CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Tướng người thế nào là sướng?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 35.6K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 1,130 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Thường thì người có cánh mũi nở nang thì giàu có nhưng trên mặt có nét nọ phá nét kia, nét nọ bổ trợ nét kia nên khó kết luận lắm. Có khi vì vất vả mà cái tướng đi đứng của người ta cũng xấu đi.
    • 224 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Tâm lộ tướng, ko có gì cố định cả! Làm việc lành thì hưởng phước, làm việc xấu thì gặp tai ương. Nếu tướng tốt mà ăn ở thất đức thì khổ mấy hồi! các mẹ cứ tin theo nhân quả mà sống nhé!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 498 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

nhân thể bàn đến tướng, mình góp vui một chuyện.
    hồi còn là sinh viên, có một anh bạn tới tán bạn mình. Mọi thứ của anh đều chuẩn mực, chẳng có gì để chê cả, lại còn giới thiệu là con ông nọ bà kia, đi xe xịn.
    Thế rồi, mình cứ ngờ ngợ, tại sao anh này đi ăn với bọn mình, hoặc uống nước, hoặc đơn giản chỉ là nói chuyện, mà cũng cứ lấy tay che miệng. Tóm lại là rất ít khi để lộ hàm răng của mình.
    Một thời gian sau, nhân một chuyện rất tình cờ, bọn mình phát hiện ra đây là một thằng lừa đảo, chuyên mượn xe máy đi tán tỉnh, lừa tình lừa tiền con nhà lành.
    May mà bạn mình chưa xảy ra chuyện gì.
    Mickeo
    • 103 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mickeo Xem bài viết
    nốt ruồi ở ti/bầu ti trái thì là người vợ đảm đang, người mẹ chuẩn mực
    nốt ruồi ở ti/bầu ti phải thì lại là một người thích ăn uống, bù khú, thích rủ bạn bè tụ tập nhậu nhẹt
    Thế mà có cả 2 bên đều nhau thì sao nhỉ?
    • 442 Bài viết

• 1,159 Được cảm ơn

Răng tớ cực đều, thẳng tắp, hạt nào cũng như hạt ngô (vàng) non, môi đỏ da trắng, ngón tay thon dài. Hồi đi học bao đứa bạn gái thèm muốn. Thày dạy tớ có 2 người nổi tiếng, 1 là: Cư sĩ Quảng tuệ Lương Gia Tĩnh, phó viện trưởng Học viện Phật giáo Việt Nam; 2 là Giáo sư Nguyễn Hùng Hậu, Phó Viện trưởng viên Triết học, Học viện Chính trị QGHCM, đều phán tớ rằng: số tớ cực sướng, là hàng phu nhân, không phải lo lắng gì về cơm áo gạo tiền...

Bây giờ tớ sắp 30 tuổi:Thất nghiệp ở nhà làm ôsin cho chồng con. Đi ở nhà thuê. Kiến thức mai một lậi còn mắc chứng đãng trí, chả được đi đâu ra ngoài nên ăn mặc rất bình thường, chưa kể mắm muối, lau chùi nhà cửa nên đa phần xơ xác rồi. Chồng chỉ đưa tiền chợ, suốt ngày căng đầu nghĩ cho bố con nó ăn gì vừa ngon, bổ. lại rẻ. Chị thu tiền điện có lần còn nhầm tớ là ôsin thật hỏi "chủ nhà có nhà ko? đóng tiền điện". Tớ rất đau lòng.

Mẹ chồng tớ chả biết xem tướng đâu, nhưng phán rằng: Con bị phá tướng bởi hàm răng. Răng tuy rất đều, rất thẳng đấy nhưng màu xỉn vàng, không đẹp. Lại còn suốt ngày thấy con uống chè với cafe nên càng ngày càng xấu.

