CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Vi phạm luật giao thông - Lỗi nào? Phạt bao nhiêu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.15K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2,573 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Kể ra chuyện này hơi ngại nhưng em muốn chia sẽ và hỏi thăm các mẹ xem họ (CSTG) đã phạt đúng hay chưa.

Số là trên đường em đi làm về phải rẽ trái qua một ngã 4. Đèn xanh rẽ trái bật lên thì người ta chạy qua.. nhưng em vẫn thấy người ta bị thổi lại quá trời luôn. Chắc cú em chạy qua bên kia đường để chạy thẳng qua, khỏi rẽ trái chứ đâu biết mấy ông đó thổi lỗi gì. Về nhà dặn ox là ở đó có "cái bẫy" gì đó mà CSGT hay thổi lắm, thổi 100% người rẽ trái qua nên anh cứ chạy qua bên kia để chạy thẳng là chắc ăn. Chàng hổng nghe, một hôm hăm hăm rẽ trái qua. Tuýt!!!!!

- Tôi chạy đúng đèn xanh sao thổi tôi?
    - À, tại vì anh không bật đèn xi-nhan.
    - :Sick:
    - Lỗi này mới bị phạt vào tháng 4 này thôi.....

Tiếp theo ghi biên bản.
    OX em hỏi lỗi này phạt bao nhiêu. Ông CSGT nói "hổng bít, lên đó nộp rồi biết". Và khi ox em lên nộp là 300K. Mới đây em được biết một người vi phạm lỗi "cấm rẽ trái" bị nộp phạt 150K (trong nội thành).

Chuyện phạt thì xong hết rồi. OX em nói thôi chán lắm nên không hỏi nữa. Cứ thế mà đi đóng tiền thôi vì mình không rành bằng bọn SGST :Sad:. Chúng muốn "hét" giá sao thì hét. Ah, trước đó ox em tìm hiểu thì biết là phạt từ 80 đến khoảng 150K.

Nhân đây em muốn hỏi "giá" của một số lỗi vi phạm là bao nhiêu. Tính nội thành TP HCM là gấp 2?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,114 Bài viết

• 961 Được cảm ơn

Bạn search "Nghị định 34/2010/NĐ-CP" rồi tìm trong quyết định xp VPHC của ox bạn mục "vi phạm điều....khoản....điểm...." rồi tìm trong Nghị định xem đó là lỗi gì, sẽ có mức phạt
    Theo mình thấy OX bạn nộp phạt có biên lai hẳn hoi thì số tiền là do Luật quy định chứ không phải do người ta muốn hét nhiêu thì hét đâu bạn ạ
    Còn nữa, hiện tại hình như ở tp HCM và HN đang áp dụng hình thức tăng nặng tức là khung tối đa cuả mức hình phạt, bạn tham khảo thử xem nhé

• Des
    • 5 năm
    • 2,152 Bài viết

• 1,900 Được cảm ơn

Đúng rồi, tiền phạt nội thành gấp đôi ngoại thành mà. Nếu nộp tiền vào Kho bạc NN, có biên lai thì chắc chắn là đúng rồi, ko sai đc đâu.
    Mẹ yêu Thỏ, yêu Thỏ nhất đời

A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten and the future worth living for
    • 2,345 Bài viết

• 4,138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Des Xem bài viết
    Đúng rồi, tiền phạt nội thành gấp đôi ngoại thành mà. Nếu nộp tiền vào Kho bạc NN, có biên lai thì chắc chắn là đúng rồi, ko sai đc đâu.
    Lỗi vi phạm GT từ 20/7 tại Nội thành HN và HCM tăng gấp đôi Bác nhé!

Nếu Bác xem trong Luật thì mới là 1 nửa, tìm Văn Bản Quy định Bổ sung từ 20/7 Bác ạ!

Cái lỗi Không bật tín hiệu báo rẽ khi Đèn tín hiệu xanh này như 1 cái Bẫy...Smile...
    Mọi người hay lơ đãng và bị phạt lắm ạ! Smile..

P/S; Ở HN thì hướng Liễu giai đi Cầu Giấy, Xe máy chuyên môn bị phạt lỗi này!
    • 160 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ơ cái này em cũng dính, mà nói chung dính rất hú họa, hôm bị hôm không, có hôm công an đứng đực ra. Nhà em thì chả sợ, vì cứ đúng luật mà phạt, em còn bảo "em" công an là em cứ phạt đúng cái chị gây ra, đưa đây chị đi nộp, xe chị mới mua, không xước, em cẩn thận.
    Cũng có vẻ kinh lên em nó bảo : "thôi chị đi đi ạ". Vì em nó bảo là cái này phạt 500k.
    • 12,363 Bài viết

• 16,071 Được cảm ơn

4 bánh đi sai phần đường, đi vào đường 1 chiều giá trên kho bạc là 400K, xử tại chỗ tầm 300K là vừa.
    Ăn được, ngủ được là tiên
    Không ăn ngủ được, làm phiền mẹ cha

• 2,345 Bài viết

• 4,138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ladyrain Xem bài viết
    Ơ cái này em cũng dính, mà nói chung dính rất hú họa, hôm bị hôm không, có hôm công an đứng đực ra. Nhà em thì chả sợ, vì cứ đúng luật mà phạt, em còn bảo "em" công an là em cứ phạt đúng cái chị gây ra, đưa đây chị đi nộp, xe chị mới mua, không xước, em cẩn thận.
    Cũng có vẻ kinh lên em nó bảo : "thôi chị đi đi ạ". Vì em nó bảo là cái này phạt 500k.
    Lỗi này không phải 500k Bác nhá!

Bác chua gặp phải chú "rắn mặt" thôi!

Bác cứ thử vứt xe lại đấy qua đêm xem! Thêm tiền lưu kho bãi và thủ tục đấy..Hờ hờ!

Có làm gì cũng không nên quá đà bác ạ!
    • 2,573 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã trả lời em. Em chỉ thắc mắc sao cái lỗi đèn xi-nhăn với cái lỗi rẽ trái vào đường cấm rẽ mà sao bảng giá lệch nhau vậy nhỉ? Bên 300K, bên 150K mà đều nội thành cả. Thế nên em mới thấy lạ! :Smiling:
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bổ sung thêm 1 điểm hay bị phạt ko xi nhan ở Hà Nội (em vừa bị hôm qua) đó là đoạn rẽ trái từ Đào Duy Anh cũ sang cầu chui Kim Liên - Đại Cô Việt. Các mẹ cẩn thận nhé!
    • 310 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mình cũng đã bị bắt vì lỗi này! Nghĩ là đã bi bắt thì kiểu gì chẳng có tội nên thôi kệ!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2