TÂM SỰ TÌNH YÊU

Anh là người lạnh lùng vô tâm hay anh không yêu?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà ! Em tham gia diễn đàn đã lâu rồi, nhưng chỉ lên đọc tâm sự và chia sẽ cùng các anh chị, bạn bè chứ chưa bao giờ viết tâm sự của mình. Hôm nay phải lấy nick khác để viết đây ạ. Dạo gần đây em stress quá, hôm nay muốn lên tâm sự cùng mọi người và hy vọng được anh chị và các bạn chia sẽ ít kinh nghiệm và lời khuyên!

Anh và em gặp nhau trong 1 buổi tiệc sinh nhật của một người bạn. Khi ngồi ở quán ăn thì chúng em ngồi khác bàn nhau nhưng em có cảm giác ai đó đang để ý đến mình, nhưng em không quan tâm, vì anh chẳng có ấn tượng gì với em. Khi đi hát karaoke, thì anh có mon men lại ngồi gần em, và hỏi xã giao vài câu, rồi khi anh gần đi về anh có hỏi số điện thoại của em, em cũng cho nhưng không nghĩ là sẽ liên lạc với anh.
    Tối về đến nhà anh có nhắn tin hỏi thăm thì em cũng trả lời lại vì lịch sự, anh nhắn "anh không thích nhắn tin nên anh gọi cho em nhé", em nói " phòng em đông người nên không tiện nói chuyện có gì thì nhắn tin."
    Vài tuần sau đó em và anh cũng có chat chit linh tinh, anh cũng tỏ tình với em, lúc đó em chỉ nghĩ, anh này không đàng hoàng, mới gặp mà đã thích, đã tỏ tình này nọ một cách thẳng thắn như thế. Em nói em có người yêu rồi, anh nói thế thì thật đáng tiếc, nhưng khi nào đó em cho anh một cơ hội thì anh sẽ nắm bắt lấy nó....
    Anh không theo em như những người đàn ông khác, những ngày cuối tuần anh hẹn em đi chơi, ăn uống nhưng em không bao giờ đi, nhưng rủ hoài thì em cũng chấp nhận đi, hôm đó em đi học anh văn, anh đến trường em đợi em ra rồi cả 2 cùng đi...Anh thật ít nói, hầu như chỉ nói chuyện học hành, công việc.
    Đó là lần đầu tiên em đi ăn cùng anh khi 2 người gặp nhau tại tiệc sinh nhật và sau đó thì anh cũng chỉ gọi điện hỏi thăm mỗi tối.
    Lần thứ 2 gặp là cùng đi uống cà phê, và cũng không nói chuyện nhiều và cũng chẳng làm gì để em đáng nhớ...Em chỉ muốn mối quan hệ của em và anh là 1 người bạn, đơn giản chỉ có thế.
    Em cũng xin giới thiệu về anh một chút.
    Ngoại hình : bình thường, không đẹp mà cũng chẳng xấu, không cao mà cũng chẳng lùn, không mập mà là rất ốm.
    Học thức và công việc : đã từng đi du học và là thạc sĩ kinh tế, hiện tại đang làm sale cho một khách sạn 5 sao tại HCM.
    Gia đình : gia giáo, bố mẹ công chức ( cái này sau này em mới biết)
    Tính tình : Lạnh lùng, khô khan, thẳng thắn, ít nói, nội tâm, cho đến giờ em chưa khám phá thêm được điều gì nữa.
    Đến tết em về quê ăn tết cùng gia đình thì anh cũng hay gọi điện hỏi thăm nhưng chỉ đúng 12g khuya anh mới gọi, mấy ngày trước tết thì liên tục như thế.
    Cùng thời điểm đó, trong đám bạn mà em gặp anh hôm đi sinh nhật cũng có một anh chàng để ý em, em không cho số điện thoại nhưng anh chàng này lại có Facebook của em, nên liên lạc và nói chuyện chủ yếu trên FB.
    Tự dưng anh chàng này ( tên T) lại liên tục nhắn tin cho em nói thích em, yêu em ì xèo và đòi lên quê em thăm em. Em thì cứ từ chối.
