CHUYỆN ĐỜI - KINH NGHIỆM SỐNG

Phụ nữ "vượng phu ích tử" là thế nào ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.3K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 630 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Hôm nọ mình vô tình nghe mấy anh lớn nói chuyện với nhau, khen 1 chị rằng chị ấy "vượng phu ích tử", ai mà lấy được chị ấy sẽ rất may mắn. Đây không phải nịnh đầm đâu, vì mấy anh nói với nhau thôi, chị ấy cũng chẳng biết mình được khen nữa. Theo các bố, các mẹ, 1 phụ nữ "vượng phu ích tử" được thể hiện ở những điểm nào ạ?
    Nha khoa Amy
    Chăm mầm, khỏe cây!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,906 Bài viết

• 3,992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Dodo Heo Xem bài viết
    Hôm nọ mình vô tình nghe mấy anh lớn nói chuyện với nhau, khen 1 chị rằng chị ấy "vượng phu ích tử", ai mà lấy được chị ấy sẽ rất may mắn. Đây không phải nịnh đầm đâu, vì mấy anh nói với nhau thôi, chị ấy cũng chẳng biết mình được khen nữa. Theo các bố, các mẹ, 1 phụ nữ "vượng phu ích tử" được thể hiện ở những điểm nào ạ?
    Theo tướng số thì ở sóng mũi. Mũi người nữ ko cao lắm, tròn đầy chóp mũi, ko hở bên trong, ko gù xương sống mũi lên, ko nhọn ở đầu, mũi đều đặn. Còn 1 vài tướng để nói lên điều đó nữa
    Hoặc các anh ấy biết tính cách của chị kia thì cũng có thể gọi như vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 631 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Là thế này các mẹ ah1. Ngọc đới yêu vi , giải thịt nổi rõ một cách tự nhiên xung quanh bụng như đeo đai ngọc ( không phải vì mập mà có nhấn thịt đâu ), chủ đại phú đại quí, giúp chồng thành đạt , sinh con quí hiển .2. Quanh bụng có nốt ruồi son, sinh quý tử3. Song Long tranh Châu, giữa hai vú có nốt ruồi son đỏ rực, giúp chồng thành đạt , sinh con quý hiển4. Nhất túc đạp nhất tinh, bàn chân có nốt ruồi son rõ ràng và đỏ tươi, sinh quý tử, nếu có nhất túc đạp THẤT tinh thì sinh con có chân mạng đế vương5. Trên bụng hay bất kỳ chổ nào TRONG cơ thể có 7 nốt ruồi son mọc thành chùm như sao bắc đẩu, số sinh con vương hầu .6. Nốt ruồi son mọc giữa ngực, đói xứng ngay hàng với hai đầu vú, gọi là Âm Dương Nhật Nguyệt, giúp chồng thành đạt , sinh con quý hiển7. Đàn ông mà có tướng Lonh hình cách cục là cực quý, đàn bà mà có Long hình cách cục thì sinh con nhất thế kỳ tài
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 631 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Marlboro man Xem bài viết
    Nếu mới quen, đang trong giai đoạn tìm hiểu thì có cách nào biết được người ta có những cốt cách đấy ko hả mẹ NNTT ?
    Câu hỏi của chú hay lắm. giải quyết dễ thôi. đang mùa hè chú rủ nàng đi bơi đi. Nhưng nhớ mua cho nàng cái bikini nhé.
    • 3,077 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NNTT Xem bài viết
    . Nhất túc đạp nhất tinh, bàn chân có nốt ruồi son rõ ràng và đỏ tươi, sinh quý tử, nếu có nhất túc đạp THẤT tinh thì sinh con có chân mạng đế vương5. Trên bụng hay bất kỳ chổ nào TRONG cơ thể có 7 nốt ruồi son mọc thành chùm như sao bắc đẩu, số sinh con vương hầu .
    " nhất túc đạp thất tinh " trong lòng bàn chân có 7 nốt ruồi.

