• 3 Lượt chia sẻ
  • 74.1K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 2,649 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me De Con Xem bài viết
    Dần, Mão, Thìn thuộc Mộc, chủ quản mùa Xuân, là HƯỚNG ĐÔNG

Tỵ, Ngọ, Mùi thuộc Hỏa, chủ quản mùa Hạ, là HƯỚNG TÂY

Thân, Dậu, Tuất thuộc Kim, chủ quản mùa Thu, là hướng TÂY

Hợi, Tý, Sửu thuộc Thủy, chủ quản mùa Đông, là hướng BẮC

Trong đó, riêng Thìn, Tuất, Sửu, Mùi lại thuộc Thổ và chủ quản là đủ 4 mùa.

Chị có nói rõ đây mà NhatHuyen :Rose::LoveStruc:, chị gom lại 3 con 1 mùa để tính hướng cho mọi người dễ hiểu đó mà :Smiling:
    Hihi chị ơi em cũng như chị vậy đó, có tranh luận đúng sai là em hốt lắm, chả dám ho he giề đâu Em cũng vào mỗi nhà BT thui, vì các chị bằng tuổi chồng em mờ

Ý em là nếu xét theo tiết khí thì tháng Dần, Mão, Thìn (tháng 1, 2, 3) là thuộc Mộc, mùa Xuân, tháng Tỵ, Ngọ, Mùi (tháng 4, 5, 6) thuộc Hỏa, mùa Hạ.... như chị đã nói í ạ.

Còn nếu xét tuổi để tính thì chúng ta xét địa chi, thì chỉ có Dần Mão thuộc Mộc, Tỵ Ngọ thuộc Hỏa..., còn Thìn Tuất Sửu Mùi là thuộc Thổ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,649 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meodenxauxi Xem bài viết
    Me De Con ui, thế mình BT, chồng 75, con Canh Dần thì nhà đúng chuẩn là hướng đông à? Mình tính vậy để khi nào (trúng số thì) mua nhà biết đường mà tính hướng.....:Laughing:. Mà cái mở ngoặc đóng ngoặc không thành hiện thực thì đừng bao giờ mơ tới nguyên cái mệnh đề ngoài. Mà đã thương thì thương cho trót đi Me De Con ui, mình sinh ngày 16/12/76 thì số có long đong hơn so với các BT khác không, bây giờ thì đúng là đã xuống tới đáy rồi (mong là vậy), chứ mà hơn nữa chắc mình không chịu đựng nổi.
    Xuống tới đáy rồi thì chị yên tâm là sẽ đi lên thôi, vì làm gì còn chỗ nào mà xuống nữa, hehe, giống kiểu đồ thị hình sin vậy đó chị. Người ta gọi là âm cực nhất dương sinh, kiểu như ánh sáng cuối đường hầm í :Thinking:

Chồng chị Ất Mão, cung phi là cung Đoài, hợp hướng Tây, Tây Bắc, Tây Nam, Đông Bắc Nhưng năm nay bác ấy sao La Hầu, gặp Tân phá Ất, tuổi Mão phạm thái tuế, không tốt đâu ạ, giống như tuổi 37 của các chị sang năm ấy.

• 796 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Mẹ DC và Nhật Huyền cho mình hỏi nhờ tý: VC mình cùng tuổi Bính Thìn thì năm sau (2012) cả 2 vc đều hạn nặng có phải không? 6 tháng cuối năm 2011 này làm ăn có thuận lợi không hả các bạn?
    Mấy pages đầu vừa kể với các mẹ là từ trước đến giờ làm ăn khá ổn. Nhưng tháng 5 âm lịch vừa rồi nhiều chuyện bực mình quá, hic đâm ra thấy lo lo. Các mẹ cho mình biết thêm một số thông tin nhé.

• 2,689 Bài viết

• 4,765 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binhminh0406 Xem bài viết
    Mẹ DC và Nhật Huyền cho mình hỏi nhờ tý: VC mình cùng tuổi Bính Thìn thì năm sau (2012) cả 2 vc đều hạn nặng có phải không? 6 tháng cuối năm 2011 này làm ăn có thuận lợi không hả các bạn?
    Mấy pages đầu vừa kể với các mẹ là từ trước đến giờ làm ăn khá ổn. Nhưng tháng 5 âm lịch vừa rồi nhiều chuyện bực mình quá, hic đâm ra thấy lo lo. Các mẹ cho mình biết thêm một số thông tin nhé.
    Tháng 5, tháng 6 âm lịch là 2 tháng BT "hao tài, mất sức" mà, hầu như ai cũng gặp xui xẻo hết ah. Ko nặng thì nhẹ, hic..hic... MDC dù biết tháng xấu nhưng là "số" thì cũng ko tránh được. Nhân viên của MDC đi công tác để xe máy trước cổng công ty người ta bị lấy mất trong khi đã khóa cẩn thận và trước cổng công ty đó cũng có bảo vệ, xui của nó cũng là xui của mình (dù nó mới trong giai đoạn thử việc) nên cũng phải hỗ trợ cho nó mua lại xe khác để có phương tiện đi lại :Crying::Crying:. Bản thân MDC cũng đi bệnh viện liên tục, hic...hic...

