TÂM SỰ TÌNH YÊU

Bị ra mồ hôi tay và chân các mẹ giúp với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.85K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 439 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

cac me oi,co me nao co cach tri chua trung ra mo hoi tay va chan ko chi giup minh voi nao?mua nao minh cung bi,nhat la mua he,kho chiu lam.co me nao biet giup minh voi a.cam on cac me nhieu:LoveStruc::LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 163 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

em cũng vào hóng, vì em cũng bị phong thấp.
    Em nghe nói là lấy lá lốt đun với nước, xông thì sẽ hết đó ạ, nhưng vì ko có điều kiện nên chưa thử bao giờ.
    • 174 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bạn ơi, nhầm box rồi đây là Box Tìn iu mừ?

Cơ mà mình cũng bị bệnh mồ hôi tay nặng, bị từ bé 2 tuổi đã bị rồi Đây là bệnh do rối loạn nội tiết, cường tuyến giáp hay cường giao cảm. Nóng lên là tớ bị, mùa đông thì chỉ cần xúc động, hồi hộp, xấu hổ... là nước chảy ra từ tay như vừa nhúng tay vào chậu nước ấy
    Hồi bé tớ với bố tớ hay ngâm nước muối nóng vào buổi tối trc khi đi ngủ cũng đơ đỡ, nhưng chỉ 1 tẹo thôi
    Có nhiều cách để làm thuyên giảm, còn để chữa hết thì ko chữa đc bạn ạ
    - Mổ và cắt hoặc đốt hoặc tiêm nước nóng để ức chế hạch thần kinh giao cảm, thì thay vì ra mồ hôi ở tay, chân sẽ ra mồ hôi ở chỗ khác như nách, ngực, mông.... Chưa kể mổ xong còn có biến chứng dù tỷ lệ % là nhỏ.
    - Uống Hòa Hãn Linh (cái nè k mấy hiệu nghiệm mà đắt nữa chứ )
    - Châm cứu thì tớ có mấy đứa bạn làm bác sĩ ở Viện nội tiết với Đông Y Nó bảo k ăn thua, có khi mình fải lấy chồng thì may ra hết
    - Còn 1 cách nữa là dùng cây lá lốt. Nhưng tớ chưa thử

Haizzz.... Bạn mắc bệnh nè thì mình chia buồn, vì sẽ fải sống chung với nó thôi Chẳng có cách nào khác đâu. Haizzz... sợ và yêu mùa hè cũng vì lý do này
    Lặng trông gió đùa mây ngoài cửa sổ - Mưa thấm buồn như đổ tận trong tim.......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,308 Bài viết

• 6,024 Được cảm ơn

Cái này cũng đúng với chủ đề Tình yêu đấy

Bạn gái (cũ) của tớ ngày trước cũng bị ra mồ hôi tay, bản thân tớ thì ko để ý lắm nhưng thấy bảo là bất tiện lắm, nhất là trong giao tiếp.

Sau đó cô ấy có đi mổ để cắt tuyến mồ hôi hay hạch gì đó, mổ ở 2 bên sườn, tớ thấy có 2 vết mổ nội soi to bằng đầu đũa :Battin ey: Thế là mồ hôi tay và chân ko ra nhiều nữa.

Nhưng sau đó lại bị ra mồ hôi ở lưng nhưng ít thôi.
    • 3,095 Bài viết

• 3,018 Được cảm ơn

Xác định sống chung với nó và luôn thủ sẵn một chiếc khăn tay
    Cuộc sống đôi khi khó khăn hơn chúng ta tưởng, nhưng chủ yếu vẫn là niềm vui :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,345 Bài viết

• 808 Được cảm ơn

e cũng bị ra mồ hôi tay. gặp mùa mưa. hay gặp lạnh. là đau buốt sương ghê lắm. hic. khổ lắm cơ. mới 20 mà bệnh như người già ý
    • 660 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

e vừa mồ hôi tay, vừa bị dị ứng nổi mề đay nên mẹ e bảo giờ chỉ mong bao giờ sinh con thay máu chắc đỡ hơn. Nhưng hình như có ng đẻ xong thì từ không bị lại thành bị đúng không ạ
    • 893 Bài viết

• 1,313 Được cảm ơn

Gì thế này? Lạc box mà còn ko có dấu nữa :Thinking:

OFFLINE HỘI TÌNH YÊU SG TẠI ĐÂY
    • 1,463 Bài viết

• 2,470 Được cảm ơn

Chẹp. e thì không bị ra mồ hôi tay, mà tay em rất lạnh. Mỗi lần vô máy lạnh là tay lạnh, người cũng lạnh nốt (í em nói là rờ vô rất mát) (mặc dù sức khỏe e bình thường, ít khi bị cảm hay gì lắm).

