Lúc mới yêu - Phương Vy

Hết yêu, thái độ của anh ấy sẽ khác. Bạn sẽ cảm nhận được anh ấy ko còn lãng mạn, hay quan tâm bạn được như ngày xưa nữa...mà cụ thể là xa nhau thử 3 ngày thôi: nếu ko thấy anh ấy liên lạc thì bạn nên chuẩn bị ...

...Tình yêu là thế sao ...

Vì 1 tương lai tốt, Tình Yêu cần phải hy sinh và thử thách như vậy sao ?! ...

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lonely_Man Xem bài viết
    Lúc mới yêu - Phương Vy

Hết yêu, thái độ của anh ấy sẽ khác. Bạn sẽ cảm nhận được anh ấy ko còn lãng mạn, hay quan tâm bạn được như ngày xưa nữa...mà cụ thể là xa nhau thử 3 ngày thôi: nếu ko thấy anh ấy liên lạc thì bạn nên chuẩn bị ...
    Vậy thì em nên chuẩn bị rồi, mà em cũng chuẩn bị tinh thần từ rất lâu rồi cơ, còn sắp chuyển sang giai đoạn làm thế nào để xoa dịu nỗi đau trong khoảng thời gian sắp tới nữa kìa. Hơn 2 tuần mà không một tin nhắn chứ đừng nói là gặp nhau, mặc dù ở cách nhau chưa đến 20 cây số. Muốn khóc quá chừng
    • 522 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

ôi vào đây đọc mới thấy đúng là đàn ông dù bao nhiêu tuổi đi chăng nữa thì cư xử cũng chẳng khác gì nhau nhỉ mình đang yêu người kém tuổi, những lúc ngy vô tâm cứ nghĩ là ai bảo yêu trẻ con, giờ vô tâm thì phải chịu thôi. Hóa ra đàn ông luôn là những đứa trẻ con to xác. Ngy mình nhiều lúc cũng vô tâm lắm, bọn mình đang học master, có hôm vứt đt ở nhà đi học rồi vào thư viện ngồi chết dí đến tối, mình gọi cả ngày ko đc. Hồi đầu mới yêu nhau thì quấn quýt lắm, ngày nào cũng gặp nhau. Giờ mới yêu nhau đc mấy tháng đã thấy tình cảm cứ nhàn nhạt làm sao đấy. Cãi nhau cũng nhiều, nhg được cái làm lành cũng nhanh, chẳng bao giờ giận quá 2 ngày cả. Con gái mình đúng là tâm lý hay suy nghĩ linh tinh, cứ thấy kém quan tâm đi 1 chút là đã nghĩ ngay chắc người ta hết yêu mình rồi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

co ng` noii yeu em nhung em thay co luc rat nang niu chieu chuong em,em noi di qua dang cung ko noi lai va lat sau thi lai noi a wen het rui thui e dung nghi lai chuyen do nua.nhung doi khi e moi noi 1 loi ko he xuc pham gi ma da noi cau lanh lung rui chan wa.ko bit lam the nao
    • 64 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Kệ chúng nó, yêu thì yêu hok yêu thì thôi. Cần gì =.=
    "Người ta có thể quên đi điều bạn nói, nhưng những gì bạn để lại trong lòng họ thì không bao giờ nhạt phai"
    • 2,439 Bài viết

