TÂM SỰ TÌNH YÊU

Bạn gái 88 và bạn trai 84, hợp và khắc, để kết duyên vợ chồng???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.43K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gửi cả nhà,

Em có điều này mong đc giải đáp mà k biết hỏi ai cho đc.

Em sinh năm 88 (Mậu Thìn) và bạn trai 84 (Giáp Tý), những tưởng như lời bạn bè em nói thì hai tuổi này rất hợp nhau. Thế nhưng có 1 nỗi ấm ức là cho đến bây giờ em vẫn chưa được đến nhà gặp mẹ anh ấy vì bác có 1 quan niệm (k biết ai nói hay thầy nào nói cho bác) đã từ lâu rằng nếu con zai bác lấy con gái 88 thì sẽ vướngphải chữ tuyệt! tức là 1 trong 2 ng phải ra đi sớm . Xin kể thêm là bác gái ko muốn nhìn thấy lại bi kịch cũ của chính vợ chồng bác, khi bạn zai em học lớp 10, bác trai đang khỏe bt thì đột ngột bị phát bệnh và ko cứu đc trong vòng có vài ngày, bác p sống vậy từ đó đến nay :"<.

Em vừa cảm thông cho hoàn cảnh của gia đình bác, vừa cảm thấy như bị oan khi mà em vốn đã k đc lựa chọn năm em sinh ra để rồi bỗng dưng bị ác cảm ngay từ đầu như thế này. Bạn trai em đang cố gắng lựa lời để mẹ k phản ứng gay gắt (khi mà còn chưa biết mặt mũi bạn gái của con như thế nào).

Mọi người đi trước có kinh nghiệm và có thông tin về hai tuổi này mách em với! Liệu quan điểm của bác gái có cơ sở không? nếu có thì chắc hẳn phải có cách hóa giải? Bọn em cũng đang phải nghĩ cách để trấn an tinh thần và đả thông tư tưởng cho bác sao để sau này về làm dâu thì 2 mẹ con có thể thoải mái [mách nước giúp em trong khoản lấy lòng mẹ chồng với ạ <3]

Cảm ơn mọi ng rất nhiều!

• 1,473 Bài viết

• 4,817 Được cảm ơn

Ko biết rõ lắm về hai tuổi này lấy nhau thế nào, nhưng mà để xem 2 người có hợp ko, ko chỉ xem mỗi tuổi, phải có đủ ngày, giờ, tháng, năm sinh. Có thể năm sinh ko được nhưng giờ sinh, tháng sinh bù lại chẳng hạn. Chỉ dựa vào năm sinh thôi mà phán thì là ko chính xác.

Về cái chữ tuyệt, đúng là nhiều người sợ thật, tránh được thì là tốt, nhưng trót yêu nhau rồi thì cứ yêu. Suy cho cùng người chết trước thì nhẹ nhàng thanh thản, người còn lại mới khổ chứ, nếu sợ con trai bác ý mất trước thì mình ở lại vất vả thôi, lo cái gì.

Nếu 2 bạn thấy lo lắng, thì rủ nhau đi xem tử vi, xem bói, xem xem người ta nói về 2 tuổi này thế nào rồi về suy nghĩ lại và quyết định tiếp, lên đây hỏi người ta nói bạn có tin hoàn toàn ko? Huống chi đây là diễn đàn tình yêu, đâu phải ai cũng biết bói toán.

Thấy bạn mình 88 và 84 vẫn lấy nhau bình thường, 88 lấy cả 85 nữa mà người ta nói cách nhau 3 tuổi là kị. Người yêu mình cũng 84, xem tử vi theo ngày giờ sinh của hắn thì thấy hắn ko thọ lắm, , mà xem đường đời ở tay cũng ngắn....đâm ra mình cũng sợ. Nhưng ở đời biết thế nào được, yêu nhau quyết định lấy nhau thì cứ trân trọng nhau đi đã, cuộc sống luôn thay đổi biết thế nào mà phán trước.
    Nghỉ yêu...

• 60 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

em cũng sinh năm 88, bạn trai em sinh năm 84. Hự hự....

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss.Ngo Xem bài viết
    Ko biết rõ lắm về hai tuổi này lấy nhau thế nào, nhưng mà để xem 2 người có hợp ko, ko chỉ xem mỗi tuổi, phải có đủ ngày, giờ, tháng, năm sinh. Có thể năm sinh ko được nhưng giờ sinh, tháng sinh bù lại chẳng hạn. Chỉ dựa vào năm sinh thôi mà phán thì là ko chính xác.

