TÂM SỰ TÌNH YÊU

Ai yêu nhiều hơn thì người đấy thua

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 5.42K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,984 Bài viết

• 1,547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lika Xem bài viết
    yêu trước thì thua yêu nhiều thì thiệt

ai cũng muốn thua thiệt, chứ có ai muốn thắng-lợi đâu
    • 64 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi J.L Pham Xem bài viết
    Cứ nghĩ rằng đàn ông cũng đau lòng, cũng dằn vặt và đau khổ như mình thôi, chỉ là họ biết kiềm chế hơn
    Cái này đúng với đa số đàn ông :Thinking:
    • 1,955 Bài viết

• 4,827 Được cảm ơn

Chính thức từ bỏ để không biến mình thành kẻ cố chấp :LoveStruc:
    Living one day at a time
    Moon Bright
    Dark of night
    Take of wish
    And set things right
    • 185 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

mình đang không ở VN nên không mua truyện được. có bạn nào biết có nguồn nào online không? mình vừa thử google mà không được... thanks nhiều nha
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhiều câu hay quá.Nhưng mà từ khi có internet e lười đọc truyện lắm.
    Câu " Yêu nhiều hơn là thua" e thấy hay lắm
    Yêu mà cứ bày tỏ hết và thể hiện hết ra ngoài thì sẽ bị thiệt( chắc chắn 100%), kể cả vs boy or girl.
    Nhưng ko hiểu tại sao e vẫn cứ thích thể hiện.huhu.Vì thế nên toàn bị thua
    • 661 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi layla Xem bài viết
    mình đang không ở VN nên không mua truyện được. có bạn nào biết có nguồn nào online không? mình vừa thử google mà không được... thanks nhiều nha

http://www.wattpad.com/184858-Anh-c-...ng-update-?p=1

Đọc ở đây nè bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dad & Mom Xem bài viết
    ơ ... em ít đọc sách báo nghe đài xem ti vi nên em ko biết nhưng em nghĩ, yêu nhau mà hơn-thua thì ứ phải là yêu thật sự :Smug:
    đôi khi cũng cần lý trí khi iu, bạn ạ.Mong bạn có 1 tình iu đẹp và kết thúc có hậu.
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

tôi ko biết mình có phải là người iu nhìu hơn ko nhưng giờ phút này đây tôi đag chịu thua...
    • 208 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

thua chỉ là cảm nhận của chính bản thân mình thui.vấp ngã rùi mới biết mình đau đứng lên mới là điều quan trọng:Thinking:
    • 162 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

em thì chịu thiệt cũng đc, sau một ty tan vỡ, lúc nào cũng tự nhủ ty sau sẽ phải lý trí hơn, yêu ít hơn, tỉnh táo hơn. nhưng rốt cuộc vẫn ko làm đc. có lẽ là tính cách rồi, muốn khôn ngoan 1 tí cũng ko đc. tính cách làm nên số phận nên cái số của e nó chả sướng đc
    • 383 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

đừng lý trí quá các bạn ơi. tớ xin nhận tớ là ng yêu lý trí. chia tay vì mình quá tỉnh táo bởi 2 năm đằng đẵng mình cảm nhận đc ít feeling lắm. nhiều khi còn hoài nghi k biết mình có yêu thương họ thật lòng hay k. nếu yêu đc = trái tim, đó là điều tốt chứ sao? mình còn thấy ghen tị với những bạn có vẻ "say tình" 1 chút nữa kìa. hic.
    • 2,197 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

truyện này vẫn là vơ đét in ttim mình, cũng chuẩn bị đọc lại lần t3 đây. Trong này có rất nhiều câu hay, và htại mình đang thích câu, đại ý là: "ANh muốn người sẽ sống với anh suốt cuộc đời này là em, if đây ko fải ty thì anh ko biết ty là gì. Anh không thể nói những câu như anh sãn sang chết vì em, nhưng nếu có thể anh sẽ cố gắng bằng mọi khả năng của mình để làm cho em thật hạnh phúc, bảo vệ em thật chu toàn"
    Ko biết đến bjo có người nói với mình câu này chân thành nhất cũng như mình tin tưởng vào nó vô điều kiện và niềm tin ko bjo mất đi.
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 109 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Mình cũng là 1 fan của Tân Di Ổ. Ngoài cuốn anh có thích nước Mỹ không thì Hóa ra anh vẫn ở đây cũng ok lắm!
    Nhưng Bình minh và Hoàng hôn theo ý kiến của mình thì k hay bằng 2 quyển trên. Hôm trc mới mua 2 quyển mới nhất của Tân Di Ổ nhưng chưa kịp đọc.
    Về "Anh có thích nước Mỹ không"? Mình tâm đắc vì:
    Có quá nhiều điều để nói về cuốn sách này: Tuổi trẻ, tình yêu, ước mơ, ghen tỵ, tranh giành. Vấn đề chủ yếu vẫn là xoay quanh Chủ để Tình yêu: Sự nhiệt tình của tuổi trẻ, giằng xé giữa yêu và từ bỏ, giữa yêu và thù hận..

