• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.33K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn, bé nhà mình vừa mới đi nhà trẻ được khoảng 1 tháng, mình chẳng biết nên tặng quà cho cô giáo nhà trẻ của con mình quà gì nhân ngày 8-3? Các mẹ cho ý kiến giúp mình với.
    MeKhoa - TPHCM
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹ Anh Minh
    Mẹ Khoa lo xa thế nhỉ?

Mình thì thường tặng bằng bưu thiếp, bên trong có tiền thôi.

Mình thường cùng con mua thiệp, viết vẽ vào tấm thiệp, sau đó bí mật bỏ thêm tiền vào đấy, dán kín lại và đưa cho con tặng cô giáo.
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

8-3 năm nay chắc là em sẽ mua quà gì cho các cô thôi vì 20-11 thì đã đưa phong bì cho các cô, trước tết thì tặng mỗi cô một thỏi son (nhân dịp bố cháu về), rồi tết vừa rồi lại phong bì nên ko muốn đưa phong bì tiếp.

Quà cho các cô có thể là đồ mỹ phẩm như son, dưỡng da hoặc là dầu gội, sữa tắm (loại tốt) hoặc là vải may áo dài. Em chỉ nghĩ ra được thế thôi, các mẹ khác có ý tưởng gì khác thì chia sẻ nhé.

Nhanh thật, mới qua tết lại đã đến 8-3 rồi, méo cả mặt vì lớp của John có những... 4 cô.
    .................
    • 358 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trời ! Tết vừa mới qua thôi mà?
    Một người bạn vừa mới đưa cho mình đường link nói là vào mục TÂM SỰ đọc phần 14/2 tiếp đi , có bài mới post tiếp lên kinh dị lắm. Nhưng vô DD thấy mục này nóng hổi nên mẹ Bống nhào vô ngay.
    Mẹ Bống thì ít khi đi mua quà cho cô giáo mặc dù cho bé Bống đi học từ hồi 11 tháng nên lễ lạc hay gì gì đó vẫn gửi phong bì cho các cô vì mẹ Bống không có khiếu thẩm mỹ nên ngại chỉ sợ món quà mình tặng chẳng hiểu các cô có thích và vừa ý không? Vẫn biết là ở tấm lòng nhưng thôi thì cứ bì thư cho tiện.
    Mới trước Tết đã đưa phong bì cho 3 cô , mỗi cô 200 k. Vậy mà nhoáng 1 cái đã đến ngày 8/3 rồi. Ôi ! Mẹ cháu chóng mặt và muốn... xỉu quá !Vì lớp Bống kể cả cô bảo mẫu nữa là 4 cô. Các mẹ ơi ! làm sao nhỉ?Ôi ! mà sao mới đầu năm đầu tháng đã mắc căn bệnh... than Quảng Ninh thế này?
    • 2,205 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

meKhoa tham khảo thêm nhé
    Mua gì cho cô giáo 20-11 đây???

Tiền luôn luôn là món quà thiết thực & không lo ế. Mình cũng vừa lì xì các cô đầu tuần, chắc tới 8/3 kiếm món quà nào lạ lạ mà hữu dụng để tặng. Còn nếu ko nghĩ ra hoặc phải mua cũng tốn kém thì ca bài "đầu tiên" thôi. Mức tiền thì tuỳ vùng địa lý, tuỳ độ "điểm" của trường, mekHoa nên tham khảo phụ huynh cùng lớp
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 716 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Hì hì, mẹ Khoa lo xa quá à, mới hết Tết xong mà.
    Mà ngày đó đâu phải là ngày của riêng mấy cô, còn của chị em phu nữ chúng mình nữa mà. Sao mình không mở topic là "thích chồng tặng gì vào 8-3 " nhỉ? Để mẹ Noel về suy nghĩ xem thích cái gì trong khả năng của A X đây.
    • concunluoi
    Minh kể chuyện bạn rất thân mình làm giáo viên tiểu học ở HN, trường điểm của quận nên gia đình các bé có vẻ khá giả, hồi đầu nó kể chuyện quà 20/11 và 8/3 nói chung ngày lễ nào cũng có quà, ban đầu cho bạn bè thân, các hộp gội đầu, sữa tắm.... nó mang vải áo dài đi máy, nam sau thì cho mẹ và các chị vải, bạn bè cũng vẫn cho các thứ mỹ phẩm không dùng hết, đến giwof nó bảo, chán chảng biết bảo họ thế noà để họ đuầng mang đến nữa, nhiều khi chảng mở ra cho luôn, mình nói đấy để các mẹ biết tâm lý thôi chứ không nói là cô giáo chê quà nhưng nếu ái cũng mang các thứ đến thì quà của các mẹ cung gióng nhau và có khi cô cũng chảng cần biết của ai, nhất là bạn mình là giáo viên dạy giỏi luôn đuaocj phụ huynh san để kèm cho con, mình vẫn cười đùa bào thôi phong bì cho gon, mà có lẽ thế thật đấy, hôm 20/11 rồi còn có phụ huynh tặng nó cái dây chuyền rất đệp, nhẹ thôi, chác giá trị không cáo đâu nhưng rất hay nên nó đeo luôn, thế nên mình nghĩ nếu không có quà độc đấo thì cứ phong bì cho các cô de sử dụng, còn nói thật xin lỗi các mẹ nhen, nếu mà đồ xịn khoang 400 -500 000 1 thỏi son hay 1 lo nước hoa nhỏ chác các mẹ không thể mua tạng tất cả các cô rồi mà giwof VN đau có không biết thế nào là xịn đâu, mình chỉ cần nhin mác vào web là biết ngay giá, đây là nói về hiểu biết thôi thế nên cúa phong bì độ 100 000 mình thấy các cô còn dễ dung hơn mấy thứ mang đên, nhung phong bì không thì cũng thô, cho thêm vào bó hoa hay cân quả đẹp. Đấy là mình cũ viết cho các mẹ biết để tham khảo thôi, các cô vẫn đùa nhau "thà phong bì cho xong còn mất công mau rồi về mình lai đem cho" :3:
    • 425 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mẹ nó lo xa quá! Em đi những ngày đấy thì thường là đi phong bì 1-200 mẹ nó ạ. Kèm 1 bó hoa nữa. Cũng chỉ mong cho con em mình học tốt , e thấy cái kiểu trù học sinh nên sợ quá