Đúng là năm 2012 BT rất xấu và mạng Nữ Bính Thìn nặng hơn vì gặp sao Kế Đô (Nam La hầu - Nữ Kế đô) . Năm 2013 cũng chưa thật sự tốt. Nhưng từ tháng 7 âm lịch đến cuối năm nhà BT làm ăn được đấy. Tốt nhất là tháng 9 Âm lịch vì rơi vào cung PHÚC nên làm ăn gì bạn tranh thủ trong năm nay nhé !

Hy vọng từ 2014 BT sẽ phát tài nghen :Smiling::Rose::LoveStruc: Ko biết đến lúc đó topic này có còn duy trì để bà con kể chuyện mua xe hơi, xây nhà lầu ko nữa :Laughing::Laughing::Laughing:
    Hà Nội mùa này nắng lắm hả em
    Phượng vĩ kia đã rực trời chưa nhỉ…
    Ðường Hùng Vương đã tím màu chung thuỷ
    Hoa bằng lăng đã trải bước em về ?!
    !
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 796 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Tháng 5, tháng 6 âm lịch là 2 tháng BT "hao tài, mất sức" mà, hầu như ai cũng gặp xui xẻo hết ah. Ko nặng thì nhẹ, hic..hic... MDC dù biết tháng xấu nhưng là "số" thì cũng ko tránh được. Nhân viên của MDC đi công tác để xe máy trước cổng công ty người ta bị lấy mất trong khi đã khóa cẩn thận và trước cổng công ty đó cũng có bảo vệ, xui của nó cũng là xui của mình (dù nó mới trong giai đoạn thử việc) nên cũng phải hỗ trợ cho nó mua lại xe khác để có phương tiện đi lại :Crying::Crying:. Bản thân MDC cũng đi bệnh viện liên tục, hic...hic...

Đúng là năm 2012 BT rất xấu và mạng Nữ Bính Thìn nặng hơn vì gặp sao Kế Đô (Nam La hầu - Nữ Kế đô) . Năm 2013 cũng chưa thật sự tốt. Nhưng từ tháng 7 âm lịch đến cuối năm nhà BT làm ăn được đấy. Tốt nhất là tháng 9 Âm lịch vì rơi vào cung PHÚC nên làm ăn gì bạn tranh thủ trong năm nay nhé !

Hy vọng từ 2014 BT sẽ phát tài nghen :Smiling::Rose::LoveStruc: Ko biết đến lúc đó topic này có còn duy trì để bà con kể chuyện mua xe hơi, xây nhà lầu ko nữa :Laughing::Laughing::Laughing:
    Cảm ơn mẹ De con nhé. Vậy đến tận 2014 mới có hi vọng sáng sủa hả mẹ De con? Hic, còn 2,5 năm nữa, lâu quá ah?
    Tháng 5 đã nhiều chuyện, còn tháng 6 thì chưa biết thế nào. Nhưng vừa bước qua tháng 6 được mấy ngày, thì hôm qua GS gửi mail thông báo "Good news and bad news". Good news thì là bài báo đã được accepted thì nay đã chính thức được đăng (cũng không hẳn là good news vì từ lúc accepted đến lúc được đăng chỉ là vấn đề thời gian); còn bad news là 1 bài báo khác đã bị rejected. Chán quá:Sad::Sad:. GS an ủi là cái ông phản biện chả hiểu tý gì về bài viết của mình nên ignore các comments của ông ấy đi và gửi tạp chí khác. Chỉ mong tháng 6 này có bị xui vấn đề này thôi, hi vọng các việc khác ổn cả. Lạy Trời lạy Phật.

• 2,689 Bài viết

• 4,765 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binhminh0406 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ De con nhé. Vậy đến tận 2014 mới có hi vọng sáng sủa hả mẹ De con? Hic, còn 2,5 năm nữa, lâu quá ah?
    Theo MDC biết thì như thế nhưng không có nghĩa là mình lo sợ rồi ko dám làm gì cả vì từ giờ đến lúc đó chúng mình vẫn phải "sống - chiến đấu" vì miếng cơm manh áo, vì HP GD mà. Có điều MDC sợ nhất là gặp vấn đề về sức khỏe thôi ! Có kiến thức, có tiền, nói chung là có điều kiện để set-up 1 công việc mới, mở rông công việc đang làm mà mỗi tuần đem tiền nộp BS cộng với sự sa sút về tinh thần thì thê thảm lắm :Crying::Crying::Crying:. Hiện tại MDC cũng giảm cường độ lao động để giữ sức khỏe cho "qua con nước" 2012-2013 đây, hic...hic...
    Hà Nội mùa này nắng lắm hả em
    Phượng vĩ kia đã rực trời chưa nhỉ…
    Ðường Hùng Vương đã tím màu chung thuỷ
    Hoa bằng lăng đã trải bước em về ?!
    !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,797 Bài viết