Tớ cũng nghĩ mẹ tớ nói đúng. Ao ước có tiền đi trám men răng sứ để mong thoát khỏi số nghèo. Haizza, biết đến bao giờ????...
    • 498 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saubeocute Xem bài viết
    Thế mà có cả 2 bên đều nhau thì sao nhỉ?
    thế thì kết luận:đây là người có nhiều nốt duồi, hi hi hi
    Mickeo
    • 6,782 Bài viết

• 9,776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuha.nguyen38 Xem bài viết
    Vẫn nghe mọi người nói là nhìn người này sướng hoặc vất vả... Vậy thế nào là tướng người sướng hoặc vất vả, và điều đó có đúng không?
    Bạn cứ lấy hình ảnh của các bậc lãnh đạo rồi đoán ra ngay, họ toàn là đầy tớ của nhân dân thôi.
    NĂM QUÝ TỴ 2013 BÁC SẼ CHO TẤT CẢ CÁC CHÁU CÓ NHỮNG CÒM NGỚ NGẨN VÀ CÔNG KÍCH CÁ NHÂN VÀO SỔ ĐEN

• 498 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

tớ thấy lãnh đạo cũng chả sướng đâu. Thì cũng cơm ăn ba bữa, quần áo mặc cả ngày, chứ có vì nhiều tiền mà ăn được chục bữa đâu. Thu vén được tí tiền khi đương chức thì bị vạn người gián tiếp, trực tiếp mắng cho là ăn bẩn. Cũng bạc cả đầu ra í chứ.
    :Laughing:
    Mickeo
    • YF
    • 7 năm
    • 563 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Có nốt ruồi càng nhiều tức là nguy cơ ung thư da của các bác càng cao.
    Đừng xem chữ ký của mình nhé:... Ông vào đây với tư cách cá nhân, thằng nào vô giáo dục mới đề cập đến gia đình riêng của ông khi thảo luận!
    • 613 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

Tướng người như thế này là sướng nhất: Không da, không thịt, còn mỗi bộ xương khô. Không cần phải lo lắng cái gi nữa. hehe
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuti112008 Xem bài viết
    Răng tớ cực đều, thẳng tắp, hạt nào cũng như hạt ngô (vàng) non, môi đỏ da trắng, ngón tay thon dài. Hồi đi học bao đứa bạn gái thèm muốn. Thày dạy tớ có 2 người nổi tiếng, 1 là: Cư sĩ Quảng tuệ Lương Gia Tĩnh, phó viện trưởng Học viện Phật giáo Việt Nam; 2 là Giáo sư Nguyễn Hùng Hậu, Phó Viện trưởng viên Triết học, Học viện Chính trị QGHCM, đều phán tớ rằng: số tớ cực sướng, là hàng phu nhân, không phải lo lắng gì về cơm áo gạo tiền...

Bây giờ tớ sắp 30 tuổi:Thất nghiệp ở nhà làm ôsin cho chồng con. Đi ở nhà thuê. Kiến thức mai một lậi còn mắc chứng đãng trí, chả được đi đâu ra ngoài nên ăn mặc rất bình thường, chưa kể mắm muối, lau chùi nhà cửa nên đa phần xơ xác rồi. Chồng chỉ đưa tiền chợ, suốt ngày căng đầu nghĩ cho bố con nó ăn gì vừa ngon, bổ. lại rẻ. Chị thu tiền điện có lần còn nhầm tớ là ôsin thật hỏi "chủ nhà có nhà ko? đóng tiền điện". Tớ rất đau lòng.

Mẹ chồng tớ chả biết xem tướng đâu, nhưng phán rằng: Con bị phá tướng bởi hàm răng. Răng tuy rất đều, rất thẳng đấy nhưng màu xỉn vàng, không đẹp. Lại còn suốt ngày thấy con uống chè với cafe nên càng ngày càng xấu.