Trời mùa hè cũng vậy, đi ra ngoài thấy ngta nóng mồ hôi đổ ầm ầm, em thì ít khi cảm thấy nóng lắm. Nhiều lần đi chơi với bạn, đứa nào cũng nóng mồ hôi nhễ nhại, mình thì chẳng cảm thấy gì =.=''. Chúng nó còn hùa vô rờ mó em, vì ng em lạnh nhất trong đám.
    Khi em nóng quá thì mồ hôi cũng đổ nhưng tay chân vẫn rất mát lạnh. Khi cầm tay người yêu, tay ngta thì ấm tay mình thì lạnh ngắt, buồn mún chết :Sigh:

Do thân nhiệt em thấp vậy nên cứ vô nhà băng, nhà tuyết hay ra ngoài Bắc vào mùa đông là em không thở được =.='' Tay lạnh đến mức muốn đóng băng.

E nghĩ mình bị thiếu máu nhưng đi khám thì k bị gì hết. Hay do cơ địa em thuộc dạng máu lạnh nhỉ? Em thích người nóng cơ, huhuhu=.=''
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Minami.qta; 16/04/2011 vào lúc 11:38 AM.
    • 1,811 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

trước mình cũng bị,nhưng giờ gần như là hết hẳn
    tối trước khi đi ngủ mình lấy 1 chậu nước ấm (hơi nóng ) cho muối (mặn 1 chút) + gừng ( đừng nhiều quá ) rùi ngâm khi nào nước nguội thì lau sạch rùi đi ngủ,vừa dễ chịu lại hết ra mồ hôi chân,lại còn khoản hôi chân thì tiệt chủng luôn.
    Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"
    • 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng bị bệnh ra mồ hôi ở tay và chân, đến là khổ, vào những lúc mùa nóng hay căng thẳng thì nó ra nhiều thế. Hồi còn đi học, khi viết bài lúc nào cũng phải đặt thêm một tờ giấy lên, đến khi đi làm thì luôn mang theo khăn tay.
    • 160 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyento Xem bài viết
    cac me oi,co me nao co cach tri chua trung ra mo hoi tay va chan ko chi giup minh voi nao?mua nao minh cung bi,nhat la mua he,kho chiu lam.co me nao biet giup minh voi a.cam on cac me nhieu:LoveStruc::LoveStruc:
    mình có con e họ học cấp 3 cũng bị thế này, cơ mà bố nó là bác sĩ, ko cho mổ, sợ bị biến chứng, hoặc mổ ko thành công là hết cơ hội chữa luôn. Cách của bố nó là chuyển khẩu nó lên Đà Lạt, giời trên đó mát nên cũng đỡ đi nhiều. Nói chung đã bị bệnh này thì cứ gọi là xác định luôn, thấy nó bảo ko mang giầy được này (ra mồ hôi chân nên thối), hay bị upset khi phải cầm, nắm đồ rồi đưa người khác này (do mồ hôi tay làm nhờn đồ), ko bắt tay, nắm tay được này... con bé thì lại muốn nối nghiệp bố nó mà bệnh thế thì chả biết thế nào.

À, bố nó còn bảo là bệnh này mà mấy đứa yếu tâm lý dễ bị trầm cảm lắm thì phải, nên cả nhà nó chăm bẳm vật chất lẫn tâm lý con bé kinh luôn, còn dặn mọi người trong họ là phải thông cảm khi nói chuyện với em...blah blah ...nên mình chỉ biết khuyên ai có người quen bị bệnh này thì nên suy nghĩ kĩ trước khi mổ với cả nên quan tâm động viên họ về tâm lý.

nói chung thì đời nhiều lúc khốn nạn, cái bệnh chẳng đâu vào đâu mà bắt nhiều người mang vạ!
    • 3,950 Bài viết