Về cái chữ tuyệt, đúng là nhiều người sợ thật, tránh được thì là tốt, nhưng trót yêu nhau rồi thì cứ yêu. Suy cho cùng người chết trước thì nhẹ nhàng thanh thản, người còn lại mới khổ chứ, nếu sợ con trai bác ý mất trước thì mình ở lại vất vả thôi, lo cái gì.

Nếu 2 bạn thấy lo lắng, thì rủ nhau đi xem tử vi, xem bói, xem xem người ta nói về 2 tuổi này thế nào rồi về suy nghĩ lại và quyết định tiếp, lên đây hỏi người ta nói bạn có tin hoàn toàn ko? Huống chi đây là diễn đàn tình yêu, đâu phải ai cũng biết bói toán.

Thấy bạn mình 88 và 84 vẫn lấy nhau bình thường, 88 lấy cả 85 nữa mà người ta nói cách nhau 3 tuổi là kị. Người yêu mình cũng 84, xem tử vi theo ngày giờ sinh của hắn thì thấy hắn ko thọ lắm, , mà xem đường đời ở tay cũng ngắn....đâm ra mình cũng sợ. Nhưng ở đời biết thế nào được, yêu nhau quyết định lấy nhau thì cứ trân trọng nhau đi đã, cuộc sống luôn thay đổi biết thế nào mà phán trước.
    Cảm ơn bạn nhiều nhé! mình thấy bạn có suy nghĩ giống mình ở chỗ đã iêu rồi thì cùng cố gắng chứ ai biết trc đc chuyện gì có thể xảy ra với mình và ng iu mình

Trước đây, mình vốn k p ng mê tín, k quan tâm đến bói toán làm cái j. Từ khi iu a và biết mẹ a có quan điểm như vậy, mình bắt đầu để ý nên đi xem xem thầy nói gì để còn có cơ sở mà nói lại với bác gái. Mình cũng hỏi luôn a là, mẹ a bảo thế, a có bị ảnh hưởng tâm lý k? nếu đi xem thầy phán k tốt thì a định thế nào? -----> và bạn zai mình trả lời, a đã có lựa chọn của a rồi, a k bỏ cuộc đâu ^^

Đó, cái bọn mình chuẩn bị bây h là 1 chút hiểu biết về 2 tuổi này để có thể phản biện lại quan điểm của bác gái + tiếp cận để bác gái hiểu chúng con nghiêm túc và mình thiện chí khi về ở chung với mẹ chồng hihi

1 điều nữa là mình cũng xác định rồi, kể cả trong trường hợp xấu nhất, chẳng may điều k hay xảy ra với chồng mình, mình cũng p chấp nhận thôi, vợ chồng đã iu thương nhau hết mực rồi. Chỉ lo lúc đó, bác gái lại đổ hết lên đầu con dâu, bác gái đã 60t rồi, để thay đổi cái nếp nghĩ e rằng khó

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trongveo89 Xem bài viết
    em cũng sinh năm 88, bạn trai em sinh năm 84. Hự hự....
    thấy em ghi là 89, hóa ra cũng 88 à. Cùng lứa 88 của chị có mấy ng lấy 84 mà gia đình k hề có tí phản đối nào. Chỉ có chị là gặp trường hợp mẹ chồng k ưa cái tuổi này thôi.

• 567 Bài viết

• 705 Được cảm ơn

Quan điểm của chị là thà sống hạnh phúc với nhau 40 năm còn hơn sống trọn 80 năm với 1 người mà không hạnh phúc. Sống với nhau từng ấy năm vui vẻ hạnh phúc rồi thì có "tuyệt" như thầy bói nói thì cũng chả ân hận.
    Nếu 2 em quyết tâm với nhau thì đến với nhau, còn thằng bf của em mà nó cũng mê tín quá như mẹ nó thì tốt nhất là dẹp em ạ. Chả có gì mà phải lăn tăn, em không chọn được năm sinh nhưng em được chọn người làm chồng cơ mà.
    Ex của chị cũng thuộc dạng ham sống sợ chết. Thề có quỷ thần 2 vai, mình con gái mà còn chưa bao giờ biết xem bói toán là gì mà hắn đi xem không biết bao nhiêu lần rồi. Đúng là " like mother like son". Đi xem cho lắm vào rồi kiểu gì sau này cũng rước về 1 con chỉ để sống dai chứ chả được hạnh phúc.
    Khuyên em là ko nên nghĩ nhiều làm gì cho đời nó sầu. Sướng khổ tại tâm mà. Bảo thằng bf của em nó chốt hạ cho 1 câu rồi còn có hướng đi của mình. Chị cũng đã về nhà ra mắt mà mẹ của ex cũng kiêng tuổi và hắn cũng mê tín nên dẹp luôn. Sau đó chị lại thoải mái hơn, cởi mở với các mối quan hệ khác, thấy vui vẻ và yêu đời, Tập thể dục nữa, người lại đẹp mà tăng cân, 2 tháng tăng 3kg, đường cong nhiều hơn và giờ ai cũng khen, hihi.Cũng hi vọng cái mới mẻ này sẽ đi đến happy ending. Chúc em sớm vui.

