CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Vi phạm luật giao thông - Lỗi nào? Phạt bao nhiêu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.99K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin chia sẻ với các mẹ "kinh nghiệm bị phạt" của em để các mẹ tránh ạ. Hôm nay em đi làm, qua đoạn Kim Liên mới để rẽ Khâm Thiên, rõ ràng đã bật xi nhan phải nhưng mấy gã xe máy cứ chen vào làm mình phải đánh lái sang bên trái chút, cái xe nó tự động tắt xi nhan khi đánh lái, chưa kịp bật lại, anh cớm giao thông tuýt mình luôn. Anh ấy ra giá 700k, nhưng em bảo em bầu bí cho em xin...
    Anh cớm gt: Không xin được đâu, anh em đi làm nếu để xin thì đã không để chị vào đây mất thời gian, có chăng chỉ châm trước phạt tại chỗ cho chị thôi.
    Em: Phạt tại chỗ là bn ạ?
    Cớm: 700k
    Em: Hả, em không có đủ tiền. Thôi, em sẽ moi hết số tiền em có trong túi vậy.
    Cớm: 200k này không phạt được đâu. Ít quá.
    Em: Hôm nay em không mang tiền, làn sau nếu bị phạt nữa em sẽ bù thêm cho anh. (Cười trong đau khổ vì mất tiền)
    Cớm: Không đơợc.

Sau một hồi em năn nỉ ỉ ôi (mất chừng 60 giay năn nỉ) thì anh ấy cũng đành nhận vì chả nhận cũng chả được gì.

Nộp phạt tại chỗ xong em quay lưng và chửi đổng một câu " dam you", rồi lên xe nổ máy đi tiếp. Đương nhiên là không quên xi nhan rẽ trái để báo cho mọi người biết là mình sắp ra nhập làn đường.

Tiếc tiền!

• 1,185 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

À, cách đây 3 tháng, chú tài xế chở em chạy xe 4 bánh vượt phải nên bị cảnh sát GT hú (xe chạy phía trước cũng làm y chang vậy nhưng may ko bị bắt). Kết quả bị 1 CSGT phạt 900 ngàn, nếu đưa riêng cho CSGT 500 ngàn thì khỏi biên lai phiền phức và cho qua (bó tay).

• 55 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn search google là sẽ ra ngay mà!

• 83 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình vừ bị phạt tối qua ở đoạn rẽ trái từ đường Đào Duy Anh cầu chui Kim Liên. Mọi lần đi thì vẫn xi nhan, tối qua mải nói chuyện quến mất thế là bị tóm. Sau khi chào hỏi xong, cậu CSGT còn tươi cười đưa cho quyển be bé nói mình trong này ghi mức phạt từ 200k đến 400k, nên mức phạt trung bình là 300k. Mình thắc mắc tại sao ko phải là 200k thì cậu ta còn mở rộng thêm kiến thức cho mình nữa là cũng giống như trường hợp ko đội mũ bảo hiểm, mức phạt ghi là từ 100k đến 200k, mức phạt trung bình là 150k, blah...blah.... Tiếc tiền, cứ như là bị mất cắp

• 947 Bài viết

• 1,697 Được cảm ơn

he he các mẹ sang bên otofun xem các bố bên đấy đối phó với CSGT thế nào. nói chung là lỗi xi nhan rất là khó chịu nếu, vì tránh ng mà tắt, nhưng nếu quên thì nên xem lại thói quen lái xe nhé.

• 229 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

ôi mấy ngày trước em cũng bị phạt vì lỗi ngớ ngẩn này đấy, mà là em rẽ phải chứ ko phải rẽ trái đâu ạ. Em đi từ Nguyễn Chí Thanh rẽ vào Chùa Láng í, đang mải buôn chuyện với mẹ em nên quên xi nhan chứ bình thường em cẩn thận lắm, rủi thay mấy anh CSCĐ đang phục kích ở đó, thế là đi đời em. Tên CS mặt cứ vênh lên bảo là phạt từ 200k đến 400k, em bảo là mẹ em ra chơi em đưa mẹ em đi dạo phố trong ng chả có đủ tiền, ông í hỏi thẳng em định nộp bao nhiêu. Cũng may có đồng tiền chẵn em giấu đi rồi, em lộn ngược ví cho tên CS thấy còn 50k và mấy đồng lẻ, em bảo anh cầm uống nước hộ em, sau 1 hồi gãy lưỡi van xin thì cũng đc đi. Trong bụng em rủa thầm cái bọn k khác gì ăn cướp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 796 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

E cũng vừa bị hôm qua, rẻ không xi nhan ở đoạn khuất duy tiến, mấy thằng công an hét 300k.
    Mình nhét cho nó 200k rồi đi.
    Cảm ơn đời sớm mai thức dậy cho ta thêm ngày mới để yêu thương

• 193 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Hơ, lỗi này có vẻ hay bị tóm nhỉ, lần trước em rẽ phải chỗ Văn Miếu sang Nguyễn Thái học ấy, cũng bị tóm vì quên không bật xinhan, hic, "đồng chí" CA đẹp gai tuýt và đưa em vào vệ đường. Một đồng chí khác đặt quyển biên lai lên yên xe, chưa nghe mình giải thích gì nó đã bảo "biết vi phạm lỗi gì không? ký đi (ý là ký vào BB ấy ạ)", nghe xong câu "ký đi" mà e điên cả tiết, tức nhất là nó không thèm ngẩng mặt lên nói với mình. Sau đó nó còn đòi giữ bằng lái xe của em, em không đưa và y/c đòi xem quyển NĐ34, cãi nhau với nó một hồi:
    Em: tại sao lại giữ bằng lái của em, em nộp phạt rồi thì phải trả bằng lái cho em chứ?
    CSGT: Đó là quy định
    Em: Thế thì anh chỉ cho em xem quy định đó là điều nào của NĐ34? với lại sao lại phạt em 300 trong khi khung là 200-400 (nhà cháu học Luật nên lúc đó ngứa nghề)
    CSGT: (tìm tìm một lúc, không thấy quy định) đây là quy định của ngành
    Em: quy định của ngành thì chỉ áp dụng cho ngành của anh thôi, em có thuộc của ngành anh đâu mà anh áp dụng.
    CSGT: không nói nhiều, ký đi và đưa bằng lái đây.
    Em: anh chưa nói rõ cho người vi phạm hiểu thì sao lại bắt người ta chấp hành?
    CSGT: Cô lên đồn mà giải thích
    Em: vâng, thế thì anh viết giấy hẹn nộp tiền đi, em sẽ trực tiếp đi nộp tiền, thà nộp vào NS còn hơn là đưa tiền cho các anh (quả đó em nghĩ một mất một còn luôn rồi đấy, nhất là bét)

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2