CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Thu nhập của cán bộ nhân viên ngành điện lực là bao nhiêu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.17K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 361 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Ngành điện lực là ngành độc quyền, nhưng chẳng thấy ai nói về mức lương thưởng của cán bộ nhân viên trong ngành này.
    Mình cũng thấy tò mò. Có ai làm trong ngành này hay biết thông tin thì chia sẻ cho mình nhé.
    Mình cũng k thấy điện lực đăng tuyển dụng bao giờ, vậy làm sao có thể vào điện lực làm nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sao_mai261; 04/06/2010 vào lúc 08:49 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 747 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Mình cũng tò mò. Cụ tỉ là làm điện lực ở quận với nhân viên bình thường thì lương khoảng bao nhiêu?
    Phấn đấu bắt Miu!!!
    • 5,542 Bài viết

• 6,110 Được cảm ơn

Lương thì theo phẩy nếu là cử nhân, kỹ sư; theo bậc thợ nếu học trung cấp nghề.
    Lậu thì vô cùng.
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • 378 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Lương thấp lắm các mẹ ạ. Em ko làm trong ngành này nhưng em biết. Lương thì rất thấp, còn thưởng thì em ko rõ
    • 1,875 Bài viết

• 2,107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happylife99 Xem bài viết
    Lương thấp lắm các mẹ ạ. Em ko làm trong ngành này nhưng em biết. Lương thì rất thấp, còn thưởng thì em ko rõ
    Thằng bạn mình làm bên điện lực, có lần nghe nó nói là ngoài lương cơ bản còn được đầu lương trên % doanh thu gì nữa đó. Còn thưởng thì thôi, nghe nó nói mà mình buồn. Mình làm giáo viên, cuối năm thưởng 2tr là mừng rồi, gặp nó, nó hỏi mình, xong mình hỏi lại nó được thưởng bao nhiêu, nó nói tết năm nay (2010) chỉ bằng 1/3 năm ngoái, mình hỏi 1/3 là bao nhiêu, nó bảo "có 19tr hà", mình nghe mà...cười méo miệng với cái câu "có 19tr hà" của nó.
    • 79 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

nói chung kênh nghe mình thì các mẹ chỉ nên tin một nửa thôi, nghành điện ko ngon ăn đâu
    never ever give up
    • 2,295 Bài viết

• 5,503 Được cảm ơn

chả biết là bao nhiêu nhưng chồng dì mình tết vừa rồi được thưởng 50 triệu = lương của mình trong 1 năm (tính cả phần vắt sức bán cháo phổi).
    • 161 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Ngành điện không ngon ăn đâu. Mọi người cứ nghĩ rằng họ độc quyền, nhưng họ cũng phải gánh nhiều nghĩa vụ chính trị lắm. Ở nông thôn và miền núi, đầu tư cho hạ tầng điện rất lớn, nhưng thu về chẳng bao nhiêu. Ở các thành phố thì còn được.
    Có thể một số người trong ngành điện thu nhập rất cao, đó là thứ lấy ra từ các dự án điện (xây dựng nhà máy, dây lắp đường dây, xây dựng cơ sở hạ tầng điện...), mà các dự án điện thì có số vốn khủng khiếp, vài chục hay vài trăm tỷ chỉ là dạng bình thường.
    • 361 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo hai chau Xem bài viết
    Ngành điện không ngon ăn đâu. Mọi người cứ nghĩ rằng họ độc quyền, nhưng họ cũng phải gánh nhiều nghĩa vụ chính trị lắm. Ở nông thôn và miền núi, đầu tư cho hạ tầng điện rất lớn, nhưng thu về chẳng bao nhiêu. Ở các thành phố thì còn được.
    Có thể một số người trong ngành điện thu nhập rất cao, đó là thứ lấy ra từ các dự án điện (xây dựng nhà máy, dây lắp đường dây, xây dựng cơ sở hạ tầng điện...), mà các dự án điện thì có số vốn khủng khiếp, vài chục hay vài trăm tỷ chỉ là dạng bình thường.
    Tức là một vài vị trí ở ngành điện thu nhập cao đúng k?
    • 57 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Làm ở đâu thì không biết chứ ở Tập đoàn điện lực thì đáng kể đấy. Lương tháng cho chuyên viên bình thường (trình độ đại học) là 8 con số. Đáng mơ ước cho những con người như mình, bạn mình làm ở tập đoàn mà
    • 187 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