Tớ cũng nghĩ mẹ tớ nói đúng. Ao ước có tiền đi trám men răng sứ để mong thoát khỏi số nghèo. Haizza, biết đến bao giờ????...
    Chít rùi em cũng có tướng răng như chị, vừa ra trường vẫn đang thất nghiệp stress quá. Huhu.
    Nhưng răng chị ngắn hay dài ạ? Răng đều nhưng cũng phải dài nữa mới là tướng tốt. Răng em ko ngắn ko dài. Hic. Nhưng môi ko đỏ, tay ko thon
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lovelycathy; 07/09/2011 vào lúc 11:13 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Cho em chém tí ạ :Laughing:
    Nếu theo cái thuyết người khoan thai là người sướng còn người lúc nào cũng tất bật vội vã là người khổ thì cả cái nước Nhật nó khổ hết hay sao ý ạ :Laughing:. Tốc độ làm việc bao giờ cũng gấp 4 5 lần người VN, đi thì cứ hùng hục, thậm chí trong lúc làm việc thì không phải là đi mà là cắm đầu vào mà chạy :Silly:
    • 492 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bienca Xem bài viết
    tớ có nốt ruồi ở đuôi mắt , hay khóc thầm lắm. Nhưng khóc 3 cái vớ vẩn như phim ảnh thì ít lắm.
    Có 1 cái ruồi son ở ức , chắc sau này giàu quá..
    1 cái nốt ruồi son ở bàn tay đuôi đường công danh, ai cũng bảo em học cao lắm mà thấy mình sợ học lắm rồi.
    Nhưng tướng gù gù, lưng dài , chân ngắn ...thì ngưoi ta bảo trông khổ. Khi ăn uống lại rất thong thả, chậm rãi....nguòi ta lại bảo sướng, sức khỏe tốt...chả biết mà lần
    có nốt ruồi ở ngực thì chiếu xuống quanh eo, rốn, và chỗ 3 cái chấm hay có nốt ruồi tiếp. Cũng gọi là tướng quý. Có nốt ruồi son ở gò thái âm thì có sức cuốn hút nhớn, có thể theo các ngành phục vụ giải trí đám đông sẽ dễ nổi tiếng, có óc tưởng tượng cao
    • 1,229 Bài viết

• 1,933 Được cảm ơn

Em cũng thấy thế này, những ngừoi làm to hay giàu có thì thường mặt mũi nở nang, cánh mũi dày to, nhân trung sâu và dài, môi miệng cũng đầy đặn rộng dài. Nhưng họ có sướng không thì không từ đó mà đánh gí được đâu ạ, vì nhiều khi có những nét phá tướng mà mình không biêt xem tướng thì không nhìn ra . Hơn nữa sướng khổ là trong tâm, là quan niệm của mỗi người. Cô em là vợ ông to, kinh tế con cái đề huề cả nhưng không thấy cô vui vẻ hẳn mà có chuyện gì hay cáu gắt, ko vừa lòng. Rồi hay lo lắng chuyện này chuyện khác, em thấy cô không sướng bằng bác hàng xóm nhà em tuy nghèo nhưng chồng con yêu chiều hết mực, lúc nào bác ấy cũng tươi như hoa, ăn uống hay làm gì cũng thoải mái dễ dàng như không vậy.

Em đây da chả trắng, răng trắng nhưng không dài không đều, tay chả thon.....thế mà có chồng vừa hiền vừa rất giỏi . Em đi xem thì thầy bói bảo do đời cha ông rồi bố mẹ em ăn ở đạo đức nên để hậu cho con nhiều lắm. Em thì tin điều này hơn vì em chứng kiến ông bà cha mẹ em sống thế nào. Riêng dâu rể về nhà em thì được yêu thưong lắm chứ không bị để ý như nhiều nhà khác. Bà em còn nhặt một đứa trẻ bị bỏ rơi về nuôi, giờ còn xây nhà to rồi trông cháu cho cậu nuôi em suốt. Em nghĩ đức năng thắng số đó ạ.
    • 248 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minami.qta Xem bài viết
    Da trắng có sướng k mấy mẹ? Da em chẳng trắng
    ngta nói tướng người trên khuôn mặt chứ ai nói đến làn da,chả liên wan gì cả
    • 118 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình nghĩ tướng bao hàm tất cả trên cơ thể chứ.
    • 1,463 Bài viết

• 2,467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuha.nguyen38 Xem bài viết
    Mình nghĩ tướng bao hàm tất cả trên cơ thể chứ.
    e cũng nghĩ như mẹ. :Battin ey:
    Nếu như mẹ nào đó nói răng trắng đều dài, tay thon, bàn chân nhỏ, da trắng, tư thế khoan thai là sướng thì con bạn thân của em chẳng có nét nào trong đó cả :RollingEy: Thế mà bạn í 2 cái chung cư cao cấp Phú Mỹ Hưng hiện tại cho thuê mỗi căn 2200$ 1 tháng, do bạn ý đứng tên làm chủ nhé (năm nay nó 23t), mới ra trường nhờ quen nên xin vào công ty Hàn Quốc làm lương thử việc 500$ 1 tuần chỉ làm buổi sáng, thi cử luôn luôn may mắn, tụi em nộp bài trễ chỉ có mình nó may mắn làm sao mà k bị trừ điểm @__@

