CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Thế nào là một người phụ nữ khôn ngoan? Làm thế nào để trở thành người phụ nữ khôn ngoan?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.6K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Người phụ nữ khôn ngoan là người thành công trong cuộc sống. Mọi người nghĩ thế nào là người phụ nữ khôn ngoan?

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

"Thành công trong cuộc sống" là mục đích của một người phụ nữ khôn ngoan. Theo em người đó sẽ biết mình có cái gì, thiếu cái gì, cần cái gì để dùng cái "có" bù vào cái "thiếu" để đạt tới cái "cần", tuỳ cách hiểu của mọi người thoai. Có vẻ là lý thuyết, mà đúng là lý thuyết thật, vì em... không phải người phụ nữ khôn ngoan..
    Bình yên một thoáng cho tim mềm...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10,752 Bài viết

• 988 Được cảm ơn

Chủ đề rộng lớn quá. Nếu trong TY thì người phụ nữ nào khôn ngoan là người phụ nữ giữ duoc hạnh phúc của mình.
    Biết ra sao ngày mai
    Mà có ra sao thì đã sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dr. 2 Súng Xem bài viết
    Chủ đề rộng lớn quá. Nếu trong TY thì người phụ nữ nào khôn ngoan là người phụ nữ giữ duoc hạnh phúc của mình.
    chuẩn nhỉ, nhưng đấy chỉ là khía cạnh tình yêu thôi.
    Những điểm để chứng tỏ được sự khôn ngoan của phụ nữ thì nhiều lắm, nhưng yếu tố lanh lợi và khéo léo trong mọi tình huống là điều quan trọng nhất.

• 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Khôn ngoan cũng không lại được với giời. Khôn chết. Dại cũng chết. Biết thì sống !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 274 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Em thix cái câu Khôn chết Dại chết Biết thì sống của nhà bác Chử :Thinking: Chuẩn phết ạ

• 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trong tình cảm, người phụ nữ khôn ngoan là người không chạy theo tình cảm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 88 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Thường thì hiếm có người vừa khôn lại vừa ngoan. Ngoan thì thường không khôn lắm, còn khôn quá thì sẽ không còn ngoan nữa :Thinking:

• 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Theo tôi người phụ nữ khôn ngoan là người phụ nữ phải biết mình là ai, phải biết mình đang làm gì và trong mọi tình huống người phụ nữ đó biết cách sử lý những tình huống đó thật khéo léo và thông minh
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đọc qua các comment thì thấy rằng mình ko thuộc người phụ nữ khôn ngoan rồi:Sad: