CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Phụ nữ "vượng phu ích tử" là thế nào ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.3K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
    • 618 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Đọc và xem các 'thầy" nói thế nào thì thấy mình chả được tí nước non tích sự gì, :Laughing:
    • 2,058 Bài viết

• 3,060 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa_thủy_tiên Xem bài viết
    Mẹ DIEPGIAMI ơi, em thử lấy lá số trên 2 web tinhvan.com và tuviglobal.com thì thấy có khác nhau tuy ko đáng kể lắm, xem ở web naò mơí chính xác vậy chị?
    Cứ đưa cả hai cho bà ấy xem, bà ấy hạy lắm, sai là nhận ra liền.
    FACEBOOK của tôi, ghé thăm và cùng chia sẻ....http://www.facebook.com/thailengocdiep

• 311 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Me DIEPGIAMI ơi! sao em tìm toét mắt mà không thấy topic nói về bà Phón nhỉ? Chị cho em cái link nha!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 511 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Một ông thầy xem rất hay đã nói thế này:
    Tướng vượng phu ích tử, nhìn mặt người phụ nữ thấy: Lông mày mướt đều (Ko cái ngược cái xuôi); Gò má ko cao; Môi trên môi dưới trông dầy bằng nhau.

Còn xem nốt ruồi ko chính xác lắm.
    Nếu như màu sắc nhạt dần - anh sẽ vẽ em với màu nỗi nhớ.
    • 5,546 Bài viết

• 6,121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moon_river Xem bài viết
    Theo quan điểm tướng số mà mình biết thì người một người phụ nữ có các đặc điểm như sau có thể coi là vượng phu:
    - Về hình thức thì đầy đặn, mềm mại (tóm lại là âm thuận), da, tóc mịn màng mát mẻ (khí huyết tốt), da trắng và răng trắng môi hồng nữa thì càng tốt. Lưng đầy đặn, eo thon vừa phải (không quá thon), hông nở thì khả năng sinh sản tốt, tỷ lệ xương/thịt vừa phải không lộ xương, không bị nung núc. Khuôn mặt đầy đặn hợp lý, toát lên vẻ hiền hòa bình thản, mũi cao vừa phải, chóp mũi tròn đầy, không lộ, nhân trung sâu rộng, không có nốt ruồi trên mũi và nhân trung. Ngọa tằm (dưới mắt) đầy đặn màu sáng sủa thì đường con cái sẽ tốt.
    - Về tính tình thì đi đứng nghiêm trang nói năng nhẹ nhõm, tính không quá nóng nảy hay khô khan cứng nhắc, không quá sắc sảo, không èo uột, không lẳng lơ, giọng nói không khàn đục, không chua hay bị ré... tóm lại không bị phá cách gì là được.

Còn thực sự có quý tướng thì cũng nhiều vẻ... đôi khi chỉ một giọng nói hay một cái nốt ruồi đặc biệt mà người rành tướng số có thể nhận xét là vượng phu rồi...
    Nếu có nốt ruồi trên mũi và nhân trung thì sao hả mẹ cháu?

"Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • 3,077 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daiyentrang Xem bài viết
    Mũi là thể hiện cung phu ( chồng) của phụ nữ, nhân trung là cung tử ( con) Nếu 1 trong 2 chỗ đó có nốt ruồi thì sẽ khắc phu hoặc tử.
    • 1,257 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daiyentrang Xem bài viết
    Mũi cũng tùy chỗ :
    - phía trên sống mũi (chỗ thấp) : khắc vợ/chồng, phía dưới thì nghèo, bệnh tật, đàn ông thì bị vợ làm khó, đàn bà thì bị chồng làm khổ
    - Chỏm mũi : Hao tổn tiền bạc, nếu là đàn bà thì cẩn thận chồng có tính nham hiểm

Nhân trung : xấu, đàn bà thì dễ bị bệnh tử cung

* nốt ruồi trên mặt nên khuất thì tốt hơn là lộ
    ........
    Cuộc đời tươi đẹp
    • 5,546 Bài viết

• 6,121 Được cảm ơn

Ôi giồi ôi, tớ có cả nốt ruồi ở 2 vị trí ấy. Làm thế nào bi giừ???
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • 40 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    Ủa, sao tớ nhớ là tướng đi uốn éo như rắn là tướng xấu của đàn bà cơ mà, nhà bác có nhớ nhầm không đấy :Thinking:
    Tướng đi uốn khúc mình xà - Trai thì sát vợ gái ni sát chồng
    • 527 Bài viết

• 606 Được cảm ơn

Mình có 2 nốt ruổi son ngay giữa ngực và bên ngực trái, nốt ruồi đen ngay gần chóp mũi, chưa thấy khắc chồng lắm mà cũng chưa thấy làm chồng vượng lắm, chờ xem sao...
    • 265 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Dodo Heo Xem bài viết
    Hôm nọ mình vô tình nghe mấy anh lớn nói chuyện với nhau, khen 1 chị rằng chị ấy "vượng phu ích tử", ai mà lấy được chị ấy sẽ rất may mắn. Đây không phải nịnh đầm đâu, vì mấy anh nói với nhau thôi, chị ấy cũng chẳng biết mình được khen nữa. Theo các bố, các mẹ, 1 phụ nữ "vượng phu ích tử" được thể hiện ở những điểm nào ạ?
    Có tướng tốt, lấy chồng thì giúp chồng giàu lên, sau này có con thì con nhờ phúc của mẹ gặp toàn chuyện may mắn trong cuộc đời.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 128 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ui.. Em đi xem tướng số, thầy phán là tướng vượng phu ích tử. Sinh được thằng con trai rùi cơ mà vẫn nghèo lắm các mẹ ạ. Chồng thì mãi chưa lên chức, nợ nần thì vẫn chồng chất.. Haizzz....
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5