• 5 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 25 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Đã bạn nào bỗng dưng mất hết tài sản đứng trước nguy cơ phải ăn mày như tôi chưa nhỉ ? Gần 20 năm trước đây tôi đã trải qua những tháng ngày vô cùng khó khăn như thế. Chồng tôi trầm cảm sau cú sốc này một mình tôi chống chọi với bao nỗi khó khăn . Con trai mới 5 tuổi , thêm một bào thai đang nằm trong bụng cộng với người chồng bệnh tôi không biết phải sống ra sao với một đống nợ nần bán nhà chưa trả hết . Tôi bơ vơ chơ chọi giữa mảnh đất sài gòn tất cả gia đình anh em nội ngoại đều sống ở ngoài Bắc , những người thân quen xung quanh cũng khó lòng nhờ vả khi mình mất hết chẳng còn gì . tôi đã nằm chỉ uống nước mà không ăn suốt 3 ngày suy nghĩ về cuộc sống mà tôi phải đối mặt , chính những điều này đã ảnh hưởng nghiêm trọng đến đứa con trong bụng tôi suy nhược cơ thể nặng chỉ còn 36kg ,bác sĩ khuyên tôi nên bỏ bào thai nhưng thương con và thấy tội quá tôi không nỡ. sau ba ngày lả đi vì mệt mỏi và đói tôi quyết định xin nghỉ việc và tìm đường đi cứu đói cho gia đình vì tôi không thể gục ngã giống như ông chồng được nữa và cũng chẳng hiểu sao tôi lấy đâu ra nhiều sức lực đến như vậy để đứng lên làm công việc mà tôi chưa bao giờ nghĩ rằng một người như tôi lại phải làm công việc này để cứu sống gia đình. Các bạn có biết tôi đã làm gì không . Quyết định ra đường bán đồ ăn . Đây là quyết định vô cùng khó khăn với một người như tôi. nhưng bây giờ nghĩ lại tôi lại thấy mình đã chọn con đường đi đúng với hoàn cảnh của tôi lúc ấy. Sau gần 20 năm cặm cụi kiếm ăn và trả nợ đến năm 2005 tôi mới chính thức chấm rứt toàn bộ nợ nần và bắt đầu hành trình đi tìm lại tài sản mà mình đã mất . giờ đây tôi cũng có được căn nhà 3 tầng tuy không lớn như căn nhà tôi phải bán đi để trả nợ nhưng cũng đủ cho tôi ở và buôn bán kinh doanh
    bữa nay không hiểu sao tự nhiên lại muốn chia sẻ với mọi người những điều cất kỹ trong đáy lòng mình với bao nỗi cơ cực ra đây với mọi người . Tôi không mong mọi người thương xót mình chỉ mong sao những ai rơi vào hoàn cảnh như tôi cũng đừng bi lụy hãy dũng cảm lên và bước đi chúng ta cứ cố gắng đi qua đường hầm tối ở cuối đường hầm cũng sẽ có ánh sáng . Nếu bạn nào có hoàn cảnh như tôi hãy nghe những dòng tâm sự về cuộc sống gần 20 đi tìm tài sản đã mất của mình và những việc tôi đang dư định làm tới đây các bạn sẽ có thêm sức mạnh và tin vào chính mình.
    nếu các bạn muốn nghe tâm sự về hành trình của một người bán phở như tôi thì mỗi ngày tôi sẽ kể cho các bạn nghe một khúc của cuộc đời với hành trình đi tìm con đường bán phở riêng biệt không giống ai và giờ đây tôi khá thành công với nhiều món Phở mang hương vị thảo dược có lợi cho sức khỏe và tôi đang hướng tới một quán phở mang sắc thái riêng biệt . Tôi cũng rất cần mọi người giúp đỡ có ai sẵn lòng không nhỉ ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹ chồng em mong có cháu làm e áp lực quá các mẹ ơi!

Hôm qua mẹ chồng e gọi điện hỏi:Ăn hết cua chưa mẹ mua mẹ gửi tiếp cho. Em bảo thôi,lâu lâu mẹ gửi...