• 3,601 Được cảm ơn

- Dòng xanh thứ nhứt:

MDC: cậu phán đúng ghê mới đầu tháng 6 ÂL tớ hao tài cực còn 2 ngày nữa là tớ hao hơi bị bộn cho chuyến đi du lịch chơi bời của tớ và mẹ :Laughing::Laughing: dù cơ quan đã chi hết nữa rồi đới.

- Dòng xanh thứ hai:

Tớ mong cả nhà BT lúc nào cũng hội tụ đầy đủ, vui vẽ cùng trao đổi ngoài cái tuổi BT thì công việc, gia đình, cuộc sống, chuyện vui gì gì cũng được các bạn hưởng ứng nhiệt tình và vui vẽ nhất và mãi duy trì topic này cho đến khi cái BT của cả nhà cùng vượt qua số phận, vượt qua cuộc sống khó khăn thường nhật để chờ đến ngày happy vào ngày mai.

Cùng nhau chờ đợi qua những ngày lận đận, tháng lao đao, năm khốn khổ nhé cả nhà và chờ ngày phát tài mua xe hơi đời mới, xây nhà lầu với kiến trúc đẹp nhất hén :Laughing::Laughing::Laughing:

Mời các bạn cùng hội BT còn đang du lịch đâu đó ở WTT này vào nhà BT vui chơi cùng nhau các bạn ơi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kina; 05/07/2011 vào lúc 01:16 PM.
    Có những thứ không đơn thuần là nhớ là mong
    Còn gặp nhau thì hãy cứ chào
    Giữa miền đất rộng với trời cao,
    Vui câu nhân nghĩa, tròn sau trước
    Lấy chữ chân tình gửi tặng nhau
    :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:

• 437 Bài viết

• 1,159 Được cảm ơn

Big Hug Me De Con cái nào. Mong tới ngày tương lại sáng lạn nhễ. Tớ hứa tớ thề là tớ mà mua được nhà lầu xe hơi tớ sẽ vác cuốc xẻng xới tung cái WTT này để tìm cái topic khoe với các mẹ cho được mới thôi í í. Nào BT nắm tay nhau cố lên nghen.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 68 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Mình thì thấy mình nghèo nhất trong những người tuổi Bính Thìn hay sao ấy, thời buổi này mà trong tay chẳng có tài sản gì đáng giá, tháng nào tiết kiệm được vài trăm thấy mừng rơn, nhưng rồi có việc lại phải tiêu hết. Bây giờ vợ chồng mình đang gánh một đống nợ từ trên trời rơi xuống nữa, chẳng biết khi nào mới mở được mắt ra.
    Mình đã đổi việc một lần rồi, công việc đỡ hơn một chút nhưng thu nhập vẫn vậy. Chán nhất là cái cảnh “người mới” nên chỉ được hưởng 50% tiền phụ cấp ăn trưa, nghỉ mát… Mình đã phải chịu 3 năm ở cơ quan cũ rồi, bây giờ lại 3 năm ở quan mới nữa. Haizz, mấy cái 3 năm nữa mà mình về hưu???
    Hôm nay vì không có tiền nên mình băn khoăn về chuyện đi nghỉ mát với cơ quan, nhưng lại thấy mọi người không vui lắm. Mình nghèo thật mà, nhưng ngay cả người trong cơ quan cũng không hiểu được. Ai trong cơ quan mình cũng giàu, nhưng thu nhập thì cũng hơn mình chút thôi (tầm vài triệu), tiền họ có đều do chồng làm ra. Chẳng ai hiểu mình, mình thấy cô đơn và tủi thân thật đấy.
    Bình Thìn ơi, bao giờ thì hết “cà lăm”???
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chuong_chua_xa_vang; 05/07/2011 vào lúc 02:37 PM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 516 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Đừng buồn bạn ơi, mình đang ngồi mơ cái viễn cảnh "nhà lầu, xe hơi" mà Me De Con vẽ ra này. Dù mình còn ở nhà thuê, hai vợ chồng cộng hết tài sản chìm nổi lại cũng chưa đủ tiền để đóng 30% tiền mua 1 căn chung cư be bé nữa. Thôi kệ, đang tự an ủi sống ngày nào biết ngày đó. Chờ tới ngày có cục tiền nào tự nhiên rớt xuống đè bẹp mình thui....:Laughing:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)