• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.8K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• Trang 6/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 9
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang lo lắng về vấn đề này đây. Em 30t nghi ở nhà chăm con 2 năm rồi, giỡ nghĩ đến chuyện vác hồ sơ đi xin việc là em lại thấy nãn và cứ chần chừ mãi chẳng đi được. Các mẹ giúp em với. Thanks...:Angel:
    • 970 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Chào cả nhà em là thành viên mới đây và cũng đang có vấn đề giống chủ topic, thật chán quá các mẹ giúp em với lương không quan trọng chỉ cần có việc làm thui.!!
    Đời vẫn thực cuống cuồng ôm mộng ảo
    Ngả ngớn lòng tóc chớm bóng mây trôi

• 158 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ K.Vy Xem bài viết
    Hay là do mình có "ra đình" và con cái rồi nên mới thế chứ nhỉ? Hôm rồi một ông Singapore rất ngạc nhiên khi em nói ở VN, phụ nữ chúng mình sau 30 là khó xin việc, ông ấy bảo ông ấy không nghĩ thế chị à. Có lẽ là sau 30, xin đi làm nhân viên thì phải suy nghĩ chứ làm sếp :Laughing: thì cơ hội còn dài rooling:
    Em đồng ý với mẹ này, với kinh nghiệm làm việc ở độ tuổi trên 30 thì thường là over-qualified với chức danh nhân viên rồi, hơn nữa nhiều công ty không thích tuyển Over-30 cho chức danh nhân viên vì nhiều khi như vậy thì còn nhiều tuổi hơn cả manger quản lý trực tiếp nữa.

