CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Sao thái bạch có bán sạch nhà cửa ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.86K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 41 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Năm sau 2012 tôi là sao thái bạch. Không hiểu có nên làm ăn gì không ? hay giải hạn ... tôi đang phân vân ... mọng ng tư vấn. Tks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sao Thái Bạch, có nên mua nhà???

Các mẹ ơi, vợ chồng em đang tính mua nhà đất nhưng năm nay chồng em dính sao Thái Bạch, k biết có nên mua ko mọi người nhỉ? Mẹ chồng em thì bảo là nên mua để giảm bớt hạn đi, k biết có đúng k hả mọi người? Nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp với ah, thks nhiều nhiều.

• Nếu chỉ còn sống được 6 tháng, bạn sẽ làm gì...

Nhìn title, nhiều người sẽ liên tưởng ngay đến style phim HQ. Nhưng ở đây mình không muốn đề cập...

• Lời Phật dạy về tình yêu

Tối nọ, có một người đàn ông tìm tới một ngôi chùa để nhờ Đức Phật chỉ dạy cho anh về chuyện tình...

• Sao Thái bạch

Năm nay ông xã mình sao Thái bạch chiếu mệnh. Mọi người nói sao này chiếu mệnh sẽ bị hao tiền tốn của. Mọi người khuyên mình nên làm gì để đỡ đi nhỉ. Chúc mọi người năm mới tốt lành.

• Âm Thanh Hoàng Gia và những cung đàn hạnh phúc

Thật không có gì hạnh phúc hơn khi người mẹ thấy giấc mơ của con trở thành hiện thực. Chị Võ Ngọc...

• 3,425 Bài viết

• 3,584 Được cảm ơn

K sao đâu bác, tùy ng bác ạ. Bố em năm trước nữa cũng sao Thái Bạch mà đc. promotion đó. Sao này nếu mà hợp với tuổi của mình là tốt ý chứ
    Don't make me sad, don't make me cry...
    • 2,719 Bài viết

• 3,758 Được cảm ơn

Tùy vào tuổi nữa bác ạ. Năm ngoái xã nhà em Thái Bạch, bọn em cũng lo nhưng hóa ra làm ăn lại tốt hơn dự kiến. Còn năm nay (2011) xã sao Thái Dương, tưởng tốt thì hóa ra lại chán vô cùng.
    Em đã đem thắc mắc này hỏi 1 thầy. Thầy bảo rằng ko phải cứ Thái Bạch là xấu mà Thái Dương là tốt. Xã nhà e mệnh Mộc, mà năm ngoái sao Thái bạch ứng với ngũ hành gì đó, hợp mộc nên tốt. năm nay khắc mộc nên xấu
    Đấy, đại loại là như thế
    • 6,461 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Sao Thái Bạch có 2 việc nên làm là mua đất và sinh con. Mình thấy mọi người bảo thế.
    Mình cũng mới qua TB được 2 năm. Thấy TB cũng bt, chủ yếu là tiêu tiền và có chút mất mát. Sao Kế Đô mới là sao nặng. Năm Nhâm Thìn này mình bị dính sao đó đây, lại còn là năm tuổi nữa chứ. Lạy Trời!!!
    mai em vào lớp Một rồi,
    • 3,079 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

uầy cách đây 2 năm mình cũng bị dính sao Kế Đô, xui đủ đường. Trong khi đã giải hạn rùi đó. May năm này thì đỡ. Năm sau chắc cũng chả ra gì
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 627 Bài viết

• 1,464 Được cảm ơn

Trong cuộc sống có những lúc lên xuống. Có những lúc xui lúc hên.
    Nếu thật sự nó đền thì mình tránh không khỏi . Nếu xem tử vi sao hạn hằng năm chưa chắc đả trúng mà còn làm mình lo lắng. Cho dù tin và có cúng sao giãi hạn thì sao xầu cũng sẻ dời lại thời gian khác . Đền lúc đó mọi sự càng nặng thêm.
    Đề ý sẻ thấy nếu ta xem trước tử vi hằng năm ta sẻ thấy hầu như cách 1 năm có nhiều sao xấu đến với mình . và hầu như năm nào cũng có sao xấu không lớn thì nhỏ và đề ý nếu mình lo sợ và càng để ý thì nó càng đến sớm.
    Nếu không để ý thì có khi nó qua đi.
    Tôi khuyên bạn đừng bao giờ xem và tin từ vi. Vì nó không chính xác. và sai rất xa.
    Bạn nói cho tôi biết nếu từ vi đúng thì tại sao cùng là số ngày giờ và năm tháng sinh số mạng và đời sống mồi người lại khác nhau.?
    Cùng năm sinh có sao hạn giống nhau tại sao có người hên có người xui hay có người không ảnh hưỡng?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi aithuongaighet; 14/01/2012 vào lúc 09:37 PM.
    • 41 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cũng không hiểu có mê tín ko nhưng mà những người làm ăn hay để ý về vận hạn cuộc đời nhất là ng thành đạt. Chắc là thờ thiêng tý cho nó yên tâm về mặt tinh thần khi mình đã biết mình vào sao k tốt
    • 462 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Cháu nghe nói Sao Thái Bạch thì mua đất là tốt!

Đúng là sạch cửa nhà thật, Vét hết tiền nhà đi để mua Đất mà ( Người làm ăn chân chính như chúng ta)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,662 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Sang năm mình cũng sao Thái Bạch đây. Cả nhà sao xấu, lo lắng quá à. Chỉ biết cách duy nhất là đến chùa xin làm lễ cúng sao và cầu an thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Pink143; 15/01/2012 vào lúc 11:53 AM.
    "đẹp đẽ thay những tâm hồn không bị chai sạn sau những đau khổ của cuộc sống"
    • 1,454 Bài viết

• 2,619 Được cảm ơn

Nhà e wa năm chông thái bạch, vợ kế đô, e cung lo lắng lắm. Em xem trong lịch vạn niên thì thấy nếu phụ nữ sao kế đô mà có thai thì sẽ hóa giải được vận xui, mà còn đem lại may mắn cho chồng nữa. Nhưng năm sau thì e chưa có kế hoạch sinh con, em tính sinh em bé năm tỵ hoặc ngọ cơ. Ko biết sẽ thế nào các mẹ nhỉ.