• 1,655 Được cảm ơn

Qua mục " Chăm sóc bố mẹ " đêy
    • 166 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Hàng tối ngâm nước ấm với muối thôi. Bạn nào ở HN thì ra nhà thuốc An Tĩnh ở Nguyễn Thượng Hiền mà mua thuốc trị mồ hôi trộm, mình thấy các mẹ hay ra đó mua về cho con uống :Smiling:
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trong box "bệnh người lớn" cũng có top về bệnh này rùi đó bạn ạ.
    Nói chung là hiện giờ chỉ có vài cách chữa:
    -dân gian: ngâm chân tay bằng nước muối gừng, uống nước lá lốt... => tớ đã thử nhiều và chẳng thấy hiệu quả j hết
    -Thuốc nam: hãn linh đan, hòa hoãn linh...=> tớ cũng uống roài và cũng k thay đổi đc j
    - Mổ nội soi: t hỏi kinh nghiệm của những ng quen đã mổ thì thấy mọi ng kêu là hết đc ở tay thì ra ở lưng, ngực, mặt,...
    - Ngâm chân tay trong dung dịch di ion: phương pháp này t chưa thử, thấy mọi ng bảo cũng hiệu quả nhưng tốn kém và mất thời gian do thường xuyên phải đến bv để ngâm
    phù...tổng quát lại là như vậy đó. hix thỉnh thoảng nghĩ sau này k biết nắm tay ng y thì tn đây:Sigh:
    • 3,095 Bài viết

• 3,018 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi say_cheese Xem bài viết
    trong box "bệnh người lớn" cũng có top về bệnh này rùi đó bạn ạ.
    Nói chung là hiện giờ chỉ có vài cách chữa:
    -dân gian: ngâm chân tay bằng nước muối gừng, uống nước lá lốt... => tớ đã thử nhiều và chẳng thấy hiệu quả j hết
    -Thuốc nam: hãn linh đan, hòa hoãn linh...=> tớ cũng uống roài và cũng k thay đổi đc j
    - Mổ nội soi: t hỏi kinh nghiệm của những ng quen đã mổ thì thấy mọi ng kêu là hết đc ở tay thì ra ở lưng, ngực, mặt,...
    - Ngâm chân tay trong dung dịch di ion: phương pháp này t chưa thử, thấy mọi ng bảo cũng hiệu quả nhưng tốn kém và mất thời gian do thường xuyên phải đến bv để ngâm
    phù...tổng quát lại là như vậy đó. hix thỉnh thoảng nghĩ sau này k biết nắm tay ng y thì tn đây:Sigh:
    Hihi, cũng bình thường thôi mà. Nếu em là người yêu của anh. Anh sẽ thỉnh thoảng cầm tay em lên, đặt vào ngực áo mình, vừa thể hiện tình cảm, gần gũi, vừa lau mồ hôi tay cho em luôn
    Cuộc sống đôi khi khó khăn hơn chúng ta tưởng, nhưng chủ yếu vẫn là niềm vui :Battin ey:
    • 8,161 Bài viết

• 9,299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi r1gt. Xem bài viết
    Hihi, cũng bình thường thôi mà. Nếu em là người yêu của anh. Anh sẽ thỉnh thoảng cầm tay em lên, đặt vào ngực áo mình, vừa thể hiện tình cảm, gần gũi, vừa lau mồ hôi tay cho em luôn
    Em cũng bị bênh ra mồ hôi tay, cả chân nữa... liệu anh có cầm chân em đặt vào ngực áo ko anh?
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

• 160 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .fuji. Xem bài viết
    Em cũng bị bênh ra mồ hôi tay, cả chân nữa... liệu anh có cầm chân em đặt vào ngực áo ko anh?
    cơ bản là éo ai lại đi thể hiện tình cảm bằng chân cả em ạ, trừ 1 số trường hợp
    • 3,095 Bài viết

• 3,018 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .fuji. Xem bài viết
    Nếu là chân, anh sẽ cầm nhưng đặt vào chỗ khác kưng ạ - ví dụ như chỗ ba chỉ hạ chẳng hạn
    • 201 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

đây là mục tâm sự tềnh iu mà ..........đọc cái tít chạ liên quan j cả
    Tun đã nhớn bằng từng này rồi ^^
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2