TÂM SỰ TÌNH YÊU

Bạn có thể yêu một người khuyết tật không?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 9.56K Lượt đọc
  • 150 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 654 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Chào mọi người ! Phải trăn trở lắm em mới dám lập top này . Không biết là nó sẽ giúp em lạc quan hơn hay là càng mất niềm tin hơn nữa ... Nhưng dù sao em cũng rất muốn nghe ý kiến của mọi người . ^^.

Em bị một bệnh gọi là bại não thể liệt cứng . Thể này có thể nói là nhẹ nhất trong các thể của bại não . Em không đi lại được và phải dùng xe lăn . Trong cuộc sống có rất nhiều khó khăn nhưng em luôn được gia đình và bạn bè giúp đỡ nên cũng thấy rất lạc quan và thoải mái . Em còn may mắn hơn nhiều người khác vì trí tuệ phát triển bình thường ( em thỉnh thoảng cũng làm thơ và viết văn ^^) , vẫn đi học và có ba mẹ chăm lo cho . Nhưng có điều vẫn làm em suy nghĩ rất nhiều . Đó là chuyện tình cảm .

Mọi thứ khác em đều có thể phấn đấu . Trong học hành hay công việc , người bình thường cố gắng một thì em cố gắng mười . Em muốn được " bình thường" hết mức có thể . Nhưng trong chuyện tình cảm thì không thể dễ dàng như vậy vì tình cảm đến từ hai phía . >.< . Không thể cứ cố là được . Em năm nay 21 tuổi rồi và đôi lúc thấy phát điên mỗi khi nghĩ mình sẽ mãi cô đơn thế này cho đến chết . Nhất là khi mùa đông về , có khi choàng tỉnh giữa đêm và khóc cuồng lên vì lạnh và một cảm giác sợ hãi ko lý do... Khao khát một tình cảm chân thành , một cảm giác an toàn và bình yên từ một ai đó ... Một người có thể chấp nhận hoàn cảnh của em và yêu em bởi chính conm người em .... Nhưng người đó có tồn tại không ? Có ai sẽ yêu và đi đến cuối con đường dù con đường đầy khó khăn với một người như em không ? Những cau hỏi ấy cứ quay cuồng trong đầu em . Em mơ mộng lắm , lãng mạn nhiều nhưng vẫn phải nhìn thẳng vào vấn đề này . Và , nếu người ấy xuất hiện , em không chắc có đủ dũng khí để giữ người ấy lại bên mình . Không phải vì tự ti , mà vì em muốn người ấy được hạnh phúc trọn vẹn . Mong mọi người cho thật nhiều ý kiến . ^^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,499 Bài viết

• 2,479 Được cảm ơn

Anh nghĩ nếu em tàn tật nhưng có khuôn mặt xinh đẹp và sức khỏe tốt thì cũng có thể yên tâm. Vì mấy việc chân tay như nấu cơm rửa bát giặt quần áo chỉ cần 2,3 mil thuê người giúp được. Vệ sinh cá nhân thì một là em tự làm, hai là người giúp việc hoặc bạn bè hoặc chồng tương lai giúp. Nói chung do đi lại ít nên phải tìm cách nào đó vận động chân tay nhiều để nâng cao sức khỏe. Còn khả năng kiếm tiền thì người tàn tật thông minh chắc k phải lăn tăn nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hamachila; 21/11/2011 vào lúc 11:57 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,552 Bài viết

• 3,008 Được cảm ơn

Hu đêm khuya đọc bài của chị xong tự nhiên muốn khóc quá chừng TT_____TT

Em có quen một anh trên 4rum của trường, 2 anh em nói chuyện rất vui, ban đầu chủ yếu là chuyện trường lớp học hành thoy, sau thì thân thiết, ây da mà tình cảm cực kì trong sáng luôn ko đc nghĩ sâu xa nhé ^^

Anh này thì có để ý 1 chị học chung lớp với em, cũng là quen trên 4rum. Thế nên mỗi lần em onl yahoo là bị anh ý tra hỏi đủ thứ chuyện về chị kia ^^. Em thường chọc anh ý nhưng anh ý bảo chỉ có vậy thoy, ko có nghĩ gì sâu xa đâu. Em hỏi sao vậy. Anh ý bảo anh ý sẽ nói cho em một bí mật, nhưng dặn em ko đc nói với ai hết, vì thân nên anh mới nói. Ye chuyện giữ bí mật thì em đây bình sinh rất kín tiếng mà. Em gật đầu rụp rụp TT___TT

