• 7 Lượt chia sẻ
  • 8.67K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách đây 1 tháng con bạn thân em viết cho em cái thư, thú nhận nó và anh họ nó đang yêu nhau. Ông bà nội hai đứa là anh em ruột, tính ra họ hàng cũng gần. Chúng nó yêu nhau đã được 6 tháng, thậm chí còn đã sex với nhau nhiều lần.

Tuy em là một người suy nghĩ thoáng, nhưng chuyện anh em họ yêu nhau thì dù có thoáng thế nào cũng không thể chấp nhận được. Em đã khuyên bảo nó rất nhiều, nói là hai đứa không thể đến được với nhau, chuyện hai đứa chẳng ai chấp nhận cả. Thậm chí em bảo nó là yêu nhau thật như thế, chấp nhận điều tiếng, thì tốt nhất nói luôn với bố mẹ đi, và chấm dứt việc ngủ với thằng kia .

Theo em thằng kia cũng chả ra gì. Em đã gặp nó vài lần, ấn tượng đều không tốt, có cảm giác hời hợt và lông bông. Cả hai đứa đều là mối tình đầu của nhau , bằng tuổi nhau, mới 20 tuổi. Con nhóc này rất ngây thơ, em chơi với nó đã lâu, nó chẳng biết gì mấy, chuyện sex xiếc ngày trước nghe còn đỏ mặt, quan hệ thì hẹp, bó gọn trong lớp cấp 3 và đại học, chẳng đi làm thêm nên không có mấy vốn sống. Nếu thằng kia thực sự yêu con bé thì đã chẳng dồn ép con bé quan hệ (note: em thoáng, sex xiếc tuổi này ko sao, nhưng một khi chúng nó đã là anh em họ thì cũng phải nghĩ một chút chứ, chưa gì đã đè nhau ra thì yêu đương cái gì, thèm sex thì có ). Ngay sau khi đọc thư, em gọi điện cho nó hỏi cho ra lẽ, lúc nghe nó vừa cười vừa nói hai đứa không dùng condom vì thích cảm giác thật, em thực sự không kìm lại được mắng cho nó một trận, nếu lúc đấy mặt đối mặt chắc em đã tát cho nó mấy cái, không ngờ nó không lường được mức độ của vấn đề còn trơ tráo như thế .

Em và một đứa bạn thân khác của con bé đều nói rất nhiều lần, nhẹ nhàng có, mắng mỏ có, kết cục đều là chúng em ôm nhau khóc. Nhưng con bé nhất định bảo không bỏ thằng kia . Em thấy nó 20 tuổi còn rất ấu trĩ, tình thân họ hàng dễ nhầm lẫn, mà con bé lại là đứa chỉ cần được quan tâm chút là tơ tưởng. Tất cả những điều trên em đều nói với nó, nhưng nó đều gạt đi, kêu là nó biết hết, thằng kia rất yêu nó, rất trân trọng nó (trân trọng kiểu gì mà thế >"<) cũng đã suy nghĩ cho tương lai, nó không phải là hồ đồ mà yêu thằng kia.

Thực sự em không biết phải làm thế nào. Nếu suy nghĩ cho tương lai thì làm sao có thể yêu và sex với anh họ mình chứ???? Trước mắt hi vọng nó chỉ nghe lời khuyên của em, ko ngủ với thằng kia để xem thái độ, nếu thằng kia thực sự yêu nó thì sẽ chấp nhận (nhưng em không biết là con bé có nghe không). Bây giờ em và con bé rất khó nói chuyện với nhau, vì tính em nóng, mà con bé thì dễ khóc, chẳng may nói động vào thì hai đứa lại lắm chuyện.

Em không muốn nhìn thấy con bé phải chịu khổ. Nó cứ bảo đang rất hạnh phúc, nhưng em chắc chắn nó cũng đang tự đấu tranh với bản thân, chẳng qua bị thứ tình cảm được gán cho 2 chữ tình yêu kia làm mờ mắt. Đến lúc mọi chuyện vỡ lở thì không hiểu con bé sẽ suy sụp đến đâu trước điều tiếng... bố mẹ và chị gái nó đều rất phong kiến, cổ hủ, chuyện người yêu còn cấm đoán đừng nói chuyện động trời như thế này...

Các anh chị cho em lời khuyên, em chỉ mong có thể bảo con bé chấm dứt cái nghiệt duyên ấy trước khi quá muộn....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JustCMC; 19/02/2011 vào lúc 01:18 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,075 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

ừhm ,Bạn zai mình hùi xưa cũng wen bạn gái ,sau này biết có họ hàng nên cũng ko wen nữa,.
    Nghe đồn giờ nhỏ đó vẫn còn iu thương gì gì lắm lắm.
    Mà giờ nếu là mình,mình có wen trúng người trong họ nhiều khi mình còn chả bik nữa.Con của cô, chú mình còn chả bik nó tên gì nữa là có cùng chung ông cố
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 743 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

cái này chắc chắn sẽ chẳng đi đâu đến đâu cả
    bọn trẻ bjo sống thoáng thật
    thoáng dã man luôn :Nottalkin:
    Thương về em a vững vàng tay lái
    Nhớ về mẹ con nhè nhẹ tay ga
    • 568 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

ặc...ặc...đúng là đời
    • 661 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Tính như thế thì 2 ng bạn em đang ở hệ thứ 4, pháp luật tuy đã chấp nhận nhưng còn họ hàng thì còn lâu ( chị và "chú" chị 7 đời rồi mà vẫn đang bị phản đối đây :Smug

NHưng e ko phải lo xa đến việc đó, mới 20 tuổi, quá trẻ, và thằng bé kia cũng ko tử tế gì, thì chỉ 1 vài tháng, 1 trong 2 đứa sẽ tự động rút êm thôi. Vấn đề em phải lo hộ bạn đó là làm sao tránh phải QHTD, mà nếu ko tránh đc thì phải QHTD an toàn, để sơ sảy ra là to chuyện đó. Còn chuyệnn yêu thì em ko phải khuyên bảo làm gì cho nhọc em ạ, chẳng khuyên đc đâu, những kẻ đang yêu lúc nào chẳng thần thánh hóa người yêu - rồi sẽ tự bỏ nhau thôi. EM yên tâm.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 438 Bài viết

• 1,161 Được cảm ơn

Kể cho bạn nghe chuyện của chị họ mình để bạn tham khảo. Chị họ mình yêu anh họ, là con ông bác ruột. Khi yêu, hai người lặng lẽ dắt nhau trốn đi sống với nhau mà không ai biết là họ đi với nhau. Sau khi sinh được 2 đứa con gái (hoàn toàn bình thường), vì quá khổ cực nên 2 người dắt nhau về, quỳ xuống chân mẹ anh xin tha và sống với nhau (bố anh đã mất). Nhưng mẹ anh cương quyết không bảo "chúng mày muốn đi đâu thì đi, để 2 đứa con lại tao nuôi, còn ở đây thì không thể sống với nhau được" . Vậy là 2 anh chị lại dắt 2 đứa con ra đi. Trôi dạt khắp nơi. Anh em ruột của chị thuơng nên mới tìm cách liên lạc, và cũng qua lại giúp đỡ, nhưng anh chị thì chưa lần nào dám về quê nữa. Có lần, biết địa chỉ nhà nên mình tìm tới chị, chị mừng lắm khóc, vì quá thiếu tình cảm. Anh chị sống với nhau hơn mười lăm năm rồi, con cái lớn lên vẫn bình thường, xinh đẹp... nhưng có vẻ như hạnh phúc không bao giờ trọn vẹn được.
    • 2,479 Bài viết

• 2,069 Được cảm ơn

^
    Người ta đánh kẻ chạy đi..sao đánh kẻ chạy lại..
    Con người nhiều lúc cổ hủ...
    Đạo lý chẳng qua cũng là những quy luật đặt ra mà thôi..và chúng đều có nguyên do..
    Theo lịch sử người ta cấm con người quan hệ cùng huyết thống là vì quan sát các vương triều Ai cập cổ đại ngày xưa, các vị pharon thường cưới ng trong huyết thống để củng cố quyền lực tuy nhiên thường đẻ ra toàn con gái và dị thai..Điều đó dẫn đến suy yếu nòi giống cũng như quyền lực..
    Vậy nên tình yêu đồng giới hoàn toàn ko có tội..Họ chỉ có tội khi xét về việc duy trì nòi giống hoặc ảnh hưởng đến gia tộc
    Mà nói mình ghét nhất cái kiểu đẻ con giai để duy trì hương hỏa..Ấu trĩ..quá ấu trĩ..2012 nó làm 1 phát thì cả họ đi..thế nên..
    Em vẫn ủng hộ việc tình yêu cùng huyết thống..Nếu ng ta dám chấp nhận ko sinh con
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chị bạn tôi, RẤT YÊU CHỒNG, đã có 1 đứa con. Lăng nhăng với chú họ ( cũng đã có GD) đc gần 7 năm rồi. Bố của chú này là em trai bà ngoại chi ấy. Suốt 7 năm k ai biết, chồng chị thì càng chẳng bao jo nghi ngờ vì thấy vợ mình là người thật thà, khờ khạo. Chuyện như vậy là thế nào ??? Giải thik hộ mình cái !!! Biết chuyện xong mình thấy sao mà coi thường thế, còn dám phát biểu 1 câu " chả yêu đâu nhưng cảm giác vụng trộm thik lắm "_ Bó tay toàn tập >>>>
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào chương trình!mình mong dc ý kiến từ các bạn.Mình và cậu e họ đã yêu nhau. Nhưng gia đình mình ko chấp nhận. Còn mẹ, và bà ngoại cậu ấy thì ko vấn đề jBà ngoại cậu e họ là e gái của bà nội mình. Bà ngoại cậu ấy lấy chồng Philippine.rồi mẹ cậu ấy lấy chồng người Hoa. Bây h cậu ấy có 3 dòng máu: việt, phi, hoa. Một số người cho rằng mối quan hệ 2 đứa ko sao. Nhưng gia đình mình thì ko đượcMình rất buồn. Mọi người cho mình lời khuyên nhé
    • 287 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

mấy bạn comment ủng hộ có phải người ko vậy. Hỏi thật đó
    • 1,129 Bài viết

• 2,902 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chess4u Xem bài viết
    mấy bạn comment ủng hộ có phải người ko vậy. Hỏi thật đó
    Ông cố là đời 1. Ông bà nội là đời 2, cha mẹ là đời 3. Còn 2 bạn kia là đời 4, theo pháp luật VN hoàn toàn được phép kết hôn, và dưới phương diện sinh học, con cái sẽ không bị ảnh hưởng bởi đây không còn mang tính chất hôn nhân cận huyết (vì đã đời thứ 4).
    • 147 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

mới 20t ty dể đến và cũng dễ đi thôi .Lúc này tc đang nồng nhiệt thì mới thế thôi chứ cứ chờ xem sau này có tí xích mích + gđ phải đối thì sẽ tan ngay í mà
    ♥ Dù là "Believe" thì ở giữa vẫn có "lie" ...
    ♥ Dù là "Friend" thì đến cuối vẫn là "end" ...
    ♥ Dù là "Lover" thì sau cùng cũng"over" ...
    ♥ Dù đã có "Wife" thì trong lòng vẫn có "if" ...
    ♥ Chỉ có "Family" là còn "ily", nghĩa là "i love you!!!!!!
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đâu ai muốn thế. Tự duyên nợ.với lại ng hoa họ thấy chuyện đó bt ma
    • 668 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

- Chuyện này mình chưa gặp tình huống nào nên cũng không biết tư vấn ra sao... có điều theo mình nếu họ hàng mà xa lắc xa lơ quen và yêu rồi mới biết thì cũng có thể bỏ qa... Còn đằng này họ hàng gần vậy mà cũng ăn nằm với nhau đc... k biết đây là kiểu tình yêu gì..

- Mình đồng ý với mọi ng đó là tình cảm bồng bột, cô bé này chưa từng tiếp xúc nh` với xã hội và theo như bạn nói là đụng tí quan tâm là tơ tưởng. tới khi đụng chuyện cũng dễ bị suy sụp lắm.. bạn cứ theo dõi tiếp tục xem tình hình như thế nào...
    ღ Hạnh phúc - Là thứ đi vay..
    • Và chia tay - Là cái giá phải trả...
    ღ Người yêu - Thì quá dễ để có...
    • Còn hạnh phúc - Thì lại quá khó để tìm...