• 5,522 Được cảm ơn

Thế nếu zai cứ nghiễm nhiên nghĩ việc nhắn tin gọi điện là xa xỉ phẩm, có thể ko nhắn tin cả tuần nếu zai đang đi công tác hoặc nghỉ mát cùng cty thì phải nghĩ sao hả mọi người? Nhưng nếu gặp nhau zai vẫn quan tâm, vẫn ân cần, hỏi thăm các thứ. Sao đàn ông mà cũng khó hiểu thế trời?
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    • 535 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Esther Xem bài viết
    Biểu hiện của con trai hết yêu ấy à, cũng còn tùy vào từng người. Nhưng nói chung thì khi hết yêu, đàn ông thường vô cảm với tất cả những gì đang xảy ra xung quanh bạn. Cả ngày cũng chẳng thèm nhắn tin gọi điện đến một lần, chủ động gọi điện thì cứ im im, chẳng thèm nói câu nào, rủ đi chơi thì tỏ ra ngại ngần hoặc kiếm cớ từ chối. Khi hết yêu, họ chẳng còn thấy mình gợi cảm hay quyến rũ nữa.
    Người yêu hiện tại của tớ, và đang chuẩn bị là ex của tớ: Cả ngày không nhắn tin, hoặc có nhắn tin nhưng vô cùng thưa thớt, gọi điện thì ỡm ờ, rủ đi chơi thì em qua đây đi rồi mình cùng đi, cũng được thôi, đi công tác hai tuần về, phi ngay sang nhà hắn, mang một đống quà vào hắn vẫn thản nhiên ngồi chơi game. Chẳng bù với hồi đầu tiên, lúc nào cũng cuống quít hết cả lên. Mình mà tình cảm quá, quan tâm quá sau một thời gian hắn chán, chê mình ko gợi cảm và quyến rũ, khen người yêu cũ rất khéo léo và quyến rũ (trong khi em đấy bỏ rơi hắn đi theo thằng khác). Mình mà lạnh nhạt một tý thì hắn bảo là: cô giở mặt với tôi đấy à? Mà thực tế là mình thấy chán thật. Yêu đương gì mà như dở hơi ấy.
    Yêu mà không ấm áp, thì tạm biệt hắn luôn để kiếm cái chăn khác ấm hơn. Tử tế không muốn, lúc lạnh lùng cho thì lại trách móc. Hô hô, thật là lạ lùng.
    Chẳng biết các chị nghe chuyện ngưởi yêu em thấy thế nào, chứ bản thân em thì em chán ngán lắm rồi. Đang kiếm thời điểm thích hợp để chia tay cho nó lành
    :Sad:
    chia tay đi cho nó lành bạn ạ. Chia tay xong khoảng 1 tháng sau bạn sẽ thấy là bạn đã cực kỳ đúng.
    Giờ sau khi đã chia tay rồi mình mới thấy. Yêu mà lúc nào cũng pải nghĩ về việc CÓ CHẮC YÊU ko mệt lắm, phí thời gian lắm. Mình còn trẻ nên tận hưởng ko nên tự tước quyền ĐƯỢC YÊU của mình
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 336 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Khi người ta không còn yêu nhau nữa.
    Câu hỏi thăm cũng đã trở nên thừa.
    Sự quan tâm nay trở thành khó chiụ
    Như sợi dây nào níu giữ cánh diều bay…

Khi người ta không còn yêu nhau nữa
    Kỷ niệm qua như gió cuối chân trời
    Mười năm hẹn, vàng theo mùa hoa cải
    Để con bướm vàng, ai đó rong chơi.

Con đường quen xa ngái đến lạ lùng
    Người không tới , hay đi hoài không tới
    Giọt mưa chiều rơi xuống giữa mông lung.

Nụ cười xưa, nay gượng gạo mất rồi
    Đôi mắt nhìn không còn men sóng sánh
    Bên cạnh một người mà cứ dõi xa xôi.

Duyên nợ, số trời, người lấy để biện minh
    “Mình không hợp,thôi chia tay người nhé?
    Rồi mai sau, gặp người khác hơn mình”.

Cứ tự nhủ mình phải cứng cáp đứng lên
    “Người đổi thay đâu phải người có tội
    Can cớ gì mà nghĩ Nhớ hay quên?”
    (st)

Không quá khó khăn để nhận ra một người đã thay đổi. tình yêu thật sự sẽ làm cho người ta cảm thấy ấm áp, mạnh mẽ. Nhưng mà cũng nên xem lại mình. Không nên quá phụ thuộc, hãy để cho người ta thấy mình độc lập và luôn vui vẻ. Đừng để cho anh ấy cảm giác không thoải mái hay bị ràng buộc...
    • 795 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smallhouse102 Xem bài viết
    Vậy thì em nên chuẩn bị rồi, mà em cũng chuẩn bị tinh thần từ rất lâu rồi cơ, còn sắp chuyển sang giai đoạn làm thế nào để xoa dịu nỗi đau trong khoảng thời gian sắp tới nữa kìa. Hơn 2 tuần mà không một tin nhắn chứ đừng nói là gặp nhau, mặc dù ở cách nhau chưa đến 20 cây số. Muốn khóc quá chừng
    đồng cảm với chị, e cũng đã từng như vậy:Sad:
    • 2,439 Bài viết