Đến hôm đó em mới biết thì ra từ nhỏ anh ý đã bị ngã, liệt chân và phải ngồi xe lăn. Phải nói là rất khó khăn để anh ý đi học, bệnh này lại rất đau nữa, gia đình anh ý phải chuyển vào SG để anh ý đc đi học như mọi người. Nói thật là lúc đó em sững sờ luôn á, tại vì bình thường anh ý nói chuyện rất ư là vui vẻ dễ thương TT____TT. Ngẫm nghĩ em thật khâm phục, anh ý chỉ mong có đủ sức khỏe học xong ra trường và tìm đc việc làm để nuôi sống đc bản thân TT___TT. Anh ý bảo anh ý sắp ra trường nên có dịp thì em qua cơ sở chính gặp anh 1 lần để anh còn nhớ, ko thoy mai mốt ko có dịp gặp TT___TT

Chị chủ top ơi cứ sống vui vẻ yêu đời nhé, em quăng chiếc dép vô giữ chỗ gòy đấy, mong mọi điều tốt lành sẽ đến với chị và cả anh bạn của em nữa ♥
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BunnyAki; 22/11/2011 vào lúc 12:35 AM.
    • 135 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

khi bạn nghĩ bạn là người khuyết tật thì chính bạn đã tự loại bỏ những cơ hội của mình. Cứ sống, học tập và làm việc bình thường, không mang mặc cảm, chắc chắn những điều tốt đẹp nhất sẽ tới với bạn.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 272 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

ý kiến tiêu cực:

Chia buồn với bạn là đối với đàn ông ngoại hình là trên hết rồi sau đó với xét đến những cái khác( cũng có trường hợp ngoại lệ nhưng thật khó mà như phim ảnh được). Người đàn ông bình thường rất khó để chấp nhận bạn, Chưa kể là gia đình của người kia cũng khó chấp nhận được bạn vì việc chăm sóc con sau này rất khó khăn. tôi nghĩ nếu bạn chọn những người có hoàn cảnh như bạn sẽ dễ dàng hơn vì họ hiểu được những gì bạn đã phải trải qua.
    Hãy tập lo và sống một cuộc sống độc thân nếu cuộc đời không ưu ái cho bạn.

Dù sao tôi cũng tin luôn có tình yêu chân thật, vấn đề là "Duyên số" có đến với mình không
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tamthientai; 22/11/2011 vào lúc 06:04 AM.
    • 1,858 Bài viết

• 3,251 Được cảm ơn

Chị là con gái, và câu trả lời của chị là Chị CÓ THỂ yêu và lấy 1 người khuyết tật. Nếu đó là người chị yêu, là người chị cảm thấy hạnh phúc khi ở bên, chị sẽ chấp nhận tất cả.

Chị muốn chi sẻ với em thật nhiều, nhưng cũng chẳng biết nói thế nào nữa, vì em vốn dĩ là một cô gái rất lạc quan rồi. Hạnh phúc khó khăn thì phải nỗ lực gấp đôi, gấp ba cô bé ạ, em hãy cố gắng lên nhé!
    • 536 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Hoàn cảnh bạn đặc biệt như vậy thì chỉ có thể đến với những người cùng hoàn cảnh.
    Người đấy có thể không liệt như bạn, nhưng bù lại, mất 1 cái gì khác trên cơ thể.
    Còn nếu có những người bình thường, thì sẽ khó khăn hơn và chưa chắc ổn định. Vì đôi khi người bình thường sẽ lợi dụng bạn hơn là yêu bạn.

Lạc quan lên bạn! biết đâu có 1 người nào đó bị tông xe và phải cưa 1 chân chẳng hạn. Người đó đang ủ rũ vì nghĩ là sẽ không ai thèm yêu.
    Khi con người bị khuyết tật thì mặc cảm, hãy tìm tới nhau.
    • 1,863 Bài viết

