CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Thế nào là một người phụ nữ khôn ngoan? Làm thế nào để trở thành người phụ nữ khôn ngoan?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 28.8K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Người phụ nữ khôn ngoan là người thành công trong cuộc sống. Mọi người nghĩ thế nào là người phụ nữ khôn ngoan?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

"Thành công trong cuộc sống" là mục đích của một người phụ nữ khôn ngoan. Theo em người đó sẽ biết mình có cái gì, thiếu cái gì, cần cái gì để dùng cái "có" bù vào cái "thiếu" để đạt tới cái "cần", tuỳ cách hiểu của mọi người thoai. Có vẻ là lý thuyết, mà đúng là lý thuyết thật, vì em... không phải người phụ nữ khôn ngoan..
    Bình yên một thoáng cho tim mềm...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10,752 Bài viết

• 991 Được cảm ơn

Chủ đề rộng lớn quá. Nếu trong TY thì người phụ nữ nào khôn ngoan là người phụ nữ giữ duoc hạnh phúc của mình.
    Biết ra sao ngày mai
    Mà có ra sao thì đã sao
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dr. 2 Súng Xem bài viết
    Chủ đề rộng lớn quá. Nếu trong TY thì người phụ nữ nào khôn ngoan là người phụ nữ giữ duoc hạnh phúc của mình.
    chuẩn nhỉ, nhưng đấy chỉ là khía cạnh tình yêu thôi.
    Những điểm để chứng tỏ được sự khôn ngoan của phụ nữ thì nhiều lắm, nhưng yếu tố lanh lợi và khéo léo trong mọi tình huống là điều quan trọng nhất.
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Khôn ngoan cũng không lại được với giời. Khôn chết. Dại cũng chết. Biết thì sống !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 299 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Em thix cái câu Khôn chết Dại chết Biết thì sống của nhà bác Chử :Thinking: Chuẩn phết ạ
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trong tình cảm, người phụ nữ khôn ngoan là người không chạy theo tình cảm.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Thường thì hiếm có người vừa khôn lại vừa ngoan. Ngoan thì thường không khôn lắm, còn khôn quá thì sẽ không còn ngoan nữa :Thinking:
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Theo tôi người phụ nữ khôn ngoan là người phụ nữ phải biết mình là ai, phải biết mình đang làm gì và trong mọi tình huống người phụ nữ đó biết cách sử lý những tình huống đó thật khéo léo và thông minh
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đọc qua các comment thì thấy rằng mình ko thuộc người phụ nữ khôn ngoan rồi:Sad:
    • ali
    • 8 năm
    • 1,081 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

người PN thành công là khi lấy được người chồng như ý
    • 1,175 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Người phụ nữ khôn ngoan là người biết cách làm cho mình ngu đi trong mắt người khác
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10,752 Bài viết

• 991 Được cảm ơn

Thế nào là một người phụ nữ khôn ngoan? Làm thế nào để trở thành người phụ nữ khôn ngoan?
    Đừng lập topic hỏi như trên là đã khôn ngoan rồi đấy :Laughing:
    Biết ra sao ngày mai
    Mà có ra sao thì đã sao
    • 49 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lonely_Cock Xem bài viết
    Thường thì hiếm có người vừa khôn lại vừa ngoan. Ngoan thì thường không khôn lắm, còn khôn quá thì sẽ không còn ngoan nữa :Thinking:
    Khá chuẩn.

Vì thế tớ thích mô tả phụ nữ qua vài từ khác hơn, ví dụ "có duyên", "đằm thắm", "tinh tế", "chừng mực", "dí dỏm", "thông minh", "sang trọng", ...

Nam hay nữ gì cũng thế, khôn hay khéo léo quá thường sẽ bớt đi sự chân thành và rất khó để nắm bắt.

Mà "khôn ngoan" không nhất thiết đồng nhất với "thành công" hay "hạnh phúc". Còn người phụ nữ hạnh phúc là người biết đủ, biết dừng đúng ga, đúng bến.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 330 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Làm người phụ nữ khôn ngoan thì rất mệt mỏi. Vì phàm đã là con người, mà nhất là một người đàn bà, thì sẽ có quá nhiều chuyện để phải đối mặt; cứ cố để luôn "biết mình biết ta", "người biết đủ, biết dừng đúng ga, đúng bến"... thì rất mệt mỏi.

Học cánh đàn ông ấy. Thích thì làm, không thích thì không làm, miễn là không làm hại người khác. Sống đơn giản, nghĩ đơn giản. Yêu cả những thói xấu của bản thân mình.

Cũng đã có một thời gian rất dài mình đau đáu về việc "làm thế nào để trở thành người phụ nữ khôn ngoan được nhiều người khen ngợi" - sau rồi mới thấy tự mình gây stress cho mình. Bây giờ không làm "người phụ nữ khôn ngoan" nữa, thấy mình tự do và sung sướng hơn hẳn.
    • 10,752 Bài viết

• 991 Được cảm ơn

Làm sao cuối tháng ông xã nộp hết tiền cho là khôn ngoan rồi
    Biết ra sao ngày mai
    Mà có ra sao thì đã sao
    • 88 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mat_ong Xem bài viết
    Cũng đã có một thời gian rất dài mình đau đáu về việc "làm thế nào để trở thành người phụ nữ khôn ngoan được nhiều người khen ngợi" - sau rồi mới thấy tự mình gây stress cho mình. Bây giờ không làm "người phụ nữ khôn ngoan" nữa, thấy mình tự do và sung sướng hơn hẳn.
    Mật Ong thiệt là khôn ngoan đó :Applause::Applause::Applause:
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipchipiu Xem bài viết
    Người phụ nữ khôn ngoan là người thành công trong cuộc sống. Mọi người nghĩ thế nào là người phụ nữ khôn ngoan?
    Hỏi đã thấy khó đào tạo roài:Laughing:
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Vậy mọi người chỉ cho em thế nào là một người phụ nữ biết sống, khéo léo vậy? Và làm như thế nào?
    Em thấy, cố gắng, nhẹ nhàng, dịu dàng, cư xử đúng chừng mực như vậy vẫn chưa đủ? Vẫn chưa thể làm cho mọi người quý mến mình? Có lẽ mình chưa biết cách làm cho mọi người hiểu mình, và chưa đủ khéo léo, tâm lý. Vậy làm thế nào để khắc phục những nhược điểm trên?
    Chân thành và có dụng ý tốt, chưa đủ. Cần sự khôn ngoan, khéo léo nữa. Vậy phải làm thế nào?
    • 10,752 Bài viết

• 991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipchipiu Xem bài viết
    Vậy mọi người chỉ cho em thế nào là một người phụ nữ biết sống, khéo léo vậy? Và làm như thế nào?
    Em thấy, cố gắng, nhẹ nhàng, dịu dàng, cư xử đúng chừng mực như vậy vẫn chưa đủ? Vẫn chưa thể làm cho mọi người quý mến mình? Có lẽ mình chưa biết cách làm cho mọi người hiểu mình, và chưa đủ khéo léo, tâm lý. Vậy làm thế nào để khắc phục những nhược điểm trên?
    Chân thành và có dụng ý tốt, chưa đủ. Cần sự khôn ngoan, khéo léo nữa. Vậy phải làm thế nào?
    nhân vô thập toàn

Đừng cầu toàn quá

Thoải mái đi
    Biết ra sao ngày mai
    Mà có ra sao thì đã sao
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6