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tienggioxonxao Xem bài viết
    Quan điểm của chị là thà sống hạnh phúc với nhau 40 năm còn hơn sống trọn 80 năm với 1 người mà không hạnh phúc. Sống với nhau từng ấy năm vui vẻ hạnh phúc rồi thì có "tuyệt" như thầy bói nói thì cũng chả ân hận.
    Nếu 2 em quyết tâm với nhau thì đến với nhau, còn thằng bf của em mà nó cũng mê tín quá như mẹ nó thì tốt nhất là dẹp em ạ. Chả có gì mà phải lăn tăn, em không chọn được năm sinh nhưng em được chọn người làm chồng cơ mà.
    Ex của chị cũng thuộc dạng ham sống sợ chết. Thề có quỷ thần 2 vai, mình con gái mà còn chưa bao giờ biết xem bói toán là gì mà hắn đi xem không biết bao nhiêu lần rồi. Đúng là " like mother like son". Đi xem cho lắm vào rồi kiểu gì sau này cũng rước về 1 con chỉ để sống dai chứ chả được hạnh phúc.
    Khuyên em là ko nên nghĩ nhiều làm gì cho đời nó sầu. Sướng khổ tại tâm mà. Bảo thằng bf của em nó chốt hạ cho 1 câu rồi còn có hướng đi của mình. Chị cũng đã về nhà ra mắt mà mẹ của ex cũng kiêng tuổi và hắn cũng mê tín nên dẹp luôn. Sau đó chị lại thoải mái hơn, cởi mở với các mối quan hệ khác, thấy vui vẻ và yêu đời, Tập thể dục nữa, người lại đẹp mà tăng cân, 2 tháng tăng 3kg, đường cong nhiều hơn và giờ ai cũng khen, hihi.Cũng hi vọng cái mới mẻ này sẽ đi đến happy ending. Chúc em sớm vui.
    Oh đấy, nếu 2 mẹ con mà 1 hùa vào thì thôi, e nói thật e có iu mấy cũng mệt chết vì chiến đấu. Chị mở lòng mình tạo cơ hội cho những ng khác là quá đúng rồi. Lại còn làm mới mình nữa, đúng nghĩa con gái hiện đại, lạc quan

Em h cũng k p ở cái tuổi iêu đến đâu thì đến nữa, bf của e hiện tại thì đang thể hiện với e rất tốt, e làm gì cũng ủng hộ, đi tập tành, múa may như chị í cũng động viên tập cho khỏe đẹp, thậm chí .... hớn hở tập theo =)). Trước đây, có 1 e 88 thích a ấy, mẹ a í cũng đã quý quý e này rồi, tuy nhiên, khi hỏi ra tuổi, bác gái gạt phắt luôn, hồi đó, anh k có ý thích e gái này nên a thôi, k ý kiến gì lại với mẹ cả. Bây h nói là iêu e lắm đấy, k biết đến lúc chiến đấu thật với mẹ thì có kiên quyết và làm mẹ hiểu đc ko?

Nói là mệt mỏi vì chuyện tìm hiểu và iêu ai đó mà chưa đi đến đâu thì cũng đúng. N nếu k phù hợp thì e cũng k ngại từ bỏ để đi tìm đúng người đâu. Hơi mất thời gian 1 tí (có khi 29t, ngoài 30t :"<) n như thế đc mãn nguyện lấy đúng ng mình hợp ><

• 424 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss.Ngo Xem bài viết

theo lời mẹ em nói thì k hợp nó thể hiện ở nhiều khía cạnh vợ chồng k hợp, hoặc con cái bệnh tật, hoặc sau này làm ăn, có ng phải đi sớm, mà k ai muốn chưa lấy nhau đã bị nói như vậy. bậc làm cha mẹ ai cũng sợ như thế, nhất là những k tin bói toán, dc chứng kiến những gia đình k hợp tuổi có xung khắc hoặc tai nạn.... thì sao bảo họ k tin cho được ạ
    MẸ em á, nhất là k có con nữa thì thôi, chứ k bao giờ đồng ý cho lấy k hợp tuổi

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các thím đừng mê tính quá...hãy phân tích khoa học cho người lớn biết...chuyện bói toán này có cách giải cả? các thím yên tâm.hehe

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hợp hết! anh 84 này các em