Điều này là không tưởng, không bao giờ có. Có nhiều người phụ nữ không có những đặc điểm trên mà con vẫn làm tổng thống, làm vua ầm ầm. Bằng chứng là cứ vài năm 1 lần, mỗi nước đều thay tổng thống, thay chủ tịch nước, thay tổng bí thư, thủ tướng đều đặn.

:cool::cool::cool:
    • 3,077 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Marlboro man Xem bài viết
    Nếu mới quen, đang trong giai đoạn tìm hiểu thì có cách nào biết được người ta có những cốt cách đấy ko hả mẹ NNTT ?
    Câu hỏi của chú hay lắm. giải quyết dễ thôi. đang mùa hè chú rủ nàng đi bơi đi. Nhưng nhớ mua cho nàng cái bikini nhé.
    Còn phải xem ông man bờ rồ kia có chân mạng làm bố vua không đã chứ. Nếu số ông là số bố thằng nông dân, mà con ông lại làm vua thì có khi cần tìm xem thằng Lã Bất Vi nó đích thực là thằng nào nhể :Silly:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi nữ mà có nốt ruồi nâu nhạt đóng ngay chỗ quầng nhũ hoa bên phải thì là thế nào ? :Thinking:
    • 1,489 Bài viết

• 1,813 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Loly21 Xem bài viết
    Cho em hỏi nữ mà có nốt ruồi nâu nhạt đóng ngay chỗ quầng nhũ hoa bên phải thì là thế nào ? :Thinking:
    em đi coi bói, thầy bói cũng nói đó là sinh con trai mà có quý tử ko thì em ko nhớ :Smiling:
    • 3,077 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Loly21 Xem bài viết
    phải xem tận nơi, soi bằng kính lúp thì mới rõ đc là thế nào em ạ :Laughing:
    • 4,386 Bài viết

• 6,303 Được cảm ơn

Tình hình là tìm thấy nốt ruồi son rồi
    mà papa mình cũng có 1 rổ nốt ruồi son, bụng ngực lưng có cả, mà có thấy giàu có đâu, chỉ đủ ăn thôi. Hay là là để lộc cho con cái
    • 3,797 Bài viết

• 6,927 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Dodo Heo Xem bài viết
    Chả biết mấy cụ Tàu quan niệm thế nào, các cụ nhà ta khen ai vượng phu ích tử là người phụ nữ thân hình khỏe mạnh, kiểu eo thon ngực nở hông nở, nói năng điềm đạm, biết chi tiêu, biết quán xuyến, biết làm tăng giá trị của chồng "Giàu vì bạn, sang vì vợ", biết nuôi dạy con cái. Chả ai đi xem mấy cái nốt ruồi nó nằm chỗ nào đâu. Đấy chỉ là câu khen cho những ông nào lấy được vợ vừa ngoan vừa đảm, biết giáo dục con cái nên người thôi, chứ không phải quý tướng có mấy cái nốt đâu.

Đầy chị nốt ruồi son hẳn hoi nhá, nhưng lại là tướng phá gia chi tử, khuynh gia bại sản nhà chồng nữa kia. Chả nhẽ mấy anh cơ quan lại săm soi chị kia được vào tận bên trong? :Laughing:
    • 17,949 Bài viết

• 17,289 Được cảm ơn

Theo mình thì :
    Vượng Phu ---> ít lấy tiền của chồng, ít hành hạ chồng nhất là mặt xx :Laughing::Laughing::Laughing:
    Ích tử : Chết có ích , có ý nghĩa
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    DACAM gửi 1409
    • 2,058 Bài viết