Đọc truyện này, Trịnh Vy không giống mình hoàn toàn. Nhưng tìm thấy sự đồng cảm trong những tháng năm tuổi trẻ . Thấy cuộc sống của những người con gái xa bố mẹ lập nghiệp ở 1 nơi khác không phải là quê hương. Thấy những trăn trở, những suy tư về các mối quan hệ, về công việc và về người đàn ông của đời mình sao giống nhau đến thế!

Truyện hay vì vẫn là chủ đề Tình yêu nhưng các tình tiết, nhân vật đều không kịch, rất đời thường và những tâm lý diễn ra 1 cách đời thường. Mình thích tất cả các nhân vật chính và phụ trong truyện, họ sống động 1 cách sinh động, đọc truyện mà cảm tưởng mình đang là 1 phần của cuốn truyện, cứ miên man dù đọc xong vẫn ko dứt ra được. Có lẽ vì một điều, họ đều là những người tầm tuổi như mình-một sự đồng cảm của tuổi trẻ!

Mình không quan tâm đên kết thúc câu truyện, dù rằng nó có hậu và chính xác. Dù sao, như Trịnh Vy đã từng nói về câu chuyện con búp bê thưở nhỏ với Trần Hiếu Chính:" Khi tìm được lại con búp bê đó, em mới thấy nó không quan trọng nữa, có lẽ trong quá trình tìm nó, em đã quá tuổi chơi con búp bê đó rồi!" ở tuổi 26, lựa chọn 1 người lấy làm chồng không phải là sự hoang tưởng đối với tình yêu như hồi 18 nữa. Nên mặc dù rất thích Trần Hiếu Chính, nhưng mình vẫn ủng hộ sự lựa chọn của Trịnh Vy.
    Don't turn back!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 163 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Nghe lời chủ top giới thiệu, mình ngồi đọc một mạch từ 3 giờ đến giờ, đi kiếm chút gì bỏ bụng rồi post cảm nghỉ liền. Thật sự phải nói tác giả này viết rất hay, mình không có cảm giác đọc truyện, hoàn toàn bị cuốn theo nội dung của truyện. Lạ một điều sau khi đọc xong mình cảm thấy lòng mình rất lặng, có cảm giác gì đó mơ hồ, và chợt nhớ đến câu cuộc đời như một giấc mơ, lúc mơ muốn tỉnh, lúc tỉnh lại muốn mơ...
    Mình rất hâm mộ tính cách của Trịnh Vi, dám sống hết mình vì tình yêu, hiện giờ mình cũng thích một người, nhưng có lẽ mình không đủ dũng khi để làm như cô ấy...
    Có lẽ mình chỉ thích hợp làm lão Trương, dù biết sẽ có lúc hối hận, nhưng lại không đủ dũng khí bước lên phía trước,...
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đọc hết các tác phẩm của Tân Di Ổ rồi, vừa đọc xong 2 tập "ánh trăng không hiểu lòng tôi".
    Trong tình yêu, đúng là rất khó nói trước, đúng là đôi khi chúng ta còn quá trẻ để không tin vào số mệnh....
    • 52 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

có rất nhiều người thích Lâm Tĩnh trong truyện, nhưng không hiểu sao mình vẫn thích Trần Hiếu Chính, thấy ám ảnh bởi hình tượng ánh trăng, gốc cây hoe già, ngôi nhà anh làm cho Trịnh Vi...
    Mình đã ao ước 2 người quay trở lại khi Trịnh Vi và Trần Hiếu Chính gặp nhau ở sân bóng của trường, lúc đó mới thấy Trịnh Vi đã yêu và chờ đợi THC như thế nào, nhưng cuối cùng anh cũng chỉ là cho cô thất vọng.
    có lẽ trong cuộc đời này sẽ có rất nhiều người như Trần Hiếu Chính, không biết lựa chọn giữa tình yêu hay sự nghiệp...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngay_he_ruc_ro; 22/02/2011 vào lúc 04:39 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,197 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

bjo còn nhiều ng ko biết lựa chọn giữa ty or gia đình bố mẹ nữa
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 80 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

càng ngày t càng ngấm truyện này đấy mày ạ
    trước kia đọc chả có cảm giác gì, giờ thì hiểu rồi
    đúng là ai yêu nhiều hơn người ấy thua thiệt
    Nhất là cái câu nó khuyên mày ấy, đừng để bị nắm thóp, nó đúng lắm, thảo nào nó vận dụng giỏi, còn t thì vẫn đang có gắng để giỏi đc như nó
    topic hay lắm con hâm )
    • 1,802 Bài viết

• 2,646 Được cảm ơn

dao này em lười đọc sách quá
    có lẽ 2 năm rùi .. trừ phi là sách học hành ngin kíu
    kiểu này phải đi kiếm quyển Hóa ra anh vẫn ở đây

Nhưng có 1 điều : EM ĐANG THUA !!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 147 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

các anh các chị ơi, hôm nay em tìm truyện này mà không thấy ở đâu có. vậy có phải tên truyện là " AI yêu nhiều hơn thì người đấy thua" không ak.
    EM nghe các anh chị giới thiệu thì em rất thích bởi vì " em đang là kẻ thua" và em hình như cũng là người yêu Nồng nhiệt như 1 nhân vật trong truyện. nên em muốn biết câu truyện như thế nào. Các anh các chị có thể chỉ cho em chỗ mua hoặc tên chính xác của truyện ak. em xin cảm ơn