- Em là cô gái mang Hài đỏ
    - Bỏ thế giới nhỏ để yêu anh
    .
    .
    - Anh là chàng trai mang giày xanh
    - Khuôn mặt lạnh tanh chẳng ân cần

• 57 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Real_Madird Xem bài viết
    Ông cố là đời 1. Ông bà nội là đời 2, cha mẹ là đời 3. Còn 2 bạn kia là đời 4, theo pháp luật VN hoàn toàn được phép kết hôn, và dưới phương diện sinh học, con cái sẽ không bị ảnh hưởng bởi đây không còn mang tính chất hôn nhân cận huyết (vì đã đời thứ 4).
    Hai bạn đó đang ở đời thứ 3 chứ nhi?

Ông bà cố là P, ông bà nội F1, cha mẹ F2, đến các bạn ấy F3. Vậy mới chỉ có 3 đời thôi mà.
    • 118 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Theo luật thì cha mẹ với con cái tính là đời thứ nhất, anh chị em ruột tính là đời thứ 2. Vậy như thế thì các bạn ấy là F4 rồi ạ!
    • 144 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Đây là F4 rồi hoàn toàn có thể lấy nhau trên phương diện pháp luật nhưng về mặt họ hàng thì sợ sau này ko dám về quê nhìn mặt mọi người nữa quá ..
    • 1,129 Bài viết

• 2,902 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tanvo1786 Xem bài viết
    Hai bạn đó đang ở đời thứ 3 chứ nhi?

Ông bà cố là P, ông bà nội F1, cha mẹ F2, đến các bạn ấy F3. Vậy mới chỉ có 3 đời thôi mà.
    Không đúng, cách tính như trình bày ở cmt cũ phía trên mới chính là cách hiểu đúng nghĩa "đời được xem xét" thế nào trong pháp luật VN.
    • 753 Bài viết

• 844 Được cảm ơn

Ôi, họ nhà mình là cô yêu cháu cơ (cô là con của ông em, cháu trai là cháu ngoại của ông anh-là ông nội mình luôn ấy). Có với nhau 1 con trai rồi, vẫn thuê nhà sống với nhau dù cả họ phản đối và chửi rủa. Thật ko hiểu nổi ma lực TY sao mù quáng vậy trời.
    • 591 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Không cưới được đâu. Cùng huyết thống 3 đời rồi. Nếu báo cho cha mẹ 2 đứa thì có thể sẽ nguy hiểm.
    Anh em họ yêu nhau nhưng không có con thì không được rồi.

Người ta cưới nhau sinh con để có tểh là một gia đình trọn vẹn. Có cha, có mẹ, có con. Nếu như anh em họ con sinh ra bị dị tật ai là người gánh ?

Trường hợp chủ topic mô tả thì tên kia đúng là hết thuốc chữ. Luân thường đạo lí là lẽ sống của mỗi người. Anh ta sẵn sàn đạp đổ chỉ vì nhu cầu lời ích cá nhân. Sau cứ cho là cưới được thì cũng chỉ là nỗi đau cho người phụ nữ mà thôi. Bản chất của con người này là không thể thay đổi. Cách duy nhất là phải báo cho gia đình 2 bên có biện pháp mạnh tay. Vì đây là cách duy nhất.

Giới trẻ sống quá thoáng vì cái tư tưởng tây hóa. Tư tưởng tình yêu là phải xxx ngày nào còn thì bất cứ ai trong số những người ở đây điều có thể sẽ phải gặp tình trạng con cháu mình xxx cùng huyết thống với nhau. Nó cũng là hậu quả mà con người đã từng trải qua trong quá khứ nên đã đưa ra chuẩn mực công dung ngôn hạnh của người phụ nữ nhằm chấm dứt tình trạng quan hệ bừa bãi. Giờ nó lại nổi lên và sự thiếu hiểu biết của nhiều người càng làm nó trở nên trầm trọng. Cứ cổ vũ đi tới lúc nhìn thấy 2 đứa con ruột của mình xxx thì mới nhận ra đã là quá muộn
    Có khi đi nữa cuộc đời
    Vẫn không tìm nỗi một người mình yêu
    Có khi chỉ một buổi chiều
    Gặp người, từ ấy mình yêu suốt đời