• 2,187 Được cảm ơn

Mình tin là có thể, trên đời này luôn có 1 ng đàn ông dành riêng cho bạn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Mình rất tâm đắc 1câu trên fb: Mỗi ng đều có 1 nửa của mình, vì vậy khi bạn bị ế thì đừng lo lắng hay bùn fiền j cả vì thế nào ở một nơi nào đó trên TG này cũng có ng đag...ế như bạn
    Hì, đùa tí cho không khí vui vẻ thui. Bạn đừng bi quan nhé. Mình vẫn tin vào những điều kì diệu ở cs và trên hết là tin vào mặt tốt của con ng. Trên TG này vẫn còn rất nhìu ng đàn ông tốt, bạn đừng vội nản lòng. Hãy vững tin là đc. Mình nhớ là đã nhìu lần đọc đc trên báo, sách và trên mạng những câu chuyện tình vô cùng cảm động khi một ng bình thường yêu 1ng tật nguyền, cũng có những chuyện tình éo le trắc trở hơn nhìu lắm lắm nhưng đều có 1 happy ending cả. Có thể ng ấy sẽ ko sớm xuất hiện nhưng nếu bạn tự mất niềm tin thì ko ai có thể giúp bạn cả. Hơn nữa, cs ko chỉ có t/y bạn ạ, có thể hiện tại bạn chưa có ny nhưng biết đâu bạn sẽ (và đag) có những ng bạn rất tốt lun ở bên bạn, động viên bạn, cùng bạn vượt qua những khó khăn. Bạn hãy trân trọng những j mình đag có và đừng bao h đánh mất niềm tin ở cs. À, và bạn cũng đừng "hấp tấp" quá nhé, đời còn dài mà, chúng ta còn cả một cs để tìm kiếm 1 nửa cho mình. T/y vẫn lun tồn tại trên trái đất này bạn ạ. Heaven is a place on Earth
    • 654 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

@all : Cảm ơn mọi người đã chia sẻ với em ^^.
    [QUOTEAnh nghĩ nếu em tàn tật nhưng có khuôn mặt xinh đẹp và sức khỏe tốt thì cũng có thể yên tâm][/QUOTE]
    Sức khỏe em cũng tốt nhưng nhan sắc thì không được Thúy Vân , Thúy Kiều gì cho cam . >.<. Cảm ơn anh đã cho ý kiến . ^o^.
    Chia buồn với bạn là đối với đàn ông ngoại hình là trên hết rồi sau đó với xét đến những cái khác( cũng có trường hợp ngoại lệ nhưng thật khó mà như phim ảnh được). Người đàn ông bình thường rất khó để chấp nhận bạn, Chưa kể là gia đình của người kia cũng khó chấp nhận được bạn vì việc chăm sóc con sau này rất khó khăn. tôi nghĩ nếu bạn chọn những người có hoàn cảnh như bạn sẽ dễ dàng hơn vì họ hiểu được những gì bạn đã phải trải qua.
    Hãy tập lo và sống một cuộc sống độc thân nếu cuộc đời không ưu ái cho bạn.

Dù sao tôi cũng tin luôn có tình yêu chân thật, vấn đề là "Duyên số" có đến với mình không
    Cái phần ý kiến tiêu cực bị làm chìm đi trong khi đấy lại là phần cần đọc nhất . hehe. Sự thật vẫn là sự thật dù cho nó đẹp đẽ hay đau đớn . Cảm ơn lời khuyên của bạn . Mình sẽ cố gắng chuẩn bị từ bây giờ . Trong trường hợp xấu nhất là cuộc đời không ưu ái cho mình đi chăng nữa thì mình cũng sẽ cố gắng sống thật tốt và vui vẻ để phá vỡ kỷ lục của Trinh nữ già nhất .haha . ( chắc mình sẽ chuyển tới Nhật Bản sống thôi . yeah yeah ^o^)

Chị là con gái, và câu trả lời của chị là Chị CÓ THỂ yêu và lấy 1 người khuyết tật. Nếu đó là người chị yêu, là người chị cảm thấy hạnh phúc khi ở bên, chị sẽ chấp nhận tất cả.

Chị muốn chi sẻ với em thật nhiều, nhưng cũng chẳng biết nói thế nào nữa, vì em vốn dĩ là một cô gái rất lạc quan rồi. Hạnh phúc khó khăn thì phải nỗ lực gấp đôi, gấp ba cô bé ạ, em hãy cố gắng lên nhé!
    .

Cảm ơn câu trả lời của chị . ^^ . Về lạc quan thì có thể nói em là vô đối đó chị . Mỗi khi ra đường bị nhìn ngó em còn vênh mặt lên : " Chà , mình chả xinh chả nổi tiếng như Angelina Jolie mà đi đâu cũng được mọi người dõi theo chăm chú thế .lol. Em đi mổ sẹo chằng chịt đầy chân đến nổi bà chị nhìn thấy cũng phải bật khóc cơ mà em lại thấy thế trông ngầu dữ .hehe. Em sẽ cố gắng hơn nữa .^^.