• 5,522 Được cảm ơn

Thích câu của bạn trên kia quá: Yêu mà lúc nào cũng pải nghĩ về việc CÓ CHẮC YÊU ko mệt lắm, phí thời gian lắm. Mình còn trẻ nên tận hưởng ko nên tự tước quyền ĐƯỢC YÊU của mình
    Mình sắp sửa ra nhập hội cùng bạn chủ top rồi.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lonely_Man Xem bài viết
    Lúc mới yêu - Phương Vy

Mình thì một tuần rồi vẫn lạnh như tiền, nhắn tin không trả lời, gọi điện không nhấc máy, đang sẵn sàng rồi mà đau lắm
    • 357 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Đàn ông ngoài yêu ra còn nhiều thứ khác cần quan tâm nữa, ví dụ chứng khoán, thời sự, kinh tế, thể thao, bạn bè rượu bia giao lưu này nọ. Cá nhân mình ko đặt tình yêu lên đầu cũng như ko đưa người yêu mình thành bà hoàng muốn làm gì thì làm ( mình hơi gia trưởng tí ). Ví dụ khi công việc bừa bộn, chứng khoán đang ôm mà đỏ sàn mấy hôm liền :Crying: mà còn bị người yêu hành tỏi nữa thì ai chịu nổi. Thế nên các bạn phải hiểu chứ đừng suy luận xa quá
    • 58 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình cũng giống như bạn vậy đó
    anh nói yêu và muốn lấy mình làm vợ
    có lúc mình hạnh phúc nhưng cũng đã quá nhiều lần mình phải khóc vì cái sự vô tâm của anh
    mình bảo mọi người nói chúng ta ko giống 1 đôi yêu nhau thì anh bảo: " thế em tin mọi người hay em tin anh"
    và mình quyết định tin anh
    mình có cảm giác vì amh đã đến tuổi lấy vợ và mình là cô gái ngoan hiền nên anh muốn lấy mình
    chứ anh chưa thực sự yêu mình sâu sắc
    mình hoang mang lắm:Crying:
    • 58 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baodemmua Xem bài viết
    Thích câu của bạn trên kia quá: Yêu mà lúc nào cũng pải nghĩ về việc CÓ CHẮC YÊU ko mệt lắm, phí thời gian lắm. Mình còn trẻ nên tận hưởng ko nên tự tước quyền ĐƯỢC YÊU của mình
    Mình sắp sửa ra nhập hội cùng bạn chủ top rồi.
    mình cũng sắp rùi bạn ơi, chắc sắp chia tay người yêu rồi
    dù mình vẫn còn yêu người ấy
    nhưng mình muốn làm 1 cô gái vô tư vui vẻ khi xưa
    • 389 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BuiNguyetCat Xem bài viết
    Mình thì một tuần rồi vẫn lạnh như tiền, nhắn tin không trả lời, gọi điện không nhấc máy, đang sẵn sàng rồi mà đau lắm
    Mình thì trừ khi có lý do thì mới thông cảm cho thôi, ví dụ như đối với mình thì bạn mình đang suy sụp trong cv lắm. Lúc đầu mình cũng như bạn, cứ quan tâm, lo nghĩ, cứ gọi điện nhắn tin cho người ấy dù ko có hồi âm. Nhưng dần dần bạn sẽ nhận thấy không có lý do gì để một người con trai ko liên lạc với bạn gái mình cả, nói như mẹ mình thì có sắp chết mà có lòng thì cũng bắt máy lên báo một tiếng cho mình biết mình đến chư chẳng ai có cái kiểu ấy đâu.
    Nếu bạn có thể tìm gặp thì cứ tìm gặp nói chuyện trực tiếp đi rồi dứt khoát đỡ suy nghĩ. Mình sau gần một tuần k liên lạc đc thì nhắn tin bảo gặp để dứt khoát với nhau mà người ấy vẫn ko trả lời, sau đó gọi một lần nữa vẫn ko nghe máy, thế là mình im luôn tới giờ, dứt luôn. Mình nghĩ nếu tình cảm mình đối với người ấy càng nhiều thì càng ko để người ta có cơ hội coi thường tình cảm đó bạn ạ.
    Theo mình, một là bạn tìm gặp nói chuyện trực tiếp, tự mình đi tìm câu trả lời để bản thân thanh thản, hai là tôn trọng sự im lặng của đối phương. Người ấy đủ hiểu bạn lo lắng khó chịu thế nào khi ko liên lạc đc. Một người coi thường cảm xúc của bạn như vậy ko đáng để bạn suy nghĩ nhiều đâu.
    ----Kuni Shop - Bình Dương ----
    *Cung cấp các sản phẩm làm đẹp từ Mỹ với nguồn gốc rõ ràng và giá cả cạnh tranh nhất.
    *Nhận order hàng Mỹ (amazon, Ebay...) với công chỉ 5%. Ship: $15/kg mỹ phẩm, $11/kg quần áo.