    Ngày mùng 3 tết anh chàng T này bổng nhắn tin cho em nói " Anh biết, D( là tên của anh lạnh lùng kia) nói em chỉ thích tiền, nhưng anh không quan trọng điều đó, anh thích em, anh thích em sâu sắc và nhẹ nhàng."
    Em nhắn lại liền " anh có nói thật là anh D đã nói điều đó không?" Anh T này khẳng định là có.
    Em điên quá, em nhắn ngay cho anh D " anh D, em không biết em có làm gì sai không hay sao mà anh đi nói với bạn anh em thích tiền, em gặp anh đúng 2 lần và cũng chẳng hiểu rõ vì sao anh lại nói thế". Anh D lập tức gọi lại cho em, mà em đang điên không nghe. Anh D nhắn lại " Em nghe ai nói thế, anh chưa bao giờ nói điều đó cả, còn em tin hay không tùy em. Chào em!"
    Rồi từ đó em và anh D cũng không liên lạc nữa... còn anh T thì em biết anh này có vẻ rất lăng nhăng và cũng không liên lạc vì em không thích loại người nói xấu người khác để nâng mình lên.
    Sau một thời gian suy nghĩ và đúc kết từ những người bạn thì em thấy anh D có vẻ như không là người nói ra những điều đó và vì em cũng biết vì sao anh T lại nói em thích tiền như thế ( đề về sau em kể) nhưng đã lỡ trách người ta rồi nên em cũng không muốn gợi lại làm gì nữa.
    Qua tết em vào lại Sg và tìm nơi đi thực tập. Xin khó quá, mà lớp em thì tụi nó xin trước tết hết rồi em chủ quan đợi nước đến chân mới nhảy. Em mới nhớ đến anh D đã từng nói " KHi nào em đi thực tập em cứ nói anh, anh xin giúp em vì anh có ông anh làm PGĐ ngân hàng"..." em đừng ngại"
    Hôm đó lấy hết sức bình sinh để nhắn tin cho anh D nhờ vả. Ai ngờ anh không nhớ chuyện cũ mà liên lạc ngay với ngân hàng đó giúp em.
    Sau khi thủ tục xong xuôi em có nhắn cảm ơn và có ý sẽ mời anh đi ăn để cảm ơn anh, nhưng anh chỉ nói " không cần đâu em, em học tốt và thực tập tốt là được rồi" và từ đó cũng không liên lạc nữa.
    Cho đến 1 hôm nào đó anh đi nhậu cùng bạn bè ở gần khu nhà em, anh có mời em ra, em cũng ra và ngồi nói chuyện, anh hỏi han,...
    Dần dà, anh cũng hay rủ em đi chung cùng bạn bè em, mà em cũng không biết sao càng gặp anh, đi với anh, em lại có cảm tình với anh...
    Và...em và anh đến với nhau !
    Em tiếp xúc thấy anh là người rất thẳng thắn và đàng hoàng. Mặc dù người ta nói xấu anh anh vẫn mặc kệ người ta nói gì anh không cãi lại hay biện minh lại,...
    Nhưng em không ngờ những chuỗi ngày tháng quen anh, em lại buồn như thế, 1 ngày vui thì 10 ngày buồn. Không phải anh lăng nhăng, không phải anh có được em anh đổi thay, em yêu anh vì anh lạnh lùng ít nói,anh không bao giờ nói những lời mỹ miều, anh thẳng thắn nhưng đó lại là những điều làm em buồn phiền khi quen anh, anh quá vô tâm, quá hời hợt

( Em sẽ kể tiếp giờ em có việc bận mất rồi )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Fiona456; 18/12/2010 vào lúc 02:34 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nó là người đa tình, vô tình, hay thất tình

Nó là người đa tình, vô tình hay thất tình ??? Nó có thật nhiều vợ và người yêu, đi đâu nó cũng nhận được cho mình một cô vợ , vậy là nó ĐA TÌNH ư ? Thật nực cười khi tất cả chỉ là vui đùa, ngay cả nó cũng chưa từng có tình yêu thực sự với bất kỳ cô vợ nào, nhận vợ chồng là chỉ để vui vẻ...