Bởi vậy các mẹ cứ tự tin nộp hồ sơ vào những vị trí tương xứng với kinh nghiệm của mình, Over-30 có thể không nhanh nhẹn như tuổi trẻ nhưng mình có lợi thế về kỹ năng quản lý, xử lý tình huống. Quan trọng nhất là hãy tự tin nhé rooling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 889 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catvina Xem bài viết
    Chào cả nhà em là thành viên mới đây và cũng đang có vấn đề giống chủ topic, thật chán quá các mẹ giúp em với lương không quan trọng chỉ cần có việc làm thui.!!
    Mẹ nó có thể chuẩn bị 1 CV rồi post lên các website tuyển dụng như Vietnamworks.com hay VIPDatabase, bên tuyển dụng họ sẽ đọc CV rồi họ sẽ liên lạc với mẹ nó khi có công việc thích hợp. Khi có 1 lời mời phỏng vấn từ 1 công ty nào đó, mẹ nó hãy tìm hiểu thật kỹ về công ty đó, như vậy mẹ nó sẽ thấy tự tin hơn khi đi phỏng vấn. O30 hay O35 thì vẫn còn rất nhiều cơ hội. Chúc mẹ nó tìm được việc làm tốt. Năm nay mình bước sang tuổi 35 rồi đây, đang có 1 công việc ổn định, lương khá nhưng vẫn có một vài nơi mời sang làm cho họ. Vì vậy mọi người hãy tự tin lên nhé, còn đến 20 năm nữa mới đến tuổi vể hưu cơ mà.
    Quẳng gánh lo đi và vui sống
    ----------------------------------
    • 178 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Quynh Linh Xem bài viết
    Thấy Topic này hợp quá em cũng nhờ các chị tư vấn chút. Em cũng xuýt xoát 35 làm kế toán 12 năm rồi bây giờ đang tính chuyện đi xin việc mới. Công việc KT ở CQ một mình em ôm hết (công ty em làm thương mại) nhưng TA thì không tốt lắm vì ít dùng. Đầu tiên em cũng tự tin lắm vì nghĩ KT mà có kinh nghiệm thì dễ xin việc bây giờ lại băn khoăn. Nhưng công việc hiện tại khiến em stress quá.Các chị cho em lời khuyên nhé. Em xin cảm ơn.
    Mẹ này giống hệt mình, cùng nghề, chắc cùng tuổi luôn. Mình cũng bị stress vì cv quá (đến nỗi phải nghỉ mới có baby được), mặc dù ở đó mình được đánh giá rất cao, lương cũng tạm được. Giờ sang cty mới thì lại nhàn quá, cv lại k phát huy được khả năng, lương thấp hơn thì cũng k sao . Nhưng sợ để lâu lại bị ì trệ, ra Tết đang muốn thay đổi cv đây.:mad:
    Gia đình gia đình
    Vương vấn bước chân ta đi
    Ấm áp trái tim quay về:Rose::Rose::Rose:
    • 97 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ỉn Tun Xem bài viết
    Mẹ này giống hệt mình, cùng nghề, chắc cùng tuổi luôn. Mình cũng bị stress vì cv quá (đến nỗi phải nghỉ mới có baby được), mặc dù ở đó mình được đánh giá rất cao, lương cũng tạm được. Giờ sang cty mới thì lại nhàn quá, cv lại k phát huy được khả năng, lương thấp hơn thì cũng k sao . Nhưng sợ để lâu lại bị ì trệ, ra Tết đang muốn thay đổi cv đây.:mad:
    Mẹ nó ơi thế thì bắt tay làm quen nào tớ đã báo cáo với sếp rồi cũng hứa hẹn thay đổi nhiều thứ nhưng tính mình đã quyết là ra đi thôi. Sau Tết có khi tớ với mẹ nó cùng apply một công việc lại chen nhau trầy vi tróc vẩy ra ấy chứ.
    • 178 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Quynh Linh Xem bài viết
    Mẹ nó ơi thế thì bắt tay làm quen nào tớ đã báo cáo với sếp rồi cũng hứa hẹn thay đổi nhiều thứ nhưng tính mình đã quyết là ra đi thôi. Sau Tết có khi tớ với mẹ nó cùng apply một công việc lại chen nhau trầy vi tróc vẩy ra ấy chứ.
    Mình thì k hy vọng sếp thay đổi nên đã bye sếp rồi, mất đúng 3 tháng để bàn giao nhé. Mà mẹ nó giống mình, đã đi thì k thể giữ được. Bắt tay mẹ nó cái, ra Tết cùng hành trình tìm việc mới. Hy vọng chúng mình sẽ gặp may mắn.:LoveStruc:
    Gia đình gia đình
    Vương vấn bước chân ta đi
    Ấm áp trái tim quay về:Rose::Rose::Rose:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng 35 tuổi nè. Mình sử dụng tốt tin học VP. Muốn xin việc về công tác VP ở trường học hoặc cty. Xin hoài mà không ai nhận. Mình rất muốn đi làm để giải tỏa stress. Ở nhà không có tiền bực bội cả về tinh thần lẫn vật chất. Có Mẹ nào có lòng hảo tâm giúp mình với. Tks.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ndtd; 18/11/2010 vào lúc 06:59 PM.
    • 1,271 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Red Bean Xem bài viết
    Mình đang tìm việc sau khi nghỉ ở nhà trông con 1 năm. Thấy khó quá. Làm lại công việc cũ thì cảm thấy chán rồi mà các nghành khác lại không phải chuyên môn của mình. Sờ đến quảng cáo xin việc nào cũng thấy đòi hỏi cao ngất trời. Đã vậy ờ VN mình lại có sự ký thị về tuổi tác. Làm sao để vượt qua rào cản này đây. Lúc mới nghỉ công ty cũ, mình thấy rất tự tin vì mình được xếp và đồng nghiệp đánh giá rất cao, vậy mà giờ đây mình đang cảm thấy mất dần sự tự tin đó. Đi làm 14 năm chỉ làm độc một công ty, chưa bao giờ phải viết CV xin việc. Làm sao bây giờ mọi người ơi :Crying: :Crying:
    Ở nhà mãi cũng chán.
    Ôi, cùng tâm trạng dzí mẹ nó, giờ toàn tuyển 8x đời cuối & 9x hok, phải 26t trở lại, hok thì phải chân dài, haiza nản, Muathu toàn bị rớt phỏng vấn lần cuối vì thế. Đồng cảnh ngộ dzí mẹ nó, bắt tay cái, ôm cái, cùng phấn đấu nha mẹ nó.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,156 Bài viết

• 5,486 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muathu_80 Xem bài viết
    Ôi, cùng tâm trạng dzí mẹ nó, giờ toàn tuyển 8x đời cuối & 9x hok, phải 26t trở lại, hok thì phải chân dài, haiza nản, Muathu toàn bị rớt phỏng vấn lần cuối vì thế. Đồng cảnh ngộ dzí mẹ nó, bắt tay cái, ôm cái, cùng phấn đấu nha mẹ nó.
    Ôi, mình hỏi cái này tí xíu. Chắc muathu sinh năm 1980 hả? Nhìn avatar thì thấy đằng ấy còn trẻ trung và rất xinh đẹp nhé! Vậy hà cớ gì mà rớt tuyển nhỉ?:Thinking: Muathu làm về ngành gì?
  • Trang 6/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 9