Hu đêm khuya đọc bài của chị xong tự nhiên muốn khóc quá chừng TT_____TT

Em có quen một anh trên 4rum của trường, 2 anh em nói chuyện rất vui, ban đầu chủ yếu là chuyện trường lớp học hành thoy, sau thì thân thiết, ây da mà tình cảm cực kì trong sáng luôn ko đc nghĩ sâu xa nhé ^^

Anh này thì có để ý 1 chị học chung lớp với em, cũng là quen trên 4rum. Thế nên mỗi lần em onl yahoo là bị anh ý tra hỏi đủ thứ chuyện về chị kia ^^. Em thường chọc anh ý nhưng anh ý bảo chỉ có vậy thoy, ko có nghĩ gì sâu xa đâu. Em hỏi sao vậy. Anh ý bảo anh ý sẽ nói cho em một bí mật, nhưng dặn em ko đc nói với ai hết, vì thân nên anh mới nói. Ye chuyện giữ bí mật thì em đây bình sinh rất kín tiếng mà. Em gật đầu rụp rụp TT___TT

Đến hôm đó em mới biết thì ra từ nhỏ anh ý đã bị ngã, liệt chân và phải ngồi xe lăn. Phải nói là rất khó khăn để anh ý đi học, bệnh này lại rất đau nữa, gia đình anh ý phải chuyển vào SG để anh ý đc đi học như mọi người. Nói thật là lúc đó em sững sờ luôn á, tại vì bình thường anh ý nói chuyện rất ư là vui vẻ dễ thương TT____TT. Ngẫm nghĩ em thật khâm phục, anh ý chỉ mong có đủ sức khỏe học xong ra trường và tìm đc việc làm để nuôi sống đc bản thân TT___TT. Anh ý bảo anh ý sắp ra trường nên có dịp thì em qua cơ sở chính gặp anh 1 lần để anh còn nhớ, ko thoy mai mốt ko có dịp gặp TT___TT

Chị chủ top ơi cứ sống vui vẻ yêu đời nhé, em quăng chiếc dép vô giữ chỗ gòy đấy, mong mọi điều tốt lành sẽ đến với chị và cả anh bạn của em nữa ♥
    Cảm ơn câu chuyện em chia sẻ . Chị mà biết đọc top này làm em buồn đến thế thì chị chẳng viết đâu . >____<.

Hoàn cảnh bạn đặc biệt như vậy thì chỉ có thể đến với những người cùng hoàn cảnh.
    Người đấy có thể không liệt như bạn, nhưng bù lại, mất 1 cái gì khác trên cơ thể.
    Còn nếu có những người bình thường, thì sẽ khó khăn hơn và chưa chắc ổn định. Vì đôi khi người bình thường sẽ lợi dụng bạn hơn là yêu bạn.

Lạc quan lên bạn! biết đâu có 1 người nào đó bị tông xe và phải cưa 1 chân chẳng hạn. Người đó đang ủ rũ vì nghĩ là sẽ không ai thèm yêu.
    Khi con người bị khuyết tật thì mặc cảm, hãy tìm tới nhau.
    Đọc comt của bạn mình thấy buồn cười thế nào ấy .hehe. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều nhiều . Mình là một đứa rất nhạy cảm và tinh ý nên mình tin không ai lợi dụng được đâu *vênh mặt tự tin*. Gợi ý của bạn cũng rất hay . Mai mình sẽ nhờ mẹ mình tìm trong bệnh viện xem có ai mới bị tông xe và còn độc thân không mới được .lol.

Mình tin là có thể, trên đời này luôn có 1 ng đàn ông dành riêng cho bạn.
    Mình cũng tin thế . Always keep the faith .
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,499 Bài viết