• Năm 2014 có nhuận không ạ?

E chào cả nhà, e thấy lịch năm 2014 đều in nhuận hai tháng 9 âm lịch nhưng hôm trước lại nghe em...

• Trò chơi: Tung hứng bóng nước, Chiếc chai muôn màu, Tắm mát cho xe

http://www.webtretho.com/omo-cu-tha-ho-lam-ban/wp-content/uploads/sites/46/2014/06/Infographic_Tung-...

• Tâm sự viết riêng cho một người bạn...

Tớ viết lên dòng tâm sự củng chẳng mong cậu có thể đọc được, thôi thì cứ viết mong rằng có thể trút hết được nhửng cảm xúc của một người đả gây ra quá nhiều lổi lầm đối với bạn mình. Giờ đây tớ không dám nhắn tin điện thoại hay yahoo messenger, chỉ còn biết ngồi đây viết bâng quơ mà thôi. Tớ đả...

• Tâm sự một ngưòi vợ bị bệnh trầm cảm

Có ai bị trầm cảm như mình không? khổ lắm. Mình bị trầm cảm nặng cách đây 3 năm chỉ vì một chút căng thẳng trong công việc, cuộc sống đang tốt đẹp bỗng trở nên đen tối, ngày đấy mình chỉ muốn chết, ngày nào cũng trôi qua một cách đau khổ và tuyệt vọng, chỉ muốn đập đầu vào tường mà chết và gào thét...

• 1,005 Bài viết

• 1,614 Được cảm ơn

Xin chúc mừng chị, phi thương bất phú, nhà người quen của em cũng bán phở, bán sáng đến trưa thôi mà thu 30-50tr/tháng đó chị, chả đi làm đâu mà được thế. Cố lên chị à, nấu nước phở muốn ngon đừng ninh xương lâu quá, sẽ nồng và chua. Ngoài ra chỉ dùng mắm muối mì chính và đường, không dùng bột canh hay bột nêm nhé, nước rất ngọt và thanh.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nhé , cố lên bạn , bán phở được tiền lắm , chúc chị thành công
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khâm phục chị thật đấy, vựt dây sau đổ vỡ không phải ai cũng làm được, mà chị lại làm được nhiều như thế.
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chúc mừng chị
    • 941 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

mẹ nó giỏi thật đấy ít có người được như mẹ nó lắm ạ muốn học hỏi kinh nghiệm ạ
    • 25 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cảm ơn tất cả mọi người nhé . Sáng nay có ông giám đốc một công ty đến đề nghị hợp tác làm thương hiệu cho phở của mình có ai rành cái vụ này tư vấn cho mình với , mình hẹn suy nghĩ coi sao đã vì đây là lần thứ 3 có người đề nghị làm thương hiệu cho phở của mình rồi
    • 25 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình quên mất đây là mail của mình mhtdung@yahoo.com.vn ( đt : 0962848465 ) Mong nhận được tư vấn và sự sẻ chia của mọi người
    • 25 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cảm ơn em đã chia sẻ . Đúng là phở mang đến khá nhiều lợi nhuận . Nhưng nó cũng chỉ mang tiền đến cho người nào yêu nó mà thôi chứ người nào chỉ yêu tiền do nó mang lại thì khó lòng mà thành công với nó em ạ
    • 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chị thật là một con người có bản lĩnh. Chúc chị ngày càng thành công trên con đường kinh doanh của mình.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chúc chị ngày càng làm ăn phát đạt nhé .chị đúng là người có bản lĩnh , rất muốn được học hỏi từ chị nhiều ạ .
    • 25 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

cảm ơn em , mail của chị mhtdung@gmail.com đt: 0962848465 . Chúc em khỏe nhé
    • 153 Bài viết

• 681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mtnbich Xem bài viết
    Cảm ơn tất cả mọi người nhé . Sáng nay có ông giám đốc một công ty đến đề nghị hợp tác làm thương hiệu cho phở của mình có ai rành cái vụ này tư vấn cho mình với , mình hẹn suy nghĩ coi sao đã vì đây là lần thứ 3 có người đề nghị làm thương hiệu cho phở của mình rồi
    Các thương hiệu thành công đều có một câu chuyện đặc biệt của riêng mình.