• 3,060 Được cảm ơn

Theo mình biết thì VPIT dựa vào lá số tử vi mới chính xác. Nghĩa là cung con cái cho thấy sinh con thông minh, đỗ đạt, có hiếu, xinh đẹp. Thân cư Phu (chồng), chồng tốt, giỏi giang, chung tình. Nói chung người phụ nữ VPIT thì được chồng yêu, chăm sóc, và về già thì được con cái trả hiếu, lo lắng chu đáo. Ngược lại người vợ thì mạng hạp, hỗ trợ chồng thuận lợi (chứ không hẳn là phải xông pha ra xã hội kiếm tiền về cho chồng, điều này rất quan trọng. Có những phụ nữ cứ ai lấy họ là làm ăn phát đạt, hoặc cũng có những người ai rước về thì thân tàn, danh bại).
    FACEBOOK của tôi, ghé thăm và cùng chia sẻ....http://www.facebook.com/thailengocdiep

• ali
    • 8 năm
    • 1,081 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

phụ nữ vượng phu ích tử cũng là câu nói cổ, chỉ người phụ nữ có vận mệnh từ sau khi xuất giá thì chồng chị ấy sự nghiệp thăng tiến hơn xưa, sinh được con trai, con cái là người có ích cho xã hội.
    • 2,058 Bài viết

• 3,060 Được cảm ơn

Nhân mình đọc bài của một chị kể rằng chị ấy bị gia đình chồng to nhỏ vì thầy bói phán lung tung, giờ cộng thêm topic này nên mình kể chuyện dì của mình.

Dì mình bg đi nước ngoài rồi. Trước đây dì lấy chồng là 1 người con của một gia đình kinh doanh có tiếng ở SG. Dượng thì nổi tiếng xài sang, không biết trả giá khi mua hàng là gì. Vô nhà hàng sang trọng đều được quản lý lo bế cẩn thận. Gần 20 năm về trước mà chiều chiều là dượng phải chơi vài ván tennis mới ăn cơm chiều.

Dì dượng lấy nhau. Một thời gian thấy kinh tế vc suy giảm. Một lần mẹ chồng dì đưa dì đi coi bói chung. Ông Lục (ở đường Trần Quang Khải, Q1) xem cho mẹ chồng dì rồi phán thẳng: "Sao bà rước con này về? Nó về làm dâu bà là nhà bà tán gia bại sản. Bà thì chêt cũng không có hòm mà chôn nhá. Con này ai lấy nó là thân tàn ma dại."

Hai má con đi về không nói với nhau 1 lời. Dì mình ức lắm. Rồi bẵng 1 thời gian dài, đến bà ngoại mình cũng bùi ngùi thương cho dì dượng. Quả thật 2 người càng ngày càng thảm. Từ nhà mặt tiền, biệt thự đường Điện Biên Phủ, Q3 mà giảm dần rồi chui vào hốc của một con hẻm Gó Vấp mà ở. Và đến khi mẹ chồng dì mất thì mẹ mình là người cho tiền mua hòm để làm đám tang (trong khi đương thời, mẹ chồng dì sở hữu 1 thương hiệu có tiếng ở SG, mấy nhà mặt tiền đường lớn). Con gái của dì thì "mát mát", bg ai cũng lo cho tương lai của nó. Dì dượng thì bỏ nhau vài năm rồi. Vậy nên tin số phận không nhỉ?
    FACEBOOK của tôi, ghé thăm và cùng chia sẻ....http://www.facebook.com/thailengocdiep

• 3,797 Bài viết

• 6,927 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà_trống_nuôi_con Xem bài viết
    Theo mình thì :
    Vượng Phu ---> ít lấy tiền của chồng, ít hành hạ chồng nhất là mặt xx :Laughing::Laughing::Laughing:
    Ích tử : Chết có ích , có ý nghĩa
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Eo ơi, tiêu chuẩn bác cao thế ai mà dám :rolleyes:
    • 50 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DIEPGIAMI Xem bài viết
    Nhân mình đọc bài của một chị kể rằng chị ấy bị gia đình chồng to nhỏ vì thầy bói phán lung tung, giờ cộng thêm topic này nên mình kể chuyện dì của mình.