• 2,479 Được cảm ơn

Đọc một số bài viết của em thì thấy em thích thơ văn cổ điển. Điều này có cái tốt là giúp tâm lý em thêm lãng mạn, nhưng đôi lúc sẽ khiến em có cảm giác viển vông, thiếu thực tế. Anh nghĩ em k nên quan tâm tới những thứ xa xôi, những lý thuyết thiêng liêng như là yêu đương gì cả. Cái trước nhất của em là em cần trai, đó là bản năng của phụ nữ, cùng giống như bản năng của trai là cần gái vậy . Giả sử mỗi ngày có một trai (hoặc hơn thế) đến trò chuyện, ôm hôn thắm thiết , hiểu và đồng cảm với tâm lý của em, thì sẽ khiến em thỏa mãn nhu cầu tình cảm và một vài nhu cầu khác nữa nếu em mún. Trong lợi có hại, trong hại có lợi, tàn tật khiến em phải sống khác người bình thường, nhưng điều đó có cái lợi là em có quyền có những ý tưởng khác người nhưng có ích cho bản thân em, mà người khác k thể chê trách, chỉ có thể đồng cảm. Chẳng hạn với người con gái khác nếu yêu nhiều và đã từng XXX trước hôn nhân, sẽ bị con trai đánh giá khắt khe, nhưng với em thì con trai sẽ dễ dàng thông cảm, đó là 1 cái lợi chẳng hạn.
    Giải pháp thì theo anh, em dù muốn hay không cũng phải xinh đẹp, có sức sống vì như tamthientai nói về tâm lý thích đẹp con trai đó. Điều này không khó nếu ít nhất em có niềm tin rằng: "Không có phụ nữ xấu, chỉ có phụ nữ k biết hoặc lười làm đẹp". Sau đó em có thể trò chuyện với những người bạn bè của mình, tự mình hoặc nhờ họ tìm cho những "hợp đồng tình yêu", theo đúng nghĩa đen của từ này. Không phải ngại ngùng, vì em tàn tật cơ mà. Có zai vào, anh nghĩ tinh thần em sẽ cân bằng hơn nhiều. Có zai trước nhưng không ràng buộc zai, sau đó em mới nên nghĩ đến những cái xa xôi và khó khăn hơn là tìm chồng. Sơ sơ là thế và anh nghĩ em phải thông minh sáng tạo lên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,858 Bài viết

• 3,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hamachila Xem bài viết
    Đọc một số bài viết của em thì thấy em thích thơ văn cổ điển. Điều này có cái tốt là giúp tâm lý em thêm lãng mạn, nhưng đôi lúc sẽ khiến em có cảm giác viển vông, thiếu thực tế. Anh nghĩ em k nên quan tâm tới những thứ xa xôi, những lý thuyết thiêng liêng như là yêu đương gì cả. Cái trước nhất của em là em cần trai, đó là bản năng của phụ nữ, cùng giống như bản năng của trai là cần gái vậy . Giả sử mỗi ngày có một trai (hoặc hơn thế) đến trò chuyện, ôm hôn thắm thiết , hiểu và đồng cảm với tâm lý của em, thì sẽ khiến em thỏa mãn nhu cầu tình cảm và một vài nhu cầu khác nữa nếu em mún. Trong lợi có hại, trong hại có lợi, tàn tật khiến em phải sống khác người bình thường, nhưng điều đó có cái lợi là em có quyền có những ý tưởng khác người nhưng có ích cho bản thân em, mà người khác k thể chê trách, chỉ có thể đồng cảm. Chẳng hạn với người con gái khác nếu yêu nhiều và đã từng XXX trước hôn nhân, sẽ bị con trai đánh giá khắt khe, nhưng với em thì con trai sẽ dễ dàng thông cảm, đó là 1 cái lợi chẳng hạn.
    Giải pháp thì theo anh, em dù muốn hay không cũng phải xinh đẹp, có sức sống vì như tamthientai nói về tâm lý thích đẹp con trai đó. Điều này không khó nếu ít nhất em có niềm tin rằng: "Không có phụ nữ xấu, chỉ có phụ nữ k biết hoặc lười làm đẹp". Sau đó em có thể trò chuyện với những người bạn bè của mình, tự mình hoặc nhờ họ tìm cho những "hợp đồng tình yêu", theo đúng nghĩa đen của từ này. Không phải ngại ngùng, vì em tàn tật cơ mà. Có zai vào, anh nghĩ tinh thần em sẽ cân bằng hơn nhiều. Có zai trước nhưng không ràng buộc zai, sau đó em mới nên nghĩ đến những cái xa xôi và khó khăn hơn là tìm chồng. Sơ sơ là thế và anh nghĩ em phải thông minh sáng tạo lên
    Nói dai, nói dài, nói dại!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,858 Bài viết

• 3,251 Được cảm ơn

@Valkyrieofgododin: Em là cô bé thông minh, nhạy cảm và rất đáng yêu. Hãy tự hào rằng khiếm khuyết về cơ thể còn đỡ tồi tệ hơn 1 cơ số người, vì họ khiếm khuyết từ trong cách nghĩ, trong tâm hồn em ạ.