:Smiling: Chồng em là chuyên viên của tập toàn điện lực nè. Lương tháng thì ba cọc ba đồng, 3 tháng thưởng 1 tháng lương. Cuối năm cũng được thưởng. Nhưng thật ra cộng lại cũng chỉ hòm hòm, không gọi là có ăn đâu.
    Chỉ có mấy chức từ trưởng phòng trở lên là ngon thôi. Chồng em bảo thế. Mà để vào cái chức đó thì cũng nhả ra khối tiền.
    • 79 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chồng bà bạn mình là tổ phó của 1 tổ điện lực Quận ở HN. Anh í chả bao giờ để ý tới lương

Tổng thu nhập của anh ấy là vài chục chai đến gần 1 chăm chiệu mỗi tháng. Chủ yếu đến từ nguồn đi lắp 3 pha, di dời cột điện...
    • 3,329 Bài viết

• 4,360 Được cảm ơn

Chồng tớ đây, lương chỉ = số lẻ của vợ :Sad:, và giờ này vừa gọi điện về báo có sự cố, có thể sáng mai mới về (mà 99% là như vậy, đây có phải lần đầu đâu), thưởng cả năm cũng chả thể mua nổi 1 cái xe máy mới tàng tàng mà đi. Cứ nghe người trong cuộc giãi bày thì hãy "đầu tư" mà xin vào ngành điện nhé, ngành nào cũng chỉ có một số vị trí nhất định là ngon ăn thôi ạ.
    • 353 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Theo mình biết qua bạn thì với bộ phận làm văn phòng lương ăn theo hệ số, Đh là từ 2,34 trở lên nhân với mức lương cơ bản. Sau khi sát hạch cấp nhà máy thì họ được nâng phẩy lên. Cuối quý họ có tiền thưởng, Trang phục, các chế độ ở đó cũng rất tốt.

Riêng các bạn kỹ sư làm ở nhà máy,cỡ ngang trưởng ca trở lên sau khi sát hạch 1 kỳ thi của EVN thì cũng lên lương tầm khoảng 9M, làm càng lâu, lương càng cao, làm theo ca, nên thời gian cũng không gò bó gì

Cuối quý, cuối năm được thưởng theo doanh số chia đều cho cán bộ nhà máy và nhân viên văn phòng, có cả chế độ độc hại nữa nhé.

Còn như ngang trưởng phòng thì 13- 17 M là hoàn toàn có thể. Giám đốc thí gấp đôi số này .

Hôm trước được chiêm ngưỡng bảng lương, Suỵt, khẽ thui nhé
    • 1,397 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

Mình chẳng biết các vị trí khác như thế nào nhưng có cậu em mình quen làm ở công ty tư vấn thiết kế điện lực 1 mới ra trường năm ngoái vào đó làm giờ lương là 4tr (trình độ là kỹ sữ nhá )chưa tính trợ cấp và thưởng thế là ít hay nhiều cả nhà, trong khi mình ra trường và đi làm 5 năm lương cũng chỉ được thế :Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hhao; 07/06/2010 vào lúc 05:23 PM.
    .................................................. ...................................

• 3,157 Bài viết

• 5,408 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo hai chau Xem bài viết
    À, đấy là việc của ngành, không phải việc của người ngành điện, hì hì. Nhưng mình nghĩ ở đâu cũng có người nọ, người kia. Chuyên viên thì chả có mấy, từ cỡ có phụ cấp chức vụ trở lên thì mới đáng nói kìa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Bác muốn "chết vì trúng thực" sao mà hỏi thăm thế?