• 1 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 141 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mua bằng lái à , hèn chi ngoài đường lắm xe điên , thi là cho mình chứ cho ai đâu , mình thi mình vượt qua được tâm lý của mình mai mốt có ra ngoài chạy cũng an tâm , mới thi đợt vừa rồi lý thuyết 29/30 sa hình 90/100 quan trọng là cái tâm lý + sự tự tin thôi , lên xe mà run tay hay không tập trung chủ quan bị loại là điều đương nhiên , hầu hết mình đi thi điều thấy các chị em phụ nữ điều rớt ở dốc cầu , còn không thì ở bài lùi chuồn , về đích thì không đủ điểm , mình thì thi lúc ngay dốc cầu thì dừng xa vạch 1 chút thà trừ 5 điểm còn hơn bị trượt , tới dốc cầu đạp phanh chân , chân côn thì nhả từ từ thôi nhé cảm thấy xe rung lên thì dừng lại đừng thả ra nữa , thả ra nữa chết máy quá 30 giây trượt , khi thấy xe run lên rồi thì thả phanh chân ra (thắng chân) đạp chân ga thì xe từ từ nó qua à , không gì phải sợ cả ^^ còn bài lùi chuồn tới giữa đường vào chuồn ,đánh lái vào bám sát trái , đạp chân côn cho xe đi chậm lại , càng chậm càng tốt , tới giữa cửa chuồn thấy vai mình giữa cửa chuồn thì đánh hết lái qua bên phải cho xe chạy lên , sau đó dừng lại trả hết lái , đánh hết lái qua bên trái , trả số lùi từ từ tiến vào chuồn , cảm thấy xe nhanh thì đạp chân côn sát vào nhé , nếu mà thấy xe sắp lỗi lấn vạch thì đạp thắng lại trả lái qua bên phải chạy lên 1 chút , xong rồi trả lái hết qua trái và tiến vào chuồn thôi ^^ quan trọng là mình tự tin thôi , chứ vô thi thì đâu còn ai để mà chỉ mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,641 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

Cái box này nó trôi tuốt luốt,
    Mình đang có ý định học tại Hoàng Gia đây, ai có ý định học rủ chung cho vui
    Ah mẹ nào học rồi cho mình hỏi, tại Hoàng Gia thầy nào dạy (lái) nhiệt tình vậy, có phải bo ko? Bo bao nhiêu/ngày vậy?
    Thanks
    • 1,566 Bài viết

• 1,241 Được cảm ơn

Học Hoàng Gia không cần bo. Thầy nào cũng vậy thôi bạn ơi. Mình học xong đậu liền luôn.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,641 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dominica Xem bài viết
    Học Hoàng Gia không cần bo. Thầy nào cũng vậy thôi bạn ơi. Mình học xong đậu liền luôn.
    Thanks bạn nha, vì mình đọc bài của các bạn bên các diển đàn khác viết khá lâu, nên giờ k rõ sao, bữa có vào xem để đăng kí , thấy thích thích nơi đó rồi, trang trọng quá. Nhưng mỗi cái đi sát hạch xa thì phải.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ngày trước mình cũng tính học Hoàng Gia, cái xong chị hàng xóm giới thiệu qua trung tâm đào tạo Thái Sơn của Bộ Quốc Phòng ngay cạnh Maximark 3/2. Tò mò tìm hiểu thêm thì thấy cả HCM chỉ có trung tâm này với trường trung cấp nghề QK7 là của Nhà nước còn lại là tư nhân hết nên cũng bớt lo. Tới nơi được mấy anh chị tư vấn chu đáo, học hành cũng bài bản lắm. Thầy dạy lý thuyết & thực hành nhiệt tình. Vì là bên quân đội nên họ ko đòi hỏi gì cả. chẳng biết làm sao, thôi thì mời thầy chai nước suối giải khát vậy. Mới đầu học còn run, tới khi thi sát hạch được 95/100 các mẹ ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quên mất, mình còn lưu số của anh tư vấn bên đó nè, nhiệt tình ra phết. 0918799883 - anh Vũ nha các mẹ.
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8