Chị ko thể đặt mình vào vị trí của em, vì có giả sử, thì nó cũng chỉ là lí thuyết. Nhưng nếu có cái giả sử đó thật, nếu không có ai dám yêu chị, khi nào chị đủ độc lập rồi, chị sẽ làm single mom. Chị tin em thừa bản lĩnh để sống vui và sống tốt.

Còn chuyện tình cảm, có lẽ cũng cần phải có cái duyên (gặp gỡ), và cần sự may mắn nữa. Thật tâm chúc em sẽ có được thật nhiều may mắn để gặp được người đàn ông đích thực của mình.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 654 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Đọc đoạn này thì em hiểu là anh muốn đề cập đến friends with benefits phải không ạ ? Hiện tại thì nhu cầu của em nó không lớn đến thế . Chính xác hơn là nếu em lờ lớ lơ nó đi thì cái bản năng ấy nó gần như không gợn lên tý gì . Đọc cái này của anh em thấy hơi tủi thân đấy . Anh nói giống hệt ba em , haizz . Ba lúc nào cũng dìm hàng em hết . Lúc nào cũng " Sao mà mày tự tin thế hả con ?" . Chả hiểu nữa . Em cũng có những mơ mộng của em , nó giúp em yêu đời và trở thành một phần tính cách con người em . Nếu bây giờ có bỏ đọc văn học cổ điển thì em cũng chẳng thay đổi đc cái tính ấy đâu ạ >.< . Em cũng có quan điểm và cách sống riêng của em và nó chả liên quan tý gì đến việc em "tàn tật" ( em ghét từ này tệ >.<) Em không thích cách sống bừa bãi , buông thả và em nghĩ ai như thế cũng bị đánh giá thôi , không phải tàn tật là người ta không đánh giá đâu . Lợi thì có lợi nhưng răng chẳng còn . Lợi như thế thì em cũng chẳng thèm . >.<. Riêng cái chuyện làm đẹp thì em tiếp thu ạ , nhưng cái này cũng phải có thời gian . ^^ . Còn cái phần không cần ngại ngùng vì em là người tàn tật ấy , em không hiểu cho lắm . Em có làm sao thì em cũng là con gái mà , ngại ngùng là bình thường . ^^. Thêm một điều nữa , em cũng tương đối thông minh và cực kỳ sáng tạo . ^^
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 513 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Anh ủng hộ em, ai cũng có quyền yêu và hy vọng. Anh hy vọng ước mơ của em sẽ trở thành sự thật. Buồn thì vào box tình yêu chat chit chơi, đừng qua box gia đình, bên đó đầy mìn

à, thím bean nói đúng câu này.

Hãy tự hào rằng khiếm khuyết về cơ thể còn đỡ tồi tệ hơn 1 cơ số người, vì họ khiếm khuyết từ trong cách nghĩ, trong tâm hồn em ạ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 654 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Re: Bạn có thể yêu một người khuyết tật không?
    Anh ủng hộ em, ai cũng có quyền yêu và hy vọng. Anh hy vọng ước mơ của em sẽ trở thành sự thật. Buồn thì vào box tình yêu chat chit chơi, đừng qua box gia đình, bên đó đầy mìn
    Dạ , cảm ơn anh . Em cũng thường lượn box Gia đình lun , cho cái đầu ốc lãng mạn của em nó thực tế hơn 1 tý . hihi.

Re: Bạn có thể yêu một người khuyết tật không?
    @Valkyrieofgododin: Em là cô bé thông minh, nhạy cảm và rất đáng yêu. Hãy tự hào rằng khiếm khuyết về cơ thể còn đỡ tồi tệ hơn 1 cơ số người, vì họ khiếm khuyết từ trong cách nghĩ, trong tâm hồn em ạ.

Chị ko thể đặt mình vào vị trí của em, vì có giả sử, thì nó cũng chỉ là lí thuyết. Nhưng nếu có cái giả sử đó thật, nếu không có ai dám yêu chị, khi nào chị đủ độc lập rồi, chị sẽ làm single mom. Chị tin em thừa bản lĩnh để sống vui và sống tốt.

Còn chuyện tình cảm, có lẽ cũng cần phải có cái duyên (gặp gỡ), và cần sự may mắn nữa. Thật tâm chúc em sẽ có được thật nhiều may mắn để gặp được người đàn ông đích thực của mình.
    Single mom cũng là một phương án mà em đang chuẩn bị .^^. Cảm ơn chị nhiều lắm . Em cũng chúc những điều tốt đẹp nhất đến với chị nhé . Chúc chị tìm được Mr Tiny Bean của mình .