Răng em trắng ngà, đều, khuôn mặt tròn, miệng nhỏ hồng hào, da trắng vừa vừa chứ k dc trắng nõn nà @__@, lông tay xuôi xuôi dài dài và khá nhiều, mấy đứa bạn e toàn bảo con gái lông tay (lông tơ) mọc nhiều là sướng chẳng biết đúng k, ngón tay dài hơi ốm, có ng khen tay đẹp cũng có ng bảo tay ốm k đẹp, bàn chân nhỏ, có nốt ruồi trên ức + nốt ruồi ở chỗ í í :RollingEy: e coi bói thì bảo là có số làm mẹ tốt, đẻ con giai quí tử :RollingEy:, mang lại điềm tốt cho nhà chồng (phải chi nó mang điềm tốt cho mình nhỉ :Sad.

Hồi xưa mặt em sáng, ai cũng bảo con bé này thông minh sáng da,sau này dễ thành công, nhưng giờ thì k biết thế nào mà mặt e k sáng dc như xưa , nhìn cứ xỉn xỉn thế nào í, mũi cũng k cao và dày, chỉ có đầu mui tròn đầy, nhân trung sâu thôi chứ 2 cánh mũi vẫn hở ( mẹ kiu sau này đi PTTM đi :RollingEy

Nếu sướng hay k thì e k biết vì tương lai còn xa k biết dc, nhưng trộm vía là từ nhỏ đến lớn hay gặp may mắn về tiền bạc ( hay trúng vé số, trúng thưởng cào hoặc bốc thăm may mắn, khi đang hết tiền tự dưng có ng mang tiền đến cho) nhưng sức khỏe lại khá yếu (đau bao tử kinh niên, mùa lạnh hay bị thấp khớp, cơ thể có thân nhiệt thấp, đi chỗ nóng ai cũng đổ mồ hôi ầm ầm em thì tỉnh như ruồi, còn vào chỗ lạnh em rất khó thở :RollingEy

Tuy nhiên em nghĩ cứ làm việc tốt đi kiếp này k sướng thì kiếp sau mình sướng bù :Smiling: , cứ aq "như mình vầy là sướng rồi" , nên công nhận thấy cuộc sống cũng khá dễ dàng với mình thật :RollingEy: Té xe trầy da tróc vảy em bảo "số mình may chưa die", ăn trộm giựt túi em nghĩ " may mình k ngã", tốt nghiệp trễ 1 học kì em nghĩ " may mình có thêm 1 chút thời gian nữa", ba má chửi nhau em nghĩ "may ổng bả chưa đến mức li hôn" ... nói chung là em nghĩ thoáng lắm nên thấy cuộc sống dễ dàng hơn hẳn :Smiling:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Lạc vào topic TƯỚNG thế nào là sướng mà tớ băn khoăn ghê.

Ngẫm lại những người mình quen biết cũng có nhiều dạng lắm. Có bạn thì TƯỚNG bt thôi nhưng khoản gia đình hạnh phúc thì khâm phục luon, hạnh phúc ngời ngời trong khuôn mặt, trong dáng đi , trong nụ cười , cứ như là có ánh sang tỏa ra í ạ nhưng tình thực thì tiền nong cũng bình bình  tạm kết luận : sung sướng tinh thần . Lại có người bạn hơi tự ti về nhan sắc nhưng tiền thi nhau lăn vào nhà bạn í , chồng đang đi xe đạp bỗng vớ được chức trưởng đại diện thương mại …. Nhưng lúc nào cũng than khổ vì phải lo tất tần tật cho chồng con từ chuyện bé tí xíu như lấy cái tăm …đến chuyện chuẩn bị giấy tờ đi du học cho con….,bà mẹ chồng bỗng ốm liệt giường, nội công đi tuyển oshin về chăm bà cũng cả 1 pho truyện dài… chồng chỉ thỉnh thoảng ngó vào ..phê bình sao thế này sao thế kia ..haizzzz bạn than “bực không thể tả” -> kết luận bạn sướng vật chất nhưng khổ tâm.