• Nếu người đó là một người lạnh lùng

Người bạn yêu là mẫu người lạnh lùng, k thích thể hiện ra tình cảm ra ngoài, không lãng mạn. Ngược lại bạn là một người lãng mạn, thích được quan tâm Nếu bạn rơi vào hoàn cảnh như thế, bạn sẽ làm gì, để bạn và người đó luôn vui vẻ bên nhau. Và làm sao bạn cảm nhận được tình yêu của người đó dành...

• Em thích anh onedayIwilldie

Nội dung chỉ có thế thôi ạ.Qua việc theo dõi các bài viết của anh ấy, em rất ngưỡng mộ anh ấy nên...

• Khoảnh khắc vô giá của MC Phan Anh và Hoa hậu Hương Giang

Làm cha mẹ là một hành trình ngọt ngào nhưng cũng đòi hỏi thật nhiều kỹ năng và nỗ lực. Để bé yêu...

• Xin hãy là chút gì đó cho nhau...

Nhiều lần trong vô thức em cứ tự hỏi mình : Liệu anh và em, liệu chúng ta có là gì của nhau? Em...

• 1,840 Bài viết

• 3,967 Được cảm ơn

Theo em kể thì chị thấy bạn trai em rất manly và có trách nhiệm đấy chứ, sao lại là quá vô tâm, quá hời hợt?
    • 432 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Tính tình anh ta được quá đấy chứ ! Hình như bạn thích một anh chàng mồm mép dẻo quẹo và ưa chiều chuộng bạn hơn thì phải ? Đừng đánh mất những thứ mình đang có trong tay bạn nhé !
    *Khi hướng về phía mặt trời, bóng tối sẽ khuất sau lưng ta.......Khi đêm đến bạn sẽ thấy những vì sao.....* :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,322 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

đấy ko phải là vô tâm em ơi, vì em còn quá trẻ con, thích được chìu chuộng. Vậy có khi nào em suy nghĩ là em đã quan tâm & lo lắng lại như thế cho anh chàng đó chưa?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Những người như vậy có khi lại sống nội tâm và rất tình cảm đấy,bạn đừng để những suy nghĩ đó làm ảnh hưởng đến tình cảm của 2 người,nói hay có ích gì bằng hành động,quan trọng là anh ta tốt thật sự và yêu bạn thật lòng.
    TrangLinh08
    • 251 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Bạn nên tin tưởng người như anh ấy,mình thích mẫu người nói ít làm nhiều như thế...
    Bạn cũng đừng nên quá tin vào những thông tin ngoài luồng chưa được xác thực ( như qua a T nào đó nói )...
    Hãy cố gắng giữ hạnh phúc của mình bạn nhé,ny bạn là ng tốt và khó tìm lắm đấy... :Battin ey:
    • 38 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