@ all : Mọi người thử tưởng tượng một chút và trả lời câu hỏi cũng là tên top đi chứ . Đừng chăm chăm vào trường hợp của em .hehe.
    • 536 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Tôi có thể yêu 1 người khuyết tật!
    Vì sao?
    Vì nếu thỏa mãn những điều kiện của tôi, tôi có thể yêu - đơn giản thế thôi.

Đùa thôi!

Thực tế 1 chút đi. Tình yêu đó kéo dài bao lâu. Hay sao khi hút hết máu của cô gái khuyết tật thì bạn sẽ cao chạy xa bay?

Bạn có tự hỏi, người khuyết tật có tự tin khi yêu 1 người bình thường?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Khong.Ten; 22/11/2011 vào lúc 01:16 PM.
    • 336 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Có em ạ.
    Chị ko biết có nên kể câu chuyện này ra ko. Một cô gái, hiền dịu, đầy mộng mơ. Trong mắt mọi người cô ấy xinh, thông minh, duyên dáng.. Cô ấy cũng yêu như bao nhiêu người con gái khác. Nhưng cuộc sống luôn đầy thử thách, cô ấy phải vào viện, trải qua ca phẫu thuật sinh tử, cô nằm viện 1 tháng với vết thương nhiều lúc như xé thịt xé da, biết bao nhiêu người rớt nước mắt khi nhìn thấy cô ấy. Rồi lại gặp chuyện người mà cô ấy gọi là người yêu phản bội cô ấy. Trải qua bao nhiêu chuyện như vậy, không ai thấy cô ấy oán trách, mọi người luôn thấy cô ấy mỉm cười hòa đồng. Cô ấy may mắn hơn em vì có thể đi lại, có thể sinh hoạt bình thường, mọi người bây giờ ko nhìn thấy cái khuyết tật của cô ấy. Nhưng cách sống và niềm tin của cô ấy đã mang lại cho cô ấy cuộc sống mới-cuộc sống mà cô ấy thấy mình mạnh mẽ hơn, thấy mình tốt hơn và cuộc sống cũng mang lại cho cô ấy nhiều mối quan hệ, nhiều người yêu và mong muốn được ở bên cô ấy.
    P/s: Ở đâu đó có người hợp với mình. Chị thấy em thông minh, cá tính nhưng có phải như 1 con nhím xù lông tự bảo vệ mình ko? Đừng nghĩ mình là người khuyết tật, khoa học tiên tiến, biết đâu 1 ngày em lại trở lại bình thường. Hãy tham gia các hoạt động mà mình yêu thích phù hợp với khả năng của mình, biết đâu ½ của em đang ở đó.
    Chị cũng có thể yêu 1 người khuyết tật dù biết là sẽ vất vả nhưng anh ấy phải xứng đáng để chị yêu.
    Thanh lý váy dạ, áo len kiểu dáng đẹp.
    Mong mọi người ủng hộ
    http://zaodich.com/forum/f2552/thanh...100-a-1064594/
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 272 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

@ all : Mọi người thử tưởng tượng một chút và trả lời câu hỏi cũng là tên top đi chứ . Đừng chăm chăm vào trường hợp của em .hehe.
    Bạn có thể yêu một người khuyết tật không?
    Có thể? Nếu gặp đúng điều kiện và hoàn cảnh( dĩ nhiên bình thường thì tôi cũng sẽ nhắm những cô gái không khuyết tật gì.)
    Nhưng tôi sẽ không lấy cô ấy làm vợ vì:
    -Tôi nghĩ rằng cô ấy sẽ không thể chăm sóc tốt con tôi sau này.
    -Yêu nên thương, ghét nên giận. Sau này lỡ tình cảm có phai nhạt gì hay đang bực mình thì tôi sợ sẽ coi cái "bị khuyết tật" của cô ấy là điểm nặng nhất để chỉ trích. Thậm chí có thể nói những lời làm tổn thương cô ấy.
    -Gia đình tôi không muốn( Sợ bị di truyền, sợ tôi khổ...).
    -Bị hạn chế nhiều thứ như đi lại với nhau, ...
    -Sợ mất mặt với bạn bè, người thiên hạ đàm tếu này nọ
    -Sợ sau này phải chăm sóc khó khăn.
    ....
    Làm người yêu có thể là do sự thăng hoa cảm xúc, thiếu thực tế còn khi chọn làm vợ thì người ta tính đến những cái thực tế hơn.
    Tôi làm chìm đoạn trước vì tôi không biết bạn hỏi có mục đích gì. Nếu để tìm lời khuyên, tìm lời động viên thì chắc chắn của tôi chỉ mang ý tiêu cực!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tamthientai; 22/11/2011 vào lúc 02:17 PM.
    • 654 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Tôi có thể yêu 1 người khuyết tật!
    Vì sao?
    Vì nếu thỏa mãn những điều kiện của tôi, tôi có thể yêu - đơn giản thế thôi.