Dì mình bg đi nước ngoài rồi. Trước đây dì lấy chồng là 1 người con của một gia đình kinh doanh có tiếng ở SG. Dượng thì nổi tiếng xài sang, không biết trả giá khi mua hàng là gì. Vô nhà hàng sang trọng đều được quản lý lo bế cẩn thận. Gần 20 năm về trước mà chiều chiều là dượng phải chơi vài ván tennis mới ăn cơm chiều.

Dì dượng lấy nhau. Một thời gian thấy kinh tế vc suy giảm. Một lần mẹ chồng dì đưa dì đi coi bói chung. Ông Lục (ở đường Trần Quang Khải, Q1) xem cho mẹ chồng dì rồi phán thẳng: "Sao bà rước con này về? Nó về làm dâu bà là nhà bà tán gia bại sản. Bà thì chêt cũng không có hòm mà chôn nhá. Con này ai lấy nó là thân tàn ma dại."

Hai má con đi về không nói với nhau 1 lời. Dì mình ức lắm. Rồi bẵng 1 thời gian dài, đến bà ngoại mình cũng bùi ngùi thương cho dì dượng. Quả thật 2 người càng ngày càng thảm. Từ nhà mặt tiền, biệt thự đường Điện Biên Phủ, Q3 mà giảm dần rồi chui vào hốc của một con hẻm Gó Vấp mà ở. Và đến khi mẹ chồng dì mất thì mẹ mình là người cho tiền mua hòm để làm đám tang (trong khi đương thời, mẹ chồng dì sở hữu 1 thương hiệu có tiếng ở SG, mấy nhà mặt tiền đường lớn). Con gái của dì thì "mát mát", bg ai cũng lo cho tương lai của nó. Dì dượng thì bỏ nhau vài năm rồi. Vậy nên tin số phận không nhỉ?
    Nhân bài của chị DGM em cũng liên tưởng tới 1 trường hợp là 1 cựu HH VN. Theo như lời đồn thì ai dính vào cô ấy cũng đều có kết cục rất bại. Và sự thực cũng đã được chứng minh khi 2 đại gia của nàng thân bại danh liệt. Giờ nàng có thêm người chồng khác rồi ko biết kết quả thế nào. :Thinking:
    Nóng lạnh tự mình hay
    • 175 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nếu đ/C nào cần biết một ứng dụng của Nhân Trung(ngay dưới mũi) của phụ nữ để suy ra một đặc điểm rất quan trọng của người đó thì PM cho tôi, nói ra ở chỗ công cộng này, sợ các chị em có tật giật mình lắm.
    Ngoài ra, đàn ông cũng có cái có thể suy ra từ Mũi, bà nào muốn biết thì cũng PM cho tôi nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Móc lốp; 24/05/2009 vào lúc 07:37 PM.
    • 2,058 Bài viết

• 3,060 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Móc lốp Xem bài viết
    Nếu đ/C nào cần biết một ứng dụng của Nhân Trung(ngay dưới mũi) của phụ nữ để suy ra một đặc điểm rất quan trọng của người đó thì PM cho tôi, nói ra ở chỗ công cộng này, sợ các chị em có tật giật mình lắm.
    Ngoài ra, đàn ông cũng có cái có thể suy ra từ Mũi, bà nào muốn biết thì cũng PM cho tôi nhé!

Đừng phán lung tung thế bác, nhân trung là đặc điểm tướng số để xét về mặt hiếu nghĩa.

Còn nghĩa đen nghĩa bóng của bác về nhân trung hay mũi thì trớt quớt cả, có người còn nói nhìn ngón cái thằng đờn ông là biết cái "ngón kia" của nó thế nào nữa kìa. Toàn là nhảm.

• 175 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DIEPGIAMI Xem bài viết
    Đừng phán lung tung thế bác, nhân trung là đặc điểm tướng số để xét về mặt hiếu nghĩa.

Còn nghĩa đen nghĩa bóng của bác về nhân trung hay mũi thì trớt quớt cả, có người còn nói nhìn ngón cái thằng đờn ông là biết cái "ngón kia" của nó thế nào nữa kìa. Toàn là nhảm.
    SAI!
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5