k phải là vô tâm...............!...
    mà sao bạn viết dài thế...ngắn gọn xíu đi, đọc dài vậy ngán lắm
    Phan Thị Kim Loan 27/09/1985
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi healthywealthy Xem bài viết
    Theo em kể thì chị thấy bạn trai em rất manly và có trách nhiệm đấy chứ, sao lại là quá vô tâm, quá hời hợt?
    Em đang kể từ đầu tụi em biết nhau và quen nhau chị àh, để khi em kể những chi tiết tiếp theo thì chị là người ngoài cuộc chị nghĩ như thế nào. EM cảm ơn vì đã đọc tâm sự của em.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muathu_80 Xem bài viết
    đấy ko phải là vô tâm em ơi, vì em còn quá trẻ con, thích được chìu chuộng. Vậy có khi nào em suy nghĩ là em đã quan tâm & lo lắng lại như thế cho anh chàng đó chưa?
    Ôi ! sao chị nói y như anh ấy vậy đấy. Nhưng chị đọc phần tiếp của em nhé, c cho em lời khuyên. Em cảm ơn
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chính vì em thấy tính anh ấy như thế em mới yêu anh ấy, nhưng...
    Nếu người mình yêu, cả ngày chẳng bao giờ nhắn tin hay hỏi han mình 1 câu. Thời gian đầu thì tối nào cũng gọi nhưng dần về sau anh ấy không gọi nữa...
    Em hỏi thì anh ấy lại bảo có chuyện cần thiết gì thì mới gọi chứ anh không thích 8 điện thoại.
    Có người yêu nào mà 1 tuần gặp nhau chỉ cuối tuần, dù nhà cũng gần nhau chứ không xa. Em hỏi thì anh lại nói anh rất bận nên không có thời gian cho em, nhưng anh đi đâu? Anh chỉ toàn đi nhậu nhẹt với bạn bè, hôm nay thì đi cùng mọi người trong công ty, mai thì lại đi họp ở phòng khám, mốt thì lại đi đám ( cưới, giỗ,...)
    Đến cuối tuần em và anh gặp nhau, anh toàn kêu em qua nhà anh, ăn cơm cùng gia đình rồi ngồi nói chuyện với mẹ anh, chiều thì anh lại dẫn đi nhậu cùng bạn bè anh.
    Chẳng bao giờ cuối tuần được xem phim hay ăn uống riêng tư cùng nhau.
    Anh không bao giờ chia sẽ niềm vui nổi buồn của anh cả.
    Nhiều lúc em gọi điện thoại cho anh, anh nói cộc lốc, hỏi em là gọi có gì không? sao gọi hoài, mà trong khi đó em chỉ gọi đúng 1 lần trong ngày,...
    Anh chẳng cần biết em sống ra sao hay như thế nào? Ngày em tốt nghiệp anh cũng chẳng hỏi, đến khi nhận bằng xong lâu lắc rồi anh mới nói em làm lễ chưa?
    Có lần anh hẹn em là hôm nay 2 đứa gặp thế mà đến giờ gặp nhau em chờ anh dài cổ, gọi cho anh thì anh nói anh lại có cuộc họp đột xuất, rồi cúp máy, em giận em nói thì anh lại nói, không gặp hôm nay thì ngày mai sao em cứ quan trọng hóa vấn đề.
    Tại sao anh suy nghĩ quá đơn giản như thế chứ, trong mắt anh em có là gì không?
    Có những lần đến nhà anh chơi, ăn cơm xong anh lên phòng để mặc kệ em ngồi nói chuyện với mẹ anh.
    Mẹ anh thì là người quá tốt, lúc nào cũng an ủi em là tính anh quen được chiều chuộng chứ không chiều chuộng ai hết nên em cố gắng chiều ảnh, tính anh là như thế chứ không có gì hết đâu.
    Nhưng đặc biệt, lúc anh uống tê tê hay sỉn sỉn là anh thể hiện rất yêu em, còn những lúc anh bình thường anh quá lạnh lùng.
    Em hỏi anh " anh có yêu em không?" thì anh trả lời đừng bao giờ hỏi anh những câu hỏi như thế anh không thích trả lời, hay là anh chưa bao giờ yêu ai cả,...
    Em không hiểu nổi anh, anh yêu mà anh không nói hay đó là sự thật anh chưa yêu em?
    Rồi lúc em buồn em nói chia tay, anh cũng im lặng mấy ngày, rồi anh nhắn tin xin lỗi và nói " sao em biết anh không yêu em, nghĩ lung tung" em không trả lời anh thì anh có đến nhà em tìm em, và nói chuyện rồi em lại mềm lòng...
    Nhưng rồi đâu cũng vào đấy...
    Trước giờ anh cũng trải qua nhiều mối tình rồi, người anh yêu nhất là mối tình đầu của anh ( bạn thân của anh nói với em) và từ đó đến giờ chưa thấy anh yêu ai như vậy. Lý do người đó chia tay anh là vì anh cũng hời hợt quá nên người đó bỏ đi, khi bỏ anh rồi anh mới biết không thể sống thiếu chị ấy...
    và sau đó anh quen thêm 3 người nữa nhưng chỉ trong 1 thời gian ngắn...
    Anh đưa về nhà là 3 người, mối tình đâu của anh, và một người bạn gái người nước ngoài và em.
    ANh luôn nói, nếu anh không thật với em anh không bao giờ dẫn em về nhà như vậy, vì tính anh rất rõ ràng...
    Em tin nhưng hành động của anh quá mâu thuẩn, anh không coi em là bạn gái của anh...
    • 1,322 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