Đùa thôi!

Thực tế 1 chút đi. Tình yêu đó kéo dài bao lâu. Hay sao khi hút hết máu của cô gái khuyết tật thì bạn sẽ cao chạy xa bay?

Bạn có tự hỏi, người khuyết tật có tự tin khi yêu 1 người bình thường?
    Đọc đoạn hút máu tự dựng mơ tưởng đến mấy chuyện tình vampire.lol. không phải kiểu Twilight nhá . hehe. Máu em coi vậy thôi chứ khó hút lắm đó , muốn hút cũng phải cho em hút lại mới được . . Đùa chút chơi thôi chứ em thấy bác Không Tên nói chí lý . Tình yêu là cái hữu hạn với hầu hết mọi người , vì một cái hữu hạn như thế để rồi phải hối hận một đời có đáng không ? Câu hỏi của bác em sẽ trả lời là không . Cái này là thực tế chứ không phải tự ti đâu ạ . Nhưng nếu sau này có một ng]ời thực sự hiểu và yêu em như chính con người em thì em sẽ không để cho thoát đâu . Lúc ấy thì không tự tin cũng phải tự tin .hehe.

Có em ạ.
    Chị ko biết có nên kể câu chuyện này ra ko. Một cô gái, hiền dịu, đầy mộng mơ. Trong mắt mọi người cô ấy xinh, thông minh, duyên dáng.. Cô ấy cũng yêu như bao nhiêu người con gái khác. Nhưng cuộc sống luôn đầy thử thách, cô ấy phải vào viện, trải qua ca phẫu thuật sinh tử, cô nằm viện 1 tháng với vết thương nhiều lúc như xé thịt xé da, biết bao nhiêu người rớt nước mắt khi nhìn thấy cô ấy. Rồi lại gặp chuyện người mà cô ấy gọi là người yêu phản bội cô ấy. Trải qua bao nhiêu chuyện như vậy, không ai thấy cô ấy oán trách, mọi người luôn thấy cô ấy mỉm cười hòa đồng. Cô ấy may mắn hơn em vì có thể đi lại, có thể sinh hoạt bình thường, mọi người bây giờ ko nhìn thấy cái khuyết tật của cô ấy. Nhưng cách sống và niềm tin của cô ấy đã mang lại cho cô ấy cuộc sống mới-cuộc sống mà cô ấy thấy mình mạnh mẽ hơn, thấy mình tốt hơn và cuộc sống cũng mang lại cho cô ấy nhiều mối quan hệ, nhiều người yêu và mong muốn được ở bên cô ấy.
    P/s: Ở đâu đó có người hợp với mình. Chị thấy em thông minh, cá tính nhưng có phải như 1 con nhím xù lông tự bảo vệ mình ko? Đừng nghĩ mình là người khuyết tật, khoa học tiên tiến, biết đâu 1 ngày em lại trở lại bình thường. Hãy tham gia các hoạt động mà mình yêu thích phù hợp với khả năng của mình, biết đâu ½ của em đang ở đó.
    Chị cũng có thể yêu 1 người khuyết tật dù biết là sẽ vất vả nhưng anh ấy phải xứng đáng để chị yêu.
    Bệnh này không thể trở lại bình thường được đâu chị ạ . Nhưng cũng ko phải là quá thê thảm . Em còn may mắn hơn bao nhiêu người ấy chứ . ^^. Chị nói em là kon nhím xù lông đúng lắm ý . Em sống rất nội tâm và khép kín . Bề ngoài thì vẫn tỏ ra thân thiện , lúc nào cũng cười nhưng bên trong thì >.<. Em sẽ cố gắng sửa . Cảm ơn chị đã chia sẻ . Thật ra , khuyết tật cũng có nhiều cái lợi mà . ^^
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8