Riêng câu chuyện của chị đã có thể là điểm khởi đầu cho việc làm thương hiệu rồi.

Nếu có người kinh nghiệm và đồng cảm, em sẽ giới thiệu cho chị. (Và có dịp em sẽ qua chỗ chị ăn phở.)
    Tìm lại sức mạnh bất tận từ bà, từ mẹ Việt Nam của chúng ta trong những khoảng lặng ở Bảo Tàng Phụ Nữ
    HN
    http://www.womenmuseum.org.vn/ & TP.HCM http://www.womanmuseum.net/

"Sự bảo vệ tốt nhất cho phụ nữ chính là tiền của riêng cô ấy."
    Clare Boothe Luce (1903-1987), nữ đại sứ đầu tiên của Hoa Kỳ, để lại quỹ $50 triệu
    khuyến học các ngành kỹ thuật cho phụ nữ

"Cái gì bố nó làm được thì mình cũng làm được, cái gì bố nó làm không được mình sẽ làm được."
    OThuHang, thành viên WTT, mẹ của một bé gái 4 tuổi, mới viết 1 bài duy nhất ngày 27.5.2013

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết chị làm thương hiệu đặc trưng nằm ở Chất lượng phở hay Không gian hay Dịch vụ chăm sóc khách hàng nhỉ ??? E thấy ngoài khả năng chuyên môn và sản phẩm còn phải có cái đầu kinh doanh như Phở 24 a.
    ĐỜI KHÔNG LÀ MƠ
    • 25 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình chưa muốn làm thương hiệu vì mình không muốn đẩy giá phở lên cao quá mình chỉ muốn tất cả mọi người đều có thể ăn phở của mình được và mình thiên về chất lượng phở . Ai muốn hiểu về phở của mình nhiều hơn các bạn có thể tham khảo "Mô hình kinh doanh Phở mang tính nhân văn " trên goole hoặc vào trang web saga tìm nhé . Mình đang lên kế hoạch khai trương cho quán phở thứ 4 vào dịp trước tết .
    • 214 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Chưa thấy chia sẻ gì mà chỉ thấy Pr thôi.
    • 25 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_tennis Xem bài viết
    Chưa thấy chia sẻ gì mà chỉ thấy Pr thôi.
    Bạn muốn tôi chia sẻ điều gì ? tôi sẵn sàng . Tôi cũng không nghĩ vài dòng tâm sự của mình lại nhận được nhiều mail quan tâm như vậy , mỗi người quan tâm đến một vấn đề khác nhau và đặc biệt có mấy bạn đến nhà đề nghị tôi hướng dẫn cách nấu và kinh doanh phở. Tôi cũng chia sẻ thật lòng mọi công việc kinh doanh và cho họ lời khuyên về những vấn đề nên làm hay không nên phù hợp với hoàn cảnh của mình hiện tại . Hiện tại tôi đang chuẩn bị khai trương chi nhánh mới nên khá bận , lúc nào rảnh tôi sẽ chia sẻ với mọi người nhiều hơn nhé
    • 914 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

chúc mừng mẹ nó nhé
    mình ngồi đây mong sự chia sẻ của mẹ để thêm knghiem
    No reason to STAY is a good reason to GO
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ấy thật giỏi ,khâm phục quá đi mất .
    mình cũng đang gặp khó khăn quá mà k biết tính sao .mình là một người mẹ trẻ đơn thân .hiện tại mình k có việc làm ,mình đag đi tìm việc mà chưa có .mìh lại k có kinh tế, em bé nhà mình đk gần 7 thág rồi ,mìh phải thuê trọ đễ 2 mẹ con sốg ,nhưg bé càg lớn mình càg k kham nổi ,mình đag rất nản . k k thể dựa vào ai .mình buồn và mệt mỏi quá .
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E cũng rất thích ăn phở buổi sáng, đặc biệt là nạm gầu, thịt từng thớ như này. Em k thích ăn kiểu thịt bị cắt nhỏ, vụn ah.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4