theo chị nghĩ, bạn trai em tính rất gia trưởng, có yêu em đấy, nhưng tình yêu chưa sâu đậm. Việc ít nhắn tin & điện thoại cũng bình thường thôi em, vì nhắn hoài cũng hết chuyện nói, vả lại người càng lớn, họ càng ít lãng mạn đi, em thì còn trẻ nên tính rất lãng mạn.

"Vô tâm" & "hời hợt" là thế nào em biết ko? ít nhất 2-3 tháng nhắn tin hỏi thăm 1 lần, và chỉ vỏn vẹn 3 chữ "em khỏe ko?", ngày tết, ngày lễ, bệnh, ... chưa bao giờ có 1 lời chúc, huống chi là nói tới quà.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muathu_80 Xem bài viết
    theo chị nghĩ, bạn trai em tính rất gia trưởng, có yêu em đấy, nhưng tình yêu chưa sâu đậm. Việc ít nhắn tin & điện thoại cũng bình thường thôi em, vì nhắn hoài cũng hết chuyện nói, vả lại người càng lớn, họ càng ít lãng mạn đi, em thì còn trẻ nên tính rất lãng mạn.

"Vô tâm" & "hời hợt" là thế nào em biết ko? ít nhất 2-3 tháng nhắn tin hỏi thăm 1 lần, và chỉ vỏn vẹn 3 chữ "em khỏe ko?", ngày tết, ngày lễ, bệnh, ... chưa bao giờ có 1 lời chúc, huống chi là nói tới quà.
    Anh ấy chẳng bao giờ nhắn tin cả chị àh, trừ khi em giận em ko đoái hoài gì đến thì mới nhắn cho em thôi. Quen nhau gần 1 năm mà chưa có 1 món quà, kể cả sinh nhật em ( nhưng có tổ chức cho em). Ngày 20/10 thì em hỏi có đi đâu ko anh coi như là ko biết ngày gì, em hẹn anh đi chơi, anh nói anh ở nhà ko đi đâu hết...
    Em gọi điện thoại thì cứ bảo phiền...e thật chẳng biết làm sao chị ah...
    • 1,322 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fiona456 Xem bài viết
    Anh ấy chẳng bao giờ nhắn tin cả chị àh, trừ khi em giận em ko đoái hoài gì đến thì mới nhắn cho em thôi. Quen nhau gần 1 năm mà chưa có 1 món quà, kể cả sinh nhật em ( nhưng có tổ chức cho em). Ngày 20/10 thì em hỏi có đi đâu ko anh coi như là ko biết ngày gì, em hẹn anh đi chơi, anh nói anh ở nhà ko đi đâu hết...
    Nếu như thế thì có hơi vô tâm thật, tính người này giống "ông xã" của nhỏ bạn đồng nghiệp chị, chẳng bao giờ biết hỏi thăm, quan tâm hay mua quà tặng vợ, nhưng là tuýp người chung thủy, vì vợ vì con. Em hãy suy nghĩ lại xem, khi em hoạn nạn, khi em cần giúp đỡ, ai có thể làm điều đó cho em? ít nhất đó là người để có thể em tin tưởng "làm bạn, làm người yêu". Bạn trai hiện tại của em, có sẵn sàng giúp em những lúc hoạn nạn hay những lúc em cần ko? nếu hiện tại anh ta ko làm được điều đó nữa thì em hãy quên đi là vừa.
    • 432 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Mình chưa đọc hết vấn đề nhỉ ? Đến giờ theo câu chuyện bạn kể thì hoàn toàn có thể nói rằng anh ta quá vô tâm nếu không muốn nói rằng hình như bạn chả có kg nào trong lòng anh ta cả ! Bạn phải khẳng định chắc chắn lại tình cảm của anh ta dành cho bạn , chứ nếu không bạn sẽ phải buồn dài dài đó bạn à!!!
    *Khi hướng về phía mặt trời, bóng tối sẽ khuất sau lưng ta.......Khi đêm đến bạn sẽ thấy những vì sao.....* :Battin ey:
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

