CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Thi công chức vào kế toán bệnh viện

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 3.54K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 183 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em bây giờ đang làm ngoài, công ty sắp giải thể rồi. Đang tìm công việc nào ổn định một chút. Em thấy người quen giới thiệu vào làm kế toán một bệnh viện. Mà nhiều cái e không biết. Em hỏi hơi ngu một tý: thu nhập của kế toán bệnh viện tầm bao nhiêu, chi phí chạy vào hết nhiều tiền không. Cám ơn các mẹ rất nhiều. Các mẹ nào ngại có thể nhắn tin vào hộp thư của e. Em cám ơn nhiều nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lời Phật dạy về tình yêu

Tối nọ, có một người đàn ông tìm tới một ngôi chùa để nhờ Đức Phật chỉ dạy cho anh về chuyện tình...

• Thi công chức vào ngân hàng nhà nước

Chào các mẹ. Em định thi vào ngân hàng nhà nước vào cuối tháng này ngạch kế toán -kiểm toán. mà em chưa thi lần nào nên chả có kinh nghiệm nào. Thấy nói phải thi 4 môn: - Môn hành chính thi theo chuyên ngành. Cái này em không biết là thi chuyên ngành kế toán có phải kế toán công trong các đơn vị...

• Mẹ chồng em mong có cháu làm e áp lực quá các mẹ ơi!

Hôm qua mẹ chồng e gọi điện hỏi:Ăn hết cua chưa mẹ mua mẹ gửi tiếp cho. Em bảo thôi,lâu lâu mẹ gửi...

• Đổi vị cùng bánh flan trà xanh

Bánh flan còn có tên gọi rất Tây là caramel, là món ăn kết hợp giữa trứng, sữa tươi và đường. Bánh...

• Kế toán bệnh viện, có mẹ nào biết về công việc này không

E đang muốn xin vào làm kế toán bệnh viện của bệnh viện lớn ở Hà Nội. Nhưng không hiểu mức lương và chế độ ra sao. Có mẹ nào biết chỉ em với. Vì xin vào làm việc ở đây cũng khó. Cám ơn các mẹ nhiều

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết kế toán thế nào chứ bác sĩ với y tá ở bệnh viện tại hà nội thu nhập khá lắm đó
    • 183 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình không hiểu là kế toán ở bệnh viện là công chức hay viên chức nhỉ. Vì theo đúng kế hoạch, mình sẽ vào làm ở đây trước, làm hợp đồng thử việc, hợp đồng ngắn hạn. Rồi khi nào có kỳ thi thì thi, nhưng ko hiểu đó là thi công chức hay viên chức nhỉ
    • 183 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

ôi, top của mình có vắng vẻ quá. Mẹ nào biết cho xin ý kiến chút
    • 4 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đối với các đơn vị hành chính sự nghiệp có thu, cùng lắm là người đứng đầu đơn vị sẽ đc bổ nhiệm công chức, còn lại có 2 dạng: (1) Viên chức, (2) Ký hợp đồng.
    Nhiều người bây giờ cứ nói đến xin việc là phải chạy chọt mà ko lo đến việc nâng cao năng lực bản thân để thi cho đàng hoàng vào những nơi làm ăn nghiêm túc, sao cứ phải lao vào những nơi tiêu cực, mất tiền mới vào đc!?!? Chưa kể, một số người lại bỏ ra cả 1 cục tiền để chạy vào công chức, xong rồi đi làm hưởng lương 2-3 triệu/tháng, ko có thêm thu nhập khác ngoài lương. Xét về kinh tế thì là 1 sự thiệt hại đáng kể, ko hiểu sao nhiều người muốn vào làm!?!?!
    • 183 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

he he, vì thế nên tớ cũng lưỡng lự,ổn định >< thu nhập cao. Không biết thu nhập kế toán trong bệnh viện thu nhập như thế nào, tất nhiên tùy từng bệnh viện, nhưng trung bình là bao nhiêu các bác nhỉ
    • 106 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chẳng bít là bao nhiêu nhưng chạy vào chân kt bv huyện giá 100t đấy ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị đã làm kế toán ở bệnh viện chưa?e cũng đang tính thi vào ma không biêtx lương bao nhiêu ak?
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bị lừa rồi. Đang trong quá trình đòi tiền đây em
    • 58 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

viên chức b ạ
    • 265 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trùi ui! Công chức bây giờ xin đâu cũng khó xong tuỳ từng vị trí mà lương cao hay thấp. Kt bệnh viện lương bt lắm mà xin lại khó...

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 58 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thu nhập tầm bnhiu các chị nhỉ? K biết cv thế nào :-ss Bv e định vào cũng to to 1 tí

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android