Thôi thì “Sướng khổ tại tâm” chẳng ai được hoàn hảo cả nhà nhỉ !
    "Quá khứ đã là lịch sử
    Tương lai là một màu nhiệm
    Còn hiện tại là quà tặng của cuộc sống"

:LoveStruc:
    • 118 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ai cũng bảo nhìn mình sướng và nhìn lúc nào cũng thanh thản (không hỉu mọi người nhìn thế nào nữa), ngẫm lại từ bé đến giờ mình thấy mình cũng may mắn trong học hành, lại được gia đình cưng chiều, trộm vía. Nhưng từ giờ đến lúc phải sống tự lập, lấy chồng thì mình chưa dám khẳng định gì cả, mình nghĩ con gái hạnh phúc hay không phụ thuộc vào người chồng sau này.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thế nào là phân sống

Các mẹ ạ! Bình thường con em chỉ đi ị ngày 01 lần, nhưng không hiểu sao 2-3 hôm nay lại đi ngày 02 lần, lần thứ hai đi phân màu hơi trắng như sữa ấy, liệu đó có phải là hiện tượng phân sống không? Chế độ ăn uống của bé vấn bình thường. Bây giờ bé được 7 tháng một ngày ăn 02 bữa bột ninh nước xương...

• Nghề cắt tóc – việc nhẹ lương cao

Nghề cắt tóc nay đã trở thành trào lưu học nghề của không ít bạn trẻ . Vốn lớn thì mở tiệm ở trung...

• Làm gì khi bị Nam giới trêu đùa khiếm nhã. Các Mẹ Thông minh, duyên dáng cho ý...

Tình hình của mình như thế này, các Mẹ thông minh duyên dáng cho ý kiến gấp nhé. Mình 34 tuổi, dừ...

• Thế nào là mồ hôi "trộm" or "trộn"

Các mẹ ơi, nói ra thì xấu hổ nhưng quả thực mình không biết mồ hôi "trộm" là như thế nào? "trộn" hay "trộm" mình cũng không biết nốt. :9: Nhưng mà không sợ dốt chỉ sợ dấu dốt thôi các mẹ nhỉ! :10: Có mẹ nào biết không? giải thích dùm mình với! :6:. Em bé nhà mình được 9 tháng, cứ khi nào bú...

• Là phụ nữ thật thích!

Là phụ nữ ai cũng muốn mình ngày càng đẹp hơn. Tôi cũng như bao nhiêu người phụ nữ khác luôn luôn...

• 118 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình lập topic để thắc mắc như vậy vì có quá nhiều người kêu nhìn mình sau này không vất vả đâu, nhìn đã biết là sướng, mà mình chưa dám tự tin nghĩ vậy, chẳng chủ quan. Xét đến sướng khổ trong cuộc đời người con gái thì mình xét đến sự nghiệp, gia đình bố mẹ đẻ, chồng con. Học hành, sự nghiệp khởi đầu có thể gọi là ổn (tự lực cánh sinh), bố mẹ thì chuẩn rồi thương con thương cái, vật chất không thiếu. Còn chồng con thì chưa bít, cái này là quan trọng nè, ở với bố mẹ hơn 20 năm thui còn ở với chồng con 60 năm. Chưa nói đến con, nói đến chồng đã, cũng nhiều anh thích, tình iu đến cũng đơn giản, nhưng chưa có nơi có chốn. Anh đại gia giỏi giang, học vấn cao thì nhìn tướng không thích, không có cảm giác. Anh mà thấy thích thì tính tình không được chu đáo lắm, mọi thứ ở mức bình thường. Anh đẹp trai nhà đại gia thì bản thân không bít tự lập, hơi kém... Anh giỏi giang, đep trai, tướng mạo, bản thân giàu, nhà cũng giàu... thì không thích mình. Nói chung không dám nhận là mình sướng đâu, chả bít thế nào.