Tham gia bảo hiểm nhân thọ PRUDENTIAL và trở thành CON NỢ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 76.2K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 423 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

cách đây hơn 10 năm mình thấy prudetial làm ăn đàng hoàng lắm, hồi đấy nhà mình mình gói 5 năm, 5 năm sau nhà mình nhận đc cả lãi lẫn gốc và quà của công ty như đúng hợp đồng. Giờ thấy nhiều ng kêu kinh lắm nên mình không dám dùng bh của prudential nữa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Nuoctrasuong
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi . cho mình hỏi . Chồng mình hồi sinh viên được chị gái chồng mua cho gói bảo hiểm của prudental . Đóng qua trung gian là anh nhà bác mình . đã đóng được 5 năm từ năm 2009, nhưng sau đó bị gián đoạn mất mấy năm vì anh nhà bác mình không làm bảo hiểm đó nữa . Nhà mình cũng k biết đóng cho ai vì k thây bàn giao gì . hôm qua bố chồng mình đưa cho hợp đồng bảo hiểm đó của chồng mình, mình xem thì thấy thời hạn hợp đồng là từ năm 2009-2021 . đã đóng được 5 năm , mỗi năm gần 6trieu . Nay mình muốn tư vấn xem có đóng tiếp được hợp đồng đến năm 2021 để lấy tiền 1 thể k hay là bây giờ mình có thể chấm dứt hợp đồng trước hạn và rút tiền được không ạ ? rất mong hồi âm sớm . Cảm ơn bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatrongtre8989 Xem bài viết
    Bạn ơi . cho mình hỏi . Chồng mình hồi sinh viên được chị gái chồng mua cho gói bảo hiểm của prudental . Đóng qua trung gian là anh nhà bác mình . đã đóng được 5 năm từ năm 2009, nhưng sau đó bị gián đoạn mất mấy năm vì anh nhà bác mình không làm bảo hiểm đó nữa . Nhà mình cũng k biết đóng cho ai vì k thây bàn giao gì . hôm qua bố chồng mình đưa cho hợp đồng bảo hiểm đó của chồng mình, mình xem thì thấy thời hạn hợp đồng là từ năm 2009-2021 . đã đóng được 5 năm , mỗi năm gần 6trieu . Nay mình muốn tư vấn xem có đóng tiếp được hợp đồng đến năm 2021 để lấy tiền 1 thể k hay là bây giờ mình có thể chấm dứt hợp đồng trước hạn và rút tiền được không ạ ? rất mong hồi âm sớm . Cảm ơn bạn
    Chào bạn gatrongtre8989,
    Mình không phải là TV viên của Pru, cũng không biết vấn đề của bạn đã ai giải thích chưa, nhưng mình biết nhiều người cũng ở tình trạng như bạn, và có câu hỏi tương tự

Theo hiểu biết của mình, HĐ của anh C đóng phí được 5 năm, tức là đến 2013. Sau đó không đóng phí nữa thì khoảng cuối 2015 hợp đồng sẽ tự động bị mất hiệu lực, anh C không được bảo vệ nữa.
    Bạn mở HĐ ra, xem tại Bảng Minh Hoà, đính kèm, vào năm thứ 5, số tiền ở cột: " giá trị hoàn lại" là bao nhiêu. Với phí đòng 5trx5n -Giá trị hoàn lại này rất nhỏ, vì phi dong hang nam, trong 5 nam dau, chủ yếu bỏ vào : Quỹ bảo vệ của Công ty, nhằm trợ giúp những người có sự kiện bảo hiểm.
    Vì năm thứ 6 đến nay, anh C không đóng phí, có thể Cty sẽ lấy tiền ở " giá trị hoàn lại" 5 thứ 5 tiếp tục đóng phí để bảo vệ anh C từ năm thứ 6. Tuỳ theo nội dung trong HĐ của anh C mà có việc : tự động đóng phí, hay vay Cty đóng phí...và trở thành con nợ hay không?
    Theo điều khoản chung của tất cả các HĐ BHNT, của tất cả cấc Cty, do Bộ TC quy định thì sau 24 tháng k đóng phí, HĐ tự động mất hiệu lực và không thể khôi phục.
    Như vậy, do thiếu hiểu biết và lãng quên k đóng phí, HĐ của anh C đã tự động chấm dứt, bạn k cần yc chấm dứt nữa.

Chốt lại: tham igia HD BHNT là 1 kế hoach dài hơi, có kỷ luật mà hai bên đều phải tuân thủ các điều khoản. Để không bị thiệt thòi, mình (bên mua) phải chủ động đóng phí đầy đủ.

Với Cty mình, FWD, luôn nhắn tin, gửi email, gọi điện nhắc KH đóng phí, không có chuyện quên.
    KH không đóng chỉ có thể do KH chủ động không đóng.
    Các bạn TV cần tư vấn cho KH ngay từ đầu để KH hiểu và khi tham gia thì phải tuân thủ.

Mong rằng chia sẻ này sẽ có ích cho những bạn quan tâm.
    Cần hỏi thêm thì email mình: Lienfwd@gmail.com
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2