minh cũng cho là anh ấy không yêu bạn đâu,
    • 186 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nếu người mình yêu, cả ngày chẳng bao giờ nhắn tin hay hỏi han mình 1 câu. Thời gian đầu thì tối nào cũng gọi nhưng dần về sau anh ấy không gọi nữa...
    Em hỏi thì anh ấy lại bảo có chuyện cần thiết gì thì mới gọi chứ anh không thích 8 điện thoại.
    Có người yêu nào mà 1 tuần gặp nhau chỉ cuối tuần, dù nhà cũng gần nhau chứ không xa. Em hỏi thì anh lại nói anh rất bận nên không có thời gian cho em, nhưng anh đi đâu? Anh chỉ toàn đi nhậu nhẹt với bạn bè, hôm nay thì đi cùng mọi người trong công ty, mai thì lại đi họp ở phòng khám, mốt thì lại đi đám ( cưới, giỗ,...)
    Đến cuối tuần em và anh gặp nhau, anh toàn kêu em qua nhà anh, ăn cơm cùng gia đình rồi ngồi nói chuyện với mẹ anh, chiều thì anh lại dẫn đi nhậu cùng bạn bè anh.
    Chẳng bao giờ cuối tuần được xem phim hay ăn uống riêng tư cùng nhau.
    Anh không bao giờ chia sẽ niềm vui nổi buồn của anh cả.

Nhiều lúc em gọi điện thoại cho anh, anh nói cộc lốc, hỏi em là gọi có gì không? sao gọi hoài, mà trong khi đó em chỉ gọi đúng 1 lần trong ngày,...

=>>> anh ấy không yêu bạn đâu. Theo mình tốt nhất bạn mặc kệ anh chàng này và lo cho cuộc sống , bạn bè của mình thì hơn đấy
    • 147 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Theo ý kiến chủ quan của mình là thế này vì mình cũng có chút ít kinh nghiệm vì đã trải qua.
    - Anh này đã đến tuổi lấy vợ nên cần quen 1 người để lấy vợ ( là bạn chủ top) cho dù có tình cảm nhưng chưa yêu sâu sắc, bằng chứng là dẫn về ăn uống với gia đình,và chỉ gap nhau chút xíu cuối tuần và ko liên lac gì trong tuần. Bạn hãy tỉnh táo đừng để đi quá xa và sau này về làm phận vợ 1 người như vậy. Dg tán tỉnh yêu đương mà còn như vậy dc thì cưới về sẽ ntn nữa đây?
    - Những người đi làm thường họ rất bận rộn và cuối ngày đi làm về thường muốn nghỉ ngơi chứ k có thú vui long nhong ngoài dg như thời còn trẻ ,thời sinh viên. Bằng chứng là bạn trai hiện giờ của mình cũng vậy. Nhưng 1 ngày luôn dt cho mình trên 3 cuộc để nhắc mình ăn uống đúng giờ ( mình có tật làm biếng ăn) ,tối có về nhà thì ban trai mình cũng dt nói chuyện, hay chat chit với mình, đi đâu nhậu với bạn bè hay j j nữa cũng dẫn mình theo hoặc ko di theo dc thì cũng báo mình biết và luôn luôn rõ ràng. ==>Nên theo những gì mình nghĩ có lẽ a đó của bạn chỉ cần 1 nguoi để quen rồi lấy làm vợ cho vừa lòng gd, rồi cũng là để ổn định chứ thực sự k yêu bạn sâu sắc. Nhiều người yêu nhau sống chết vì nhau khi cưới cũng ly hôn dc kìa, nên bạn nên cân nhắc mối quan hệ này. Lời khuyên chân thành đấy.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi denhuoi Xem bài viết
    Theo ý kiến chủ quan của mình là thế này vì mình cũng có chút ít kinh nghiệm vì đã trải qua.
    - Anh này đã đến tuổi lấy vợ nên cần quen 1 người để lấy vợ ( là bạn chủ top) cho dù có tình cảm nhưng chưa yêu sâu sắc, bằng chứng là dẫn về ăn uống với gia đình,và chỉ gap nhau chút xíu cuối tuần và ko liên lac gì trong tuần. Bạn hãy tỉnh táo đừng để đi quá xa và sau này về làm phận vợ 1 người như vậy. Dg tán tỉnh yêu đương mà còn như vậy dc thì cưới về sẽ ntn nữa đây?
    - Những người đi làm thường họ rất bận rộn và cuối ngày đi làm về thường muốn nghỉ ngơi chứ k có thú vui long nhong ngoài dg như thời còn trẻ ,thời sinh viên. Bằng chứng là bạn trai hiện giờ của mình cũng vậy. Nhưng 1 ngày luôn dt cho mình trên 3 cuộc để nhắc mình ăn uống đúng giờ ( mình có tật làm biếng ăn) ,tối có về nhà thì ban trai mình cũng dt nói chuyện, hay chat chit với mình, đi đâu nhậu với bạn bè hay j j nữa cũng dẫn mình theo hoặc ko di theo dc thì cũng báo mình biết và luôn luôn rõ ràng. ==>Nên theo những gì mình nghĩ có lẽ a đó của bạn chỉ cần 1 nguoi để quen rồi lấy làm vợ cho vừa lòng gd, rồi cũng là để ổn định chứ thực sự k yêu bạn sâu sắc. Nhiều người yêu nhau sống chết vì nhau khi cưới cũng ly hôn dc kìa, nên bạn nên cân nhắc mối quan hệ này. Lời khuyên chân thành đấy.
    Cảm ơn bạn vì lời khuyên rất hữu ích, và mình cũng đã có câu trả lời cho mình rồi, hôm nay noel, mình đang ở quê nhưng anh ấy cũng không gọi hay nhắn cho mình. Tới đây kết thúc là quá họp lý rồi đúng không? Cảm ơn bạn nhiều
    • 25 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Ông này không phải lạnh lùng, cũng chẳng phải manly mà là yêu cũng được, không yêu cũng xong. Nói chung là ban đầu có thích chủ top nên gượng sức tiếp cận. Nhưng sau thấy tình cảm cũng nhợt nhạt nên thái độ cũng hửng hờ.

Nói chung chủ top là người cần tình cảm, thích sự chia sẻ và gắn kết trong quan hệ thì nên tìm bến đỗ khác.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

[-x.thế này là ko đc rồi..chẹp..
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2