-CONTACT-
    -FB: https://www.facebook.com/Kuni.cosmetic
    • 389 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi timeless92hp Xem bài viết
    mình cũng giống như bạn vậy đó
    anh nói yêu và muốn lấy mình làm vợ
    có lúc mình hạnh phúc nhưng cũng đã quá nhiều lần mình phải khóc vì cái sự vô tâm của anh
    mình bảo mọi người nói chúng ta ko giống 1 đôi yêu nhau thì anh bảo: " thế em tin mọi người hay em tin anh"
    và mình quyết định tin anh
    mình có cảm giác vì amh đã đến tuổi lấy vợ và mình là cô gái ngoan hiền nên anh muốn lấy mình
    chứ anh chưa thực sự yêu mình sâu sắc
    mình hoang mang lắm:Crying:
    Mình giống bạn, quen người lớn tuổi. Người ta nói yêu mình nhiều nhưng mình chẳng cảm nhận đc. Mình thấy trong những trường hợp này linh cảm của người con gái ko bao giờ sai.
    ----Kuni Shop - Bình Dương ----
    *Cung cấp các sản phẩm làm đẹp từ Mỹ với nguồn gốc rõ ràng và giá cả cạnh tranh nhất.
    *Nhận order hàng Mỹ (amazon, Ebay...) với công chỉ 5%. Ship: $15/kg mỹ phẩm, $11/kg quần áo.

-CONTACT-
    -FB: https://www.facebook.com/Kuni.cosmetic
    • 90 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

uh bạn nói quả là rất đúng,tình hình là sau những phân vân mình quyết tâm chia tay,vì mình cảm giác như không yêu sâu đậm lắm,trong khi bao nhiêu người muốn yêu mình thì chả đc,đúng là không biết giữ những gì đang có mà.Giờ mình đang yêu anh khác rồi,cảm thấy tình yêu của anh ấy vẫn như ngày đầu mới quen mà lúc nào cũng quan tâm đến mình,thật sự là anh chàng ny cũ không hề biết chân trọng tình cảm của mình đến lúc mình ra đi thì níu kéo,nhưng thật sự là mình chán rồi....chán đến tận cổ luôn,anh ta bảo cho anh ta một cơ hội nhưng mình thấy mỏi mệt lắm nên dứt khoát,anh ta bảo mình là chưa bao giờ thấy mình như vậy,đúng thế khi còn phải phân vân thì tội gì phải đâm đầu vào một người ko xứng đáng chứ.Thế là mình chia tay và một thời gian sau gặp người mới và kết luôn :Smiling: nhưng giờ lại đang bị bố mẹ anh ý phản đối vì không hợp tuổi thế có buồn ko,các bác bảo em có nên chia tay phát nữa ko :Sad:
    °⌐ ...........................¬°
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 90 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tình duyên mình sao lận đận thế
    °⌐ ...........................¬°
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3